Hướng dẫn rs chỉ mất nguyên liệu mà ko mất đồ!! - Trang 2
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Thành Viên
    Thanks
    48

Icon11 Ðề: Hướng dẫn rs chỉ mất nguyên liệu mà ko mất đồ!!

Trích dẫn Gửi bởi adm_mubmt [Only registered and activated users can see links. ]
    theo mình là nếu bạn sử dụng code web đó để tạo 1 mod ngân hang muonline cho web sau đó khi người chơi gửi các item như Chaos, Crea, Blue, Zen vào ngân hàng, rồi chỉnh sửa file thi hành lệnh Reset để khi rs nhân vật thì web sẽ tự động check nguyên liệu (trừ trực tiếp) trong ngân hàng mà không check trên người nhân vật nữa
    nhờ vậy mà rs vẫn không bị mất đồ mà lại thích hợp cho những MU có EXP cao như hiện nay
    tôi có thể lấy vd thế này:
    nếu web đã có ngân hàng thì file thi hành lệnh rs chỉ cần thêm dòng sau
    PHP Code:
    $result2 $db->Execute("Select vnd,blue,chaos,joc From dbbank where id='$login'");
    $row2 $result2 ->fetchrow(); 
    bên dưới dòng kiểm tra ngân hàng:
    PHP Code:
    $chaoscheck=$row2[2]-$chaos;
    $joccheck=$row2[3]-$crea;
    $bluecheck=$row2[1]-$blue;
    if (
    $bluecheck<0){

echo
    "Bạn đang có $row2[1] Blue. Bạn cần có $blue Blue trong ngân hàng để reset";exit();}

if (
    $chaoscheck<0){

echo
    "Bạn đang có $row2[2] chao. Bạn cần có $chaos Chaos trong ngân hàng để reset";exit();}
    if (
    $joccheck<0){

echo
    "Bạn đang có $row2[3] Create. Bạn cần có $crea Create trong ngân hàng để reset";exit();} 
    kéo tiếp xuống dưới tìm dòng dưới đây và xóa nó đi là không bị mất đồ nữa
    PHP Code:
            UPDATE dbo.Character SET inventory'null'

WHERE Name '$name' 
    =>vậy đó vừa nhẹ nhàng mà vừa khỏi phải suy nghĩ cho đau đầu
    Cũng đc bạn!!
    Bạn chỉ cần bỏ đoạn code của mình vào 1 đoạn function là okay thôi!!
    Còn v.c lấy đồ rs từ bank hay ng` cũng zậy!
    Vì nó sẽ del đúng số lượng chaos,blue,cre cần mà ko làm ảnh hưởng đến thùng đồ của nhân vật!
    P/s: Nếu làm chuyển jewel vào bank, thì v.c dùng code ànyy cũng ko đc 9 cho lém.
    Vì char phải mất time để chuyển vô bank, oày mới rs đc. Nếu để hàm ngay rs lun thì mình thấy có vẻ okay hơn!

Trích dẫn Gửi bởi ghvn1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dạo này thấy Alehap nhiệt tình wa nhỉ
    Bùn tình mà
    Zỡn thôi, tại mình bjk đc jk` thì đem share, chứ ôm ôm 1 mình cũng chán.
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn rs chỉ mất nguyên liệu mà ko mất đồ!!

ý tưởng cũng hay đấy. tạo bank để lưu trữ luôn, reset nhân vật nào thì chỉ cần check trong bank. Về code thì cơ bản như của Alehap2010 rồi chế lại thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng toan2003 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

