VIDEO Hướng dẫn cài đặt MU SS4 - Trang 29
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đã cài thành công MU này chưa ?

Người bình chọn
441. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Rồi

171 38.78%
  • Chưa

270 61.22%
Trang 29 của 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 19 27 28 29 30 31 39 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 290 của 613
    أبجدية عربية ’ huntersun's Avatar
    Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,524

Ðề: VIDEO Hướng dẫn cài đặt MU SS4

Trích dẫn Gửi bởi khoade [Only registered and activated users can see links. ]
    Ban oi sao minh cai cai cảd mang ao hoai ko dc
    luc chay cai kia thi no bao loi cannot get inter adapter
    Sao lại không cài được Card mạng ảo, bạn dùng WIN gì?
    Còn Cannot get inter adapter thì bạn vào đây xem: [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi khoade [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình xin cái yahoo dc ko huntersun
    vhquan2000

Trích dẫn Gửi bởi doctaiymail [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình làm hết các bước được rồi cả phần chỉnh iteam của Mu nhưng chỉ vào được đến màn hình chọn nhân vật. bấm đăng nhập nó cứ " Now loading " treo máy 1h củng ko vào được . có ai bị lỗi này hok
    Bạn thử tạo 1 acc mới rồi vào trong game tạo 1 nhân vật mới xem có bị không?

Trích dẫn Gửi bởi hieu_ken_123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Minh Làm Đến bước vào đăng nhập thử thì nó báo dis ko hiện ra cái bảng ghi Acc và pas!
    Config sai gì rồi.

Trích dẫn Gửi bởi vn9011 [Only registered and activated users can see links. ]
    hjk` nhu Sever nay` h0k c0a" quai" vang` thj` phai? hunter suA? rum` cai"
    Vấn đề này hok rõ lắm

Trích dẫn Gửi bởi khianhtrolai [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi bị như thế là thê nào mình không vào được mình chạy sever bằng startup
    Bạn thử khi mà disconnect ra chụp lại cái GAmeServer rồi up lên đây xem.

Trích dẫn Gửi bởi 0241618026 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao tôi giải nén cái muserver đc có hơn 30mb chứ có đc hơn 400mb như trong video của hunter đâu nhỉ vậy là sao
    Không sao đâu ! Miễn là giải nén ko lỗi là ok

Trích dẫn Gửi bởi 0241618026 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đc rùi nhưng thắc mắc là ko tạo đc acc= mumaker 1.12 có ai tạo đc ko vậy chỉ với
    Được mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi wanp4p4 [Only registered and activated users can see links. ]
    tình hình là em không có ổ D:\ thì phải làm sao bây giờ mấy anh giúp dùm em với còn mỗi cái run server là không mở được thôi à mong mấy anh giứp giùm em với
    Bạn vào MuServer/Programas/Suploader/ và mở file config.ini lên và sửa D:\ thành ổ của bạn đặt MUSERVER

lần đầu tiên thì còn vô chơi đc đến lần sau thì chạy Scfdb3 toàn báo lỗi như mấy bạn kia thôi
    Èo ...

MU

Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,524

Trích dẫn Gửi bởi Kid2111 [Only registered and activated users can see links. ]
    hunter ơicai địa chỉ IP của bạn 1.200 là của Loopback thế mình thay địa chỉ đó = địa chỉ card mạng đc ko ?
    Được nhưng mà mạng sẽ không connect được

cài xong hoàn chỉnh nhưng khi conect vào server thì bị dis giống bạn khianhtrolai .... hunter có thể help ko ?
    Bạn làm sai chỗ nào rồi

đặt IP cho Loopback 1.200 rồi .. MapServerInfo cũng 1.200 thế còn chỉnh IP file nào nữa ko ?
    SV này mình đã config thành 192.168.1.200 rồi ! Không cần phải chỉnh nữa

Trích dẫn Gửi bởi shadow_angel [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu gặp rắc rối với bản của bạn liên lạc với mình . Mình sẽ chỉnh lại cho bác Huntersun là bạn làm ăn nên chắc ko có gì ngại nhĩ . [Only registered and activated users can see links. ]
    OK! Có bạn support thì đỡ quá

tủ nhiên bị lỗi này anh em giúp vs .. dùng Mumaker tạo đồ xong vào Mu mặc đồ lên người không đc .. và mình chép Client sang máy khác để chơi wwa mạng LAN cũng ko đc ... chỉ riêng mình server chơi đc .. help me ^^

bạn xem ảnh thêm http: phía trước nhé mình chưa đủ 10 bài nên chưa đc posst link
    Hình ảnh đó cho thấy bạn đã config sai SQL Server cho Mu Maker

mình tạo item trên inventry nhưng khi vào Mu lại không mặc lên ngừoi đc ...đó là lỗi gì ?
    Có lẽ đồ đó yêu cầu level 380 và nhân vật cấp 3. Bạn thử chỉnh lại xem được ko?

