PDA

View Full Version : [MU] Server 11.11.92 Config 1 số thứ, Việt Hóa 90%, Anti Try Ver 1

Trang : 1 [2]

ciabop
30-07-12, 06:43 PM
Đánh giá là SV này quá cùi \m/

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đừng nên đánh giá thế bạn ơi :))))))
có giỏi share sv ngon đi >:/>:/>:/>:/>:/>:/

nghienmu
30-07-12, 08:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đừng nên đánh giá thế bạn ơi :))))))
có giỏi share sv ngon đi >:/>:/>:/>:/>:/>:/

nói hay lắm |-) bạn đó thích ăn gạch đấy mà ;));))

nobitajx2
30-07-12, 08:46 PM
Phiên bản không phù hợp. Cập nhật phiên bản mới khi chọn sub ai biết lỗi này sửa rùm mình với :-s

mudonganh
30-07-12, 08:57 PM
khi chọn sub ai biết lỗi này sửa rùm mình với :-s

Config đúng IP và Seri là đc mà bạn

nobitajx2
30-07-12, 08:59 PM
Config đúng IP và Seri là đc mà bạn

minh config hết rồi, xem lại hết mak k thấy sai, bạn teamview giúp mình đc k? :-s

thienthong
30-07-12, 09:42 PM
minh config hết rồi, xem lại hết mak k thấy sai, bạn teamview giúp mình đc k? :-s

bạn chú ý tới phần version đó bạn 5 số liền khác với 5 số có dấu .
tốt nhất cậu nên để y như của Tony

nobitajx2
30-07-12, 09:56 PM
bạn chú ý tới phần version đó bạn 5 số liền khác với 5 số có dấu .
tốt nhất cậu nên để y như của Tony

Như của Tony là sao bạn?
Bên GS mình config: 0.00.00
Bên wing: 12345 liên nhau mà bạn

Superman
30-07-12, 10:45 PM
Copy file này vào client nhé bạn. Fix di chuyển khi vào Sky. còn bật Sky Event thì có Hướng dẫn rùi đó
nhấn vào cũng ko được nữa ,lấy j đi ,nó cứ thông chuẩn bị đóng cưa ko ,nan~
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Domino9990
30-07-12, 10:56 PM
Như của Tony là sao bạn?
Bên GS mình config: 0.00.00
Bên wing: 12345 liên nhau mà bạn

ohm vậy là đúng rồi đó bạn...............

thienthong
30-07-12, 10:59 PM
nhấn vào cũng ko được nữa ,lấy j đi ,nó cứ thông chuẩn bị đóng cưa ko ,nan~
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn vào Montersetbase.txt rùi dịch nó ra ngoài 1 tí là click vào đc :D

Superman
30-07-12, 11:32 PM
chuyễn nó wa lorencia thì click vào được ,nhưng đi ko được đưa ngôi sao vào "nguyên liệu ko phù hợp" là sao

896588
31-07-12, 01:30 AM
chuyễn nó wa lorencia thì click vào được ,nhưng đi ko được đưa ngôi sao vào "nguyên liệu ko phù hợp" là sao

ban thong cam may bua nay di du lich khong online duoc mai minh ve share update fix loi cac event va chuan monster open cho cau test nhê

online1781
31-07-12, 02:04 AM

con đấy là con event hoa mai mà ,có phải con dùng để đi sky event đâu bố trẻ =))

bọn SCF nó để con sky event với con này giống y hệt nhau nên lắm bạn trẻ bị nhầm là phải =))

hoainiemclub
31-07-12, 02:13 AM
con đấy là con event hoa mai mà ,có phải con dùng để đi sky event đâu bố trẻ =))

bọn SCF nó để con sky event với con này giống y hệt nhau nên lắm bạn trẻ bị nhầm là phải =))

2 con này là 1 đó cậu =)))) cậu mới là bố trẻ ấy.k tin xóa con này dùng nguyên id add qua map noria và map devias xem ^^

nobitajx2
31-07-12, 06:30 AM
ohm vậy là đúng rồi đó bạn...............
vậy mà nó vẫn báo phiên bản không đúng, cập nhật phiên bản mới. Bạn teamview giúp mình đc k?
yahoo: nobita8x123

nobitajx2
31-07-12, 07:18 AM
Mình cài bản: Server 11.11.92 Config 1 số thứ, Việt Hóa 90%, Anti Try Ver 1
Mình cài sever khai báo IP 192.168.1.100 tất cả đều config đúng nv rồi,
- GS:
+ ver: 0.00.00
+ serial: 1234567891234567
- wing_k.zoj:
+ ver: 12345
+ serial: 1234567891234567

Mình vào chọn sub(kênh) thì bị đơ rồi mất kết nối máy chủ, hoặc Phiên bản không hợp lê. Cập nhật phiên bản mới

