PDA

View Full Version : [MU] [Repack] SS4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.274

gdragon92
18-08-12, 12:12 PM
Xin chào các bạn!
Server Season 4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.274 do GH giới thiệu đã lâu. Mình thấy SV rất ổn, nhiều tính năng thú vị, vì thế hôm nay xin được share cho mọi người Sv này, mình đã vọc, nghịch, tự sướng rất nhiều và cũng khá lâu. hiện tại thấy SV khá ổn lên quyết đinh share.
Việt hóa client 99%
Ai quan tâm có thể tham khảo mấy pic sau.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710460000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710500000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710520001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710570002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710570003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710580004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710580005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710580006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710590007.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710590008.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2422110001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2422120004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SV và client mình đã chỉnh hết lv item 380 và 400 về lv 0. có thể đeo bất cứ lúc nào. :))
Main đã add 3D+minimap+Fog. dùng F8 để bật tắt 3D. F9 để về trạng thái ban đầu.
các tính năng chú ý:(mình copy lại của GH):
+ Tính năng đáng chú ý:
~ cho phép online bao nhiêu lâu nhận bao nhiêu Pcpoint (bật D --> cửa hàng PC --> mua ngay item).
~ tùy chỉnh class 3 đi tham gia các vé BC/DS/CC tất cả.
~ tính năng khuyến khích chơi nhân vật ít được chơi (Vd: Elf or DL) - tăng %zen,drop,rate....
~ tính năng bật PK(có tội hoặc không tội)/Exp/Drop tại map (thường thôi ).
~ Full 5 loại Jewel custom !!!
~ chế độ Moss/Duel quản lý.
~ giới hạn loại item giao dịch.
~ đổi ngay trên game các loại tiền như Zen - PCPoint - Wcoin tùy ý bạn chỉnh giá.
~ quản lý thời gian sự kiện (có happy our/gambler/....).
~ cho phép map nào VIP trên 1 sub.
.....
~ ...trời ơi rảnh thì vô mà xem giùm cái đi .
+thêm cái cộng điểm trực tiếp. không cần chọn lại nhân vật. :))

Ps: Miễn tiếp gạch đá dưới mọi hình thức.SV mình chỉ lấy về và config. Thế nên các bác Pro đừng vào chém nhé. có gì góp ý nhẹ nhàng. :D
mục đích share SV là để chia sẻ cho mọi người và nếu SV còn lỗi, Bug gì anh em test có thể post lên và cùng nhau khắc phục. Giúp hoàn thiện SV.
Link down client. ftp://210.211.101.11/MuDeVuongSS4.exe
link down path: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn xóa hết file trong thư mục MU Đế Vuơng (trừ Folder Data) rồi giải nén Path của tớ đè vào là ok.
Link Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thông tin. IP main 192.168.1.2
Seri: GGGGGGGGGGGGGGG
Ver: 1.03.11
Server đã confog sẵn với IP: 192.168.1.2 pass SQL: 123456
..................................
update ver 284. fix lỗi item socket. tăng limit lên 40 người.
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn down về rồi giải nén đè lên muserver bản cũ nhé.

Newbie2012
18-08-12, 12:14 PM
có tinh thần là được rồi cậu
cho hỏi win 7 64 bit chạy oke chứ?

thientruongdx
18-08-12, 12:19 PM
1 thank cho Sv này. Mu thích mỗi cái sv của bọn này

gdragon92
18-08-12, 12:25 PM
có tinh thần là được rồi cậu
cho hỏi win 7 64 bit chạy oke chứ?

ok. chỉ cần chạy ODBC khác là được.

tuanley
18-08-12, 12:56 PM
mình xin cái skin noria thui , share mềnh nhá

HRain
18-08-12, 02:07 PM
cảm ơn gd đã repack, mình sẽ đem link trang này về trang đầu giới thiệu

--- Chế độ gộp bài viết ---

ặc ặc, mà chia riêng bài r thìthôi để bài cậu ở đây :))

gdragon92
18-08-12, 02:25 PM
cảm ơn gd đã repack, mình sẽ đem link trang này về trang đầu giới thiệu

ặc ặc, mà chia riêng bài r thìthôi để bài cậu ở đây :))

hì. chán quá chẳng biết làm gì thì thôi share lên cho anh em cùng test. GH có cái DB NBB web không. Share cho anh em tích hợp Web luôn.

thientruongdx
18-08-12, 02:47 PM
hì. chán quá chẳng biết làm gì thì thôi share lên cho anh em cùng test. GH có cái DB NBB web không. Share cho anh em tích hợp Web luôn.

NBB thì cài db nào mà chả đc.................

gdragon92
18-08-12, 02:59 PM
NBB thì cài db nào mà chả đc.................

DB đã chạy sẵn query rồi đó a. lười quá không muốn chạy query. :D

enternal1603
18-08-12, 05:09 PM
Chủ thớt cho mình hỏi: là bản này khi chạy server thì nó chiếm khoảng bao nhiêu MB RAM nhỉ?? Bản 4.6 mà Sunhide share bên kia nó chạy nặng quá...1.97GB lận (hic hic)

gdragon92
18-08-12, 05:40 PM
Chủ thớt cho mình hỏi: là bản này khi chạy server thì nó chiếm khoảng bao nhiêu MB RAM nhỉ?? Bản 4.6 mà Sunhide share bên kia nó chạy nặng quá...1.97GB lận (hic hic)

mình sài win xp sp3. sau khi chạy sever thì chiếm khoảng 1.3GB Ram thôi. Chưa chạy GSCS. vì test Off nên không cần. :D

enternal1603
18-08-12, 05:50 PM
Ok ! vậy là ổn rồi...hì.à, client có tùy chỉnh màu item qua file glow.gld ko bạn nhỉ?? mình thích có cái đó cho màu mè tý !^^

Tối nay down !!

gdragon92
18-08-12, 06:00 PM
Ok ! vậy là ổn rồi...hì.à, client có tùy chỉnh màu item qua file glow.gld ko bạn nhỉ?? mình thích có cái đó cho màu mè tý !^^

Tối nay down !!

cái này mình chưa thêm glow vào main. mình đã thử nhưng chẳng hiểu sao lại không được.:-s.
bạn có thể dùng clien của Sun cho bản này cũng được. chỉ cần Thay lại IP, seri. ver.. thôi. nhưng cái main đó là 1.03h ss4.5 dùng cho SV này thì không thách đấu được, k move lên vucal được. với cả chửa đổi font main được. nói chung không bằng main 1.03k này.

thanhbeokute
18-08-12, 07:41 PM
cho xin cái mumaker với chủ thớt

HRain
18-08-12, 07:44 PM
mu maker kèm trong bản I.A mình share bản gốc bên topic kia ;)
à, bản 274 này đúng thật là đồ socket kô thể add op đc
gd set xuống 263 hoặc 272 đi :))
bản 280 thì đợi share tiếp hehe

gdragon92
18-08-12, 08:41 PM
cho xin cái mumaker với chủ thớt

của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gdragon92
18-08-12, 08:47 PM
mu maker kèm trong bản I.A mình share bản gốc bên topic kia ;)
à, bản 274 này đúng thật là đồ socket kô thể add op đc
gd set xuống 263 hoặc 272 đi :))
bản 280 thì đợi share tiếp hehe
thui kệ. đằng nào bản này chắc chẳng ai đưa lên ol. vì chưa crack limit. cứ để thế này là ok rồi. hehe

thothiendai
18-08-12, 11:31 PM
thui kệ. đằng nào bản này chắc chẳng ai đưa lên ol. vì chưa crack limit. cứ để thế này là ok rồi. hehe

cái này có phân chia exp vs chat nữa thì good bít mấy =((=((=((=((=((
dù s cũng thanks chủ top

