PDA

View Full Version : [MU] Sữa hiện thị ở mu.exe

supberman
19-06-12, 09:25 AM
pro nào từng gặp tình trạng này giúp mình fix với.1 lần run mu.exe hiện cái lỗi rất khó chịu,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuocdoisp
19-06-12, 09:34 AM
do trang bạn add vào khung trái và khung phải nó có flash , mu.exe lại không phải là 1 trình duyệt lên nó ko hỗ trợ flash luôn--> mỗi lần mở mu.exe là nó hiện lên một loạt các thông báo . Khắc phục là bạn add cái địa chỉ khác vào khung trái và khung phải ( ví dụ chỉ add tin tức thôi )

heroviet2301
19-06-12, 03:14 PM
Các bác cho em hỏi , làm sao mà em bật mu.exe lên rồi nhấn statsgame mà nó ko vào đc mu
hình như phải mở khóa main để mu.exe kết nối phải ko

deekanj
19-06-12, 03:55 PM
do trang bạn add vào khung trái và khung phải nó có flash , mu.exe lại không phải là 1 trình duyệt lên nó ko hỗ trợ flash luôn--> mỗi lần mở mu.exe là nó hiện lên một loạt các thông báo . Khắc phục là bạn add cái địa chỉ khác vào khung trái và khung phải ( ví dụ chỉ add tin tức thôi )

@ Cuocdoisp: Chỉ sai mất rồi còn đâu :)

Lỗi ở trên là lỗi Script của cái site html trong laucher. Trong cái laucher này có chèn 2 cái iframe (2 site html). Mặc định của nó bên trái (left) là 1 đoạn html chạy ảnh . bên phải (right)chạy tin tức, lấy tin từ diễn đàn ra.

Chủ topic lấy nguyên cái site quản lý vứt vào iframe đó. Bản thân site quản lý bị lỗi script nên khi chạy MU.exe nó sẽ báo lỗi như thế. KO tin cứ chạy cái site quản lý trên IE 6 là thấy báo lỗi tương tự.

Còn cách sửa chủ topic có thể sử dụng 1 đoạn html khác thay vào thay thế.
Tớ chỉ nêu ra lỗi đó thôi. còn sửa thì sẽ có 1 số bạn khác hỗ trợ sửa :D