PDA

View Full Version : [Newbie]Hỏi Cấu Hình Mở đắc kỷ và Xin server ổn định

luumin
15-07-12, 04:56 PM
Mình vừa vào dev nhưg máy cấu hình thế này ko piết có chạy nổi server đắc kỷ ko các bác. =((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nếu nổi thì các bác có thể share cho mình 1server ngon mình chạy chơi vui thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trước tiên mình thanks ai đã bỏ thời gian xem topic của mình :)

bboynam99
15-07-12, 06:16 PM
Mình chưa cài nhưng hồi trước có tham gia topic đắc kỷ 1.4.2,nghe nói chạy Ram 2GB thì ổn,vì bước load server rất nặng...Cạu lục lại có người share cả 2 bản 1.3.6 và 1.4.2 đấy

luumin
15-07-12, 08:27 PM
Vậy của mình thế này load server nổi ko cậu :(

kelalung
15-07-12, 08:55 PM
thật ra nếu muốn test đắc kỷ thì chỉ cần ram 500MB là đủ, bạn vào Navicat, vào bảng maps, xóa khoảng 1/2 số dòng của bản đó là sẽ chạy thoải mái, do server load nhiều map quá nên nặng

luumin
15-07-12, 10:07 PM
Vậy thì còn nguyên server ko bạn?? Xoá map thế thì có lỗi map ko?? Ai cho mình xin link đắc kỷ hô lun

quancoi000
19-07-12, 08:51 PM
box webgame đã có share server đắc kỷ 1.3.6 rồi đó, hình như là việt hóa được kha khá rồi đấy! chịu khó tìm 1 lúc đi bạn nhé! :D
còn việc mở online thì hình như cũng có bài guide rồi, 4r mình có chức năng tìm kiếm nhanh rồi đó, thử xem. chỗ nào khúc mắc mà mình biết mình có thể giải đáp cho bạn. ngày xưa cũng dev game này mà!