MU

Thành Viên
    Thanks
    61

có lẽ là mỗi lần chơi phải cài lại database lên tạo acc = mumaker toàn ko save đc thôi thế lên toàn phải xài acc của sun ko cả muốn tạo cái mới nữa
    mà sun có thể hướng dẫn mình cho sv này chơi đc trên mạng lan đi ko mấy thằng ở làng nó cứ kêu hoài mà cũng tại tui muốn thử làm admin nó thế nào thôi
    có thể dùng mọi cách kể cả teamviewer cũng đc
    Lần sửa cuối bởi 0241618026, ngày 02-10-09 lúc 09:41 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ok thanks hunter server chạy Ok rồi ^^ còn cái lỗi SQL đó thì mình vẫn chưa fix đc mặc dù config ko sai nhưng ko ảnh hưởng gì .. còn tạo đồ ko mặc đc là do bản MuMaker .. mình down bản 1.02 xài Ok nhưng sao mình vẫn chưa chơi qua mạng Lan đc . đanhg test trong LAN thôi ổn định và Pro 1 ty thì sẽ thử Online thanks Hunter for share mọng nhận đc sự giúp đỡ .
    Thân !
    Khách viếng thăm hãy cùng Kid2111 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

sun ơi chơi trong LAN thì chỉ copy cái clien đã có patch Ba Ria Mu sang máy khác thôi àk có phải chỉnh thêm cái gì nữa ko
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,524

có lẽ là mỗi lần chơi phải cài lại database lên tạo acc = mumaker toàn ko save đc thôi thế lên toàn phải xài acc của sun ko cả muốn tạo cái mới nữa
    mà sun có thể hướng dẫn mình cho sv này chơi đc trên mạng lan đi ko mấy thằng ở làng nó cứ kêu hoài mà cũng tại tui muốn thử làm admin nó thế nào thôi
    có thể dùng mọi cách kể cả teamviewer cũng đc
    Mình cũng chưa cài Lan bao giờ cả, tại mình chơi có 1 mình àhh ! Bạn thử copy file hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc sang mấy máy khác thử xem. Mà chỉnh cái ip lại trong file hosts đó lun thử xem sao.

Ok thanks hunter server chạy Ok rồi ^^ còn cái lỗi SQL đó thì mình vẫn chưa fix đc mặc dù config ko sai nhưng ko ảnh hưởng gì .. còn tạo đồ ko mặc đc là do bản MuMaker .. mình down bản 1.02 xài Ok nhưng sao mình vẫn chưa chơi qua mạng Lan đc . đanhg test trong LAN thôi ổn định và Pro 1 ty thì sẽ thử Online thanks Hunter for share mọng nhận đc sự giúp đỡ .
    Thân !
    Oh!

sun ơi chơi trong LAN thì chỉ copy cái clien đã có patch Ba Ria Mu sang máy khác thôi àk có phải chỉnh thêm cái gì nữa ko
    Như trên

MU

Thành Viên
    Thanks
    61

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
    #
    # This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
    #
    # This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
    # entry should be kept on an individual line. The IP address should
    # be placed in the first column followed by the corresponding host name.
    # The IP address and the host name should be separated by at least one
    # space.
    #
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
    chỉnh cái nào đây sun ơi giúp nốt cái này đi

Vi phạm quy định sieunhan12's Avatar
    Thanks
    0

[Only registered and activated users can see links. ]
    em bi lổi này ai fix giup em với
    Khách viếng thăm hãy cùng sieunhan12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

huntersun cho mình hỏi bạn xài win XP SP mấy mình xài SP 2 cài net nó đòi window update nè nên cài hem được là sao vậy trùi windown không có bản quyền sao mà up ặc ặc thiệt tình
    Khách viếng thăm hãy cùng khianhtrolai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình đã làm đúng tất cả các bước như trong video, nhưng lúc vào game chọn server xong thì hiện ra cái bảng "Ngừng kết nối vs máy chủ"
    Mình đã cài .net framework 3.0 và cũng đã cài lại win rồi thử lại nhưng vẫn ko đc
    Ai giải thik hộ vs
    Khách viếng thăm hãy cùng encredible xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 29 của 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 19 27 28 29 30 31 39 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn cài đặt Web Mu
    Bởi huntersun trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 194
    Bài viết cuối: 15-04-14, 02:25 AM
  2. Ai có hướng dẫn làm sv l2 off bằng video pot lên đi
    Bởi kentaunosu trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-06-08, 10:50 PM
  3. Hướng dẫn này..bằng video
    Bởi newmyfamily trong diễn đàn Release