PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Fix lỗi dùng Kim Bảo miễn phí

trungviet
15-08-12, 11:56 AM
Lâu rồi mới trở lại GameZone, không có quà gì để tặng, thôi thì hướng dẫn anh em fix cái vấn đề dùng Nguyên Bảo thoải mái trong game cho có tí gì đó là hấp dẫn nhỉ? Cái fix này nó sẽ dùng save "testbonus" để lưu giá trị Nguyên Bảo hiện có.

Những file cần chú ý:
- cmd/base/buyitem.c
- inh/user/user.c
- ini/server.ini

Công cụ cần có:
- Tool sửa file với định dạng Unicode và lưu dưới dạng ANSI, đơn giản nhất là Notepad++ :D.

Quá trình thực hiện:
Đầu tiên phải vào ini/server.ini, tìm phần hosttype và sửa nó lại là 1000
Trước:

region : 1
host : 1
hosttype : 0

Sau:

region : 1
host : 1
hosttype : 1000
Xong bước trên, thử chạy server, vào game sẽ nhận được thông báo là 您的角色余额不足。 (Con số của số tài khoản của bạn không đủ.) khi mua vật phẩm bất kỳ trong Trân Bảo Khố, như vậy là chúng ta đã có bước đầu rồi nhỉ.
Tiếp theo vào file inh/user/user.c, tìm:

if (MAIN_D->get_host_type()==0)
{
result = "ok:1000";
}
Và sửa thành:

if (MAIN_D->get_host_type()==0)
{
result = "ok:1000";
}
if (MAIN_D->get_host_type()==1000)
{
result = sprintf("ok:%d", me->get_save("testbonus"));
}
Ở bước này, chúng ta đã làm được 2 phần: Kiểm tra Nguyên Bảo đủ hay không đủ rồi mới cho mua hàng, hiện số Nguyên Bảo đang có khi mở Bảo Khố, sau khi mua vật phẩm thì nhận được thông báo 您的帐号余额为x。 (Số dư tài khoản của bạn là x .).
Vấn đề cuối cùng và cũng quan trọng không kém đó là Nguyên Bảo ở đâu để mua đồ trong Bảo Khố, hãy làm thêm lệnh này:

int main(object me, string arg) {
int yuanbao = to_int(arg);
if (!yuanbao) {
yuanbao = 1;
}
me->add_save("testbonus", yuanbao); //Nạp Nguyên Bảo
notify("Bạn đã nạp thành công %d Ngân Bảo, tổng số Nguyên Bảo bạn có hiện tại là %d ", yuanbao, me->get_save("testbonus")/10);
return 1; //Kết thúc
}

Lưu lại là cmd/user/addyuanbao.c, vào game, gõ như sau: /addyuanbao Số Ngân Bảo muốn ( 1 Kim Bảo = 10 Ngân Bảo ) = /addyuanbao 5000 (500 Kim Bảo). Các bạn cũng có thể code 1 NPC để nhận Nguyên Bảo hoặc thêm vào các nhiệm vụ.
Tạm thì chỉ đến đây thôi, các bạn cứ làm thử rồi comment, mình sẽ viết tiếp :D. Goodluck.

mtsunwin
15-08-12, 03:35 PM
Bài Viết rất hay. tks Việt có thể chỉ thêm cách làm 1 nhân vật nhận KNB giống như trong sv CQ2 đc ko?

mà Việt có thể share lại NPC tái tạo được không để vào sever offline chơi cho thú vị:>

trungviet
15-08-12, 05:48 PM
Bài Viết rất hay. tks Việt có thể chỉ thêm cách làm 1 nhân vật nhận KNB giống như trong sv CQ2 đc ko?

mà Việt có thể share lại NPC tái tạo được không để vào sever offline chơi cho thú vị:>

Link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mtsunwin
15-08-12, 09:49 PM
Link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Việt xem giùm sao khi copy làm xog hết vào tt ok lun nhưng khi out ra vao lại thì ... Mong Việt giúp mình chỉ mới biết chơi hic không biết gì về lập trình cã
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelnight
16-08-12, 12:31 PM
Việt xem giùm sao khi copy làm xog hết vào tt ok lun nhưng khi out ra vao lại thì ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình như add sai ấy chứ ông,hình to tướng thế thế kia file liangbanxian

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình học lớp 11 chưa học qua code nhưng cũng đủ biết ăn cắp lắp vào đấy :-q

nhokpretkool
16-08-12, 01:22 PM
Mình học lớp 11 chưa học qua code nhưng cũng đủ biết ăn cắp lắp vào đấy
Bạn nói thế thì ai hiểu đc, hướng dẫn thì hướng dẫn lun đi.
Cái file liangbanxian.cpp bạn để ra ngoài current đường dẫn là /current/liangbanxian.cpp còn file physical thì bạn add sao tùy bạn ^^!

