PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim) - Trang 6
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 126
    Thành Viên Tâm Huyết thientruongdx's Avatar
    Thanks
    21

Ðề: PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim)

Trích dẫn Gửi bởi gunbound1012 [Only registered and activated users can see links. ]
    co nhap pass do
    sau khi dien user bấm enter
    password : nhap pass của bạn vao rùi bấm enter no ko hiện cái gì đâu
    Mình điền User xong Enter xuống nhập pass nhưng mà ko nhập đc
    Mình đánh bàn phím chẳng hiện ra cái gì cả
    Enter thì báo Login sai
    Khách viếng thăm hãy cùng thientruongdx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nè. Bạn nhập trên màn hình sẽ ko hiện gì nhưng trên thực tế, ubuntu vẫn đang nhận pass của bạn. Cứ nhập xong pass roài ấn enter, nó sẽ đăng nhập vào. Bởi vậy khi đăng nhập thì nhìn chầm chầm vô bàn phím mà nhấn cho đúng.
    Khách viếng thăm hãy cùng Zell Dinch xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết thientruongdx's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi Zell Dinch [Only registered and activated users can see links. ]
    Nè. Bạn nhập trên màn hình sẽ ko hiện gì nhưng trên thực tế, ubuntu vẫn đang nhận pass của bạn. Cứ nhập xong pass roài ấn enter, nó sẽ đăng nhập vào. Bởi vậy khi đăng nhập thì nhìn chầm chầm vô bàn phím mà nhấn cho đúng.
    Nhưng mình nhập đúng pass vào thì nó báo Login sai mà
    Đã nhập đi nhập lại nhiều lần
    Khách viếng thăm hãy cùng thientruongdx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

trong phần etc ý , khi mình chỉnh lại thành ipwindow của table.xml và host rùi xong thì làm j` nữa , , ko hiểu khái niệm up host là cái j nữa vì tui toàn restore trực tiếp từ file restore trong các game off khác ah
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

to : thientruongdx
    đảm bảo bạ sai pass
    nếu dúng pass thì luc nào cũng connect dc
    nếu cần thì pm minh YM: duc_hieu101
    minh mở home sever share luon cho bản Ubuntu da cài sẵn chi việc cài VMWare là chay dc thích config IP tuui config luon cho
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbound1012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vỵt Siêu Nhân nghiamt's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Cái Patch mình dow về có 1 file là "elements.data" và 1 folder tiếng TQ. patch như nào vậy các bạn. hay cứ chép file + folder đó vô Client là đc

0977114691 - Nghĩa

>>> [Only registered and activated users can see links. ] <<<

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Tiện thể cho anh em link Ubuntu 7.10 server nè. Ai chưa có thì dow về mà dùng nhé
    Code:
    http://releases.ubuntu.com/7.10/ubuntu-7.10-server-i386.iso

0977114691 - Nghĩa

Thành Viên
    Thanks
    0

No, 1 lời khuyên chân thành là đừng khùng mà download = cái mirror đó! Xài torrent down, bảo đảm speed cực tốt! Tui up 2 files torrent của 8.04 và 7.10 lên lun cho nà. Sẵn nói lun bác nào mới cài ubuntu thì cài lun bản 8.04 đi. Benchmark coi bộ tốt hơn 7.10 đó!

Link files torrent: [Only registered and activated users can see links. ]

@nghiamt: Bạn khỏi phải down về cái patch kia. Trong file 1.3.6sp2 có 1 cái rar tên 完美136端客户端补丁.rar, nó là patch đó, giải nén ra. Ở đây có vài phương án cho bạn chọn khi patch client:
    1/ Để chạy 1 cách hoàn hảo, chép đè nguyên thư mục element qua bên client TGHM DEC
    2/ Nếu bạn cần tiếng Việt hoàn toàn, chấp nhận hi sinh 1 số thứ của 1.3.6 thì vào thư mục element/data của patch, xóa file elements.data đi. Sau đó, chép toàn bộ patch wa client TGHM DEC. Tuy nhiên với phương án này, tên item trong túi càn khôn vẫn là tiếng tàu
    3/ Nếu bạn muốn tên item trong túi càn khôn là tiếng VIệt lun thì xóa thư mục data (trong element) của patch. Sau đó chép patch qua client TGHCM DEC.Sau đó bạn xài WinSCP connect wa bên linux, vào thư mục /server/gamed/config sau đó upload file gshop.data bên thư mục element/data của client TGHM DEC sang linux. Nó hỏi overwrite thì overwrite lun. Sau đó chạy server, connect vào game. Bạn vào túi càn khôn sẽ thấy y chang của VN
    Khách viếng thăm hãy cùng Zell Dinch xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

@Zell Dinch file 完美136端客户端补丁.rar của mình trong server bị lỗi bạn ơi. và theo bạn làm theo cách nào thì hay nhất

0977114691 - Nghĩa

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu bạn down nguyên file lớn thành công thì sao file đó lỗi đc. Chắc tại bạn chưa chuyển lang sang Chinese thoai. Vào Control Panel -> Regional... -> Adavanced -> Chinese PRC. Sau đó apply roài khởi độnng lại máy

Cách nào là tùy bạn. Nếu bạn chấp nhận đc item name , tên npc là tiếng tàu thì cứ chép hết patch là ok

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Video hướng dẫn cài đặt Server JX (TSBD 3.0)
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 371
    Bài viết cuối: 04-07-13, 01:55 AM