CFT_common

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

MapserverInfo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Mu.exe

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Wing_k.zoj

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Các bạn xem như vậy đc chưa? :-s

Nó báo lỗi này khi chọn sub

thienthong
31-07-12, 10:48 PM
ban thong cam may bua nay di du lich khong online duoc mai minh ve share update fix loi cac event va chuan monster open cho cau test nhê

Mong tin bác sớm ;;) fix giùm mấy con ở dưới arena rớt toàn đồ ẽll nữa nhé cậu: D
con đó tên Gaul và Vemort :D

896588
31-07-12, 11:31 PM
Mong tin bác sớm ;;) fix giùm mấy con ở dưới arena rớt toàn đồ ẽll nữa nhé cậu: D
con đó tên Gaul và Vemort :D

ok cậu bải qoái chuẩn event vài item drop cho 1 game hút máu vừa phải

Superman
01-08-12, 12:04 AM
nghe hay đây share đi chủ top ơi

thienthong
01-08-12, 08:04 AM
ax ax còn hút máu vừa phải nữa :| nếu đc thì cậu cho tớ xin bản nào lâu dài ấy. tớ hạn chế exp và hạn chế rớt đồ, chủ yếu cần Gamer chơi lâu dài chứ ko phải làm server hút máu :xD

896588
01-08-12, 09:42 AM
ax ax còn hút máu vừa phải nữa :| nếu đc thì cậu cho tớ xin bản nào lâu dài ấy. tớ hạn chế exp và hạn chế rớt đồ, chủ yếu cần Gamer chơi lâu dài chứ ko phải làm server hút máu :xD
tinh chỉnh drop thấp về item exc.... có cái đang ức về việc drop của đá tạo hóa đánh ở Kantru ra nhiều quá mà ko giảm được. Ai biết giúp em luôn :D

thienthong
01-08-12, 10:14 AM
tinh chỉnh drop thấp về item exc.... có cái đang ức về việc drop của đá tạo hóa đánh ở Kantru ra nhiều quá mà ko giảm được. Ai biết giúp em luôn :D

cậu chưa upload cái kia lên hả? à nhân tiện đây share mình cái web reset nha :D mà sao tạo acc hoài ko đc :|
tạo bằggnn Titaneditor ấy phải run SQL mới đc

896588
01-08-12, 11:54 AM
cậu chưa upload cái kia lên hả? à nhân tiện đây share mình cái web reset nha :D mà sao tạo acc hoài ko đc :|
tạo bằggnn Titaneditor ấy phải run SQL mới đc

web cậu có thể sài nbb
hoăc là tv web tùy cậu

daikimvuong1
01-08-12, 01:17 PM
ai cài thành công rồi up nguyên cái server đang chay cho mình đi . mình bị lỗi hoài . up thêm file client hex ip săn dùm mình luôn nha thanhk nhiều

hoainiemclub
01-08-12, 01:54 PM

muốn lâu dài mà lấy của người khác sửa tên vs mấy cái new thì lâu dài j nổi =))

thienthong
01-08-12, 03:19 PM
muốn lâu dài mà lấy của người khác sửa tên vs mấy cái new thì lâu dài j nổi =))

cái gì cũng từ từ cậu à giờ tuy biết ít nhưng cũng có thể quản lí đc. còn chuyện lấy của ai. trước cũng có mua sv rồi, nhưng mà ..... support quá kém. nói thẳng ra chả có uy tín cái gì hết, tự thân vận động thôi,sv của người ta nhưng cái này cũng đc lấy từ repack của LilCe thì phải,bản nào tốt mình dùng thế thôi, còn abcdef thì từ từ tính :))

thienthong
04-08-12, 07:50 AM
Cùng up lên cho mọi người cùng phát triển nào :D

896588
04-08-12, 11:14 AM
Muốn lâu dài hay không là tùy vào cái tâm người làm nửa chứ không hẳn là do server nhé

thienthong
04-08-12, 12:13 PM
sao chưa update vậy bác? 30carrrrrrrrr

langtuvn
11-08-12, 11:30 AM
Up up up! Share đi cậu ơi!!! 30 chars

mr.rend
12-08-12, 01:16 PM
cái dòng bản quyền mu vua , phát hành mu vua , muvua.net khi vào chọn sever trong client thì sửa thế nào các bác

hoainiemclub
12-08-12, 04:18 PM
cái dòng bản quyền mu vua , phát hành mu vua , muvua.net khi vào chọn sever trong client thì sửa thế nào các bác

text_eng.bmd
30chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

thienthong
12-08-12, 04:35 PM
text_eng.bmd
30chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Mình làm được rồi, thanks cậu nhiều nhé:D mà sao chủ Topic bêcon bỏ chợ luôn rùi nhỉ:|

hoainiemclub
12-08-12, 04:40 PM
Mình làm được rồi, thanks cậu nhiều nhé:D mà sao chủ Topic bêcon bỏ chợ luôn rùi nhỉ:|

người ta bận bịu đủ thư việc đâu phải thành phần rảnh rỗi như ae mìh =))

thienthong
12-08-12, 05:11 PM
người ta bận bịu đủ thư việc đâu phải thành phần rảnh rỗi như ae mìh =))

mấy topic khác còn thấy PM trả lời mà, không hiểu sao topic của mình thì lại ko vào ấy mà :D

