Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL) - Trang 26
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 26 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 436
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL)

Mấy bác ơi , cho em hỏi cách làm cho em hỏi cách giảm độ thất bại ép ngộ tính , ép skill hay cường hoá ko ???
    Khách viếng thăm hãy cùng phuctuong42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

sao cứ chạy dc 1 ngày ngày hôm sau đăng nhập vào la nó báo " thông tin nhân vật bị lổi" rồi ko tạo nhân vật dc ko chơi gì dc luôn. sv vẫn chạy liên tục ko tắt. ai biết khắc phục lổi này giúp với
    Khách viếng thăm hãy cùng P0900 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi P0900 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao cứ chạy dc 1 ngày ngày hôm sau đăng nhập vào la nó báo " thông tin nhân vật bị lổi" rồi ko tạo nhân vật dc ko chơi gì dc luôn. sv vẫn chạy liên tục ko tắt. ai biết khắc phục lổi này giúp với
    Bạn chỉnh đồ tùm lum = navicat rùi phải ko nhiều món bạn chỉnh thuộc tính nó lên nó bị lỗi , vd cái phù chỉ có tác dụng làm phù di chuyển thôi nhưng bạn chỉnh nhầm cho nó lên mười mấy dòng + nội ngoại công.... thì nó sẽ bị lỗi khi reload nhân vật sẽ không vào dc game mà nó sẽ báo là nhân vật bị lỗi, bạn vào navicat bảng iteminfo xóa mấy cái bị lỗi là dc còn ko biết thì xóa hết mix đồ lại , cái tội táy máy ko chịu backup
    Khách viếng thăm hãy cùng zrockmanx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi zrockmanx [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chỉnh đồ tùm lum = navicat rùi phải ko nhiều món bạn chỉnh thuộc tính nó lên nó bị lỗi , vd cái phù chỉ có tác dụng làm phù di chuyển thôi nhưng bạn chỉnh nhầm cho nó lên mười mấy dòng + nội ngoại công.... thì nó sẽ bị lỗi khi reload nhân vật sẽ không vào dc game mà nó sẽ báo là nhân vật bị lỗi, bạn vào navicat bảng iteminfo xóa mấy cái bị lỗi là dc còn ko biết thì xóa hết mix đồ lại , cái tội táy máy ko chịu backup
    hic ko hề chỉnh gì cả. chi up cái shoptable của roc share. và add KNB chỉnh tư chất pet thôi. sv mình vẩn để chạy liên tục. đổi pass sql và pass linux chắc ko liên wan gì đến lổi đó chứ pác:. sv mình với vài người bạn chơi cả ngày ko sao. nhưng wa đêm sáng vào la bị như thế. ko hề chỉnh sửa gì cả. Rock cho cái dà hú ih
    Lần sửa cuối bởi P0900, ngày 04-03-10 lúc 11:12 AM.

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi KnStanley [Only registered and activated users can see links. ]
    Config online thì bạn vào file ServerInfo.ini đỗi IP lan thành IP wan (ip mạng ngoài , vào web của modem để xem , hoặc dùng No-IP để biết - google search là thấy ) sau đó mở port Modem : 80 , 90 , 8880 và 3731 ( tùy thuộc vào mục server trong file ServerInfo.ini ) . Nếu bạn dùng Lauch.exe để chạy client , thì vào default web của linux (bản của bạn zrockmanx thì nó nẳm trong var/www/html <~~~ nơi này ngoài web thì là nơi người khác down load từ host của bạn nếu sáng tạo sẽ làm đc nhiều tiện ích ) chỉnh lại IP của LoginServer.txt thành IP wan ; còn dùng shortcut -fl thì chỉnh trong thư mục patch của client .
    Nói thêm : Các bạn khi cofig online nên dùng No-IP để tránh IP của mình bị lộ ( tắt firewall ,mở port , lộ IP thì giống như bạn mở cửa và chỉ số nhà cho ăn trộm vậy ). Khi đăng nhập thành công hày kô hãy xem file game.log trong thư mục bin của Client - nên tập thói wen xem file log rất hữu ích khi làm server . Và chắc rằng bạn đã cài thành công TLBB ofline chính hãng CLBGAMESVN ^^ .
    Đó là những gì mình biết , các bạn có thắc mắc gì thì hỏi các mod , mình biết ko nhìu , có thể nói mình config đc online cũng gần gần như là mèo mù cá rán thôi ^^ .
    Chúc các bạn thành công.

có phải đổi ip máy ảo (linux) thành ip wan ko ông ? hay trong severinfi.ini những hàng mother,world,billing có cần phải đổi thànhh ip wan luôn ko?

