Xin guide dev GameServer! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Thành Viên kenthd's Avatar
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Ðề: Xin guide dev GameServer!

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    sẵn đậy nói lun mình hox hết lớp 10 (nghỉ cmnr ) ước mơ là lập trình viên có khó qa k ...
    không khó tí nào bạn học đến lớp mấy mình k cần biết... chỉ cần bạn đi học lập trình, nếu có năng khiếu bạn còn là siêu ltv ấy!
    Khách viếng thăm hãy cùng kenthd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi kenthd [Only registered and activated users can see links. ]
    không khó tí nào bạn học đến lớp mấy mình k cần biết... chỉ cần bạn đi học lập trình, nếu có năng khiếu bạn còn là siêu ltv ấy!
    Lập trình quan trọng nhất là đam mê, thứ 2 là kiên trì, thứ 3 là cẩn thận rồi mới đến cái yếu tố khác chứ không phụ thuộc vào năng khiếu hay IQ, nếu đặt đến trình ăn code, ngủ code, đi ị code, quay tay cũng code gọi là thánh code.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

thực ra là ai cũng muốn ăn sẵn nên ai cũng xin guide mà guide thì ra GG mà tìm.

qtrong là có chịu học hay ko

cần cù bù thông minh chứ còn nếu như mà lười muốn chỉ tận nơi thì chịu -_-

chả ai giúp đc.

Người thầy là GG và YT là xong hết :v

thầy đó - bạn đó :v
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên phungbaphu's Avatar
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    sẵn đậy nói lun mình hox hết lớp 10 (nghỉ cmnr ) ước mơ là lập trình viên có khó qa k ...
    không quá khó đâu bạn. chỉ cần có niềm đam mê. CLBG của chúng ta có khá nhiều người nghỉ sớm lắm đây chứ. Như anh Mr.Quy(kẻ ma chỉ có một số người biết là ai đấy) nghỉ từ lớp 10 còn mình nghỉ từ lớp 9 hiện vừa chơi bời vừa bán vé số đây. Niềm đam mê sẽ làm nên tất cả bạn à. mình bắt đầu code từ năm 2007 và fix mấy cái lặt vặt à không lấy source của mấy anh về đọc rồi làm y hệt theo mới đúng. Lúc đó mình cũng chẳng biết gì đâu nhưng từ từ mọi thứ sẽ trở nên quen thuộc.
    Để dev gameserver mình xin trả lời với chủ thớt;
    1.Hình thức dev gameserver ở muonline theo mình có 2 loại[mấy game khác chắc khó hơn rồi ]
    -full source nghĩa là hoàn toàn là source của gameserver chưa build ta sẽ dùng bằng microsof visual stuidio C++ để build(nghĩa là bạn phải biết C++)
    - nghĩa là dùng 1 dll hoặc bất cứ thứ gì mà sẽ thay đổi nội dung, các câu lệnh hoặc thêm chức năng cho 1 file .exe đã được build rồi.
    điều này nghĩa là bạn phải hiểu về ASM,hook, lập trình nhúng về ASM, C++ (thực ra ở đây mình toàn dùng C với Window API) chưa đủ trình mà vọc C++ cho nhiều.(C++ cũng là được mở rộng ra từ C).không chỉ có hook dll bạn vẫn có thể tạo loader riêng từ 1 file .exe vẫn có thể thay đổi được file.exe đang được thực thi.
    2.học ngôn ngữ lập trình.
    -tải microsof visual stuidio C++ 2012 ngay và luôn
    -tập viết vài câu lệnh đơn giản bằng c++
    -sử dụng ollydbg+ hiểu tập lệnh ASM x86 (nghe nói còn nhiều tập lệnh lắm)
    -tập hook 1 dll vào file .exe bằng ollydbg
    -viết 1 dll nào đấy để sử dụng cho quá trình hook (mình thì hook 1 dll xuất ra cái hộp thông báo Hello World thôi cảm giác thật là kool )\
    -tải source về ở đâu có source thì đọc xem cách họ sử dụng hảm như thế nào. cách họ đặt biến ra sao. cấu trúc dữ liệu thế nào bla bla...
    3.chúc bạn may mắn
    Khách viếng thăm hãy cùng phungbaphu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phungbaphu vì bài viết này !

monday1990 (10-01-16)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] xin pass của gameserver này với, hoặc xin cách edit file gameserver
    Bởi vitdance trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 17-12-15, 02:28 PM
  2. [Guide] Việt hóa Hắc Ám Tu Tiên
    Bởi hai07dv trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 321
    Bài viết cuối: 21-12-14, 01:37 AM
  3. [MU] Trọn Bộ TitansTech 11.00.35 GameServer, GameServer & SCFExDB Cracked