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gdragon92
19-08-12, 10:19 AM
cái này có phân chia exp vs chat nữa thì good bít mấy =((=((=((=((=((
dù s cũng thanks chủ top

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này là main chưa có thì phải. bạn có thể thay main khác vào.

thothiendai
19-08-12, 10:39 AM
cái này là main chưa có thì phải. bạn có thể thay main khác vào.

fix cái font cashshop sao vậy bạn =((=((=((

gdragon92
19-08-12, 02:13 PM
fix cái font cashshop sao vậy bạn =((=((=((

cái này bạn hỏi GH nhé. mình thay main hoàn toàn mới. không phải main theo client.

sunhide
23-08-12, 09:49 PM
cái này bạn hỏi GH nhé. mình thay main hoàn toàn mới. không phải main theo client.

cái này chỉ cần thay file text.bmd là được chả cần hỏi gì cả cũng được mà.

gdragon92
23-08-12, 10:08 PM

vấn đề là dùng main thường thì vẫn ok, nhưng dùng main rmst đã việt hoá rồi những vẫn bị lỗi font cashop

HRain
23-08-12, 11:40 PM
ôi thế mà lại có thằng trả lời nhanh thế nhả =))
mà đúng là nhanh nhẩu đoản, nói cũng không xong, vì thothiendai sử dụng main rmst (bị pack) việt hóa kiểu cũ (tool or hex) đều không thành ==> gh đã nhờ anh MatTroiLan đè code lại, tuy nhiên font cahshop bị lỗi thôi.
Sau này unpack cái Dll rmst, lấy source nó đem wa main trắng (vh kiểu cũ ok) ==> ra font đàng hoàng =))

@Sún: ôi share đi share đi, bản server siêu xịn ở chữ ký !!!

sunhide
24-08-12, 12:51 PM
ôi thế mà lại có thằng trả lời nhanh thế nhả =))
mà đúng là nhanh nhẩu đoản, nói cũng không xong, vì thothiendai sử dụng main rmst (bị pack) việt hóa kiểu cũ (tool or hex) đều không thành ==> gh đã nhờ anh MatTroiLan đè code lại, tuy nhiên font cahshop bị lỗi thôi.
Sau này unpack cái Dll rmst, lấy source nó đem wa main trắng (vh kiểu cũ ok) ==> ra font đàng hoàng =))

@Sún: ôi share đi share đi, bản server siêu xịn ở chữ ký !!!

ở cái lỗi font của crashop thì mình hỏi văn bờm là lỗi của text.bmd thay phát được luôn . còn cái chữ kí thì tự đi là làm =)) ko khó để làm =)) share để bị bêu diễu thì nghỉ đi ạ.

gdragon92
24-08-12, 12:54 PM
ở cái lỗi font của crashop thì mình hỏi văn bờm là lỗi của text.bmd thay phát được luôn . còn cái chữ kí thì tự đi là làm =)) ko khó để làm =)) share để bị bêu diễu thì nghỉ đi ạ.

chỉ biết nói mà không biết làm. ăn gạch là phải.

HRain
24-08-12, 01:41 PM
trời ơi ông tướng, cái lỗi của ông thì bố thằng nào hiểu, người ta đang nói cái lỗi của thothiendai là dù text.bmd chuẩn nhưng trong cashshop nó lại hiện về VNI 1258 kìa =))
Cứ tưởng server cậu sún "Việt hóa chăm fần chăm", ai ngờ hỏng cái text do vh ẩu =))
thôi mà đừng giận nữa, share đi =))
mà bữa để cái chữ ký nghe buồn wá :-?

Alexandria
24-08-12, 06:16 PM
Giờ lai thích hàng củ à :))nhin cung bắt mắt nhỉ

gdragon92
24-08-12, 08:03 PM

cũ nhưng có nhiều cái mới. nhưng thứ mà cái mới không có được, [-X:>

HRain
24-08-12, 09:23 PM
Bởi nó ít bug và cũng không có thương hiệu Wing 4 =]]

cũ nhưng có nhiều cái mới. nhưng thứ mà cái mới không có được, [-X:>
chuẩn éo cần chỉnh nha chú <3 =))

vutienphuong
25-08-12, 06:54 AM
Anh nào chỉ dùm em cách thêm sub với !!!
Cần copy những file nào vào chung 1 sub ạ [-O<[-O<[-O<
Mà sao đánh rơi đồ ex tùm lum và 1 người vào CC là bị đẩy ra nó ghi là " không đủ số lượng người tham gia ", anh nào biết chỉnh lại cho cân đối không giúp em với !!!

gdragon92
25-08-12, 09:17 AM
Mà sao đánh rơi đồ ex tùm lum và 1 người vào CC là bị đẩy ra nó ghi là " không đủ số lượng người tham gia ", anh nào biết chỉnh lại cho cân đối không giúp em với !!!

đồ Exl rơi là do chỉnh trong dropsytem bạn nhé. không muốn rơi thì xóa hết đi. =))
cài đặt đi cc phải có ít nhất 2 ngừoi trở nên. cả bạch long điện cũng vậy.
k thích thì như vậy bạn tự mò ra nhé. :D

gdragon92
25-08-12, 09:25 AM
đã update lên ver 284 cho mọi người ở đầu topic. fix lỗi item socket và tăng số người chơi lên 40 người. =D>

HRain
25-08-12, 10:18 AM
chỉnh số người trong CC trong bản này ở Folder IA Julia/Event.ini thì fải.
à, ông Gdra test thử coi đánh kun sao chả rớt cm gì v :-?

gdragon92
25-08-12, 10:21 AM
chỉnh số người trong CC trong bản này ở Folder IA Julia/Event.ini thì fải.
à, ông Gdra test thử coi đánh kun sao chả rớt cm gì v :-?

đã test. tại EventItemBag17.txt chưa có gì mà. pm t qua yahoo tui gửi cho file khác. đảm bảo rớt tóe loe luôn.. cả đồ thần đồ exl. mang về config lại cho chuẩn.

HRain
25-08-12, 02:13 PM
đã test. tại EventItemBag17.txt chưa có gì mà. pm t qua yahoo tui gửi cho file khác. đảm bảo rớt tóe loe luôn.. cả đồ thần đồ exl. mang về config lại cho chuẩn.
ừa, sáng hỏi xong vô xem thấy thiếu thật
nhưng cho drop 80% rồi, kiểm tra lại nha, cho drop ít thôi =))

bboyswat
25-08-12, 04:52 PM
Sao mình thấy trong file ODBC toàn chỉ có x64 với x86 thế bạn nhỉ...!!!

Mình dùng XP SP3 thì nên chọn cái nào

HRain
25-08-12, 07:26 PM
Sao mình thấy trong file ODBC toàn chỉ có x64 với x86 thế bạn nhỉ...!!!