TheHades
12-08-12, 11:10 PM
cho hỏi . Sever này làm sao Rs được thế !!! Dùng web nào để Rs nhân vật được thế !!!

ciabop
13-08-12, 12:03 AM
cho hỏi . Sever này làm sao Rs được thế !!! Dùng web nào để Rs nhân vật được thế !!!

strancongtu2
14-08-12, 01:10 PM
Cài phần Item socket full lỗi tên chỉnh ở chỗ nào vậy bác, thay mấy cái local mà không cái nào được.

strancongtu2
14-08-12, 04:15 PM
SV của bác và tất cả các bản 11.11.92 lỗi ngựa DL, đã test trên tất cả các bản 92 trên GZ và RZ
đeo vào sẽ đánh ra exp cao kinh khủng, log sever báo lỗi thế này : (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)o

Mình chạy trên 2k3 thì ko bị lỗi này. Hiện tại chỉ test .92 này thôi chứ chưa test bản khác, main của bác tomato shared.

hoainiemclub
14-08-12, 09:37 PM
o

Mình chạy trên 2k3 thì ko bị lỗi này. Hiện tại chỉ test .92 này thôi chứ chưa test bản khác, main của bác tomato shared.

strancongtu2
14-08-12, 09:45 PM
Mình bảo ko bị lỗi như bạn kia nói khi dùng ngựa của chiến mã mà.

strancongtu2
14-08-12, 10:38 PM
Mình dùng Server và client của chủ topic mà vẫn bị lỗi cái item socket full nhỉ.

thuynga
15-08-12, 08:53 AM
o

mình test trên VPS win 2003 , VPS win 2008, SQL 2003 , SQL 2008 , win xp sp3 đều bị , lỗi này do mem báo cáo 1 lần , sau đó mình đế ý và xem log sever ;;) //

strancongtu2
15-08-12, 04:27 PM
- Mình dậm ngựa rồi chạy vào xem log server không thấy bảo lỗi gì cả, để auto train dậm ngựa rồi ngồi ngắm server cũng ko thấy gì. Win 2k3 64 Enterprise, SQL Server 2000.
- Còn cái lỗi tên item full socket thì dùng client nào cũng bị, chẳng fix được, số dòng mà nhiều hơn 11 là bị vậy. ví dụ tạo đồ 10 dòng cả socket, đem ra ép thêm 1 dòng optiont là hai bị, hay tại cái TitanEditer ko biết.

9990domino
23-08-12, 01:59 PM
Sửa Loading Kiểu Gì Nhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii?

strancongtu2
07-09-12, 12:25 AM
Có ai biết đổi port của main ở đâu ko? chỉ giùm với...

mrpham295
07-09-12, 01:20 AM
Có ai biết đổi port của main ở đâu ko? chỉ giùm với...
của bạn đây

nguồn: mrpham_295

strancongtu2
07-09-12, 08:29 AM
của bạn đây

nguồn: mrpham_295

Cảm ơn bạn nhưng đây là đổi port của main trắng. Ý mình là đổi port ở main Anti Try này cơ.

mrpham295
07-09-12, 02:00 PM
Cảm ơn bạn nhưng đây là đổi port của main trắng. Ý mình là đổi port ở main Anti Try này cơ.
Cái antihack try này có file .DAT bạn làm tương tự là được. :D

strancongtu2
07-09-12, 05:44 PM
Cái antihack try này có file .DAT bạn làm tương tự là được. :D
Mình đổi đuôi sang file exe rồi đổi như bình thường, sau đó save lại rồi đổi lại đuôi thì chạy ko lên main luôn, hjx.

strancongtu2
11-09-12, 05:16 PM
Cái này thì hide ver với serial kiểu gì ta.

maiyeuem1593
11-09-12, 10:08 PM
ai hướng dẫn wa teamw cài bả này hộ e với yahoo danhthoiquenlang_hd rất mong giúp đỡ

maiyeuem1593
12-09-12, 07:59 AM
làm bản ofline thành công thank nhiều các bác chỉ e luôn cách edit bãi quái và bán đồ Full trong Shop e muốn như 1 bản open đấy

