PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn cònig sever mu offline +mu offline chơi lan +online

alobabyday
11-07-12, 08:58 AM
NHư title đã nói lên tất cả >< Ai giúp e với :|, chỉ cho e hiểu config 1 mu sever offline cần những gì? sửa ở đâu? cài mạng ảo để như nào ? config ip ra sao? .hexmain ? Nói chung là có thể tự cài đặt mọi mu offline trên game zone share và edit config theo ý mình :|

vodkacb
11-07-12, 09:03 AM
Diễn đàn gamezone có rất nhiều Tut hỗ trợ về cài offline và online rồi bạn ơi.bạn nên search trước khi hỏi.hoặc có thể vào box Guide- Kho Lưu trức nhé

alobabyday
11-07-12, 09:27 AM
Ý mình là: Có thể lấy sever share trên này và config vào clien mu khác để chơi,
Thường thì người ta hay share cả clien lẫn sever nhưng mình muốn tìm hiểu cách config sever và clien cho 2 cái này đồng nhất vs nhau

hoainiemclub
11-07-12, 09:30 AM
Thường thì người ta hay share cả clien lẫn sever nhưng mình muốn tìm hiểu cách config sever và clien cho 2 cái này đồng nhất vs nhau
cũng có guide đầy đủ .chịu khó tìm và đọc.

alobabyday
11-07-12, 09:37 AM
Tìm cho mình tài liệu ý đi, lật hết mấy trang trong guide rùi

hoainiemclub
11-07-12, 10:52 AM
Tìm cho mình tài liệu ý đi, lật hết mấy trang trong guide rùi

tim guide của cuocdoisp có tất
quan trọng là phù hợp vs phiên bản.chẳng ai lấy client ss6 chạy vs server ss5 cả :))

tuyentc
11-07-12, 10:54 AM
để lại y!m ở inbox sẽ giúp. ^^/:)

alobabyday
11-07-12, 10:56 AM
Vâng e hiều là không ai lấy sever s6 và clien s5 để chơi cả =))

Chỉ cần chỉ cho e mấy sever s6 với clien s6 config sao chơi được thôi :)

y/h:alobabydey

wilsontran
11-07-12, 11:48 AM
Vâng e hiều là không ai lấy sever s6 và clien s5 để chơi cả =))

Chỉ cần chỉ cho e mấy sever s6 với clien s6 config sao chơi được thôi :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legendaryntq
11-07-12, 11:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chủ thớt làm đc chưa
chưa đc thì để em làm giúp đang rảnh :))
em chỉ config cho chơi đc thui nhé :D

copysolo
11-07-12, 12:12 PM
sẳn topic này mình hỏi luôn là giờ mấy cái mainss6e2 trở lên hex ip = soft nào và với từ khóa nào mình find từ connect hay connect to hoài mà chẳng hex dc lên tìm hoài ko thấy cách hướng dẫn mình thì dùng ultraedit tìm hoài ko thấy IP là sao nhỉ!Mong mọi người chỉ giáo thank

legendaryntq
11-07-12, 12:19 PM
sẳn topic này mình hỏi luôn là giờ mấy cái mainss6e2 trở lên hex ip = soft nào và với từ khóa nào mình find từ connect hay connect to hoài mà chẳng hex dc lên tìm hoài ko thấy cách hướng dẫn mình thì dùng ultraedit tìm hoài ko thấy IP là sao nhỉ!Mong mọi người chỉ giáo thank

dùng hexedit bạn

yoken9x
11-07-12, 12:42 PM
Utraedit, hexedit...v.v.. loại main nào cũng hex được, connect và connect to không thấy thì xem search chính xác chưa, hoặc do main đã pack /:)

alobabyday
11-07-12, 03:21 PM
chủ thớt làm đc chưa
chưa đc thì để em làm giúp đang rảnh :))
em chỉ config cho chơi đc thui nhé :D

Có cần giúp nhiều lắm ><
Chỉ mình config chơi lan nhé ~.~

Utraedit, hexedit...v.v.. loại main nào cũng hex được, connect và connect to không thấy thì xem search chính xác chưa, hoặc do main đã pack /:)

main đã pack là sao :-SS

lucifer2912
12-07-12, 03:40 PM
Có thể nói là bạn chỉ muốn cài MU off để nghịch chứ ko đi sâu nghiên cứu làm Online,vì vậy mình khuyên bạn nếu muốn chơi server nào thì chỉ cần nhờ người khác fig hộ rồi vào "Nghịch", chứ còn bây h đến fix ip với version bạn còn chưa làm thành thục thì nghiên cứu gì cái Server này chạy với Client khác,lại còn main đã pack là gì cũng ko biết nữa,trên diễn đàn post rất nhiều hướng dẫn rồi,chỉ là bạn có tìm ra hay ko thôi,quên cái chuyện "Tìm cho mình tài liệu ý đi, lật hết mấy trang trong guide rùi" ko thấy ở GZ thì lên google thiếu gì,haizz gặp mấy ông lườ này mệt lắm,bác nào gặp rồi sẽ biết...

