N-WebMU - đặt trên Hosting : bảo mật và giảm lag tối đa - Trang 14
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 14 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 352
    Thành Viên
    Thanks
    58

Ðề: N-WebMU - đặt trên Hosting : bảo mật và giảm lag tối đa

Trích dẫn Gửi bởi YeuVo_ThuongCon [Only registered and activated users can see links. ]
    đang xem cái này ông hiểu ý tôi đó nhé
    nói chung web này chỉ dành cho bản pro là có tác dụng nhiều nhất còn bản free thì các bác biết đấy...! Muonline không bản quyền mở ra thì rút cục cũng chỉ free thôi, mà free thi chăng đào đâu ra tiền mà sài bản pro cả. chẳng lẽ kiếm đc chút ít tiền mua đồ từ các member thì phải chi phí cho tiền mạng, tiền bảo trì máy, tiền điện..... mà giờ lai chi phí cho 270k 1 tháng sử dụng phiên bản pro nữa chứ, hic hic...
    Thực tế mà nói thì thử hỏi các bạn bán bao nhiêu tiền 1 set đồ cho member? chắc chăn đc 100 acc đăng ký thì bao nhiêu acc mua đồ của admin? chỉ cần biết đc 1 chút nào đó thông tin về mu thu phi khi chơi thì đảm bảo không ai dám play nữa liền.
    Mong rằng bác NBB hiểu cho các anh em nha....!
    Khách viếng thăm hãy cùng antiblood xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mylove09 [Only registered and activated users can see links. ]
    đại ka NBB giảm giá đi chứ mắc quá giảm xuống 200k/month đi chứ 270k đỡ khôngn nổi hjxhjx
    Bạn dùng Web của mình thì mới biết được mắc hay rẻ.
    1 tháng ít nhất có được 1T nếu Server có khoảng 50 người chơi, đó mới chỉ là ít nhất
    Các bạn đừng nên nghĩ chức năng SHOP bán đồ Full mà kiếm được tiền, vì đồ Full mỗi người chơi chỉ mua có 1 lần, không phải là thường xuyên. Reset VIP mới là cái thường xuyên
    Trích dẫn Gửi bởi huytaiba8 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 cái thắc mắc nưã ^^, mấy cái Sub sv ý , làm sao để nối nó với Sv cuả mình để nếu mà sv Onl thì nó hiện onl , còn off thì nó hiện off
    Hồi trước mình cũng sử dụng cách này rồi, nhưng mà điều bất tiện là nó sẽ tăng thêm Request đến Server làm chậm thêm Server, và khi Server die thì Web đặt trên Host rất khó vào.
    Trích dẫn Gửi bởi huytaiba8 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác cho nạp Vpoint bằng chức năng khác ih >"< , em còn nhỏ chưa có Creadit Card ^^
    Bạn cứ đến ngân hàng gửi tiền vào tài khoản mình đưa trên Web là được, không cần phải có tài khoản ngân hàng.
    Trích dẫn Gửi bởi TALovexm [Only registered and activated users can see links. ]
    Không biết dc cái này nó có chống trường hợp nắm dc nguyên lý hoạt động sau đó code ra 1 cái rồi call tới phía server của bác... liệu nó có làm sao ko bác netbanbe.us. dạng như client của bác đặt ở host còn server bác đặt ở nhà. mà nó giả lập đường dẫn ko cho server phát hiện rồi nó thịt database dc ko nhỉ ^^
    Web của mình có 2 phần check:
    - Phần 1 : Check IP từ Web đặt trên Host . Nếu đúng dải IP cho phép mới cho kết nối. Trừ khi Hacker cũng sử dụng Host ở cùng máy chủ với Web MU mới có thể qua được bước này.
    - Phần 2 : Trong file config ở Web Host có biến $passtransfer và trong file config ở Web Server có biến $transfercode . Nếu 2 biến này không giống nhau thì không truy cập được. Và 2 biến này sẽ được người sử dụng tự đặt theo ý mình .

Ngoài ra cho dù có thỏa mãn được 2 thông tin trên thì cũng chưa chắc thịt được Database vì mình đã kiểm tra toàn bộ biến truyền đến, chỉ cần không đúng dạng dữ liệu sẽ bị loại ngay.
    - Ví dụ:
    + Tên tài khoản chỉ chấp nhận kí tự a-z, A-Z, 1-9
    + Số lần Reset chỉ chấp nhận 1-9
    ...
    Mọi biến truyền đến có khoảng trống, kí tự lạ đều bị loại bỏ.

Ví dụ như câu lệnh này chắc các Pro PHP đều hiểu:
    PHP Code:
    foreach ($_GET as $check_get) {
        if (
    eregi("[^a-zA-Z0-9_\.@$]"$check_get))
                {
                    exit();
                }
        } 
    Lần sửa cuối bởi NetBanBe.Net, ngày 13-04-09 lúc 06:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Us [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng Web của mình thì mới biết được mắc hay rẻ.
    1 tháng ít nhất có được 1T nếu Server có khoảng 50 người chơi, đó mới chỉ là ít nhất
    Các bạn đừng nên nghĩ chức năng SHOP bán đồ Full mà kiếm được tiền, vì đồ Full mỗi người chơi chỉ mua có 1 lần, không phải là thường xuyên. Reset VIP mới là cái thường xuyên

Hồi trước mình cũng sử dụng cách này rồi, nhưng mà điều bất tiện là nó sẽ tăng thêm Request đến Server làm chậm thêm Server, và khi Server die thì Web đặt trên Host rất khó vào.

Bạn cứ đến ngân hàng gửi tiền vào tài khoản mình đưa trên Web là được, không cần phải có tài khoản ngân hàng.

