PDA

View Full Version : [MU] Tạo sự kiện - quái tự xuất hiện ở Stadium theo giờ

talama3000
15-06-12, 05:19 AM
Chào các anh ạ em xin lỗi đã làm phiền các anh , hiện tại em đang sử dụng bản Mu SS6.2 (SCF)
em đã làm xong các map nhưng còn stadium thì quái nó lúc nào cũng có vậy em muốn tạo quái ở stadium nó ra theo giờ ( ví dụ 1 -2 h sẽ ra một lần)
hoặc là làm một sự kiện nào đó để quái xuất hiện thì làm bằng cách nào ạ
rất mong các anh giúp đỡ.

sunhide
15-06-12, 06:54 AM
Chào các anh ạ em xin lỗi đã làm phiền các anh , hiện tại em đang sử dụng bản Mu SS6.2 (SCF)
em đã làm xong các map nhưng còn stadium thì quái nó lúc nào cũng có vậy em muốn tạo quái ở stadium nó ra theo giờ ( ví dụ 1 -2 h sẽ ra một lần)
hoặc là làm một sự kiện nào đó để quái xuất hiện thì làm bằng cách nào ạ
rất mong các anh giúp đỡ.
Hình như là ko làm đc :D mình chỉ thấy gamethuvn có cái này thôi còn lại ko có.

chubelonton
15-06-12, 09:23 AM
được,nhưng thủ công !^^,làm bằng tay đi,gs có option reload monter mà

sunhide
15-06-12, 09:25 AM
được,nhưng thủ công !^^,làm bằng tay đi,gs có option reload monter mà

ế :> cậu viết tut :D thanks chú bé lôn tôn nhiều :D....

HRain
15-06-12, 09:37 AM
ế :> cậu viết tut :D thanks chú bé lôn tôn nhiều :D....
:-?
thì mình làm 2 cái monstersetbase.txt khác nhau, cái có bãi luyện arena, cái thì không
cứ 1,2 tiếng Admin lại vào Server paste cái monstersetbase lần lượt, rồi ra GS ấn Load Mostersetbase =))

thủ công như vậy thà đừng làm, hì hì :D

sunhide
15-06-12, 09:45 AM
:-?
thì mình làm 2 cái monstersetbase.txt khác nhau, cái có bãi luyện arena, cái thì không
cứ 1,2 tiếng Admin lại vào Server paste cái monstersetbase lần lượt, rồi ra GS ấn Load Mostersetbase =))

thủ công như vậy thà đừng làm, hì hì :D

Ặc thế thì nghỉ tưởng sửa ở option gs auto chứ hjx.

thanh_ca
15-06-12, 10:17 AM
Sao không add một số loại quái mà chỉ có map arena có thôi.Xong vào phần regtime trong monter.txt chỉnh time xuất hiện của loại quái đó.
Giống như kundun ở map 36 (kimalia) thôi.;))
Cách này cũng không hay lắm vì arena là map chứa các loại quái ở hầu hết các map :D

ntquang.info
15-06-12, 10:37 AM
Sử dụng eventmanagement ấy <:-P

talama3000
15-06-12, 01:53 PM
Sử dụng eventmanagement ấy <:-P

cái đấy sử dụng thé nào vậy anh?

talama3000
15-06-12, 04:41 PM
up..................................... làm thế nào vậy các anh?

CanCaiTen
16-06-12, 10:44 AM
Nếu làm satadium có riêng 1 loại quái thì làm được. nếu bạn biết cofig sự kiện Thỏ ngọc thì rất đơn giản. thay vì cho sự kiện thỏ ngọc ra ở Takan, thì bạn chuyển lên stadium. Thay vì 2h/ lần , bạn chỉnh lại 3h/ lần. thay vì mỗi lần 5' bạn thay = 15phút hoặc lâu hơn.
Bạn vào Muserver/Data/Event/ EvenManagement.dat mà chỉnh nhé
0 -1 -1 -1 00 05 (là 0h5' Thỏ ngọc ra )
0 -1 -1 -1 04 05 ( bạn tuỳ chỉnh nhé ,như trên là 4h/lần)
Chỉ chỉnh dòng có số 0 ở đầu thôi
0-BlueEvent là sự kiện Thỏ ngọc đó. bạn điều chỉnh lại time nhé
Địa điểm ( satadium ) và số lượng quái bạn vào Muserver/SCFData/EventMobs/SCF_BlueEvent.dat mà chỉnh gì tuỳ ý
8 136 68 5
8 là Máp Takan bạn thay = 0 ( satadium) cái số 136- 68 là toạ độ ở Takan bạn thay số khác vào. còn 5 là mỗi lần ra 5 con, bạn có thể thay = 15, chết nó lại ra tiếp.
( lên satadium bạn tìm toà độ cần add nhé ,quái cũ ở Satadium bạn xoá đi, mỗi toạ độ để lại 1 con thôi. để lại 1 con làm cảnh,vì có ai cày level cũng ko được)

Thời gian sự kiện bạn vào Muserver/SCFData/EventsConfig/SCF_BlueEvent.ini mà chỉnh nhé ( để 15' như game thủ là được,hoặc 30' la tuỳ bạn )
Phần thưởng sự kiện thì bạn chắc biết rồi nhỉ Muserver/Data/EventItemBags/BlueEvent.txt

chubelonton
16-06-12, 12:14 PM
event thỏ ngọc nên để lại,mình thấy 1 số cái rất thích hợp để làm.như các event sumerevent swamp event hay bossattack,hoặc swampsevent .v.v.v đều hoạt động theo kiểu giống bluevent mà!
thời gian diển ra,loại quái,số lượng quái,tọa độ,maps.và cuối cùng là phần thưởng.