Mình dùng XP SP3 thì nên chọn cái nào
win xp chắc 32bit, xài x86 là 32bit đó bồ :|
nếu không chạy cả 3 cũng chả mất gì.

gdragon92
25-08-12, 09:42 PM
ừa, sáng hỏi xong vô xem thấy thiếu thật
nhưng cho drop 80% rồi, kiểm tra lại nha, cho drop ít thôi =))

quan trọng là cho nó rớt đôg thần. để gamer còn có đồ quay cánh cấp 3. =))

YoungKeno
25-08-12, 10:03 PM
Chú GD ơi...cho xin vài Pic Fix Socket Item đi....:)...nhìn mấy pic kia nhàm thế.....^^!! :-bd

gdragon92
25-08-12, 10:23 PM
Chú GD ơi...cho xin vài Pic Fix Socket Item đi....:)...nhìn mấy pic kia nhàm thế.....^^!! :-bd

show hàng cho bạn check. =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2422110001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2422120004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

YoungKeno
25-08-12, 10:36 PM
:)) Cảm ơn GD !! Thật tâm huyết nhỉ??? :)) !!!! à cái dòng phía bên góc trái FREE ấy ko bỏ dc đúng ko ?

gdragon92
25-08-12, 10:59 PM
:)) Cảm ơn GD !! Thật tâm huyết nhỉ??? :)) !!!! à cái dòng phía bên góc trái FREE ấy ko bỏ dc đúng ko ?

bỏ được. đơn giản thôi. bỏ ra 100$ là ok. =))

bboyswat
26-08-12, 12:21 AM
Cám ơn gh nhé...!!!

Mình còn thắc mắc là sao mình add cash shop không được rõ ràng cột CSpoint mình đã để là 90k rùi...!!!

Mình cài sai ở đâu hả các bạn

HRain
26-08-12, 07:28 AM
quan trọng là cho nó rớt đôg thần. để gamer còn có đồ quay cánh cấp 3. =))
hì, max drop = 10k chứ k fải 100 nha, trong item.ini kundundropanc ấy ;)

bản 284 fix rồi mà ? tuần trc vừa test đây nội :|
ngon lành cành đào, cbị chiến !

bboyswat
27-08-12, 12:41 PM
Bạn có bạn nào cái server xong bị như mình không :((....giúp mình với....!!!!

Cái này là cái bảng đen đen IA chạy cùng với game server nhé...!!!!

gdragon92
27-08-12, 12:53 PM
Bạn có bạn nào cái server xong bị như mình không :((....giúp mình với....!!!!

Cái này là cái bảng đen đen IA chạy cùng với game server nhé...!!!!

kệ nó. sv vẫn bt. không ảnh hưởng gì đâu.

bboyswat
27-08-12, 01:17 PM
Bạn có chắc không :D...!!! Bạn cũng bị như vậy à :D

Sao mà mình thấy cứ thế nào ý....!!! Cho mình bít của bạn nó ra như thế nào đi cho mình yên tâm :)...!!!

Câu nói của bạn làm mình nhẹ lòng quá :(( Cám ơn bạn vì cài đi cài lại mấy hôm rồi :((

HRain
27-08-12, 01:20 PM
Bạn có chắc không :D...!!! Bạn cũng bị như vậy à :D

Sao mà mình thấy cứ thế nào ý....!!! Cho mình bít của bạn nó ra như thế nào đi cho mình yên tâm :)...!!!

Câu nói của bạn làm mình nhẹ lòng quá :(( Cám ơn bạn vì cài đi cài lại mấy hôm rồi :((
hì, ai cũng bị vậy cả, chắc do team IA họ set cái chế độ bannedtime lỗi kiểu dữ liệu thôi, thay vì datetime thì là smalldatetime. thử banned ai đó xem có bị lỗi gì kô ;)

gdragon92
27-08-12, 01:39 PM
hì, ai cũng bị vậy cả, chắc do team IA họ set cái chế độ bannedtime lỗi kiểu dữ liệu thôi, thay vì datetime thì là smalldatetime. thử banned ai đó xem có bị lỗi gì kô ;)

thằng nào xoắn thì del luôn cả acc, việc gì phải ban. =))

bboyswat
27-08-12, 01:41 PM
MÌnh hỏi thêm về cái option này nữa bạn nhé...!!! Mình không hiểu nó lắm :)

[Dump]
EnableCrashDump = 0

Thế là set cái này = 1 là chấp nhận server crash hả bạn ??? Sao lại có option vô lý thế nhỉ. Mình hới thắc mắc một chút :D

vanthanhbg0
27-08-12, 01:43 PM
Bạn ơi có hướng dẫn của bản này không?tớ rất mún chơi,nhung mà không biết cài.Các bạn khác tớ đều thấy up hướng dẫn cài đặt.Mà bản này lại không có.Mong các bạn up hướng dẫn.Cảm ơn nha

gdragon92
27-08-12, 02:30 PM

[Dump]
EnableCrashDump = 0

Thế là set cái này = 1 là chấp nhận server crash hả bạn ??? Sao lại có option vô lý thế nhỉ. Mình hới thắc mắc một chút :D

cái này là chống dup item thì phải. bạn hỏi như cắn vào đít tớ ý. =))

vanthanhbg0
27-08-12, 02:35 PM
Bạn ơi có hướng dẫn của bản này không?tớ rất mún chơi,nhung mà không biết cài.Các bạn khác tớ đều thấy up hướng dẫn cài đặt.Mà bản này lại không có.Mong các bạn up hướng dẫn.Cảm ơn nha

gdragon92
27-08-12, 02:35 PM
hướng dẫn thì bạn làm giống như các sv khác thôi. sv này bạn chỉ cần đưa địa chỉ ip máy về 192.168.1.2 hoặc cài mạng ảo. tùy bạn. cái nào dễ thì làm. cài sql pass 123456. tạo db tên MuOnline rồi restore DB của mình vào. chạy ODBC. thế là chiến thôi. =)) nếu không làm được thì bạn tham khảo các hướng dẫn của người khác nhé. mình không rảnh làm hướng dẫn.

vanthanhbg0
27-08-12, 02:45 PM
hướng dẫn thì bạn làm giống như các sv khác thôi. sv này bạn chỉ cần đưa địa chỉ ip máy về 192.168.1.2 hoặc cài mạng ảo. tùy bạn. cái nào dễ thì làm. cài sql pass 123456. tạo db tên MuOnline rồi restore DB của mình vào. chạy ODBC. thế là chiến thôi. =)) nếu không làm được thì bạn tham khảo các hướng dẫn của người khác nhé. mình không rảnh làm hướng dẫn.

Mình đã cài đến chỗ tạo Db tên là Muonline rồ(Tạo thư mục DB rồi)i.và không biết cách làm thế nào nữa.tưc là không biết cách Attack hay j đó tiếp theo
Thank

sunhide
27-08-12, 02:47 PM
Mình đã cài đến chỗ tạo Db tên là Muonline rồ(Tạo thư mục DB rồi)i.và không biết cách làm thế nào nữa.tưc là không biết cách Attack hay j đó tiếp theo
Thank
Sao đó chuột phải vào attach là được :|.

vanthanhbg0
27-08-12, 02:52 PM

Nhưng mà tớ chọn Attack và tìm đến thư mục DB thì không thấy có file nào để attack.Tớ không biết là bản này chỉ cần Attack hay là cần fải restore nữa.Tớ chưa biết mong bạn giúp tớ>tớ cảm ơn lắm

vutienphuong
27-08-12, 03:21 PM
anh Sunhide chỉ em cách thêm sub đối với sv này với :-??

bboyswat
27-08-12, 03:57 PM
èo....!!! Sao lại nói thế....!!!!