- A việt hướng dẫn cách đọc cái file mã hóa đc ko :-s

kelnight
16-08-12, 01:26 PM
Cái file liangbanxian.cpp bạn để ra ngoài current đường dẫn là /current/liangbanxian.cpp còn file physical thì bạn add sao tùy bạn ^^!

1.Động lão được thì làm đi
2.Make sử lý file qua cpp thì ...

nhokpretkool
16-08-12, 04:23 PM
Anh việt ơi cái này có lỗi nhỏ. Là làm xong thì khi log nick nó vào thẳng nhân vật luôn chứ không có cho chọn trong list 8-|

mtsunwin
16-08-12, 05:51 PM
Anh việt ơi cái này có lỗi nhỏ. Là làm xong thì khi log nick nó vào thẳng nhân vật luôn chứ không có cho chọn trong list 8-|

quá đúng. tạo tk mới cũng như zai lun

Hình như add sai ấy chứ ông,hình to tướng thế thế kia file liangbanxian

Mình học lớp 11 chưa học qua code nhưng cũng đủ biết ăn cắp lắp vào đấy :-q

Bạn này mình làm theo hướng dẫn toàn bộ ấy chứ của sai gì đâu hic

trungviet
16-08-12, 06:49 PM
Các bạn chú ý: Khi fix lỗi dùng Kim Bảo bằng cách sửa host type thì sẽ có một số thứ bị thay đổi, tuy nhiên đừng lo lắng, sẽ có bài viết hướng dẫn cách khắc phục.

kelnight
16-08-12, 06:51 PM
quá đúng. tạo tk mới cũng như zai lun

Bạn này mình làm theo hướng dẫn toàn bộ ấy chứ của sai gì đâu hic
Tạm thì chỉ đến đây thôi, các bạn cứ làm thử rồi comment, mình sẽ viết tiếp . Goodluck.
Lưu ý cho

mtsunwin
16-08-12, 08:07 PM

làm rồi bạn nhưng kô được. Lúc copy vao CQ choi minh TT được và rất rất ok nhưng khi thoát ( tắt Lun GSE ) ùi mở lại thì báo lỗi đó

nhokpretkool
16-08-12, 09:52 PM
làm rồi bạn nhưng kô được. Lúc copy vao CQ choi minh TT được và rất rất ok nhưng khi thoát ( tắt Lun GSE ) ùi mở lại thì báo lỗi đó
À, mình tìm đc cách khắc phục rùi. Cứ mỗi lần tắt GSE, trước khi bật lại bạn vào chỗ là chứa file "physical.c" đó, tìm "physical.cpp" xóa nó đi và bật lại GSE là bt :D Để khi nào a việt onl rùi kêu anh ấy chỉ cho cách khắc phục.
- A việt chỉ e cách sửa cpp lun nhé :D

nhokpretkool
17-08-12, 09:34 PM

kelnight
18-08-12, 12:35 PM
1.Là cậu sai đường truyền
2.Là máy quá"cùi"đỡ không nổi

nhokpretkool
18-08-12, 01:28 PM
1.Là cậu sai đường truyền
2.Là máy quá"cùi"đỡ không nổi
Sai đường truyền ư? Hd trên quá rõ để có thể hiểu đc rùi. Bạn đã test chưa mà nói câu này?
Quá cùi à? Cần chụp lại cấu hình cho bạn xem ko nhỉ ;))

trungviet
18-08-12, 09:03 PM
Xin lỗi các bạn, hôm qua tới giờ bận không online được, đây là link của npc Lương Phan Tiên sạch không giới hạn IP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách sử dụng:

Copy physical.c vào current/npc/00/physical.c
Copy liangbanxian.cpp vào current/npc/00/liangbanxian.cpp
Copy delete_physical.cpp.bat vào current/delete_physical.cpp.bat
Trước khi chạy GSE.exe thì chạy delete_physical.cpp.bat là được.
Các bạn khi sử dụng thì chú ý: Mình đã rất dễ dãi khi share kiểu này, đề nghị khi sử dụng vui lòng tôn trọng bản quyền 1 chút. Cám ơn.

mtsunwin
19-08-12, 07:47 AM
mình chỉ sự dụng offline nên chắc ko có j` đến bản quyền của Việt ^^

kelalung
19-08-12, 02:10 PM
trung việt trung thành cq nhỉ, cố gắng phát huy, tuy ko chơi game nữa nhưng vẫn theo dõi hàng tuần

hachacpro
19-08-12, 03:14 PM
đã làm theo cái fix lỗi KNB làm xong thì khi chọn đặt tên nhân vật bị lỗi là sao vậy a việt :|

trungviet
19-08-12, 05:17 PM
trung việt trung thành cq nhỉ, cố gắng phát huy, tuy ko chơi game nữa nhưng vẫn theo dõi hàng tuần

Cố gắng bỏ sớm chứ phát huy làm gì :-s.

nhokpretkool
19-08-12, 05:20 PM
Cố gắng bỏ sớm chứ phát huy làm gì
Èo, mất a việt là mất ngành CQ VN đấy! ^:)^ Bọn CQ Trung quốc rầm rộ thế nhìn cũng thèm.

mtsunwin
19-08-12, 06:00 PM
ai cho mình hỏi muốn cho đồ có chỉ số HẤP THỤ KHÍ HUYẾT (HTKH) thì thêm code j` nhỉ???