896588
12-09-12, 12:12 PM
làm bản ofline thành công thank nhiều các bác chỉ e luôn cách edit bãi quái và bán đồ Full trong Shop e muốn như 1 bản open đấy

đồ full thì trong mục Data có file ShopsAnphal.rar giải nén nó ra đè vào file shops củ rồi reload lại shop nhé

dovietthai
12-09-12, 01:03 PM
chủ top cho xin lạii link dơwn monstersetbase của bạn với. Mình cảm ơn

load lạii = firefox đc r. sr bạn ^^

dovietthai
12-09-12, 01:44 PM
ai có thể giúp mình cái hex edit file wing_k.oj . mình tìm thấy 192.168.0.110 mà khi edit lại = 192.168.1.2 thì nó vẫn còn 2 chữ số "10" ở cuối. làm thế nào xóa nó đi vậy mọi người.....
Mình đã dùng monstersetbase.txt chủ pic share màv ẫn không có npc shop và quái :(

strancongtu2
13-09-12, 01:23 AM
ai có thể giúp mình cái hex edit file wing_k.oj . mình tìm thấy 192.168.0.110 mà khi edit lại = 192.168.1.2 thì nó vẫn còn 2 chữ số "10" ở cuối. làm thế nào xóa nó đi vậy mọi người.....
Mình đã dùng monstersetbase.txt chủ pic share màv ẫn không có npc shop và quái :(

Bạn thử thêm 2 dấu "." vào xem được không, không được thì lấy cái IP khác dài hơn , ví dụ 192.168.1.200

896588
13-09-12, 12:07 PM
Bạn thử thêm 2 dấu "." vào xem được không, không được thì lấy cái IP khác dài hơn , ví dụ 192.168.1.200

ko đc nhé vì ... này vào hex nó ở 1 dạng khác phải qua bênh bản hex đánh 00 00 thì mới là ...

dovietthai
13-09-12, 03:25 PM
main này có add đc wing 4 ko chủ pic :D

germanydnt
22-09-12, 10:59 AM
Làm sao để main ko check autoupdate mà vào thẳng game luôn nhỉ bà con? :)

insomnia_1993
22-09-12, 11:01 AM
Làm sao để main ko check autoupdate mà vào thẳng game luôn nhỉ bà con? :)

main trắng :D gz có share đó dl về hex main dùng bt :D

germanydnt
22-09-12, 08:24 PM
~:> Vấn đề là muốn dùng main này vì có anti rồi.

Maximum
30-09-12, 06:29 PM
Thử bản này xem sao, kiếm lửa mà ghi kiếm ngọc bích còn ghi dòng ở trên item socket ko lỗi tên :)) dễ ăn tán.

germanydnt
01-10-12, 12:11 PM
Làm sao để chạy cái titanlinkserver trên win7 vậy, mình thử mọi cách đều ko đc. mặc dù cài trên 2k3 hay xp chạy ngon.

896588
01-10-12, 12:18 PM
bạn thử lấy linkserver của 11.11.92 chạy thử xem

hukhong102
01-10-12, 03:58 PM
thankssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

germanydnt
01-10-12, 04:06 PM
bạn thử lấy linkserver của 11.11.92 chạy thử xem

Bạn có thể giúp mình đc ko?
Mình loay hoay cả tháng nay rồi mà ko đc =((

Maximum
03-10-12, 05:19 PM
Ai có bộ Local English của client này up cho mình đc ko,đơn giản là mình thích chơi tiếng anh :)

Maximum
03-10-12, 07:17 PM

896588
03-10-12, 07:52 PM
trong eng ấy bạn xóa trong đó ak
30 chả

Maximum
03-10-12, 08:06 PM
trong eng ấy bạn xóa trong đó ak
30 chả

r0s3_l3lack47o
04-10-12, 07:42 PM
Tham Gia GameZone Củng Khá Lâu Rồi Mà Chưa Có Bài Viết Nào Share Cả Nên Hôm Nay Mạo Muội Share Bộ Server Dạo Trước Chạy
Vì Server nặng và nhiều thứ tạp nham quá nên mình lấy config gốc của SCFMT và copy vào những config quan trọng của sv mình thôi.
Vì Server không hẳn thuộc loại mì ăn liền nên có thể gây khó khăng cho các new mem

Sơ Lượt Server : Config ở phần dame, Phân Bổ qoái, Và 1 số cái để có thể online hạn chế Exp và Ngọc

Sơ Lượt Client : Có Việt Hóa khá nhiều nhưng không giám bảo là Full ( text, item, master, option )

Lưu ý : Client run với launcher vì đó là mặc định anti của Try nếu không muốn thì bỏ main trắng vào, Seri và Vesion của Client Và Server chưa khớp với nhau, các bạn tự edit nhé