Mà đúng mà nó để "Enable crash dump" thì đúng là có vấn đề còn gi...!!! để là =1 thì hóa ra là Server ơi...Crash đi :X

Mình hỏi có gì sai bỏ qua nhé.... :) nhưng mà lần đầu thấy cái option ngộ ngộ như thế :D

HRain
27-08-12, 04:48 PM

[Dump]
EnableCrashDump = 0

không, chức năng này rất hay đối với những người chuyên về code source, giả sử Server IA bị lỗi gì gây crash don't send, lập tức có 1 file log năng gần 1Gb trong folder GS ra. Chuyên môn họ nhìn vào đó và sửa lỗi.

Cao thủ Mờ U đã lên tiếng =))

èo....!!! Sao lại nói thế....!!!!

Mà đúng mà nó để "Enable crash dump" thì đúng là có vấn đề còn gi...!!! để là =1 thì hóa ra là Server ơi...Crash đi :X

Mình hỏi có gì sai bỏ qua nhé.... :) nhưng mà lần đầu thấy cái option ngộ ngộ như thế :D
bạn hỏi lạ wá bị la là đúng :))
@Gdra: đã fix way 380op hạ lvl0 cho bản này mà không bị bug way đồ + 14,15 ảo nữa :">
onl ta gửi. Bữa h ông tưởng do text.bmd không fải đâu, ai kêu xài bản ss6.1 mix chaos của tui :)

Faker
27-08-12, 07:05 PM

nói linh tinh tạo cái DB sao attach được restone mới đúng chứ (cái cơ bản nhất)

vutienphuong
27-08-12, 07:08 PM
Cần copy những folder nào trong muserver vào chung 1 chỗ để thành 1 sub ai biết ko ạ :-s=:)

Faker
27-08-12, 07:09 PM
Cần copy những folder nào trong muserver vào chung 1 chỗ để thành 1 sub ai biết ko ạ :-s=:)

gameserver va data thì phải mình hok chắc 100%
mà tạo nhiều sub năng máy start lâu vơi nhưng máy ram thấp hok nên :D

bboyswat
27-08-12, 07:30 PM
mình hỏi thêm 1 chút...!!!

Gameserver có bao giờ bị lỗi crash nhưng mà lỗi lại là do main sai hoặc không đúng ở 1 vài chỗ nào đó không. :)

gdragon92
27-08-12, 07:59 PM

Gameserver có bao giờ bị lỗi crash nhưng mà lỗi lại là do main sai hoặc không đúng ở 1 vài chỗ nào đó không. :)
thử thì biết liền... =))\m/\m/\m/\m/\m/\m/

HRain
27-08-12, 09:23 PM

Server thì 100% không crash, nhưng client thì có thể crash main gây văng đôi khi
và cũng tùy chỉnh do bạn nữa =]]

@TuanV: rảnh bỏ mẹ lên đây chơi à, đc cái chém gió hay :-? hehe

final125
27-08-12, 11:29 PM
cho em hỏi..sao lúc vào john vào server thì không thấy khung đăng nhập :((

bboyswat
28-08-12, 12:08 AM
:p...!!!

Mình chạy server từ chiều đến h không sao rùi :X...!!! Đúng là mấy cái dòng vàng nó báo làm mình thấy nóng ruột thôi chứ không sao :-j.

Mấy bản này từ RSMT đi lên không biết còn bị cái lỗi là vào thợ rèn ấn sửa tất cả thì hồi cả máu pet không :D

gdragon92
28-08-12, 08:55 AM
cho em hỏi..sao lúc vào john vào server thì không thấy khung đăng nhập :((

cái này do bạn config sai ip thôi. xem lại ip của bạn đã trùng với ip sv và main chưa nhé

vanthanhbg0
28-08-12, 09:40 AM
Ai đã cài rồi chỉ tớ với.Cài SLQ xong rồi.Tớ đang mắc ở chỗ Tạo DB thôi.Có thể chỉ cho tớ các bước thứ tự được không?

final125
28-08-12, 10:01 AM
cái này do bạn config sai ip thôi. xem lại ip của bạn đã trùng với ip sv và main chưa nhé
em coi lại ip mạng ảo với main thì ip y hệt à 192.168.1.2 vẫn ko hiện khung login =.=..ip sv là config file nào em tưởng để nguyên chỉ restore data zo musv rồi chỉnh ip mạng giốg với main r zo à :|

Faker
28-08-12, 02:13 PM
Server thì 100% không crash, nhưng client thì có thể crash main gây văng đôi khi
và cũng tùy chỉnh do bạn nữa =]]

@TuanV: rảnh bỏ mẹ lên đây chơi à, đc cái chém gió hay :-? hehe
rảnh đâu :)) vào chời thôi server này thế là tuyệt rồi chẳng có ji để bàn

vutienphuong
29-08-12, 03:59 AM
Nhiệm vụ cấp 3 lỗi anh ơi, đến đoạn giết 3 loại quái ở BarRack mỗi loại 20 con. Giết xong không kích được vào thầy tu devin để trả nhiệm vụ, kích vào không có hiện tượng gì cả anh à, anh chỉ em cách fix với :|
Cho em xin luôn cái Code ngọc chém băng của DK với, cái Mu Market sai tên nên khó tìm quá... hic hic

HRain
29-08-12, 07:32 AM
Nhiệm vụ cấp 3 lỗi anh ơi, đến đoạn giết 3 loại quái ở BarRack mỗi loại 20 con. Giết xong không kích được vào thầy tu devin để trả nhiệm vụ, kích vào không có hiện tượng gì cả anh à, anh chỉ em cách fix với :|
Cho em xin luôn cái Code ngọc chém băng của DK với, cái Mu Market sai tên nên khó tìm quá... hic hic

12 45 0 255 0 0 0 0 //Five Shot
12 46 0 255 0 0 0 0 //Reduce Dmg Shield
12 44 0 255 0 0 0 0 //des
12 47 0 255 0 0 0 0 //flame
12 48 0 255 0 0 0 0 //
15 28 0 255 0 0 0 0 //
15 29 0 255 0 0 0 0 //

list skill mới ss4 nè :|
mu maker add ra đúng item mà ???
về barack thì bạn chép full cái code này vào quest(kor).txt trong Data/lang/kor:

//------------------------------------------------------------------------------------------------------//
// Part I Of The 150 Level Quest (Sebina The Priest, Located In Devias Town) //
//------------------------------------------------------------------------------------------------------//
0 0 2 235 "Find the 'Scroll of Emperor'"
1 14 23 0 1 45 60 10 200 0 10 0 52 54 55 56 1 1 1 0 0 1
1 14 23 0 1 45 60 10 200 0 10 1 52 54 55 56 0 0 0 1 1 0
end

1 0
1 0 10000 10000 0 0 73
-1 -1 0 0 0 1000000 51
-1 -1 150 0 0 0 50
end

// Part II Of The 150 Level Quest (Sebina The Priest, Located In Devias Town) //
0 1 2 235 "Three Treasures of Mu"
1 14 24 0 1 62 76 10 201 0 10 0 60 61 62 72 0 1 0 0 0 0
1 14 25 0 1 62 76 10 201 0 10 0 64 65 66 72 0 0 1 0 0 0
1 14 26 0 1 62 76 10 201 0 10 0 67 68 69 72 1 0 0 0 0 0
1 14 68 0 1 62 76 10 201 0 10 0 90 92 93 72 0 0 0 0 0 1
end

