PDA

View Full Version : [MU] Ai bik cach cai win xp sp3 cho laptop asus thì chỉ mình với Help !

boyoverflowers
16-06-12, 06:45 PM
mình xài win 7 nhưng giờ mún cài win mới win xp sp3 chạy Mu cho tốt ;) mình đã có đĩa trắng vs đã burn ra đĩa rồi nhưng không bik cách cài nếu ai bik cách nào thỳ chỉ mình vs nhé vì tim trên google k có nên mới hỏi AE GZ :D

boyoverflowers
16-06-12, 06:50 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp các pro nào rành về cái này giúp mình với nào :(

hoainiemclub
16-06-12, 07:12 PM
quan trọng là loại máy bạn đang dùng có hỗ trợ driver xp hay k thôi.nhiều đời laptop bây h k cài đc wwin xp nữa
nếu win 7 có thể máy ảo là 1 giải pháp :|

boyoverflowers
16-06-12, 08:35 PM
quan trọng là loại máy bạn đang dùng có hỗ trợ driver xp hay k thôi.nhiều đời laptop bây h k cài đc wwin xp nữa
nếu win 7 có thể máy ảo là 1 giải pháp :|
Mình cũng nghĩ như bạn nhưng có cái là mình run cái main trong máy ảo thôi chưa nói đến chạy sv thì nó đã cà giật
mà minh chạy cấu hình máy ảo 2G máy thật mình 4G nên chán quá tìm cách cài win xp sp3

talama3000
17-06-12, 01:45 PM
mình xài win 7 nhưng giờ mún cài win mới win xp sp3 chạy Mu cho tốt ;) mình đã có đĩa trắng vs đã burn ra đĩa rồi nhưng không bik cách cài nếu ai bik cách nào thỳ chỉ mình vs nhé vì tim trên google k có nên mới hỏi AE GZ :D

Burn ra đĩa rồi thì các bước sau đơn giản mà bạn
b1: vào BIOS cho chạy từ ổ CD
b2: nó khác nhận đĩa của bạn rồi bạn cài thôi( cách cài trên mạng có cực nhiều luôn)

nếu không cài được thì download một bản ghost về rồi ghost lại máy nếu máy có những driver không nhận thì dùng phần mềm SkyDriver v11 for Windows XP & Windows 7 nó khoảng 387MB

hoainiemclub
17-06-12, 04:14 PM
Mình cũng nghĩ như bạn nhưng có cái là mình run cái main trong máy ảo thôi chưa nói đến chạy sv thì nó đã cà giật
mà minh chạy cấu hình máy ảo 2G máy thật mình 4G nên chán quá tìm cách cài win xp sp3
sao bạn ảo z.chạy main là ở máy thật chạy sever là ở máy ảo.ai kêu chạy 2 cái đó trong máy ảo đâu.mình chạy máy ảo set ram có 512 mà test được hầu hết các server đc chia sẻ trên diễn đàn.mình win 7 64 bit

--- Chế độ gộp bài viết ---

Burn ra đĩa rồi thì các bước sau đơn giản mà bạn
b1: vào BIOS cho chạy từ ổ CD
b2: nó khác nhận đĩa của bạn rồi bạn cài thôi( cách cài trên mạng có cực nhiều luôn)

nếu không cài được thì download một bản ghost về rồi ghost lại máy nếu máy có những driver không nhận thì dùng phần mềm SkyDriver v11 for Windows XP & Windows 7 nó khoảng 387MB
bạn đã thử chưa.có 1 thời giạn vật lộn vs cài win xp trên con dell cuả mình.tìm đủ cách mà k đc:(( .để thử cái phần mềm này

talama3000
18-06-12, 12:19 PM
[/COLOR]
bạn đã thử chưa.có 1 thời giạn vật lộn vs cài win xp trên con dell cuả mình.tìm đủ cách mà k đc:(( .để thử cái phần mềm này

em thử rồi anh chưa thử sao dám nói ạ :D, phần mềm đó hầu hết là tìm được driver của các loại máy hiện nay ạ