Link Download Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Thank Superman (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

Link Download Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Update 21/07/2012)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Update 21/07/2012)

Update Movereq (22/07/2012)
chép vào server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chép vào cliet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DB các bạn có thể sài DB của NBB
MD5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
NON MD5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc DB gốc của SCFMT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Update DB bằng TitanDBUpdater trong Server trước khi dùng )

Hướng Dẫn Sơ Lược.
Để Config ip, seri, vesion của Main các bạn làm như sau:
Ở Client Mu vào Data -> Item -> tìm file tên wing_k.ozj, Mở nó = tools chỉnh hex Find 192.168.0.110 là Ip Main ngay trên nó 12345 = 0.00.00 là vesion và 1234567891234567 Là Seri

Để Checksum Main Các bạn này như sau: Tải tools <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Giải nén ra Desktop nhé.
Ở Client các bạn sẽ thấy 1 file tên LOADER.DAT Đổi đuôi của nó thành .EXE (LOADER.EXE) Và Tiến hành chạy Checksum file đó Sau khi Checksum xong ở Desktop sẽ có 1 file tên Checksum.dat Các bạn copy file này vào Server ở mục Data/Lang/Kor. Và bật Checksum Server ở GameServer/SCF_Connect.ini
Chỉnh SCFUseCheckSum=0 Thành SCFUseCheckSum=1
Dùng Notepad++ để hạn chế lỗi Ranking offline
Sau khi Checksum xong Nhớ đổi lại đuôi LOADER.EXE thành lại .DAT nhé

Hướng dẫn Edit Ip của Mu.exe cho ai chưa biết
Mở File Mu.exe bằng hex và find 192.168.0.110 và edit thành ip của bạn

TRình còn Gà mong các Pro đừng ném gạch.

Một ít hình test:

Item Socket Full Không Lỗi Tên

Master RF, DW OK

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _095024.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _095024.png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _094141.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _094141.png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _095105.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> _095105.png)

Sau một hồi đọc hết tất cả các bạn reply lại trong topic.Bắt đầu download về thì client và checksum không download được . link của 2 cái đó bị xóa hết rồi :-s. 896588 hoặc bạn nào có thể cho mình xin cái link được hok ah .thks tất cả nhiều nhiều

896588
06-10-12, 01:09 PM
ok để mình up lại
30 charrrrrrrrrrrrrrr

nhaodzo
08-10-12, 12:14 AM
mới sửa được cái này nhớ lại topic của bác nên vô giúp luôn. Bác chỉnh ở trong file commonserver.cfg. Search kanturu. ở đó có tỉ lệ rơi ra đá tạo hóa và gemstone đó. mà hình như chỉ có tỉ lệ gemstone thôi thì phải

DJMaster
11-10-12, 06:02 PM
Minh down nguyen ban client va server ve,dung luon ip 192.168.0.110 ma sao bao loi phien ban khong phu hop la sao ? Thay chu topic bao cofig dong bo san roi ma

896588
11-10-12, 06:58 PM
pm yahoo mình xem cho bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

huntersun
12-10-12, 01:17 AM
pm yahoo mình xem cho bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Nhờ thím 896588 đã team viewer giúp đỡ nên em đã cài được mu.
Thanks thím nhiều nhiều :D

bluesky089
12-10-12, 02:02 PM

Thay Itemtooltip_Eng.bmd trong Local/Eng ấy bạn

bluesky089
12-10-12, 03:16 PM
2 lỗi tìm thấy và chưa biết cách fix.. Mong...thím Tony chỉ dạy thêm :-?:-?

1/ Lỗi Item 380 không add tính năng được. Cho vào máy Chao cứ thất bại suốt mà ko mất nguyên liệu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re.700x0.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re.700x0.png)

2/ Điểm Master rất khó Train.
=> Tự sát wa NPC mới có thể lên nhanh được... Có cách khác để fix ???

phusang
12-10-12, 03:57 PM
2 lỗi tìm thấy và chưa biết cách fix.. Mong...thím Tony chỉ dạy thêm :-?:-?

1/ Lỗi Item 380 không add tính năng được. Cho vào máy Chao cứ thất bại suốt mà ko mất nguyên liệu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re.700x0.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re.700x0.png)

2/ Điểm Master rất khó Train.
=> Tự sát wa NPC mới có thể lên nhanh được... Có cách khác để fix ???