1 1
-1 0 0 0 0 2000000 71
end

// Part I Of The 220 Level Quest (Marlon, Located In Devias / Lorencia / Noria / Atlans) //
0 2 2 229 "Gain 'Hero Status'"
1 14 23 1 1 72 108 10 202 0 0 0 102 105 108 113 2 0 2 0 0 2
1 14 23 1 1 72 108 10 202 0 0 0 102 105 130 142 0 2 0 0 0 0
end

1 2
-1 -1 220 0 0 0 100
-1 1 0 0 0 0 116
-1 -1 0 0 0 3000000 118
end

// Part II Of The 220 Level Quest (Marlon, Located In Devias / Lorencia / Noria / Atlans) //
0 3 2 229 "Secret of 'Dark Stone'"
1 14 24 1 1 72 108 10 203 0 0 0 135 138 139 113 0 2 0 0 0 0
end

1 3
-1 -1 220 0 0 0 115
-1 2 0 0 0 0 117
-1 -1 0 0 0 2000000 119
end

// Part I Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 4 2 406 "Certificate of Strength"
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 1 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 1 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 2 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 2 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 0 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 0 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
end

1 4
1 2 0 0 0 0 166
2 3 0 0 0 0 166
3 -1 0 0 0 5000000 146
-1 -1 380 0 0 0 144
end

// Part II Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 5 2 406 "Infiltration of 'Barrack'"
2 409 0 0 20 -1 409 0 0 0 0 1 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
2 410 0 0 20 -1 410 0 0 0 0 0 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
2 411 0 0 20 -1 411 0 200 0 20 0 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
end

1 5
1 -1 0 0 0 7000000 157
-1 -1 400 0 0 0 144
-1 4 0 0 0 0 145
end

// Part III Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 6 2 406 "Infiltration of 'Refuge'"
2 412 0 0 1 -1 412 0 204 200 30 0 168 172 173 174 2 2 2 1 1 2
end

1 6
-1 -1 400 0 0 0 144
-1 5 0 0 0 0 145
-1 -1 0 0 0 10000000 167
end

vutienphuong
29-08-12, 08:04 AM
12 45 0 255 0 0 0 0 //Five Shot
12 46 0 255 0 0 0 0 //Reduce Dmg Shield
12 44 0 255 0 0 0 0 //des
12 47 0 255 0 0 0 0 //flame
12 48 0 255 0 0 0 0 //
15 28 0 255 0 0 0 0 //
15 29 0 255 0 0 0 0 //

list skill mới ss4 nè :|
mu maker add ra đúng item mà ???
về barack thì bạn chép full cái code này vào quest(kor).txt trong Data/lang/kor:

// Part I Of The 150 Level Quest (Sebina The Priest, Located In Devias Town) //
0 0 2 235 "Find the 'Scroll of Emperor'"
1 14 23 0 1 45 60 10 200 0 10 0 52 54 55 56 1 1 1 0 0 1
1 14 23 0 1 45 60 10 200 0 10 1 52 54 55 56 0 0 0 1 1 0
end

1 0
1 0 10000 10000 0 0 73
-1 -1 0 0 0 1000000 51
-1 -1 150 0 0 0 50
end

// Part II Of The 150 Level Quest (Sebina The Priest, Located In Devias Town) //
0 1 2 235 "Three Treasures of Mu"
1 14 24 0 1 62 76 10 201 0 10 0 60 61 62 72 0 1 0 0 0 0
1 14 25 0 1 62 76 10 201 0 10 0 64 65 66 72 0 0 1 0 0 0
1 14 26 0 1 62 76 10 201 0 10 0 67 68 69 72 1 0 0 0 0 0
1 14 68 0 1 62 76 10 201 0 10 0 90 92 93 72 0 0 0 0 0 1
end

1 1
-1 0 0 0 0 2000000 71
end

// Part I Of The 220 Level Quest (Marlon, Located In Devias / Lorencia / Noria / Atlans) //
0 2 2 229 "Gain 'Hero Status'"
1 14 23 1 1 72 108 10 202 0 0 0 102 105 108 113 2 0 2 0 0 2
1 14 23 1 1 72 108 10 202 0 0 0 102 105 130 142 0 2 0 0 0 0
end

1 2
-1 -1 220 0 0 0 100
-1 1 0 0 0 0 116
-1 -1 0 0 0 3000000 118
end

// Part II Of The 220 Level Quest (Marlon, Located In Devias / Lorencia / Noria / Atlans) //
0 3 2 229 "Secret of 'Dark Stone'"
1 14 24 1 1 72 108 10 203 0 0 0 135 138 139 113 0 2 0 0 0 0
end

1 3
-1 -1 220 0 0 0 115
-1 2 0 0 0 0 117
-1 -1 0 0 0 2000000 119
end

// Part I Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 4 2 406 "Certificate of Strength"
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 1 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 1 147 152 154 155 2 0 2 0 0 2
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 2 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 2 147 152 154 155 0 2 0 0 0 0
1 14 65 0 1 -1 63 10 0 0 0 3 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
1 14 66 0 1 -1 309 10 0 0 0 0 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
1 14 67 0 1 -1 77 10 200 0 20 0 147 152 154 155 0 0 0 1 1 0
end

1 4
1 2 0 0 0 0 166
2 3 0 0 0 0 166
3 -1 0 0 0 5000000 146
-1 -1 380 0 0 0 144
end

// Part II Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 5 2 406 "Infiltration of 'Barrack'"
2 409 0 0 20 -1 409 0 0 0 0 1 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
2 410 0 0 20 -1 410 0 0 0 0 0 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
2 411 0 0 20 -1 411 0 200 0 20 0 158 162 164 165 2 2 2 1 1 2
end

1 5
1 -1 0 0 0 7000000 157
-1 -1 400 0 0 0 144
-1 4 0 0 0 0 145
end

// Part III Of The 3rd Quest (Priest Devin, Located In Crywolf Fortress) //
0 6 2 406 "Infiltration of 'Refuge'"
2 412 0 0 1 -1 412 0 204 200 30 0 168 172 173 174 2 2 2 1 1 2
end

1 6
-1 -1 400 0 0 0 144
-1 5 0 0 0 0 145
-1 -1 0 0 0 10000000 167
end

Không hỉu của em bị gì nữa, mò cả đêm mà nv cấp 3 vẫn ko làm được, cứ đến đoạn giết 3 loại quái ở barrack là không kích được vào thầy tu devin nữa, hay thiếu query anh nhỉ, tại em không chạy DB theo server mà em chạy cái DB TV Web 1.75

gmmudt
29-08-12, 08:43 AM
Không hỉu của em bị gì nữa, mò cả đêm mà nv cấp 3 vẫn ko làm được, cứ đến đoạn giết 3 loại quái ở barrack là không kích được vào thầy tu devin nữa, hay thiếu query anh nhỉ, tại em không chạy DB theo server mà em chạy cái DB TV Web 1.75

Bạn chạy DataServer và Exdb theo Server. Dùng Edata không làm đc Quest 3.

Code ngọc Skill 220 DK.

12 44 0 255 0 0 0 0 // Crystal of Destruction

vutienphuong
29-08-12, 09:23 AM
Bạn chạy DataServer và Exdb theo Server. Dùng Edata không làm đc Quest 3.

Code ngọc Skill 220 DK.

