Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi - Trang 24
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 24 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 34 74 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 1048
    Thành Viên
    Thanks
    73

Ðề: Guide cài JX full cho server cubin nofont

- Đây chính là Server của Cubin tới S3replay là bị như vầy đồng nghĩa với "Không thể kết nối tới Server" mình đã làm y như hướng dẫn, mình chỉ dùng Client của Kingsoft và 1 bản update của nó.

[Only registered and activated users can see links. ]

- Còn đây là hình khi mình cài bản VLserver của MD là file VLserver.rar ~4MB mà mình down ở trên mạng.

- Chạy rất êm và không hề có dòng FAIL:...........

- Kết quả là dzo dc, vậy mà các server khác cũng cùng 1 cách làm trong cùng thời gian mà lại bị lỗi FAIL

- Còn nữa down cái SaoPaulo gì đó về thì add Database mình thấy ID và pass của Bishop là akira pass:1111 chứ ko phải là mdjx như hướng dẫn, liệu có sao ko nhỉ.

Có ai giải thích cho mình với
    Lần sửa cuối bởi _khunglongcon_, ngày 06-02-09 lúc 10:14 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng _khunglongcon_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi sao mà cài cái jxTQ dzô game.exe thỳ bị lỗi vituaC++ gì đó vậy , cho mjk` cách khắc phục với
    Khách viếng thăm hãy cùng ketaomay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Id của Bishop là mjdx chứ không phải mdjx còn pass là 1111 đúng rồi ngộ thật mới mò ra đó bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng boybehind90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi boybehind90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Id của Bishop là mjdx chứ không phải mdjx còn pass là 1111 đúng rồi ngộ thật mới mò ra đó bạn
    mình đánh txjx pass 1111 cũng vô đc ne`! ko biết sao nữa!
    Khách viếng thăm hãy cùng evilstd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Giangleloi ơi, up dùm mình file jx_offline lên host khác được không, mình thử download bằng mấy máy rồi mà không được. Cho hỏi thêm là sau khi down hết patch về rồi, thì patch file nào trước vậy bạn ? ( mình down của bạn khoảng 4 cái bản patch nhưng chả hiểu patch file nào trước ).
    À, nhân đây bạn có thể nói rõ là những file lua dùng để làm gì không ? mình có đọc cái topic hướng dẫn lập trình file lua nhưng không rõ công dụng
    mình mới tập làm server thôi, dù sao cũng cảm ơn bạn.
    p/s nút thank chỗ nào nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng thuongheo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

LUA là ngôn ngữ lập trình script bậc cao,nó chính là phần hồn của server,nhờ LUA mà khi ta click vào npc có thể nói chuyện,và cũng từ đó mà mộn lập trình này ra đời,ta có ý phát triển thêm,mọi việc trong game như mua đồ ,đánh wai nv....đều cần LUA,nói chung mình chỉ nói dc như thế
    JXOFFLINE.RAR mình del rồi ko còn,máy nhà mình ko còn gì của jx cả,sr
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi _khunglongcon_ [Only registered and activated users can see links. ]
    - Làm cả một ngày mà vẫn ko được, đã làm theo y chang Giuld mà khi chạy 4 file đầu tiên thì dc đến s3relay.exe thì báo Fail (vẫn chạy và nhảy báo Fail liên tục), nếu bỏ qua tiếp tục chạy gameserver.exe thì OK. Vào game tạo nhân vật xong bấm vô thì báo là "Không Thể Kết Nối Đến Server".
    - Cái này lỗi tương đương với khi chạy JxStartup.exe thì tới 80% là đứng. Mình biết là cũng có một số bạn bị như vậy, đếu nhận đươc câu trả lời là "kiểm lại SQL", vậy thì mình xin hỏi kiểm gì trong đó, có phải vào table của Account rồi sửa IP trong đó lại hok ?__? mình hđã làm và vẫn ko dc. Còn nữa giải nén ra có 1 file "osql.." gì đó bị Bit báo virus và diệt, nhưng file vẫn còn, không biết có phải nguyên do từ đó không nữa. Tắt real-time của Bit 1 ngày để cài VL tối ra quét dc ~100 con virus T______T
    - Mình thấy tất cả các server down về đều ko chạy, chỉ riêng 1 sever của MD là JXserver.rar là mình đã chạy được (là bản server ~4MB ko có gì hết, chỉ có Ba Lăng Huyện).
    - Bạn nào biết cách khắc phục lỗi trên thì giúp mình với, mình cám ơn nhiều lắm.

- À sẵn cho mình hỏi sự khác nhau của server NO Font và server có Font ^__^
    - S3relay vẫn báo fail ở dòng cuối cùng và quá trình này lập đi lập lai là truyện bình thường
    - Bạn thử chỉnh lại các ip trong server và file serverlist.ini trong Client/settings/ coi hoặc máy của bạn đang ở chế độ font china nếu vậy thì chuyển về English(united state)
    - Mình bày cho bạn một cách này nha: bạn down server của alex tuấn bản thương mại về và cài theo hướng dẫn, chỉnh ip trong client/settinh/serverlist.ini ve 10.0.100 còn server không phải chỉnh gì cả nếu chơi dc thì bạn out tất cả song xóa 3 thu mục trong server đó là : settings, maps, script. Sau đó đem coppy 3 thư mục settings, maps, script trong sever saopaolo vào và chạy thử.
    Khách viếng thăm hãy cùng viking xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    73

Mình cám ơn bạn vì đã chỉ nhưng mình đã download và thử tất cả các server có trên mạng. Chỉ chạy được server của Nghiamt và server JXserver (file JXserver.rar 4MB), còn lại thì cái nào cũng bị lỗi "không thể kết nối đến server". Đặc biệt là server Cubin no font mình cải lại 4 lần rồi sửa tùm lum mà cũng vậy à trong khi server Nghiamt ko có vấn đề gì, cài chừng 10 phút.
    Khách viếng thăm hãy cùng _khunglongcon_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho tui hỏi cái: Server No Font này max level là 145 ah?
    Như vậy thì không thể mạng Ngựa lv 150 đc ?????????????
    Khách viếng thăm hãy cùng protoszerg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình sài server bản saopaulo, client trung quốc thêm 3 cái patch như hướng dẫn.
    chạy cái S3relay nó báo " Fail: Reclient db - 192.168.1.5" (mình đã tim tât cả các IP trong server va client thanh IP của máy mình) nhưng gameserver vẫn load success.
    Cài bản chính xong , update 3 file patch sau đó chép phần patch trong file saopaulo vào . Khi chay file game.exe thi màn hình đăng nhập không có khung. Vô đang nhập tạo nhân vật được nhưngko kết nối server đc
    Còn cài xong roi xóa hết cái file trừ data rồi chép file patch từ saopaulo ko chạy các file patch thì đang nhập thì khung ảnh đầy đủ nhưng cũng ko vào được game. Báo lỗi máy chủ giáng đoạn hoạc kết nối thất bại.
    Ko biết sai chỗ nào . Help me!!!
    3 file pacth là sword5.00-5.312.exe,Sword1_tianwangwanzhengziyuanbao.exe,Swo rd1_YanDiBaoZang.exe mình update cũng theo thứ tự đó.
    Lần sửa cuối bởi kononovn, ngày 08-02-09 lúc 10:29 AM. Lý do: bổ xung
    Khách viếng thăm hãy cùng kononovn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 24 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 34 74 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 15-07-09, 02:51 PM