Lưu ý: đây ko phải là item 380 nên nó ko cho ép nhé bạn
Diem master mac dinh lúc đầu rất khó train, nhưng khi đã lên dc 1 lvmaster thì về sau rất dễ, khỏi lo...^^

bluesky089
12-10-12, 04:08 PM
Lưu ý: đây ko phải là item 380 nên nó ko cho ép nhé bạn
Diem master mac dinh lúc đầu rất khó train, nhưng khi đã lên dc 1 lvmaster thì về sau rất dễ, khỏi lo...^^

Brave Gloves là bao tay 380 chứ gì anh 8-|8-|

phusang
12-10-12, 04:14 PM
Brave Gloves là bao tay 380 chứ gì anh 8-|8-|

Đó chính là item socket, em ko thể bỏ item socket vào đó mà xoay opt dc đâu ^^, item 380 là mấy item như: Đao Quyền Năng, Áo Thần Ma,...

896588
12-10-12, 04:19 PM
item 380 la cac loại item cuối của ss2 đấy bạn

The Gamer
12-10-12, 07:10 PM
Đó chính là item socket, em ko thể bỏ item socket vào đó mà xoay opt dc đâu ^^, item 380 là mấy item như: Đao Quyền Năng, Áo Thần Ma,...

item socket phải là titan chứ :|

380 phải là bộ quyền năng chứ (:|

darkmagician
12-10-12, 07:31 PM
lâu ngày ko vào muonline hình như vẫn chưa thấy ss nào mới nhỉ

bluesky089
12-10-12, 07:38 PM
Đã fix dc Item gia cường 380..

Fix về Lv 0 vẫn bỏ vào Gia Cường dc :D:D

Còn cái vụ Master Skill... Cứ phải kêu mem tự sát mới luyện Skill Master thì..... 8-|8-|8-|

01886183218
12-10-12, 08:12 PM
máy anh ơi em là newbie nên không biết rõ
máy anh cho em cái client thực thụ em đem thì chỉ hexip main vs wing_k ... rồi vào game thôi
em không hiểu ij` hết ai cho em với năng nỹ em đang cần gấp

896588
15-10-12, 11:10 PM
item socket phải là titan chứ :|

380 phải là bộ quyền năng chứ (:|

bạn nói bậy DK có đến 2 set socket
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Newbie2012
20-10-12, 12:36 PM
sr ai còn link checksum ko?
die ùi
à cho hỏi luôn cái file Wing_k pack lại đc chứ?

Newbie2012
20-10-12, 06:31 PM
sr ai còn link checksum ko?
die ùi
à cho hỏi luôn cái file Wing_k pack lại đc chứ?

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

mudonganh
20-10-12, 08:43 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
file checksum bạn có thể search trên google sẽ ra . Đây là links mình lấy bên hoimatnai.com <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn pack file Wing_k bạn có thể dùng phần mềm winlice

bluesky089
20-10-12, 10:00 PM
cái đó cậu vào monstersetbase tìm stadium xóa hết mấy con boss đi là xong

Cụ thể là dòng nào ID nào của boss vậy anh?

Newbie2012
20-10-12, 10:47 PM
Cụ thể là dòng nào ID nào của boss vậy anh?

bos kundun hả?
nếu kundun thì là 275 :D

Newbie2012
24-10-12, 10:55 PM
Ai cho hỏi
chọn nhân vật cứ load mãi là sao??
==========================
à đc ùi
sai ip :D

896588
24-10-12, 11:45 PM
cậu xem lại checksum xem và check đúng file chưa và quan trong copy file checksum vào đúng chổ chưa :D

Newbie2012
26-10-12, 07:53 PM
cậu xem lại checksum xem và check đúng file chưa và quan trong copy file checksum vào đúng chổ chưa :D

làm oke mà sao vẫn loading là sao bác?
checksum cho vào lang/kor

Newbie2012
27-10-12, 12:15 PM
làm oke mà sao vẫn loading là sao bác?
checksum cho vào lang/kor

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

896588
27-10-12, 06:14 PM
ak cái đó chạy update DB đi bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Newbie2012
27-10-12, 06:26 PM
ak cái đó chạy update DB đi bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

là sao bác???
em dùng data của nbb

kennyhoang
27-10-12, 06:40 PM
Link client hỏnng. Chủ top up lạii đi
30 charrrrrrrr

896588
27-10-12, 11:24 PM
là sao bác???
em dùng data của nbb

dùng data của nó nhưng phải chạy thêm dataupdate của titan nửa có trong bộ sv ấy

The Gamer
03-11-12, 02:06 AM
Em giải nén cái main có 42kb ? có vấn đề gì ko bác 8-|

Với cả cho em hỏi - nghe nói anti try version 1 ko sài được cho win 7 ?

huythao229
07-11-12, 10:11 PM
Mình là người mới rất thích dev MU. Đọc qua rất nhiều bài mình thích cái server của bạn nhất. Bạn có thể up lại client cho AE không? Mình không thể down được link client ở #1

