[MU] giúp đặt ip tĩnh mở port model sau router wifi
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên thaoq12's Avatar
    Thanks
    44

giúp đặt ip tĩnh mở port model sau router wifi

mình đặt ip tĩnh + mở port sau modem thì bình thường giờ mình xài chung nhà người khác
    mình câu dây gắn vào thiết bị roter wifi, rồi mới ra pc của mình.
    mình đặt ip của modem là 192.168.1.1 và ip wifi là 192.168.0.1
    khi mình đặt ip tĩnh 192.168.1.x thì k vào mạng dc nhưng đặt 192.168.0.x thì đc
    nhưng khi mở port trên modem thì nó yêu cầu ip máy cần mở port phải là 192.168.1.x mới cho mở
    pro nào gặp tình trạng trên rồi hướng dẫn mình với
    căm ơn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng thaoq12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Trong's Avatar
    Đang ở
    vndev.games
    Thanks
    91

Ðề: giúp đặt ip tĩnh mở port model sau router wifi

Modem 1 ADSL IP: 192.168.1.1
    Modem 2 WiFi IP: 192.168.0.1
    PC IP: 192.168.0.100

Với hệ thống mạng nhiều Modem thì mở port sẽ mở trên tất cả modem đó!

Bước 1: Đặt IP tĩnh cho PC theo như modem cuối cùng như trên là Modem WiFi thì đặt cùng dài IP của Modem vậy
    IP của PC có thể đặt từ 192.168.0.2~192.168.0.254 ta lấy VD: 192.168.0.100

Bước 2. Đặt IP tĩnh cho Modem Liền sau, ở đây là Modem WiFi và Modem liền trước của nó là Modem ADSL
    Qua VD về địa chỉ IP ở trên Ta sẽ đặt IP tĩnh cho modem WiFi là: 192.168.1.100

Bước 3. Mở Port
    Có bao nhiêu Modem thì sẽ phải mở Port tưng đó lần, ở đây có 2 cái thì mở 2 lần.
    +Lần lượt với Modem ADSL VD port 80: Ta trỏ Port 80 tới 192.168.1.100
    +Trên Modem WiFi ta tiếp tục trỏ port 80 về PC: trỏ port 80 tới 192.168.0.100

Bước 4. Mở port trên PC: Thêm port 80 vào tường lửa!

Chúc may mắn!
    Không àm được thì em chịu
    Khách viếng thăm hãy cùng Trong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Trong vì bài viết này !

thaoq12 (12-06-16)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

1 câu duy nhất tắt DHCP của con wifi kế tiếp đi và để nó chạy lấy ip từ modem vậy có nghĩa nó như 1 cái swich có wifi thôi, chú ý khi tắt DHCP thì cắm tất cả đầu vào và đầu ra LAN ở cổng vàng của wifi vì khi đấy cổng xanh đã không còn tác dụng OK
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

thaoq12 (12-06-16)

Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    1 câu duy nhất tắt DHCP của con wifi kế tiếp đi và để nó chạy lấy ip từ modem vậy có nghĩa nó như 1 cái swich có wifi thôi, chú ý khi tắt DHCP thì cắm tất cả đầu vào và đầu ra LAN ở cổng vàng của wifi vì khi đấy cổng xanh đã không còn tác dụng OK
    mình làm theo bạn đặt đc ip tĩnh và mở port rồi nhưng mình test thì port k chạy đã mở sv và kết nối thử, mình config theo no-ip luôn rồi mà vẫn k đc bạn có thể giúp mình đc không

Thành Viên 862266's Avatar
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi thaoq12 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đặt ip tĩnh + mở port sau modem thì bình thường giờ mình xài chung nhà người khác
    mình câu dây gắn vào thiết bị roter wifi, rồi mới ra pc của mình.
    mình đặt ip của modem là 192.168.1.1 và ip wifi là 192.168.0.1
    khi mình đặt ip tĩnh 192.168.1.x thì k vào mạng dc nhưng đặt 192.168.0.x thì đc
    nhưng khi mở port trên modem thì nó yêu cầu ip máy cần mở port phải là 192.168.1.x mới cho mở
    pro nào gặp tình trạng trên rồi hướng dẫn mình với
    căm ơn nhiều
    tắt DHCP của những moden kế tiếp
    add trực tiếp noip vào moden chính
    vậy la ok ban dung qua bao nhieu roter hay cai j van cư bt
    Khách viếng thăm hãy cùng 862266 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi 862266 [Only registered and activated users can see links. ]
    tắt DHCP của những moden kế tiếp
    add trực tiếp noip vào moden chính
    vậy la ok ban dung qua bao nhieu roter hay cai j van cư bt
    mình tắt rồi bây giờ ip máy mình đã cùng 1 lớp mạng với modem mình mở port rồi mà sao check port vẫn k chạy đã mở sv lên thử

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

mình làm theo bạn đặt đc ip tĩnh và mở port rồi nhưng mình test thì port k chạy đã mở sv và kết nối thử, mình config theo no-ip luôn rồi mà vẫn k đc bạn có thể giúp mình đc không
    MÌnh không nói với bạn là đặt ip tĩnh hay gì nhé, chỉ bảo là tắt DHCP ở con wifi nối tiếp thôi cmt của mình cũng rõ ràng mà, còn ip khi đấy nó sẽ lấy trực tiếp từ modem nên nếu làm máy chủ ở trong LAN thì bạn nên đặt ip tĩnh cho máy chủ đấy những phải cùng giải ip với modem nhé, xong tiếp bạn mở port và điều chỉnh ở modem chính không quan tâm tới wifi nữa là xong

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình tắt rồi bây giờ ip máy mình đã cùng 1 lớp mạng với modem mình mở port rồi mà sao check port vẫn k chạy đã mở sv lên thử
    Khi mở port ở modem thì ip LAN nhập vào chính là ip của máy chủ của bạn
    còn theo mình được biết mạng cáp quang FPT thì phải gọi tổng dài họ mở khóa port cho mới ok được
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

thaoq12 (12-06-16)

Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    MÌnh không nói với bạn là đặt ip tĩnh hay gì nhé, chỉ bảo là tắt DHCP ở con wifi nối tiếp thôi cmt của mình cũng rõ ràng mà, còn ip khi đấy nó sẽ lấy trực tiếp từ modem nên nếu làm máy chủ ở trong LAN thì bạn nên đặt ip tĩnh cho máy chủ đấy những phải cùng giải ip với modem nhé, xong tiếp bạn mở port và điều chỉnh ở modem chính không quan tâm tới wifi nữa là xong

còn theo mình được biết mạng cáp quang FPT thì phải gọi tổng dài họ mở khóa port cho mới ok được
    ok để mình gọi họ thử cám ơn bạn

ok cám ơn bạn mình gọi 1 phát họ mở ra là đc ngay cám ơn bạn

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Giúp mở port thông qua wifi
    Bởi VNGameZoneVN trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 27-12-14, 07:41 AM
  2. tại sao không open port dc modem viettel MS8-8817_____ADSL2/2+ Router
    Bởi truongvip trong diễn đàn GTA: SA Multiplayer
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 15-06-14, 01:22 PM
  3. [MU] Cách add Port Wifi Pro Help Me
    Bởi hennessy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1