PDA

View Full Version : [MU] Không kết nối được hosting và server

tuanbeo
20-07-12, 09:14 PM
em mới thuê con host bên vdata ..... nhưng chả hiểu thế nào em đảm bảo chuẩn hết rồi :(

Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer

ai biết cho em hỏi host liệu có cần mở port hay làm gì không để kết nối với vps

+ Host đã hỗ trợ curl
+ Vào cpanel của host bình thường , ping bình thường :(

------ Ai biết :) giúp tý :) ---- thank

nghienmu
20-07-12, 09:16 PM
VPS Thì Xài Host Làm Gì Nữa chứ
Xài Host Ddos Phat Là Toạch

tuanbeo
20-07-12, 09:21 PM
vậy thì bạn lại nhầm rùi :) host anti ddos tốt hơn mấy cái kiwi của bạn nhiều :)

kiwi của bạn chặn được nhưng nếu bị 2,3 thằng ddos đảm bảo CPU bạn load 100% game lag kinh khủng luôn

nghienmu
20-07-12, 09:25 PM
=)) PM hotro.nhiettinh dạy Bạn 1 thủ thuật

tuanbeo
21-07-12, 01:53 AM
=)) PM hotro.nhiettinh dạy Bạn 1 thủ thuật

không biết thủ thuật của bạn là gì nhưng cũng :

cảm ơn bạn nhé . không phải do cái gì cả mà là ip host đấy của vdata bị lỗi không kết nối được server ^^ . đã xin đổi ip kết nối bình thường mod nào vào close topic thôi đừng delete nhé để ai sau này thuê của vdata còn biết :D mà sửa

thuynga
21-07-12, 06:01 AM
không biết thủ thuật của bạn là gì nhưng cũng :

cảm ơn bạn nhé . không phải do cái gì cả mà là ip host đấy của vdata bị lỗi không kết nối được server ^^ . đã xin đổi ip kết nối bình thường mod nào vào close topic thôi đừng delete nhé để ai sau này thuê của vdata còn biết :D mà sửa

kinh , nó cho đổi ip à bác ??
e o nhầm cái đầu 103.3.245... o đc , hic , host VDATA mạng vnpt vào web chập chờn lắm , lúc đc lúc o

tuanbeo
24-07-12, 10:42 PM
nó cho đổi mà . Nếu chập chờn quá bác gửi vào support xin đổi là đc

Còn host nó dùng ngon mà :) . anti ddos cũng khá hiệu quá . nói chung là có 660k/y mà như thế là ngon rùi :)

Superman
25-07-12, 12:02 AM
em mới thuê con host bên vdata ..... nhưng chả hiểu thế nào em đảm bảo chuẩn hết rồi :(

Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer

ai biết cho em hỏi host liệu có cần mở port hay làm gì không để kết nối với vps

+ Host đã hỗ trợ curl
+ Vào cpanel của host bình thường , ping bình thường :(

------ Ai biết :) giúp tý :) ---- thank

Mình cũng bị lỗi y chan vậy ,đã thêm ip host vào file config nhữ vẫn báo lỗi chạy "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"

Kiểm tra kết nối đến Server
Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vô web đăng nhập thì bào lỗi "Ko có quyền truy cập"
có phải do host ko .mình sài host US
Pro nào biết fix với

hoainiemclub
25-07-12, 01:18 AM
Mình cũng bị lỗi y chan vậy ,đã thêm ip host vào file config nhữ vẫn báo lỗi chạy "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"

vô web đăng nhập thì bào lỗi "Ko có quyền truy cập"
có phải do host ko .mình sài host US
Pro nào biết fix với

thử xài host <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đi cậu.giá bèo mà chất lượng đảm bảo

lovemu2012
25-07-12, 07:48 AM
Vào thư mục Server tại Local

> tìm file config.php

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"ĐIỀN IP HOST VÀO ĐÂY" // Hosting
);

bistro007_hp
25-07-12, 08:07 AM
Vào thư mục Server tại Local

> tìm file config.php

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"ĐIỀN IP HOST VÀO ĐÂY" // Hosting
);
thêm vào mà host ko hỗ trợ thì cũng bằng hòa =))

896588
25-07-12, 10:19 AM
Tôi đang sài vdata đây và đã gặp trường hợp này nhé
Cái này là giống với host gator ip host là ip thêm của rsl
vì vậy cần gọi lên bọn hổ trợ xin nó ip server host thì nbb mới nhận