0933445584
07-11-12, 10:59 PM
bác ơi up lại cái Client cái :((

896588
07-11-12, 11:29 PM
client link media vẫn bình thường

hotentoi
14-11-12, 03:23 PM
Domino99999 mình đang sài bản 6.1 của bạn share nè mình muốn đưa lên online nhưng sao mình đã mở port hết đã hexmian nhưng sao mình đem ra nét test thì ko vào dc giúp mình nhá

duongpc
14-11-12, 04:45 PM
Có ai thử công thành chiến bản này chưa nhỉ. Show vài pic cho a em thưởng thức với

golden
14-11-12, 08:35 PM
bản này chạy onl thì ok.chỉ bị lỗi RF thôi:D

leekimbu
15-11-12, 09:41 AM
bác ơi up lại cái Client cái :((

Thử link này xem:
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The Gamer
23-11-12, 11:31 PM

EXDB CLOSED LÀ SAO NHỈ

kuden10
24-11-12, 11:43 AM

EXDB CLOSED LÀ SAO NHỈ

thì ra muonline2012 là con gà , tưởng thế nào :-?

The Gamer
24-11-12, 11:50 AM
đã bảo là k xài port 55907 mà tìm làm cái j k biết
55901 55903 55905 55909 55911

--- Chế độ gộp bài viết ---

có cái gameserrver đang chạy trong task manager cậu end process nó đi. kiểm tra lại port

mÌNH CŨNG LÀM MÀ CÁI SUB 4 KO THỂ NÀO HIỆN GÌ CỨ KICK VÀO LÀ TRÔI

The Gamer
24-11-12, 08:45 PM

Còn cái vụ Master Skill... Cứ phải kêu mem tự sát mới luyện Skill Master thì..... 8-|8-|8-|

Bác giúp me vụ aày với :D............

896588
24-11-12, 09:26 PM
Bác giúp me vụ aày với :D............

pm yahoo tớ send file cho
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

The Gamer
24-11-12, 10:54 PM

Đã fix rồi cậu à : cậu rãnh giúp tớ vụ này là ok

bro nào có thể cho 2 file cash shop chỉ bán bùa tăng exp 100% và 50% cá nhân ( ko phải tăng master ) được ko còn cái khác xóa hết

100% : 200k Wcoin
50% : 100k wcoin

Thuê theo 7 ngày duy nhất

sv rất ngon - chạy nhẹ đang test dc tí tẹo nhưng hay

tuyentc
25-11-12, 12:01 AM
thì ra muonline2012 là con gà , tưởng thế nào :-?

ai chả là gà mà bạn vội khẳng định như vậy...gà nhưng mà chịu khó tìm hiểu...người ta không hiểu với đi hỏi...đâu dám siu như bạn...siu thì đã ko mở cái diễn đàn này rồi...sry chủ thớt em post bài này mong chủ thớt bỏ quá cho..thấy cái thái độ khó ngửi quá

mrrainnt
25-11-12, 12:50 AM

Cái Master Skill vẫn có cách khác mà ;)! Thêm vào lúc Tẩy Tủy + Exp đúng = Exp của 400 level :)! Vậy thì đánh sẽ lên Exp Master Skill thôi ;)
Cái này là thêm ở Web nhé

huynkel
26-11-12, 06:08 PM
sao mình hex main chỉnh seri ver hết rồi mà vào nó cứ báo ngắt kết nối máy chủ là sao bạn ơi giúp với!!!

mudonganh
26-11-12, 08:13 PM
pm yahoo mình nhé
mình giúp bạn config ^^!

strancongtu2
30-11-12, 12:31 AM
file checksum bạn có thể search trên google sẽ ra . Đây là links mình lấy bên hoimatnai.com <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn pack file Wing_k bạn có thể dùng phần mềm winlice
Cái file đó phải đổi sang exe hay Dll vậy bạn, mình đổi sang exe và dùng tool nhưng lỗi

Thanks nhé.

The Gamer
01-12-12, 02:01 PM
856 có thể cho xin cái main ko qua kết nối mu.exe ko bạn

cám ơn rất nhiều

clackkein
01-12-12, 07:57 PM
Bạn nào cho mình hỏi làm sao đổi màu trên server trong Client vậy?
Nó hiện là Gold PVP làm sao bỏ đc gold đi nhỉ ?
Cảm ơn nhiều ^^!

khanhdkny
02-12-12, 02:25 PM
DIe hết link còn đâu? Ai có up lại lên cho anh em test cái?

