PDA

View Full Version : [MU] Lỗi không start được apache trong xampp

longdtskn
18-08-12, 03:11 PM
Mình dùng xampp 1.7.1 nhưng k start được apache . lúc thì nó running được tí lại tắt. ai giúp mình với. mình đã reset lại máy mà vẫn k được

hoduchuy113
18-08-12, 03:15 PM
Hồi đó mình cũng bị như bạn nữa----> pó tay.Nhưng giờ xài cái xampplite 1.7.1 cũng ngon lắm, bạn cũng xài thử đi \m/

longdtskn
18-08-12, 03:18 PM
Hồi đó mình cũng bị như bạn nữa----> pó tay.Nhưng giờ xài cái xampplite 1.7.1 cũng ngon lắm, bạn cũng xài thử đi \m/

mình đang xài 1.7.1 mà . hix
ngày xưa cũng bị xong tự nhiên hết .giờ lại bị .upppppppp

gdragon92
18-08-12, 03:23 PM
mình đang xài 1.7.1 mà . hix
ngày xưa cũng bị xong tự nhiên hết .giờ lại bị .upppppppp

thử khởi động lại máy xem sao. xem thư mục htdocs. như xapp của netbb thì phải có thư mục www trong ổ D thì mới run được,\.

hoduchuy113
18-08-12, 03:23 PM
:-s Bạn nên phân biệt xampp với xampplite chứ. Bạn để lại yh đi hoặc là pm yh mình rồi mình gửi qua cho xài thử.

longdtskn
18-08-12, 03:56 PM
vẫn chưa được , ai có cách khác k chỉ mình với

eva0001
18-08-12, 04:02 PM
Bạn thử làm như sau:

Không start và stop apache bằng Xamp Control nữa.

- Ấn chuột phải vào Xampp Control chọn exit
- Vào thư mục Xampp, chạy file "apache_stop". Nó hiện lên bảng đen, chờ 1 lúc rồi tắt đi.
- Sau đó chạy tiếp file "apache_start" là được, apache sẽ hoạt động lại bt hoặc lúc này bật xampp control lên ấn "Start" apache là sẽ được

thuynga
18-08-12, 04:03 PM
thử khởi động lại máy xem sao. xem thư mục htdocs. như xapp của netbb thì phải có thư mục www trong ổ D thì mới run được,\.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kiểm tra lại port 80 bị phần mềm nào đó chiếm nên o bật đc !

longdtskn
18-08-12, 04:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kiểm tra lại port 80 bị phần mềm nào đó chiếm nên o bật đc !

kiểm tra bằng xampp check port thì port 80 nó ghi là system ( trong khi bình thường nó ghi là free) .
sửa ntn hả bạn?

chuotkep
18-08-12, 04:12 PM
kiểm tra bằng xampp check port thì port 80 nó ghi là system ( trong khi bình thường nó ghi là free) .
sửa ntn hả bạn?

Pm Yahoo: mr_hungck ta giúp cho