12 44 0 255 0 0 0 0 // Crystal of Destruction
Code này em add được rồi, em chỉ còn thắc mắc về cái edata mà anh nói thôi, em vẫn chưa hiểu lắm anh à, lần đầu tiếp xúc nên bỡ ngỡ thật :bz:bz:bz:bz

gdragon92
29-08-12, 09:44 AM
Code này em add được rồi, em chỉ còn thắc mắc về cái edata mà anh nói thôi, em vẫn chưa hiểu lắm anh à, lần đầu tiếp xúc nên bỡ ngỡ thật :bz:bz:bz:bz

sử dụng dataserver và exdb đi theo sv thì mới làm được q3 và sử dụng cash shop. tạo sum. rồi các kiểu. nếu dung mmt hay edata thì cứ ngồi đó mà kêu. =))

vanthanhbg0
29-08-12, 10:22 AM
Không ai giúp tớ ah?Cho tớ hỏi:Bản này không có thư mục DB?vì thế bản này tớ làm theo Attack hay Restore?
Ai giúp tớ với

HRain
29-08-12, 10:29 AM
sử dụng dataserver và exdb đi theo sv thì mới làm được q3 và sử dụng cash shop. tạo sum. rồi các kiểu. nếu dung mmt hay edata thì cứ ngồi đó mà kêu. =))
thật bó tay các bạn ấy khi server JPN đi lấy DB Kor =))
thua, trình độ còn non mà đi xài lẫn lộn tùm lum.
học cái cơ bản đi mấy cậu à :| bực hết sức.

a_dragon90
29-08-12, 10:55 AM
Cho mình hỏi là cái server này sử dụng DB nào cũng được ah hay là phải dùng DB của server mà chủ Toppic post vậy.Sử dụng cái DB của NBB đc không mấy bạn.

gdragon92
29-08-12, 10:59 AM
Không ai giúp tớ ah?Cho tớ hỏi:Bản này không có thư mục DB?vì thế bản này tớ làm theo Attack hay Restore?
Ai giúp tớ với

thư mục DB lù lù trong server đấy mà bạn. =))

Cho mình hỏi là cái server này sử dụng DB nào cũng được ah hay là phải dùng DB của server mà chủ Toppic post vậy.Sử dụng cái DB của NBB đc không mấy bạn.

không được. dùng db đó lỗi ngay. bạn chịu khó chạy query của NBB là dùng được NBB thôi.

thật bó tay các bạn ấy khi server JPN đi lấy DB Kor =))
thua, trình độ còn non mà đi xài lẫn lộn tùm lum.
học cái cơ bản đi mấy cậu à :| bực hết sức.

:-$;));));));));));));));));));));));));));));));)); ));));));));))

huylouis1996
29-08-12, 11:07 AM
Anh ơi cho em xin yh , hướng dẫn cài vs ạ :-s~

a_dragon90
29-08-12, 12:24 PM
cho mình hỏi với, hình như là bị lỗi cái gi đó.Nó báo GSDB ODBC thì phải.Có ai biết vì sao ko thế.

gdragon92
29-08-12, 12:58 PM
cho mình hỏi với, hình như là bị lỗi cái gi đó.Nó báo GSDB ODBC thì phải.Có ai biết vì sao ko thế.

chạy sai ODBC, bạn kiếm cái ODBC nào chuẩn theo Win, theo đúng SQL là được.

vutienphuong
29-08-12, 02:16 PM
Tình hình là khi chạy DB đó em đăng ký trên TV Web thì được nhưng đăng nhập web thì lại không được, nên chuyển sang dùng DB của TV Web, có cái DB nào tích hợp cho TV Web và server này không anh?

vutienphuong
29-08-12, 02:57 PM
Thêm 1 lỗi mới phát hiện, thách đấu là bị văng ra ngoài luôn, các anh có bị không?

vanthanhbg0
29-08-12, 03:47 PM
thư mục DB lù lù trong server đấy mà bạn. =))

không được. dùng db đó lỗi ngay. bạn chịu khó chạy query của NBB là dùng được NBB thôi.

:-$;));));));));));));));));));));));));));));));)); ));));));));))

nhưng mà trong DB ấy chỉ có file MuOnline2012-08-02-07-42.bak thì làm sao mà attack được.Vậy tớ muốn attack thì làm the nào

gdragon92
29-08-12, 04:53 PM
Tình hình là khi chạy DB đó em đăng ký trên TV Web thì được nhưng đăng nhập web thì lại không được, nên chuyển sang dùng DB của TV Web, có cái DB nào tích hợp cho TV Web và server này không anh?

chỉ dùng DB chuẩn theo sv. bạn dùng DB khác thì cứ ngồi đó mà kêu nhé. không ai thừa thời gian mà giúp bạn kiêu đó đâu

nhưng mà trong DB ấy chỉ có file MuOnline2012-08-02-07-42.bak thì làm sao mà attack được.Vậy tớ muốn attack thì làm the nào

cái này Restore chứ không phải attack. bạn xem video hướng dẫn rồi làm theo nhé

Anh ơi cho em xin yh , hướng dẫn cài vs ạ :-s~

mắt bạn hình như có vấn đề thì phải???

a_dragon90
29-08-12, 07:55 PM
Lâu ko cài Mu lên không nhớ rõ nữa.Nhưng sao khi chạy lại báo lỗi như này vậy chủ Top Pic

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

gdragon92
29-08-12, 08:01 PM
Lâu ko cài Mu lên không nhớ rõ nữa.Nhưng sao khi chạy lại báo lỗi như này vậy chủ Top Pic

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

bật SQL chưa ?????????????????????????????????????

a_dragon90
29-08-12, 08:25 PM
SQL chạy bình thường mà.Có vấn đề gì đâu mà.Mình vào web đăng ký còn được mà.Không hiểu sao nữa,đang xóa sạch cái SQl cài lại cái

gdragon92
29-08-12, 08:34 PM
SQL chạy bình thường mà.Có vấn đề gì đâu mà.Mình vào web đăng ký còn được mà.Không hiểu sao nữa,đang xóa sạch cái SQl cài lại cái

có thể do bạn chạy sai ODBC. ODBC không chuẩn. cài lại cũng thế thôi.

a_dragon90
29-08-12, 08:36 PM
có thể do bạn chạy sai ODBC. ODBC không chuẩn. cài lại cũng thế thôi.

thì mình chạy cái ODBC của cậu còn gì có được đâu.Thế mới đau đầu chứ.

gdragon92
29-08-12, 08:45 PM
thì mình chạy cái ODBC của cậu còn gì có được đâu.Thế mới đau đầu chứ.

vấn đề là dùng win gì, sql gì. bạn đéo hiểu cái vấn đề gì cả.

a_dragon90
29-08-12, 08:47 PM
Lịch sự chút đi chứ gì mà nói năng nặng lời thế nhể.Đang dùng Win Server 2003 SP1 32bit + SQL 2000...................

HRain
29-08-12, 10:06 PM
do bạn hỏi mấy cái newbie wá, làm loãng hết topic của ổng rồi, tốt nhất là liên lạc yh mà nói chuyện
tui nhìn còn thấy bực nữa mà :)

vanthanhbg0
30-08-12, 09:32 AM
chỉ dùng DB chuẩn theo sv. bạn dùng DB khác thì cứ ngồi đó mà kêu nhé. không ai thừa thời gian mà giúp bạn kiêu đó đâu

cái này Restore chứ không phải attack. bạn xem video hướng dẫn rồi làm theo nhé

mắt bạn hình như có vấn đề thì phải???

gdragon92 ơi có thể cho tớ xin video hướng dẫn Restore ko?
Tớ cảm ơn

thanquan
30-08-12, 09:59 AM
gdragon92 ơi có thể cho tớ xin video hướng dẫn Restore ko?
Tớ cảm ơn
Bạn add yahoo mình vào rồi mình teamview làm cho. Yahoo: cuonglee_pro_hacker

vutienphuong
30-08-12, 02:38 PM
Rất quan tâm đến sv này !!!
Ai cho mình hỏi cách add zen cho nhân vật lúc mới tạo nằm ở đâu không?
Thêm vào mục "WZ_CreateCharacter" thì hiện lỗi " <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Chạy query Gdragon cung cấp cũng không có tác dụng !!!
Hepl Me !!!