896588
02-12-12, 04:14 PM
Bạn nào cho mình hỏi làm sao đổi màu trên server trong Client vậy?
Nó hiện là Gold PVP làm sao bỏ đc gold đi nhỉ ?
Cảm ơn nhiều ^^!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem bài này đi bạn

DIe hết link còn đâu? Ai có up lại lên cho anh em test cái?

link client sv còn nguyên đấy mediafire nhé

The Gamer
03-12-12, 06:15 PM
Lỗi đổi vật phẩm ở thằng chaos master

xin hỏi fix ntn vậy

ko đổi được vật phẩm

helloworld90
05-12-12, 12:42 AM
Hoặc DB gốc của SCFMT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Update DB bằng TitanDBUpdater trong Server trước khi dùng )
Checksum Main Các bạn này như sau: Tải tools <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 link kia bị del hết rùi bạn ơi ... bạn share lại giùm cho mình được ko ^^,... cảm ơn bạn nhìu

helloworld90
06-12-12, 02:50 PM
cái này xài thằng SQL 2008 àh bạn ... hay dùng 2000 ... cái nào tốt hơn bạn ^^ hì mình còn gà ,, câu hỏi ngây ngô các bác đừng chém

The Gamer
06-12-12, 03:40 PM
856 có thể cho xin cái main ko qua kết nối mu.exe ko bạn

cám ơn rất nhiều

strancongtu2
20-12-12, 10:30 PM
nhược điểm bị bypass checksum là để lội file checksum . Các bạn dùng molebox park file loader.dat và main lại thành 1 file thế là ko sợ bị bypass nữa . Để an tâm hơn các bạn lên dùng 1 file khác để checksum :)) . như vậy chắc chỉ có cao thủ mới vào phá đc . Mà cao thủ chắc họ chẳng bao giờ làm trò hề đấy đâu
Bạn có thể hướng dẫn dùng luôn trên đây ko ?

rikudo
22-12-12, 11:46 PM
Cái này mở Modem Online thì cần mở những port nào anh nhỉ :)

strancongtu2
27-12-12, 12:29 AM
Cái này mở Modem Online thì cần mở những port nào anh nhỉ :)

Bạn cần mở port Connect Server:44405. port của các GameServer:55901, 55903...55919,... Mỗi port là một subserver, mở nhiều Sub thì nhiều port. Chú ý với server này thì tránh port 55907 ra nha.

remesouth
27-12-12, 08:18 AM
Hướng Dẫn Sơ Lược.
Để Config ip, seri, vesion của Main các bạn làm như sau:
Ở Client Mu vào Data -> Item -> tìm file tên wing_k.ozj, Mở nó = tools chỉnh hex Find 192.168.0.110 là Ip Main ngay trên nó 12345 = 0.00.00 là vesion và 1234567891234567 Là Seri
Bạn nói ntn noob sao hiểu được :( có cần phải change thành gì khác không vậy hay check xong thì out
ai giúp mình với vẫn chưa config được client :((
YM : remesouth

strancongtu2
30-12-12, 09:20 PM
Bạn nói ntn noob sao hiểu được :( có cần phải change thành gì khác không vậy hay check xong thì out
ai giúp mình với vẫn chưa config được client :((
YM : remesouth

Cũng như change trên main thôi mà bạn, cũng dùng cùng một tool nhưng chỉnh ở file khác thôi, bạn ko hiểu chỗ này thì sao trách được chủ topic được

strancongtu2
30-12-12, 11:43 PM
Hiện tại cái Anti này có nhiều người kêu là bị hack dis.

The Gamer
03-01-13, 09:04 PM
anti này chỉ chống dc các game thủ mới tập hack thôi còn hack dis vẫn hack dc

bản này của tony virus nhiều lắm GS và GCS đều có

896588
05-01-13, 10:33 AM
ko có virus như của bọn tò mò đâu nhé quét = kis 2012 rồi đấy :-w

mr.rend
05-01-13, 11:01 AM
k dùng thì thôi đừng có mà nói nhảm , ghét mấy bọn ngta share ra rồi tìm từng cái lỗi nhỏ rồi chỉ trích người share , như vậy thì đến bao giờ mới phát triển được

huythao229
05-01-13, 12:58 PM
Nếu giới hạn được hack speed là hay rồi. Hiện tại FPT còn dis đừng nói chi cái anti nào. Thanks Tony

tdtung93
15-01-13, 01:28 PM
Của em bị lỗi này thì fix sao.

Lúc vào game thì nó báo: CÒn 106 phút nữa [Quảng Trường Quỷ] sẽ bắt đầu. Em cũng ko biết là nó báo từ lúc nào.
Cứ mỗi phút nó lại báo.
Đến khi vào Quảng Trường Quỷ rồi mà nó vẫn báo.

hangson3100
24-01-13, 08:48 AM
Ai fix giùm lỗi chuyển server bi disconnect out ra không biết tại sao,log không báo lỗi j hết.chuyển nhân vật thì không có vấn đề j

cuối cùng cũng mò ra :D