alobabyday
13-07-12, 06:40 AM
Có thể nói là bạn chỉ muốn cài MU off để nghịch chứ ko đi sâu nghiên cứu làm Online,vì vậy mình khuyên bạn nếu muốn chơi server nào thì chỉ cần nhờ người khác fig hộ rồi vào "Nghịch", chứ còn bây h đến fix ip với version bạn còn chưa làm thành thục thì nghiên cứu gì cái Server này chạy với Client khác,lại còn main đã pack là gì cũng ko biết nữa,trên diễn đàn post rất nhiều hướng dẫn rồi,chỉ là bạn có tìm ra hay ko thôi,quên cái chuyện "Tìm cho mình tài liệu ý đi, lật hết mấy trang trong guide rùi" ko thấy ở GZ thì lên google thiếu gì,haizz gặp mấy ông lườ này mệt lắm,bác nào gặp rồi sẽ biết...

Chính vì mình không muốn nhờ ai nữa lên mới lập topic này :), chả lẽ cứ mỗi lần thích nghịch là lại nhờ người à?
Lên mình chỉ nhờ có mỗi lần lày thôi cho nó chót :) Bạn biết chỉ mình đi

thanhbeokute
13-07-12, 06:52 AM
để lại y!m ở inbox sẽ giúp. ^^/:)

bác tuyentc chưa share ss4 à ,mà hôm nọ thấy lập topic share ai xóa rồi :D

Chủ top dow cái Ebook mu về mà tìm hiểu(~~)(~~)(~~)

thuynga
13-07-12, 06:53 AM
Chính vì mình không muốn nhờ ai nữa lên mới lập topic này :), chả lẽ cứ mỗi lần thích nghịch là lại nhờ người à?
Lên mình chỉ nhờ có mỗi lần lày thôi cho nó chót :) Bạn biết chỉ mình đi

Sẽ mất khoảng 2, 3 tháng đến 1 năm( tùy vốn hiểu biết của từng người) thì mới bắt đầu làm đc /
Muốn làm đc thì trước tiên phải biết chơi, vì muốn biết game của mình lỗi vent j thì phải biết event đó nó hoạt động ra sao đã , nói chung nếu muốn offline thì đơn giản, online còn kéo thêm nhiều vấn đề , cứ đọc dần dần thui, o vội vàng đc

tuyentc
13-07-12, 12:33 PM
bác tuyentc chưa share ss4 à ,mà hôm nọ thấy lập topic share ai xóa rồi :D

Chủ top dow cái Ebook mu về mà tìm hiểu(~~)(~~)(~~)

thế với đau, chả hiểu mod ghét hay sao ý. hứa share chứ có phải vớ vẩn đâu. để lại ảnh làm tin rồi chán luôn

lucifer2912
13-07-12, 01:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho bạn cái link này trong đó có tất cả video hướng dẫn,bạn mới tìm hiểu thì tìm cái GUIDE FOR NEWBIE,tất cả các links Video trong này hầu như còn hoạt động,tớ tìm hộ rồi nhé có làm đc hay ko thì fai? xem IQ với lòng kiên nhẫn của bạn :(

hackluv
13-07-12, 02:24 PM

main đó - 1 giấu IP chỗ khác - 2 là pack rồi :D ---> bạn kiếm main khác bỏ vào config mới đc

--- Chế độ gộp bài viết ---

NHư title đã nói lên tất cả >< Ai giúp e với :|, chỉ cho e hiểu config 1 mu sever offline cần những gì? sửa ở đâu? cài mạng ảo để như nào ? config ip ra sao? .hexmain ? Nói chung là có thể tự cài đặt mọi mu offline trên game zone share và edit config theo ý mình :|

MU offline : config connectserver và mapserverinfo ---> IP của mtinh mình là đơn giản nhất bạn à :) ko cần phải ảo làm gì
Mu online thì thay IP --> no-ip là tốt nhất

hex main có tool là maineditor - ultraedit - hexedit

maineditor : đơn giản ko cần nói

untraedit và hexedit bạn tìm sửa IP ở từ khóa : connect
còn version và serial ở : to connect

xem version và serial ở SCF_common trong scfdata :)

chúc bạn nhanh chóng làm đcc :))