HRain
30-08-12, 03:11 PM
Rất quan tâm đến sv này !!!
Ai cho mình hỏi cách add zen cho nhân vật lúc mới tạo nằm ở đâu không?
Thêm vào mục "WZ_CreateCharacter" thì hiện lỗi " <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Chạy query Gdragon cung cấp cũng không có tác dụng !!!
Hepl Me !!!
thêm cái money ở trên và số tiền ở dưới

vutienphuong
30-08-12, 04:48 PM
thêm cái money ở trên và số tiền ở dưới
Thanks anh em làm được rồi, thêm 1 kinh nghiệm quý báu :D

a_dragon90
31-08-12, 03:17 PM
Có cái hiển thị số người online ví dụ 1/35 thông báo góc trái màn hình đã khắc phục được.Còn cái thông báo Julia gì gì đó làm mất sao anh em......

HRain
31-08-12, 07:11 PM
Có cái hiển thị số người online ví dụ 1/35 thông báo góc trái màn hình đã khắc phục được.Còn cái thông báo Julia gì gì đó làm mất sao anh em......
1/ crack - không có ai, nhờ crack tốn tiền
2/ đợi bản full - chắc 1 năm nữa
3/ mua full: 100$ update free 3 lần bản full.

chuotkep
01-09-12, 09:47 PM
1/ crack - không có ai, nhờ crack tốn tiền
2/ đợi bản full - chắc 1 năm nữa
3/ mua full: 100$ update free 3 lần bản full.

godhoang ơi cho mình xin cái yahoo hỏi vấn đề này chúy

HRain
01-09-12, 10:04 PM
godhoang ơi cho mình xin cái yahoo hỏi vấn đề này chúy
thắc mắc gì bạn có thể pm chủ topic, fần chữ ký có yahoo ổng đó. :)
mình lâu lâu onl

chuotkep
01-09-12, 10:06 PM
thắc mắc gì bạn có thể pm chủ topic, fần chữ ký có yahoo ổng đó. :)
mình lâu lâu onl

mình đinh hỏi cậu add mấy cái iteam vào shop game mà:)>-:)>-:)>-:)>-

vutienphuong
02-09-12, 12:11 AM
Xuất hiện thêm các lỗi như sau, ai biết chỉ dùm em cách sửa với
Thứ 1: Giao dịch items như quần áo vũ khí không được ( panda, ngọc, zen... thì giao dịch ok )
Thứ 2: Thách đấu là bị dis ra không rõ lý do
Thứ 5: Em đang chờ mấy thằng bạn update tiếp
Anh chị em game zone ai biết sửa mấy lỗi này không?

gdragon92
02-09-12, 09:02 AM
Xuất hiện thêm các lỗi như sau, ai biết chỉ dùm em cách sửa với
Thứ 1: Giao dịch items như quần áo vũ khí không được ( panda, ngọc, zen... thì giao dịch ok )
Thứ 2: Thách đấu là bị dis ra không rõ lý do
Thứ 5: Em đang chờ mấy thằng bạn update tiếp
Anh chị em game zone ai biết sửa mấy lỗi này không?

thách đấu bị diss có thể là do main. bạn dùng main trắng xem có lỗi nữa không.
còn cái trade thì vào tradesytem config lại là được.

vanthanhbg0
02-09-12, 05:14 PM
Bản này thì khởi động server kiểu j thế chỉ tớ với

YoungKeno
02-09-12, 11:29 PM
Cài Đặt như các Server khác...chạy cái [BoR]ServerStartUp với cái GameServer.exe (Shortcut) nữa là ok !!

vanthanhbg0
04-09-12, 08:28 AM
Cài Đặt như các Server khác...chạy cái [BoR]ServerStartUp với cái GameServer.exe (Shortcut) nữa là ok !!
ở trong server có file Sstartup mình kích vào thì báo lỗi. và Gameserver.exe thì kích vào không hiện lên j cả?
Có thể giúp mình khởi động server này không?mình đã cài đặt thành công rồi

vutienphuong
04-09-12, 01:32 PM
ở trong server có file Sstartup mình kích vào thì báo lỗi. và Gameserver.exe thì kích vào không hiện lên j cả?
Có thể giúp mình khởi động server này không?mình đã cài đặt thành công rồi
nghe kiểu này nghi là máy bị virus, cài lại win thôi :)>-

vanthanhbg0
04-09-12, 03:21 PM
nghe kiểu này nghi là máy bị virus, cài lại win thôi :)>-

Khi down bản này về thì tới thấy Kis 2012 của tớ báo là bản này co virut.Vậy server này có virut đấy

HRain
04-09-12, 06:33 PM
Khi down bản này về thì tới thấy Kis 2012 của tớ báo là bản này co virut.Vậy server này có virut đấy
quên nói vs bạn là 1 số phần mềm antivirus wá nhạy (nhạy đến phát ghét) thì kis là 1 trong số các tool ấy đấy
do GS này pack code rồi nên khi AV không truy cập đc ==> báo bừa.

mình xài avast và bạn mình xài avira đều k báo
nói chung xài bản này từ hồi tháng 5 rùi :"> chưa ghost win hay cài win cả.

a_dragon90
05-09-12, 01:35 PM
Cho mình hỏi sao dùng bản này khi đi BC nhấn vào là bị ddis ngay ra ngoài vậy.

HRain
05-09-12, 01:59 PM
Cho mình hỏi sao dùng bản này khi đi BC nhấn vào là bị ddis ngay ra ngoài vậy.
đoán không nhầm thì do minimap =))
30cccccccccccccccccc

a_dragon90
05-09-12, 02:02 PM
đoán không nhầm thì do minimap =))
30cccccccccccccccccc

Bạn có thể cho mình hướng giải quyết trong server chứ ko cần ở main ko

vanthanhbg0
05-09-12, 03:43 PM
quên nói vs bạn là 1 số phần mềm antivirus wá nhạy (nhạy đến phát ghét) thì kis là 1 trong số các tool ấy đấy
do GS này pack code rồi nên khi AV không truy cập đc ==> báo bừa.

mình xài avast và bạn mình xài avira đều k báo
nói chung xài bản này từ hồi tháng 5 rùi :"> chưa ghost win hay cài win cả.

