PDA

View Full Version : [JX] Xin giúp đỡ tạo võ lâm off qua LAN wireless !!!

trun93
30-06-12, 07:19 PM
mình dùng sever Thái Sơn trên VMware trong topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của Tuan566 tổng hợp
mình muốn tạo JX qua Lan thông qua router wireless nhà mình ( chơi war3 qua Lan bình thường )
mình đã đọc hướng dẫn tùm lum và thay IP 192.168.1.2 ở tất cả các chỗ mà trên mạng bảo (trong sever, data account, ... ) nhưng luôn bị thất bại ở bước bishop - 1 là nó đơ - 2 là nó network is not available. Rất mong các bạn hướng dẫn tận tình :(
( mình thay IP bằng 10.0.0.2 )

p/s : nếu mình để mặc định thì máy mình chơi tốt, sang máy khác chỉnh IP trong card wifi thành 192.168.1.2 thì kết nối sever thất bị -.- mình k biết sao để tạo Lan hoàn chỉnh nữa nên mong các bạn giúp, tks :X

mình có coi qua topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hướng dẫn làm lan rồi nhưng bishop lỗi hoài lun ạ -.-

raymondle
01-07-12, 12:49 AM
Bạn thử config lại theo cách sau đây xem !

Trên máy ảo bạn ConFig IP thành IP mà sever chạy ở ô IP Address
Subnet mask : như hình
Default Gateway : Chỉnh theo IP của Modem của bạn
còn DNS thì tùy bạn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

Ở các máy khác bạn set IP Address tùy ý. Riêng Default Gateway phải cùng 1 IP Modem.

P/s : Mình cài trên Virtual Box ngon lành ko hề hấn gì :D Chơi qua Lan ngon lun

trun93
01-07-12, 04:27 PM
cho mình hỏi luôn là nếu mình cài sever bằng SQL server ( cài bt k qua máy ảo ) và muốn chơi lan thì mình k cần làm card mạng ảo ( loop ) đúng không mà chỉ cần chỉnh IP trong card mạng thật nhỉ :D ( wifi ) rồi qua các máy khác chỉnh để join

tại mình làm đc qua LAN bằng VMware bằng cách chọn setting bridge rồi chỉnh ip ở card wifi rồi join đc ( nhưng mà k vào đc mạng thui -.- )

h mình muốn cài bình thường ( dùng SQL ) và chơi đc qua LAN nữa :D vì máy ảo ít lựa chọn server JX quá -.-

Tuan565
01-07-12, 04:51 PM
Cách chơi mạng LAN :
Để kiểu kết nối ở Vmware là Bridged
Bỏ IP Tĩnh trong phần NetworkConnection của card mạng trong máy ảo ( Obtain IP Address Automatically )
vào Start >> Run >>> Cmd gõ ipconfig/all đọc xem IP LAN của máy ảo là gì
Vào lại Network Connection trong máy ảo
Điền thông tin của card mạng như sau
Subnet Masks : 255.255.255.0
Default Gateways : IP LAN nhưng số cuối cùng để là 1 ví dụ 192.168.0.1
Rồi đó lưu lại . Nếu bây giờ máy ảo vẫn có thể vào dc Google thì là ok rồi .
Giờ vào JxStartup sang Tab thứ 2 phần IP chọn Tìm rồi nhấn lưu thiết lập
SAu đó vào thư mục server file Bishop.cfg sửa lại nốt 1 dòng IP mà nó chưa sửa nếu ko là báo lỗi .bạn nào muốn đổi IP server cũng nhớ đổi cả lại nữa nhé .jxStartup nó ko đổi hết đâu
Rồi đó . giờ có thể thử ping IP của máy ảo từ máy khác trong mạng LAN

DNTmaster
01-07-12, 05:02 PM
Bị đơ Bishop là do adress MAC khai báo trong SQL server không đúng với MAC card wireless nên nó thế fix lại là okie

trun93
01-07-12, 05:30 PM
Bị đơ Bishop là do adress MAC khai báo trong SQL server không đúng với MAC card wireless nên nó thế fix lại là okie

vậy chỉnh MAC là ok đúng không anh :D ( tìm Mac bằng JX start up đc đúng k nhỉ :( )
nhân tiện cho em hỏi luôn nếu muốn tạo LAN qua cài đặt server bình thường (SQL) thì k cài card ảo mà set IP bằng card Wifi đúng k nhỉ :D