hmm!!
    Nếu dùng web 0.8 thì bỏ vô 1 function oày run okay.!!
    Còn web khác, chỉnh lại mấy hàm sql oày bỏ vô function là xong^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi adm_mubmt [Only registered and activated users can see links. ]
    tốt nhất là nếu viết được code web thì nên viết 1 web có bank mu sau đó check điều kiện reset về bank mu là xong vừa đỡ loằng ngoằng mà đỡ đau đầu, còn bank mu thì ngay cả web 0.8 cũng có
    Nhưng dù sao cũng rất cám ơn bạn đã chia sẻ
    theo cách của bạn thì minh thấy web Pro cua NBB đã có rồi.. cũng không có gì đặt biệt cho lăm, trước khi rs.. nếu cần ngọc thì đòi phải có trong bank...thiếu nó cũng không cho rs... mất thời gian gữi vào nữa.. khi gữi vào.. trong hòm đồ riêng và cữa hàng riêng phải mất hết đồ... sau đó nhân vật lại được rs...cách này cũng khá rườm ra... nhưng code web.. nhìn cũng đỡ rối 1 chút...Tương Đối cũng khá đấy...Phát Triển bởi NBB...cũng ngon! chào anh em nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtinas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi thanhtinas [Only registered and activated users can see links. ]
    theo cách của bạn thì minh thấy web Pro cua NBB đã có rồi.. cũng không có gì đặt biệt cho lăm, trước khi rs.. nếu cần ngọc thì đòi phải có trong bank...thiếu nó cũng không cho rs... mất thời gian gữi vào nữa.. khi gữi vào.. trong hòm đồ riêng và cữa hàng riêng phải mất hết đồ... sau đó nhân vật lại được rs...cách này cũng khá rườm ra... nhưng code web.. nhìn cũng đỡ rối 1 chút...Tương Đối cũng khá đấy...Phát Triển bởi NBB...cũng ngon! chào anh em nhé!
    đọc 2 lần mới hìu

P/s: Nếu theo admin_mbt cũng đc. Vì code Ale share là 1 đoạn function, chỉ cần code chức năng đó, lúc đưa jewel vào bank thì run function này==> chỉ mất jewel mà ko mất đồ

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi toan2003 [Only registered and activated users can see links. ]
    bachcotsau : nói với ông mệt wa', nếu ông thấy code người ta ko hay thì ông cho ví dụ như thế nào mới hay, ông đưa web của ông làm gì. Ko có tinh thần chia sẻ, toàn tự quảng cáo
    Đã nói qua vd rồi mà còn chưa hiểu sao.Lông vũ thay = cái nỏ của Elf cũng nhận thành lông vũ điều này là đa số. Code tôi làm hoàn toàn khác với code trên nên không thể can thiệp vào sâu hơn vì nó không có sẵn ,rõ hơn chút là không có sẵn ý tưởng code đó.
    Còn cách fix thì xem đoạn code sau tham khảo nhé
    Code:
    $inventory = strtoupper($inventory);
    $inventory = substr($inventory, 384, 3072);
    	$chaos = 0;
    	$joc = 0;
    	$blue = 0;
    	$dataohoa = 0;
    	$nhanphuthuy = 0;
    	for($x=0; $x<108; ++$x)
    		{
    	$item = substr($inventory,$x*32,32);
    	$code = substr($item, 0, 6);
    	$code2 = substr($item, 14, 6);
    	if($code == "0F0001" AND $code2 =="0000C0")
    	++$chaos;
    	if($code == "160000" AND $code2 =="0000E0")
    	++$joc;
    	if($code == "0E0000" AND $code2 =="0000D0")
    	++$blue;
    	if($code == "2A0096" AND $code2 =="0000E0")
    	++$dataohoa;
    	if($code == "14001E" AND $code2 =="0000D0")
    	++$nhanphuthuy;
     		   }
    Ở phiên bản SS4 SCF 7.11.65 thì code chaos trong game sé có phần khác 1 chút nếu như là chaos nhặt trong game.
    code chaos trong game : 0F0001
    code chaos cũ : 0F0000

Ngoài ra bạn nên lược bỏ đoạn code vật dụng trên người nhân vật đi vì các item đó đâu có mặc vào được và thời gian tìm kiếm code sẽ nhanh hơn.Nếu bạn biết hơn chút nữa thì có thể tùy chỉnh check shop cá nhân hay không.
    Code:
    $inventory = substr($inventory, 384, 3072);
    Còn đây là một phần code của web mình về chức năng này khi xử lý trường hợp xóa bỏ nhiều loại item khác nhau cùng 1 lúc và chỉ chạy duy nhất 1 vòng lặp là xóa hết.
    Code:
    $tim_item = bin2hex($tim_item);
    $tim_item = strtoupper($tim_item);
    $pattern = "0F000";
    $pattern .= "([0-9A-Z]{1})";
    $pattern .= "([0-9A-Z]{8})";
    $pattern .= "[0000C]{18}";
    $pattern2 = "16[0]{4}";
    $pattern2 .= "([0-9A-Z]{8})";
    $pattern2 .= "[0000E]{18}";
    $pattern3 = "0E[0]{4}";
    $pattern3 .= "([0-9A-Z]{8})";
    $pattern3 .= "[0000D]{18}";
    $pattern4 = "2A0096";
    $pattern4 .= "([0-9A-Z]{8})";
    $pattern4 .= "[0000E]{18}";
    $pattern5 = "14001E";
    $pattern5 .= "([0-9A-Z]{8})";
    $pattern5 .= "[0000D]{18}";
    To@ toan2003 : Có lẽ định không trả lời bài viết này nữa nhưng dường như chưa có người hiểu ý khi mà cái web đó được để trên host.
    Cũn khó trách
    Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi thanhtinas [Only registered and activated users can see links. ]
    Khi tạo được banks trong game thì chỉ cần thêm chức năng chuyển khoản nữa là có thể tạo thêm thú vị của gamer rồi
    bởi vì:
    hàng khủng rs rất nhanh, mặc dù exp cao+ drop cao nhưng cũng không đáp ứng được nhu cầu nguyên liệu rs sẽ sản sinh ra các hàng lỏm chuyên đi sưu tầm và trao đổi, nhiều khi muốn mua 1 bộ item ngon bằng 500chaos hoặc 500crea mà cứ phải trade rồi trade dễ lag sv mà tốn thời gian -> tốt nhất là giao dịch 1 lần chuyển item rồi nói thêm câu: "ra ngoài chuyển qua tài khoản luôn nhé, đọc số tk đi tao chuyển cho [ ]" vậy đó chứ làm như Ale cũng hay nhưng web phải check code, rồi lại lọc code vừa nặng cho web lại vừa nặng SQL
    sorry spam tí! đó là ý tưởng của tôi ai viết đc cái code ngân hàng đa năng đó thì hộ tí nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng adm_mubmt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

hmm!!
    Code của bcs đó thì 9 hơn!!

Thật là mình chưa hoz lớp dev nào hít, nên cũng ko bjk nhìu, chỉ thực hiện theo ý tưởng.

Lúc đầu, code mình còn thê thảm hơn nữa, mình ko dùng vòng lặp mà thay toàn mấy hàm if, oày các var cực nhìu, nhưng lại sp một số lượng items đc del nhất định.(tùy vào số var).

Tuy mình chưa thử code của bcs, nhưng mình nghĩ chắc chắn code trên sẽ del tất cả item yêu cầu, chứ ko del đúng số lượng như của mình

Thành Viên
    Thanks
    0

@bachcotsau:
    Thân lừa ưa nặng, phải mắng cho mới biết điều, lần sau chê ai cái gì thì nói rõ ràng nhé cu.
    thks ông, mấy cái này chưa biết, mới tập tọe học code
    Khách viếng thăm hãy cùng toan2003 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi toan2003 [Only registered and activated users can see links. ]
    @bachcotsau:
    Thân lừa ưa nặng, phải mắng cho mới biết điều, lần sau chê ai cái gì thì nói rõ ràng nhé cu.
    thks ông, mấy cái này chưa biết, mới tập tọe học code
    Đừng có khiêm tốn quá chứ, có khi còn phải học hỏi bác toan2003 nhà ta nhiều
    Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉ em cách add ZP trong Zero offline với
    Bởi shellnhox5 trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-11, 11:28 AM
  2. Cần Tìm Địa Chỉ Của Bạn Admin Mu-sv.Net
    Bởi dianguc.vn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 13-06-11, 01:27 PM
  3. anh chii giup em với