Tớ đã cài đặt thành công, nhưng không biết khởi động thế nào?chỉ tớ khởi động server này với

Tớ kích vào [BoR]ServerStartUp thì nó hiện báo lỗi, đã down lại trên trang chủ và giải nén ra vẫn báo lỗi như thế

hoainiemclub
05-09-12, 04:11 PM
Tớ đã cài đặt thành công, nhưng không biết khởi động thế nào?chỉ tớ khởi động server này với

Tớ kích vào [BoR]ServerStartUp thì nó hiện báo lỗi, đã down lại trên trang chủ và giải nén ra vẫn báo lỗi như thế

lỗi thế nào chụp hình lên mọi người mới xem đc chứ

winlove9x
06-09-12, 08:00 AM
Thanks . Anh ơi cài giúp em SQL trên win 7 64bit em cài k được :((

vanthanhbg0
06-09-12, 11:15 AM
lỗi thế nào chụp hình lên mọi người mới xem đc chứ

nó bị lỗi thế này nè bạn ơi?khi mình kích vào trong startup nó báo lỗi1
đưa ảnh lên đây kiểu gì?
ah bản này có cần cài Netframe 2.0 ko?

vutienphuong
06-09-12, 04:41 PM
nó bị lỗi thế này nè bạn ơi?khi mình kích vào trong startup nó báo lỗi1
đưa ảnh lên đây kiểu gì?
ah bản này có cần cài Netframe 2.0 ko?
Hỏi thế này thì bó tay toàn tập rồi :)):)):)):)):))

a_dragon90
06-09-12, 05:31 PM
Cười gì chứ ,có thể người ta mới tập làm thì người ta chưa biết.Đừng tinh vi........

aboqaboq
06-09-12, 08:35 PM
Ko biết có ý gì k0 nữa. Giải nén sever ra có 3 con trojoin thôi à.

vanthanhbg0
07-09-12, 08:57 AM
Hỏi thế này thì bó tay toàn tập rồi :)):)):)):)):))

Tớ không biết mới hỏi?chứ biết rồi thì nói làm gì?thật sự cũng đã cài đặt rồi nhưng chỉ với SS6 thoi
Còn SS4.6 này hôm qua cũng đã cài đặt thành công và fai tắt Kis đi mới khởi động được server
Toàn virut thôi

gdragon92
07-09-12, 10:18 AM
các bạn tham gia <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để cảm nhận SV này nhé. đảm bảo sẽ khiến mọi người hài lòng. Sau 1 thời gian dài chuẩn bị. 09-09-2012 sẽ ahpha test. cùng chơi nào........................ ;)

hoduchuy113
16-09-12, 10:52 AM
Gdragon92 ơi.Sao mình không thấy với lại add không được custom jewel vậy? :(( :((

thothiendai
16-09-12, 11:11 AM
Gdragon92 ơi.Sao mình không thấy với lại add không được custom jewel vậy? :(( :((

main này k có custom jewel bạn nhé \:D/\:D/

hoduchuy113
16-09-12, 11:16 AM
main này k có custom jewel bạn nhé \:D/\:D/

Bạn biết cách nào add vào không? chỉ mình với :D

likepro
17-09-12, 12:11 PM
Đã thanks !

Anh ơi tiện em hỏi vừa cài bản này của anh rồi nhưng sao em vào stadium không đc ảnh nhỉ?
M click vào thì ở move lên chỗ đường hẹp phía trong đi ra thì kiểu bị chặn cổng ko làm cách nào đi ra ngoài được anh chỉ em cách fix với (*)
Anh tiện cho em xin cái Main 3D với em dùng Client của anh Godhoang ko có minimap với 3D em dùng winsp3 ạ em cám ơn anh nhiều

Mi$$_$p@m
17-09-12, 12:58 PM
Có bộ web nào xài good cho sever này không các pác. Share cho xin với.

kennyhoang
17-09-12, 01:44 PM
Dùng NBB hoặc mu 0.8 phù hợp vs ss4.6 :D

gdragon92
17-09-12, 05:00 PM
Đã thanks !

Anh ơi tiện em hỏi vừa cài bản này của anh rồi nhưng sao em vào stadium không đc ảnh nhỉ?
M click vào thì ở move lên chỗ đường hẹp phía trong đi ra thì kiểu bị chặn cổng ko làm cách nào đi ra ngoài được anh chỉ em cách fix với (*)
Anh tiện cho em xin cái Main 3D với em dùng Client của anh Godhoang ko có minimap với 3D em dùng winsp3 ạ em cám ơn anh nhiều

main mình share có 3D minimap+ fog rồi mà bạn

likepro
18-09-12, 03:53 AM
main mình share có 3D minimap+ fog rồi mà bạn

Thế ạ :-s

chả hiểu sao em ko mouse 3 được trong game :(

stadium ko di chuyển đc vào bãi quái anh à chán quá chỉ đứng đc ở ngoài cổng thôi ạ #-o

mrgacon
18-09-12, 06:43 AM
stadium ko vào dược thật chủ topic fix luôn đi

skriptank
18-09-12, 08:23 AM
Bạn down cái này chép vào data của client là move đc đến arena <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các pro cho mình hỏi vấn đề ngoài lề xíu, (với riêng bản này), mình chưa hiểu lắm về GS và GSCS, chỉ nghe mọi người bảo chạy GSCS để online, lúc tối mình đã thử chạy GS không thôi vẫn online được, vậy GSCS nó có tác dụng gì (mình new bie mong các pro đừng chém :D)

votan9111
18-09-12, 11:04 AM
Bạn down cái này chép vào data của client là move đc đến arena <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các pro cho mình hỏi vấn đề ngoài lề xíu, (với riêng bản này), mình chưa hiểu lắm về GS và GSCS, chỉ nghe mọi người bảo chạy GSCS để online, lúc tối mình đã thử chạy GS không thôi vẫn online được, vậy GSCS nó có tác dụng gì (mình new bie mong các pro đừng chém :D)

GSCS chính là sever công thành chiến, bạn phải show trong connectserrver mới thấy đc sever này thường là để hiden.

nuker
18-09-12, 01:31 PM
ai biết hook anti không :D hook giùm mỡ online chơi vơi với bạn bè cái nào:x

mrgacon
19-09-12, 06:42 AM
đc rồi zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

cuibapvodanh
20-09-12, 03:55 PM
anh ơi em chạy server thì được nhưng đến đoạn join server là bị lỗi

mrgacon
22-09-12, 03:27 AM
mấy viên này dùng kiểu gì nhỉ
14 180 0 0 0 0 0 0 // Jewel of Exelent
14 181 0 0 0 0 0 0 // Jewel of Divinity
14 182 0 0 0 0 0 0 // Jewel of Luck
14 183 0 0 0 0 0 0 // Jewel of Assembly
14 184 0 0 0 0 0 0 // Jewel of Skill

quangpt.viette
01-10-12, 07:34 PM
Lỗi gì đây :-s mình đã reg ODBC Win7 32Bit, sql 2000, vẫn lỗi này khi chạy sever

supertun
02-10-12, 12:38 AM
Hey.....
mới chơi đã thấy 2 lõi
1) thành sát thũ lụm đồ rồi ko di chuyễn đc món đồ đó
2) đeo Bao Tay Triệu Hồi vào thì đánh tốc độ nó thành 65k
sẵn đây ai có cái move chuẩn hết các Map up lên hộ mình cái nha

coldsun198
30-11-12, 11:15 PM
- Sever nay bi lỗi font cashop có ai sửa được chưa giúp mình cái lỗi này với!
- đọc trong cáhop no viết toàn tiếng miên chẳng hiểu gì cả!
- Các Pro giúp với hoạc share cho cái Main hoàn chỉnh không bị lỗi font cashop với!
- Trân trọng cảm ơn!

skyinblue
04-05-13, 10:55 AM
Cần người fix dùm lỗi chạy startup thì đến exDB là đứng, k thể connect dc. Bạn nào chỉ dùm mình với ạh! Tks trước!