PDA

View Full Version : [Help] Lỗi khi chạy gunny

alibaba50
18-06-12, 03:05 PM
Mình là newbie tập cài gunny, mong các bạn chỉ mình khắc phục mấy lỗi này nhé. Thanks nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

toyouta
18-06-12, 03:15 PM
Mình là newbie tập cài gunny, mong các bạn chỉ mình khắc phục mấy lỗi này nhé. Thanks nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

minh cung bi truong hop nhu vay giup voi pakon

pikeman20
18-06-12, 03:44 PM
Lỗi sv trên kia là bạn config sai, cái web hình như cũng thế vì tớ ít sài web đó nên không rõ lắm, chắc chắn sv config sai nên bị thế

alibaba50
18-06-12, 06:06 PM
Lỗi sv trên kia là bạn config sai, cái web hình như cũng thế vì tớ ít sài web đó nên không rõ lắm, chắc chắn sv config sai nên bị thế

sai chỗ nào vậy bạn bạn có thể chỉ cho mình được không :Laluot_170:

mrken2513
18-06-12, 09:28 PM

Lỗi 1 có thể do sai edition bạn vào dbo.Server_Config đổi cột edition thành 21000

Lỗi 2 là do bạn chưa chạy query reg acc. Bạn xem lại ở các hd cài sv có query đó.

alibaba50
18-06-12, 10:35 PM
thanks các bạn :) :).................................

mrken2513
18-06-12, 10:36 PM
thanks các bạn :) :).................................

Làm đc chưa?????????????????????????????

alibaba50
19-06-12, 10:08 AM
Làm đc chưa?????????????????????????????

mình làm được rồi nhưng còn nhiều lỗi quá bạn cho mình xin cái yh mình hỏi tí được k ? #-o

mrken2513
19-06-12, 10:22 AM
Bạn cứ post hết lỗi lên đây mình giúp. Mình làm sv gunny nên gamer pm rất nhìu không bít ai vào ai.

alibaba50
19-06-12, 10:41 AM
Bạn cứ post hết lỗi lên đây mình giúp. Mình làm sv gunny nên gamer pm rất nhìu không bít ai vào ai.
vậy bạn cho mình hỏi chỉnh max level ở đâu, và vũ khí của mình không khảm châu báu được. Mong bạn giúp đỡ thanks nhiệt tình \m/

mrken2513
19-06-12, 10:48 AM
vậy bạn cho mình hỏi chỉnh max level ở đâu, và vũ khí của mình không khảm châu báu được. Mong bạn giúp đỡ thanks nhiệt tình \m/

1. Max lv ở dbo.Sys_User_Detail chỉnh cột GP lên cao thì lv càng cao. Lưu ý vừa phải thôi k là lỗi. Khoảng 7 số 9 là lv 53 thì phải.
2. Vũ khí bạn không khảm được châu báu có thể do bạn add đồ = tool admin nên mới vậy. Muốn add bạn phải add đồ +0 rồi tự CH lên 12.

alibaba50
19-06-12, 10:59 AM
thanks bạn nhiều, còn lỗi này nữa, khi mình mở 1 item ra, ví dụ như túi quà rương thần tài, thì không thấy nó hiện ra gì hết chỉ thấy báo lỗi:

mrken2513
19-06-12, 11:03 AM
Èo cái này mình thấy hôk cần thiết lắm cho nên chưa tìm hiểu :)

alibaba50
19-06-12, 11:11 AM
bạn có thể giúp mình thêm item được k ?
Mình đã làm y chang hướng dẫn này nhưng vẫn không hiện ra item trong shop :-?

mrken2513
19-06-12, 11:26 AM
bạn có thể giúp mình thêm item được k ?
Mình đã làm y chang hướng dẫn này nhưng vẫn không hiện ra item trong shop :-?

Item trong shop mới chỉ có quần áo, tóc vv thôi. Muốn có vkhi' như ná hay ts thì add = tool admin đó.

alibaba50
19-06-12, 11:41 AM
Item trong shop mới chỉ có quần áo, tóc vv thôi. Muốn có vkhi' như ná hay ts thì add = tool admin đó.

mấy cái item đó mình muốn xuất hiện trong rương thần tài thì làm sao hả bạn :-/

bachugacon122
19-06-12, 04:24 PM
mấy cái item đó mình muốn xuất hiện trong rương thần tài thì làm sao hả bạn :-/

add vào dbo shopgoodbox:-/:-/:-/

alibaba50
19-06-12, 04:54 PM
thanks bạn, cho mình hỏi là tại sao mình add item theo hướng dẫn topic này rồi

Nhưng vào game chỉ thấy info chứ không thấy hình ảnh của item đó nhỉ ? :-/

bachugacon122
19-06-12, 05:02 PM
thanks bạn, cho mình hỏi là tại sao mình add item theo hướng dẫn topic này rồi

Nhưng vào game chỉ thấy info chứ không thấy hình ảnh của item đó nhỉ ? :-/

cậu phải có resource ở máy mới dc
dùng resource của vng thì làm sao mà có;));));));))

alibaba50
19-06-12, 05:11 PM
oh hiểu rồi thanks bạn :D, bạn có thể giải thích cho mình phần này được k ?

add vào dbo shopgoodbox:-/:-/:-/

bachugacon122
19-06-12, 05:59 PM
oh hiểu rồi thanks bạn :D, bạn có thể giải thích cho mình phần này được k ?

theo mình bik ( cũng có đoán trong đó nữa ) thì cái dbo shopgoodbox quy định các vật phẩm trong rương thần tài
vì vậy mún thêm bớt vật phẩm thì vào đó chỉnh là dc

p/s : chưa thử nên ko rõ. để tối về test thư;))

trieuthanh1993
22-06-12, 01:22 PM
Lỗi 1 có thể do sai edition bạn vào dbo.Server_Config đổi cột edition thành 21000

Lỗi 2 là do bạn chưa chạy query reg acc. Bạn xem lại ở các hd cài sv có query đó.
lỗi 1 không phải là do chưa edition thành 21000 đâu bạn :) đây là server k kết nối đc với sql. còn lỗi 2 thì mình đồng tình :)
ai cài bị lỗi pm yh: dream.boy_199x mìh team v cho