[JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không? - Trang 6
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 227
    Thành Viên
    Thanks
    27

Ðề: có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

Segmentation Fault là do truy cập bộ nhớ ko dc phép truy cập, để chóng tràn bộ nhớ, dẫn tới sập luôn hệ điều hành.
    Cái này có thể do script viết bị Bug. Xài sv share thì cẩn thận 5/5 người có tâm thì họ không thủ đòn bẫy trong script. Còn người share với mục đích ko muốn các bạn đem online, muốn cho sập lúc nào cũng được thì bug nằm trong script. Ví dụ NPC, hay item nào đó. Chọn vào 1 phát là lồi bug ra. Tràn bộ nhớ. Sau đó là lỗi hiện lên như bạn đã nêu.
    Nào giờ mình ít rành bên JX. Tại chưa rớ vào jx lần nào. Có mở máy chơi dưới thôi chứ chưa có khả năng đem lên hehe.
    Khách viếng thăm hãy cùng janethorne83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến janethorne83 vì bài viết này !

wermanhme1990 (27-04-16)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi janethorne83 [Only registered and activated users can see links. ]
    Segmentation Fault là bug trong script.
    Cái này do script viết bị Bug bạn nha. Xài sv share thì cẩn thận 5/5 người có tâm thì họ không thủ đòn bẫy trong script. Còn người share với mục đích ko muốn các bạn đem online, muốn cho sập lúc nào cũng được thì bug nằm trong script. Ví dụ NPC, hay item nào đó. Chọn vào 1 phát là lồi bug ra. Tràn bộ nhớ. Sau đó là lỗi hiện lên như bạn đã nêu.
    Nào giờ mình ít rành bên JX. Tại chưa rớ vào jx lần nào. Có mở máy chơi dưới thôi chứ chưa có khả năng đem lên hehe.
    Đó cũng là một nguyên nhân nhưng lại khắc phục được, còn nếu là bug từ gs tức là từ file build thì khó fix được. Giờ mà lục lại đóng script để tìm lỗi còn lâu hơn là ngồi việt hóa từ jx china nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

janethorne83 (27-04-16)

Thành Viên
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đó cũng là một nguyên nhân nhưng lại khắc phục được, còn nếu là bug từ gs tức là từ file build thì khó fix được. Giờ mà lục lại đóng script để tìm lỗi còn lâu hơn là ngồi việt hóa từ jx china nữa.
    thường cái này mà code được log xem lỗi từ cái gì thì hay...
    chứ cái client ngoại trừ bug GM command ra (nếu được, do sv config chưa tới nơi tới chốn là ko có quyền GM, lấy GM tắt SV :v ) thì ko tài nào làm crash được sv. Làm nhiều game mình ít thấy có game nào hack được từ client mà tới sập sv...
    Khách viếng thăm hãy cùng janethorne83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến janethorne83 vì bài viết này !

wermanhme1990 (27-04-16)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi janethorne83 [Only registered and activated users can see links. ]
    thường cái này mà code được log xem lỗi từ cái gì thì hay...
    chứ cái client ngoại trừ bug GM command ra (nếu được, do sv config chưa tới nơi tới chốn là ko có quyền GM, lấy GM tắt SV :v ) thì ko tài nào làm crash được sv. Làm nhiều game mình ít thấy có game nào hack được từ client mà tới sập sv...
    Trong file log có báo nhưng không rõ thôi, chứ script hay item làm crash server thì team mình gặp nhiều khi code thêm script. cái GM nếu không cần dùng có thể xóa tất cả các file liên quan đến GM nếu không biết cách edit.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 27-04-16 lúc 01:24 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to wermanhme1990 For This Useful Post:

janethorne83 (27-04-16), minhkhanh109 (29-04-16)

Thành Viên KangGary's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    175

Coi C1 sẵn tiện hóng xem 3 server kia như thế nào rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng KangGary xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

Vậy còn cái này là phá gì đây mấy bác.
    Rõ ràng chạy server đâu có thấy bị gì đâu. Test vĩnh viễn mà cũng bị phá @@
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi vklchinsuj [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy còn cái này là phá gì đây mấy bác.
    Rõ ràng chạy server đâu có thấy bị gì đâu. Test vĩnh viễn mà cũng bị phá @@
    Nó báo cho biết file script nào lỗi kìa, tìm mấy file đó dò lỗi rồi fix, sợ nó không báo rõ file nào mà hiện lỗi core dumped mới khó.
    upload giùm mình mấy file log error lên google drive hay mf hay host nào cũng được.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 27-04-16 lúc 07:00 AM.

Thành Viên
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó báo cho biết file script nào lỗi kìa, tìm mấy file đó dò lỗi rồi fix, sợ nó không báo rõ file nào mà hiện lỗi core dumped mới khó.
    upload giùm mình mấy file log error lên google drive hay mf hay host nào cũng được.
    mấy file này mình k thấy có bất kỳ cái gì khả nghe cả bác ơi .
    Trong khi đó khi chạy sv vẫn bình thường. chạy cảng tháng vẫn k sao . tự nhiên đùng 1 phát bị . k hiểu gì luôn bác ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi vklchinsuj [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy file này mình k thấy có bất kỳ cái gì khả nghe cả bác ơi .
    Trong khi đó khi chạy sv vẫn bình thường. chạy cảng tháng vẫn k sao . tự nhiên đùng 1 phát bị . k hiểu gì luôn bác ạ
    File log nó ghi theo ngày, bạn upload cái file log cuối cùng bị lỗi ấy, thấy có file npc hiệu thuốc báo lỗi, trước có bạn gì đó bảo nó phá bằng cách mua item ở shop sẽ gây lỗi server, mình chưa gặp bao giờ nên chưa biết, vậy mới xin cậu file log để xem thử.

Thành Viên
    Thanks
    80

File log nó ghi theo ngày, bạn upload cái file log cuối cùng bị lỗi ấy, thấy có file npc hiệu thuốc báo lỗi, trước có bạn gì đó bảo nó phá bằng cách mua item ở shop sẽ gây lỗi server, mình chưa gặp bao giờ nên chưa biết, vậy mới xin cậu file log để xem thử.
    Script mình k có bị lỗi . xem cũng k thấy gì cả bác ạ. !
    Chỉ biết tự nhiên sv đang chạy nổi chứng bị hàng loạt rồi diss sv . còn lại k hiểu nguồn gốc là ntn . và xem kỹ các logs script cũng k hiểu nó bị gì luôn

Trang 6 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  3. Synopsys Power Fault IDDQ(idq) vK-2015.06 Linux64
    Bởi czcsas5 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-01-16, 10:39 AM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM