PDA

View Full Version : [KT] Lỗi gameserver ! Server xaophayxoan

sitachi
17-06-12, 07:30 AM
Tình hình là sao khi cài win cho máy lại thì bị lỗi như thế này . Ai biết cách fix thì hướng dẫn em cách fix nhé mấy pác . Thanks nhiều lắm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
17-06-12, 08:06 AM
Lỗi thư library của Visual rùi bác . Bác down 2 bản update lại nhé ^^ lần trước e cx bị thế này down bản update về setup lại là hết . Chúc bác thành công ^^

sitachi
17-06-12, 07:33 PM
Lỗi thư library của Visual rùi bác . Bác down 2 bản update lại nhé ^^ lần trước e cx bị thế này down bản update về setup lại là hết . Chúc bác thành công ^^

thua rùi pác à ! em đã dow về nhưng vẫn thế hiz hiz ai cứu em với :-s

LoveDie
17-06-12, 07:41 PM
Bạn xóa vợi map đi xem dư nào :-/ . Mình sợ nhiều map quá và số lượng NPC nó load cũng nhiều theo

hieu0071990
17-06-12, 07:56 PM
theo mình bạn nên cài Server của bác xoay lên máy ảo đi cho nó nhẹ máy ít lỗi hơn bạn có thể down o đây về config 1 chut là choi liền ko xảy ra lỗi gi cả <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

siegvnn
17-06-12, 10:31 PM
theo mình bạn nên cài Server của bác xoay lên máy ảo đi cho nó nhẹ máy ít lỗi hơn bạn có thể down o đây về config 1 chut là choi liền ko xảy ra lỗi gi cả <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sài máy ao không nhẹ đâu vì máy ảo bắt máy thật cấu hình lên thôi tốn kém HDD với ram + server máy ảo này mình cũng test thì xài win xp 32bit, max win 32bit thì 3g không open thêm các map ở gameserver 4 5 6 được nếu để chơi offline thì còn ok còn làm online pri thì bó tay

Se7eN747
18-06-12, 01:17 AM
Có lẽ lỗi VS 2005 rồi...bạn thử cài lại xem sao nhé :D

sitachi
18-06-12, 12:17 PM
Sorry các bạn topic này lập ra chủ yếu là để mình hỏi vấn đề của mình ! các bạn ko nên mượn topic để dùng võ mòm tại đây :-s . Mình đã xóa và cài lại nhưng nó vẫn thế ? có ai có cách gì hay hơn ko

vipbk
18-06-12, 04:51 PM
Sorry các bạn topic này lập ra chủ yếu là để mình hỏi vấn đề của mình ! các bạn ko nên mượn topic để dùng võ mòm tại đây :-s . Mình đã xóa và cài lại nhưng nó vẫn thế ? có ai có cách gì hay hơn ko

tốt nhất bạn ghost lại máy rồi cài VS rút gọn (với WinXP) rồi cài MySQL, Navicat ... xong chạy server, nếu không thì do Win :-s

nhoxan
06-07-12, 01:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luumin
06-07-12, 02:45 PM
Tình hình là sao khi cài win cho máy lại thì bị lỗi như thế này . Ai biết cách fix thì hướng dẫn em cách fix nhé mấy pác . Thanks nhiều lắm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bạn đang dùng HDD gì win7 hay winxp theo mình thì bạn lên chọn winxp vì mình thấy hầu hết các game đều tương thích với winxp hơn win7 nhiều
nếu bạn đã dùng winxp thì tốt nhất bạn có thể làm theo cách của mình 100% chạy game ngon lành mình đã làm thử nhiều lần đều thành công
1.Bạn Ghost lại winxp (winxp SP3) thì càng tốt (vì mình đang dùng nó)
2.Bạn tải bản VS2005 bản rút ngọn (82MB) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau khi tải về bạn giải nén và copy toàn bộ folder vào C:\windows
3.Bạn tải Xampp 1.6.8( không lên cài các bản Xampp 1.7.x) vì nó hay bị lỗi
4.Cài Đặt Navicat Msql (không cài cũng được)
5.tải bản server + patch của xaophayxoan (Bản server Ngon nhất hiện nay)
6.Chạy server thôi đảm bảo không bị lỗi 100% (à mà lưu ý Ram tối thiếu 2G nhá) 1G cũng chạy được nhưng sau này đừng hỏi tại sao phải Mua CÂY MỚI :D