Web của mình có 2 phần check:
    - Phần 1 : Check IP từ Web đặt trên Host . Nếu đúng dải IP cho phép mới cho kết nối. Trừ khi Hacker cũng sử dụng Host ở cùng máy chủ với Web MU mới có thể qua được bước này.
    - Phần 2 : Trong file config ở Web Host có biến $passtransfer và trong file config ở Web Server có biến $transfercode . Nếu 2 biến này không giống nhau thì không truy cập được. Và 2 biến này sẽ được người sử dụng tự đặt theo ý mình .

Ngoài ra cho dù có thỏa mãn được 2 thông tin trên thì cũng chưa chắc thịt được Database vì mình đã kiểm tra toàn bộ biến truyền đến, chỉ cần không đúng dạng dữ liệu sẽ bị loại ngay.
    - Ví dụ:
    + Tên tài khoản chỉ chấp nhận kí tự a-z, A-Z, 1-9
    + Số lần Reset chỉ chấp nhận 1-9
    ...
    Mọi biến truyền đến có khoảng trống, kí tự lạ đều bị loại bỏ.

Ví dụ như câu lệnh này chắc các Pro PHP đều hiểu:
    PHP Code:
    foreach ($_GET as $check_get) {
        if (
    eregi("[^a-zA-Z0-9_\.@$]"$check_get))
                {
                    exit();
                }
        } 
    đánh lừa IP dc ko ^^ vì theo bác netbanbe.us nói là giải IP chứ ko phải dynamicIP. khi nó đã làm code client thì đâu cần các ký tự .... làm chi cho mệt ^^ client tương tác server trả về ... ^^ nói chung là tôi ko sài PHP bao giờ nên ^^
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi TALovexm [Only registered and activated users can see links. ]
    đánh lừa IP dc ko ^^ vì theo bác netbanbe.us nói là giải IP chứ ko phải dynamicIP. khi nó đã làm code client thì đâu cần các ký tự .... làm chi cho mệt ^^ client tương tác server trả về ... ^^ nói chung là tôi ko sài PHP bao giờ nên ^^
    Hosting dĩ nhiên là DynamicIP
    Còn dải IP ở đây là danh sách những IP cho phép, kiểu như thế này:
    PHP Code:
    //Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
    $list_ip = array(

"127.0.0.1",        // Local

"203.171.30.107",    // Hosting

"123.1.234.345"        // My Computer

); 
    Ngoài 3 IP trên thì không IP nào có thể kết nối với phần Web trên Server được.
    Còn việc vượt qua để connect được vào phần Web trên Server mà không sử dụng được các câu lệnh để tác động vào thì Connect có tác dụng gì đâu
    Ví dụ như cách Drop Database MEMB_INFO mà hầu hết các Web MU mắc phải đó. Nếu thực hiện lệnh "DELETE table" thì có khoảng trống -> Bị loại trừ ngay
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    5

Ặc bác netbanbe.us ko hiểu ý rồi !!!bây giờ nó cần j drop bằng cách đó ^^. client của bác đặt trên host có những chức năng gì nhỉ ^^ Update .... dựa vào code update trên server có thể làm dc mà. chỉ cần update thôi cần j del
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Thành Viên
    Thanks
    0

Ặc bác netbanbe.us ko hiểu ý rồi !!!bây giờ nó cần j drop bằng cách đó ^^. client của bác đặt trên host có những chức năng gì nhỉ ^^ Update .... dựa vào code update trên server có thể làm dc mà. chỉ cần update thôi cần j del
    Web trên Host không có chức năng Update.
    Nó chỉ đơn giản là truyền câu lệnh xuống Web trên Server.
    Ví dụ như khi Reset nó sẽ truyền: tên nhân vật.
    Ngoài phần tên nhân vật truyền xuống không có bất cứ 1 câu lệnh nào khác.
    Còn lại là phần Web trên Server xử lý. Đầu tiên là sẽ kiểm tra xem có đúng dạng dữ liệu không, sau đó mới thực thi xử lý tiếp. Vì thế không thể truyền câu lệnh từ ngoài vào được.

Thanks
    5

Thì cũng chỉ cần có vậy là lên TOP của server rồi đúng ko bác. cũng như webshop nó sẽ send packet. nói chung là client server thì nó gần như kiểu MU và sẽ bị hack ...

I am Legend Se7eN747's Avatar
    Đang ở
    the library of jx & mu
    Thanks
    29

vậy cho hỏi là các tính năng web đã nói ở đầu topic là của web free hay pro thế
    Cung Cấp License Web NBB Full Chức Năng Giá chỉ 100k/Tháng có ưu đãi giảm giá và khuyến mãi mua 5 tháng tặng 1 tháng
    Yahoo : [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Thì cũng chỉ cần có vậy là lên TOP của server rồi đúng ko bác. cũng như webshop nó sẽ send packet. nói chung là client server thì nó gần như kiểu MU và sẽ bị hack ...
    Send Packet kiểu gì khi không thuộc dải IP cho phép.
    Còn nữa, nếu không đủ điều kiện thì lên TOP kiểu gì? Nó kiểm tra điều kiện trong Database MuOnline chứ có phải là cái điều kiện mà Packet nó send vào đâu

Thanks
    5

ẹc ẹc webshop mà check info gì trong db ^^. bác nghĩ xem server MU cũng check info ở phía server đó

Trang 14 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vps chặn Ip của Hosting
    Bởi Hào Hoa Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-06-11, 11:14 AM
  2. Cần giúp đỡ về WebMu Online
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-05-11, 12:14 PM
  3. Chuẩn bị Release WebMU hạn chế lag Server
    Bởi NetBanBe.Net trong diễn đàn SQL Server & Website