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho mình hỏi muốn cho thời gian ss pet giảm xuống còn mấy phút hoặc tỉ lệ ra pet đời cuối ngon thì chỉnh ở đâu vậy các bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng sexb0y xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi P0900 [Only registered and activated users can see links. ]
    hic ko hề chỉnh gì cả. chi up cái shoptable của roc share. và add KNB chỉnh tư chất pet thôi. sv mình vẩn để chạy liên tục. đổi pass sql và pass linux chắc ko liên wan gì đến lổi đó chứ pác:. sv mình với vài người bạn chơi cả ngày ko sao. nhưng wa đêm sáng vào la bị như thế. ko hề chỉnh sửa gì cả. Rock cho cái dà hú ih
    Ban cứ koi NV nào bị lỗi vào iteminfo bằng navicat xóa tất cả những món đồ của NV đó đi ( dựa vào ID), và vào bảng pet xóa hết mấy con pet đó đi là dc, đổi pass MySQL thì phải đổi luôn trong các file config trong server/config ( LoginInfo.ini,ShareMemInfo.ini), còn đổi pass linux thì không liên quan, vì lỗi này lúc mới cài server mình táy máy nhìu nên gặp lỗi này nhìu lắm, ko thì bạn tạo thử 1 nv khác mà vào chắc là dc ah, hình như cái mình share đả có 8-9 acc trong đó là nguyenhuy,nguyenhuy1.....nguyenhuy9 rùi, còn ko thì bạn tạo acc như trang 1
    to sexb0y : chình time ss pet thì mình cũng chưa thử nhưng nếu bạn chơi offline thì bạn cứ mua đại 1 con pet rùi vào bằng navicat trong bảng t_pet ngay chổ kiểu con pet bạn chỉnh tăng theo thứ tự mỗi lần 1 đơn vị , vd 1003101 là bảo bảo thì bạn tăng lên 1003108 thì là pet biến dị đời 7 khỏi ss mất công
    Con muốn chỉnh gi thì các bạn cứ mò trogn ấy file scrip hay file .lua tìm những file có tên mà cảm thấy nó quyết định cho nhưng vấn đề bạn quan tâm thì đọc code rồi chỉnh
    Tại h đi làm rồi nên ít time nên không mày mò thêm dc, rảnh thì mình qua mấy trang china tìm server mới cho pà kon thôi, mới tìm dc cái server nó chụp hình thấy có pháp bảo, ám khí luôn nhưng nó đểu quá nó sửa mấy cái scrip làm ko dùng dc, đợi khi nào rảnh mình sửa rùi post lên, còn ko thì mấy bạn xin BlackDragon đó bạn ấy đã có server có pháp bảo, ám khí rồi đó

Thành Viên
    Thanks
    0

part06 của server trên mediafire hình như bị lỗi rồi bạn zrockmanx ơi. Bạn có thể reup qua host khác như part04 đc ko? Cảm ơn bạn nhìu nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng kingxh2t xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình ko còn giữ mấy part, mediafire lâu lâu nó đỏng đảnh vậy đó bạn chờ hôm sau là load dc ah, không thì bạn napò còn giử up lên dùm mình với , máy ổ cứng khiêm tốn nên không giử lâu dc gần 2 tháng rùi muh

Thành Viên
    Thanks
    9

ko như thế, mấy acc chưa tao nhân vật vào nó vẫn báo lổi, rồi ko tạo dc NV luôn

Trang 26 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp về TLBB026(Server026+Oracle+MySQL) của bác BlackDragon776
    Bởi waiting trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-11-09, 09:27 AM
  2. Share VMWARE Đã Cài Đặt Xong TLBB của China
    Bởi evilbaby1 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 18-09-09, 02:57 PM
  3. Đi Q trong phiên bản Server026+Oracle+MySQL
    Bởi minhtuan176 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu