JX Server Update ngày 6-6-2009 - Trang 45
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 45 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 43 44 45 46 47 ... CuốiCuối
Kết quả 441 đến 450 của 525
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    83

Ðề: JX Server Update ngày 6-6-2009

cái này có font kô anh tài................máy nhà em lỡ cài font rồy
    Khách viếng thăm hãy cùng chieudavl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

trong 1 topic mà có đến ca? chục người hoi? server này có font hay ko font tui xin nhắc lại lần cuối và đừng ai spam nữa
    SERVER NÀY KO CẦN CÀI FONT <-----------------
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkhoi_cm [Only registered and activated users can see links. ]
    thật ra sever này vẫn còn dậm chân tại chổ so với những sever trc' đó bạn ah`! lí do là bạn chưa hề chơi onl nên .....!! mà nếu sever này đem onl thì hok ổn, bạn nào test thử hẳn sẽ hiểu. Tuy là đã có rất nhiều chức năng mới nhưng ~ cái quan trọng & thú vị nhất như ép đồ hay ngay cả hệ thống item và skill trees cũng chưa haonf thành! có ji` mạo muội mong thông cảm. Nói thế là để thấy nếu mún hoàn thiện thì ta con` 1 chặng đg` rất dài!
    Do Server lậu ! Với lại mấy cái ép đồ thì cần Server và Client phải phân biệt dc item thường, xanh, HK, BK ! Nhưng hiện tại tuy đã dc chỉnh sửa nhưng Client vẫn là bản Beta lúc trước của Vinagame nên ko có chức năng Full dc ! Chính vì chưa hoàn thiện nên mới lập BOX ra để Develope, chứ nếu Server mà như của Vinagame thì BOX này đã Delete từ lâu !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

huhu sau 1tg đi down và mua đĩa thì ko còn lỗi nào nữa và khi tạo nv o BLHuyện xong thì:"ko thê kết nối với máy chu",còn các làng khác thì:"sv đang gián đoạn" huhu ai ơ TPhcm q11 hay gàn q6 cho em so dt va giúp em với plzzzzz
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhung1702 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi chieudavl [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này có font kô anh tài................máy nhà em lỡ cài font rồy
    Cách chỉnh của mình trích từ Ebook của Cubin :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

Thành Viên
    Thanks
    0

cho hoi~ , sau khi choy xong , minh tat sv , mo lai , choy lai thj` mat nhan vat ??? la sao ??? pro nao chj~ voi
    Khách viếng thăm hãy cùng Dryan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Jxoffline's Avatar
    Thanks
    0

Cho tôi hỏi cái lúc tôi mua ngựa ở Tương Dương ấn vào thì chả thấy no mua gì cả nhìn trong hòm đồ chả có con ngựa nào.
    Khách viếng thăm hãy cùng Jxoffline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi Dryan [Only registered and activated users can see links. ]
    cho hoi~ , sau khi choy xong , minh tat sv , mo lai , choy lai thj` mat nhan vat ??? la sao ??? pro nao chj~ voi
    Down database.zip về [Only registered and activated users can see links. ] giải nén ra --> Copy thư mục database vừa giải nén --> Paste vào thư mục Server --> Nó báo thông báo thì cứ chọn Yes To All là dc !

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi Jxoffline [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho tôi hỏi cái lúc tôi mua ngựa ở Tương Dương ấn vào thì chả thấy no mua gì cả nhìn trong hòm đồ chả có con ngựa nào.
    Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy thư mục item, buysell.txt và goods.txt --> Paste vào thư mục Settings của Client là xong !

Thành Viên Jxoffline's Avatar
    Thanks
    0

Tôi copy cả settings của sever vào client mà 30 charrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng Jxoffline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 45 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 43 44 45 46 47 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn tùy chỉnh Server - Update hàng ngày
    Bởi probin trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 18-08-12, 08:52 PM
  2. Server JX 5.0 chính thức Update ngày 30-5-2009
    Bởi Mr.Rezo™ trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 395
    Bài viết cuối: 03-06-09, 10:41 PM
  3. [Release] Endi SeasonIII Ep1[Update 2] - Eddy Update 5
    Bởi sophia trong diễn đàn Releases