Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie - Trang 35
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 35 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối
Kết quả 341 đến 350 của 765
    Thành Viên GameZone hater's Avatar
    Thanks
    27

Ðề: Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie

Trích dẫn Gửi bởi TLPhan [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ có cài mấy cái này bjo đâu mà bít đc.kiểm tra mấy kái ping 192.168.1.3 toàn requesst time ak..ma kiểm tra ping 192.168.1.2 lại ra cái repley như o trang đầu ý nhá...chả hiểu thế nào kả. ai kài từng bước từ đầu đến cuối mà cho bọn gà như mink làm theo đc ý up lên cho mink xin kái nhá..mink thank trước nhá.mà cài pingcho laptop có pingwifi chả pit vao cái nào ma cài cả
    thứ nhất bạn vào network connections xem nếu có 2 mạng Local Area Connection và Local Area Connection 2 thì Disable 1 cái và tắt Firewall đi ping lại lần nữa.
    Thứ hai nếu không được bạn nên xem lại cái cảd mạng ảo active chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng hater xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hater vì bài viết này !

virusbkhn (27-04-11)

Thanks
    27

TIện thể anh HD cho em hỏi bây h` IP TĨnh trùng rồi đổi IP sv với IP máy ảo có chơi đc nữa hay ko hay chỉ cái IP kia mới dùng đc

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉnh trong Server/SceneInfo.ini
    Anh ơi. Trong Home có 2 cái thư mục: tlbb và tlbb1. Khi mình chỉnh load sever=10 thì mình chỉ chỉnh trong tlbb hay chỉnh tất cả? Và khi mình chỉ load sever=10 như vậy thì khi chơi có ảnh hường gì ko ah?
    Khách viếng thăm hãy cùng boychoiboi123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi hater [Only registered and activated users can see links. ]
    TIện thể anh HD cho em hỏi bây h` IP TĨnh trùng rồi đổi IP sv với IP máy ảo có chơi đc nữa hay ko hay chỉ cái IP kia mới dùng đc
    Chưa hiểu câu hỏi của bạn cho lắm. Bạn có ip tĩnh rồi thì phải thiết đặt tất cả các IP của máy ảo sang thành IP tĩnh , chỉnh sửa các user của MySQL ... Nói chung là bạn nên học hỏi thêm trên google.com
    Trích dẫn Gửi bởi boychoiboi123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh ơi. Trong Home có 2 cái thư mục: tlbb và tlbb1. Khi mình chỉnh load sever=10 thì mình chỉ chỉnh trong tlbb hay chỉnh tất cả? Và khi mình chỉ load sever=10 như vậy thì khi chơi có ảnh hường gì ko ah?
    Chỉnh trong folder tlbb

Tiện đây mình xin nói ý kiến chủ quan của mình là nhiều bạn thụ động quá. Không hiểu các bạn có hay chịu khó tìm hiểu ko ? Như mình thì từ khi tập cài TLBB , hầu hết đều có thể tìm những thông tin cần thiết nhờ các công cụ tìm kiếm (google là tốt nhất) . Những cái nào khó quá thì mới hỏi , như vậy mới có thể hiểu dc và nắm rõ bản chất của server TLBB. Mày mò 1 chút bao giờ cũng cảm thấy hay hơn , chúc các bạn ngày càng tiến xa
    Khách viếng thăm hãy cùng probin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi datbase269 [Only registered and activated users can see links. ]
    host name : 192.168.1.3
    port number : 22
    user: root
    pass: 123456
    file protocol : SFTP

sao em làm như vậy mà cũng k được vậy anh .Khi em login thì no báo la Network error:Connection refused anh chỉ dùm em cái
    Khách viếng thăm hãy cùng sangpham36 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    27

chán thật trùng IP nó ko cho chơi thôi cài lại win đỡ rắc rối

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi sangpham36 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao em làm như vậy mà cũng k được vậy anh .Khi em login thì no báo la Network error:Connection refused anh chỉ dùm em cái
    Có lẽ là do mạng của máy ảo chưa thông với máy thật bạn ạ . Bạn thử kiểm tra xem đã ping được tới máy ảo chưa ?

Thanks
    27
    anh probin nên edit lại tất cả các bước hướng dẫn ở đầu trang VD như Cài Card LoopBack Adapter cho windows
    Đầu tiên vào Control Planel-> Add hardware(nếu không thấy ngay thì mò ở trong mấy mục đó là có)[Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

em xin hỏi là bây h` nếu đổi IP máy ảo thì cần đổi IP trong những file nào để lại khởi động được sv lại như cũ
    Lần sửa cuối bởi hater, ngày 29-04-10 lúc 07:33 PM. Lý do: merge

Thành Viên
    Thanks
    19

Bạn đã thay đổi những gì thì giờ thay đổi lại như cũ thôi em

Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi probin [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn đã thay đổi những gì thì giờ thay đổi lại như cũ thôi em
    ý em không phải vậy mà là cái IP mặc định là 192.168.1.3 của sv thì không dùng được nữa do em tạo cái IP tĩnh nhầm trùng với nó bây h` muốn chơi chỉ có cách là đổi IP hoặc là cài lại win thì nếu đổi IP cần đổi ở file nào và làm lại thì vẫn như cũ hả anh

Trang 35 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cấu hình thế này chạy TLBB OFFLINE chạy mượt k :D
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 04-07-11, 11:20 AM
  2. Cần giúp về vltk offline (mình là newbie)
    Bởi cadaibao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-05-11, 01:57 PM
  3. Topic fix lỗi cho các newbie
    Bởi JackSparrow trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-01-10, 09:39 AM
  4. Newbie cần giup' đỡ về TGHM offline
    Bởi lovegameisme trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-09-09, 09:13 PM
  5. Hướng dẫn cài knight offline từ A-Z cho newbie