VD như ap% là tăng 10% công kích còn HTKH là j`?

nhokpretkool
19-08-12, 06:09 PM
ai cho mình hỏi muốn cho đồ có chỉ số HẤP THỤ KHÍ HUYẾT (HTKH) thì thêm code j` nhỉ???

VD như ap% là tăng 10% công kích còn HTKH là j`?
Bạn vào sys/item/equip tìm dòng:

case "ap" : return sprintf( " %s Công kích : %+d \n", !file->get( "ap" ) ? HIY : point > file->get( "ap" ) ? HIC : NOR, to_int(point) );
case "app" : return sprintf( " %s Công kích bổ sung: %+d \n", HIC, to_int(point) );
case "ap2" : return sprintf( " %s Rèn tấn công: %+d \n", HIC, to_int(point) );
............ (còn nhìu lắm)

- Chỗ đó là mấy cái dòng otp đó bạn :D

mtsunwin
19-08-12, 06:28 PM
Bạn vào sys/item/equip tìm dòng:

case "ap" : return sprintf( " %s Công kích : %+d \n", !file->get( "ap" ) ? HIY : point > file->get( "ap" ) ? HIC : NOR, to_int(point) );
case "app" : return sprintf( " %s Công kích bổ sung: %+d \n", HIC, to_int(point) );
case "ap2" : return sprintf( " %s Rèn tấn công: %+d \n", HIC, to_int(point) );
............ (còn nhìu lắm)

- Chỗ đó là mấy cái dòng otp đó bạn :D
nhìn zô mún lé con mắt ^^. hp* HKTH nha mọi người

hachacpro
25-08-12, 10:50 AM
Xin lỗi các bạn, hôm qua tới giờ bận không online được, đây là link của npc Lương Phan Tiên sạch không giới hạn IP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách sử dụng:

Copy physical.c vào current/npc/00/physical.c
Copy liangbanxian.cpp vào current/npc/00/liangbanxian.cpp
Copy delete_physical.cpp.bat vào current/delete_physical.cpp.bat
Trước khi chạy GSE.exe thì chạy delete_physical.cpp.bat là được.
Các bạn khi sử dụng thì chú ý: Mình đã rất dễ dãi khi share kiểu này, đề nghị khi sử dụng vui lòng tôn trọng bản quyền 1 chút. Cám ơn.

Máy cái này ai có thì chỉ bik 99% là do việt share thui còn 1% kia chắc tìm bên TQ rùi :))

Cho hỏi cái free KNB mình làm lúc đăng nhập thì vào ko đc ( đã làm theo hướng dẫn của việt ) :((

trungviet
25-08-12, 11:48 AM
Máy cái này ai có thì chỉ bik 99% là do việt share thui còn 1% kia chắc tìm bên TQ rùi :))

Cho hỏi cái free KNB mình làm lúc đăng nhập thì vào ko đc ( đã làm theo hướng dẫn của việt ) :((

Thách tìm được cái này bên Trung Quốc đó ;;), sửa 1 lại thành 0 và 99 thành 100 đi :P.
Không thấy Thanks không trả lời [-(.

hachacpro
25-08-12, 04:20 PM
Thách tìm được cái này bên Trung Quốc đó ;;), sửa 1 lại thành 0 và 99 thành 100 đi :P.
Không thấy Thanks không trả lời [-(.

ờ hình như có thank rùi mà ta :((

Đã làm xong rùi nhưng mua đồ vẫn ko đc Việt có thể share cái NPC nhận KNB ko sẽ thank :">

trungviet
25-08-12, 07:36 PM
ờ hình như có thank rùi mà ta :((

Đã làm xong rùi nhưng mua đồ vẫn ko đc Việt có thể share cái NPC nhận KNB ko sẽ thank :">

Tự thân vận động đi mới khá lên được [-(.

hachacpro
25-08-12, 10:20 PM
Tự thân vận động đi mới khá lên được [-(.

Thui kệ vẫn nếu bác ko mún share thì tìm hiểu tiếp vậy ;))

nhokpretkool
28-08-12, 08:28 PM
Lỡ rùi thì share lun đi a việt, mất tí gì đâu :">

Bạn xem thử NPC thất quốc tổng quản này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hachacpro
29-08-12, 09:01 AM
Lỡ rùi thì share lun đi a việt, mất tí gì đâu :">

Bạn xem thử NPC thất quốc tổng quản này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thank Pret nhiều nhé ;)) 1 thank nè