[JX] Nhò mấy a pro vào xem dùm scprit sai chỗ nào cho e học hỏi với hjhj - Trang 2
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Nhò mấy a pro vào xem dùm scprit sai chỗ nào cho e học hỏi với hjhj

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    K phải e k tiếp thu.
    E k phải ng ăn không ngồi rồi k vọc vạch, E làm sai e cố sửa nhưng k dc, E cần sự jup đỡ. K giúp đỡ dc thì k nên cmt. Để thời gian đó làm việc có ích cho gd và xh đi. Nếu xác định Khuyên ng ta thì nên dùng từ ngữ thích hợp lúc đó ng ta sẽ cảm ơn vô cùng đó, Chứ đừng mượn lúc đó cố tỏ ra...
    Bạn nghĩ thế nào là tỏ ra, thế nào là có ích, rỏ ràng bạn viết code, mà không biết nó hoạt động như thế nào, cái này là lỗi không có căn bản, còn bạn nhờ người khác giúp, mình chắc một điều bạn sẽ còn hỏi nhiều, rất nhiều, và vướng rất nhiều khi code, người ta giúp nhau không phải đoạn code, mà là ý tưởng, lập trình code không khó, cái khó là ý tưởng để giải quyết vấn đề.
    Bạn muốn học code nhanh, nên view các file lua trong mục script ra, xem người ta viết gì trong đó, nếu đọc mà hiểu thì mới làm được, còn đọc mà không hiểu thì nên đưa hàm đó vào và test để hiểu chức năng của hàm, còn không biết code nó hoạt động thế nào thì nên học Lua rồi mới code jx.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nghĩ thế nào là tỏ ra, thế nào là có ích, rỏ ràng bạn viết code, mà không biết nó hoạt động như thế nào, cái này là lỗi không có căn bản, còn bạn nhờ người khác giúp, mình chắc một điều bạn sẽ còn hỏi nhiều, rất nhiều, và vướng rất nhiều khi code, người ta giúp nhau không phải đoạn code, mà là ý tưởng, lập trình code không khó, cái khó là ý tưởng để giải quyết vấn đề.
    Bạn muốn học code nhanh, nên view các file lua trong mục script ra, xem người ta viết gì trong đó, nếu đọc mà hiểu thì mới làm được, còn đọc mà không hiểu thì nên đưa hàm đó vào và test để hiểu chức năng của hàm, còn không biết code nó hoạt động thế nào thì nên học Lua rồi mới code jx.
    Dạ, E sai, Pro thì đúng r chấm dứt tại đây e k nói chuyện này nữa, kẻo thành 1 mớ hỗn độn.
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    Dạ, E sai, Pro thì đúng r chấm dứt tại đây e k nói chuyện này nữa, kẻo thành 1 mớ hỗn độn.
    Nếu bạn cứ suy nghĩ thế này chẳng bao giờ code tiến bộ được, Nếu code chỉ để cho vui, hoặc vì tò mò làm cho biết thì bạn nên dừng ở đây, còn nếu coi code là nghề nghiệp nghiêm túc, cần tài liệu gì mình có thể share.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

HungDevJX (03-04-16)

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bạn cứ suy nghĩ thế này chẳng bao giờ code tiến bộ được, Nếu code chỉ để cho vui, hoặc vì tò mò làm cho biết thì bạn nên dừng ở đây, còn nếu coi code là nghề nghiệp nghiêm túc, cần tài liệu gì mình có thể share.
    E chỉ khẳng định e nghiêm túc thôi. Về phần tài liệu
    Nếu có thì mong bác cho e tai liệu Lua. Và Hàm jx full dc k bác. Vì e Thấy TVnam có share hàm nhưng k đủ
    !!
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

E chỉ khẳng định e nghiêm túc thôi. Về phần tài liệu
    Nếu có thì mong bác cho e tai liệu Lua. Và Hàm jx full dc k bác. Vì e Thấy TVnam có share hàm nhưng k đủ
    !!
    Hàm jx có share rồi, cách sử dụng bạn tự tìm hiểu lấy, còn tài liệu về lua, bạn có thể đọc trên trang chủ của Lua:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    vào đây rỏ ràng hơn, nhưng ưu tiên trang chủ trước:
    Đọc thêm 2 cuốn này:
    -Beginning Lua Programming
    -Programming in Lua (Third Edition)
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 04-04-16 lúc 12:00 AM.

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

HungDevJX (04-04-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Hùa gió bẻ Măng giỏi thật.
    Tới khi Hỏi cũng giỏi ghê luôn đấy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em không có nghề code kiểu pascal này .
    làm đc ko bác :3
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

K phải e k tiếp thu.
    E k phải ng ăn không ngồi rồi k vọc vạch, E làm sai e cố sửa nhưng k dc, E cần sự jup đỡ. K giúp đỡ dc thì k nên cmt. Để thời gian đó làm việc có ích cho gd và xh đi. Nếu xác định Khuyên ng ta thì nên dùng từ ngữ thích hợp lúc đó ng ta sẽ cảm ơn vô cùng đó, Chứ đừng .........
    Chẳng hiểu, minh khuyên bạn nên tự mình giải quyết những lỗi nhỏ nhặt như vậy thì bạn nói là minh dạy đời, còn ném thẳng câu trả lời vào thì bị nghĩ là giúp. Chẳng phải bạn từ bỏ ng chỉ bạn cách câu cá mà theo người cho bạn cá sao?. Sẵn luôn là những người như mình không phải là ăn không ngồi rồi không có việc gì làm nhé, game cũng đã 11 năm sao lại nói mình rảnh quá không có gì làm nên mới lên đây mà dạy đời bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Xem dùm e cái Scprit mới viết sai chỗ nào không ạ
    Bởi HungDevJX trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-03-16, 01:20 AM
  2. [JX] Hướng dẫn đổi Font nào để Scprit Hiển thị đầy đủ TV
    Bởi nguyenhuynhduc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-01-16, 08:24 PM
  3. [KT] Xin các Cao thủ vào giúp đỡ ah .. thanks các bác bằng hành động ngay ..hjhj
    Bởi ryoma_kenshin trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-04-12, 11:40 PM
  4. 2 con boss unpack chơi.hjhj
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-05-11, 05:14 PM