PDA

View Full Version : [MU] Xin ít kinh nghiệm chống DDOS WEBSITE !

kipphong3
13-07-12, 11:38 PM
mình sử dụng nweb crack cứ thỉnh thoảng lại bị DDOS !

sửa link folder tại server thì hok sao !

nghĩ là do ddos, ace có kinh nghiệm vụ này giúp dùm em phát.

có khi nào xài web crack nó bị vậy hok ta ?

hoainiemclub
14-07-12, 12:49 AM

z thì đổi tên nó đi :D 30 charrrr

legendaryntq
14-07-12, 04:54 AM
Bạn thử cái này nhé

Bước 1: Tạo file .htaccess tại thư mục bị DDoS access/request liên tục (thông thường là các thư mục public_html, forum, diendan, 4rum, shop, blog, f v.v...). Nội dung file như sau:

RewriteEngine on
RewriteCond %{<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>} !^http(s)?://(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)?tendomain.com [NC]
RewriteRule !antiddos.phtml <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>{REQUEST_URI} [QSA]

Bước 2: Tại cùng thư mục, tạo file antiddos.phtml với nội dung:

<?
$text=$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>['QUERY_STRING'];
$text = preg_replace("#php\&#si",'php?',$text);
echo('<center><a href=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'.$text.'>[Click vao day]</a><br>de vao dien dan.</center>');
?>

chicken1
14-07-12, 05:59 AM
tks bạn hiền nhiều mình thử xem được k???????

hackluv
14-07-12, 07:42 AM

kinh nghiệm DDOS MU còn biết chứ chống thì chịu

mình là mình cứ nhằm port server và port 44405 or 44403 mà phệt =))

kiểu gì cũng die =))

cuocdoisp
14-07-12, 07:54 AM
- tìm một tool phát hiện DDos , khi nghi vấn có ddos thì bật tool đó lên nó sẽ thông báo cụ thể ip đang ddos attach vào ( soft này bạn có thể qua hastlegames tìm , mình ko còn giữ lên ko up cho bạn được , dung lượng soft cực nhỏ chỉ khoảng 100-200 kb . ) nhược điểm của soft này là chạy lâu nó ngốn RAM lên chỉ khi nghi vấn có ddos mới bật lên nhé .
- dùng block ip thinker block cái ip đó vào là xong

kipphong3
14-07-12, 08:13 AM
Phat hiện rồi !

Sau mấy lần ddos là tất cả tài khoản bị khóa !

lý do : sử dụng chức năng dùng sđt quản lý của netbanbe !

thuynga
14-07-12, 08:46 AM
Bạn thử cái này nhé

Bước 1: Tạo file .htaccess tại thư mục bị DDoS access/request liên tục (thông thường là các thư mục public_html, forum, diendan, 4rum, shop, blog, f v.v...). Nội dung file như sau:

RewriteEngine on
RewriteCond %{<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>} !^http(s)?://(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)?tendomain.com [NC]
RewriteRule !antiddos.phtml <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>{REQUEST_URI} [QSA]

Bước 2: Tại cùng thư mục, tạo file antiddos.phtml với nội dung:

<?
$text=$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>['QUERY_STRING'];
$text = preg_replace("#php\&#si",'php?',$text);
echo('<center><a href=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'.$text.'>[Click vao day]</a><br>de vao dien dan.</center>');
?>

Cách này không khả quan đâu :) / đã tesst rồi , mấy cách trên google gần như o hiệu quả cho lắm:

Mình hay dùng các cách sau:
_Thứ nhất dos thường dùng ip (list sock ), hoặc dos bằng file php trên VPS đối với loại này, dùng tạm htacess chặn ip theo quốc gia, các VPS giới UG thường dùng (và chính mình cũng đã dùng :)) ) là các VPS thuộc 1 số quốc gia sau : Anh ,USA , Hongkong , Japan, singapo, canda , còn thằng VPS amazon mình chả sài bao giờ , cũng chẳng để ý nó có những loại nào , của nc nào , nhưng chắc cũng chỉ nằm trong mấy nc đã kể trên . 1 là bạn chặn tạm ip các nước này lại, giảm đc 99% dos loại này

_ Loại thứ 2 : dos dùng sock ip việt nam :)) . Loại này ít , hiếm , vì list ip việt nam o đc nhiều , hoặc có thể chính cái thằng kia nó cắm máy nó doss, đa số gặp loại này bạn phải có quền root của host thì mới config đc , dùng mấy cái tool hay mấy cái file chống ddos trên Sinhvienit không tác dụng đâu , keke
/
phân chia tạm thế cho dễ hiểu thôi , o nói nhìu quá , lại loạn hết lên /:)

BigBoss
14-07-12, 10:16 AM
anh cuocdoisp cho em yahoo đc không em add sao hem thấy anh add lại mà cũng ko thấy anh online mấy=((

legendaryntq
14-07-12, 10:26 AM
tậu con host của hosvn.net rồi cho nó ddos :D
cái này là web đặt trên HOST hay ở máy chủ luôn chủ thớt?

Mr.LeViAi
14-07-12, 02:39 PM
kinh nghiệm DDOS MU còn biết chứ chống thì chịu

mình là mình cứ nhằm port server và port 44405 or 44403 mà phệt =))

kiểu gì cũng die =))

Cho mình hỏi chút , CS cũng có chắc năng tự block ip ( config lượt connect ) , + thêm kiwi , beethink block ip hoặc 1 số tool khác liệu có ổn k :D