vipbk
06-07-12, 03:01 PM

nếu chỉ chơi off thì ko cần cái này :D

luumin
06-07-12, 03:06 PM
Xin thưa với Vipbk là dù off hay on cũng lên cài cái đó vỉ cài cái Mysql rất hay bị lỗi win và rất bất tiện đặc biêtf vấn đề intall cái Mysql này rất khó khăn khi win của bạn có vấn đề
còn nếu cài cái Xampp này thì sẽ dễ dàng sử lý hơn nhiều có thể on,off tùy thích và cũng có thể chạy nhiều game cũng được (ví dụ: có thể chạy kiếm thế cả JX cũng được và sử lý cũng dễ dàng hơn không như cái Mysql rất kén win

vipbk
06-07-12, 03:11 PM
ghost lại win thì cài mysql không vấn đề gì cả

vấn đề nhiều bạn hay gặp là cài xampp nó đụng port với mysql

xampp thực ra chỉ liên quan đến web thôi

Tui cài đi cài lại cái server đều không dùng xampp, chạy có vấn đề gì đâu

luumin
07-07-12, 09:31 PM
đúng đó chỉ đối với pro thôi chứ newbie thì cài khó khăn và thường hay phải ghost lại win lắm :D
vấn đề là newbie mà cứ có server nào hay hay là cài đâu như mấy pro dev đâu lên thường hay bị lỗi win và như thế thì cài cái mysql ko tạo được server o mysql nói chung là ai thich dùng cái gì thì dùng thôi :d miễn sao là thành quả là run được server và chơi là được rồi

THAN_KIEM
31-08-12, 02:02 PM

Tuy là mình chỉ mới bắt đầu ngâm cứu về KT nhưng theo như mình đoán thì lỗi này là do số map ban mở quá nhiều(255 map), bạn thử chỉnh số lượng map lại nhỏ hơn 254 bạn nhé! chúc thành công!

THAN_KIEM
31-08-12, 03:17 PM

Tuy là mình chỉ mới bắt đầu ngâm cứu về KT nhưng theo như mình đoán thì lỗi này là do số map ban mở quá nhiều(255 map), bạn thử chỉnh số lượng map lại nhỏ hơn 254 bạn nhé! chúc thành công!

daikimvuong1
31-08-12, 07:53 PM
Bạn đang dùng HDD gì win7 hay winxp theo mình thì bạn lên chọn winxp vì mình thấy hầu hết các game đều tương thích với winxp hơn win7 nhiều
nếu bạn đã dùng winxp thì tốt nhất bạn có thể làm theo cách của mình 100% chạy game ngon lành mình đã làm thử nhiều lần đều thành công
1.Bạn Ghost lại winxp (winxp SP3) thì càng tốt (vì mình đang dùng nó)
2.Bạn tải bản VS2005 bản rút ngọn (82MB) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau khi tải về bạn giải nén và copy toàn bộ folder vào C:\windows
4.Cài Đặt Navicat Msql (không cài cũng được)
5.tải bản server + patch của xaophayxoan (Bản server Ngon nhất hiện nay)
6.Chạy server thôi đảm bảo không bị lỗi 100% (à mà lưu ý Ram tối thiếu 2G nhá) 1G cũng chạy được nhưng sau này đừng hỏi tại sao phải Mua CÂY MỚI :D

nếu chạy hệ điều hành xp nhưng mà không muốn bỏ win 7 thì cài song song luôn .

dùng cái phần mềm EasyBCD 2.2 Beta - Build 180.exe
sài tốt lắm bác . win 7 để cài phần mềm học tập xp chơi game nhẹ

nghichtu91
31-08-12, 07:55 PM
để khi nào em rảnh em úp cái sv của em cho :D ko dùng vs cũng chạy ngon lành :"> ...........