PDA

View Full Version : [MU] Cách tặng Vpoint & Gcoin cho toàn bộ các account

talama3000
14-06-12, 02:41 PM
Chào các anh em muốn hỏi các anh một tí
hiện tại em đang dùng bản Mu SS6.2 + Webnbb em muốn tặng cho toàn bộ các account Vpoint và Gcoin thì làm như thế nào ạ
có thể query bằng sql được không ạ rất mong các anh giúp đỡ

foreverx
14-06-12, 04:01 PM
vào SQL enterprise , vào Data MuOnline , Table , MEMB_INFO , click phải chọn design table. tìm đến Vpoint thì double click vào , chõ Default Value (0) chỉnh thành 10000 => vừa tạo acc đc tặng 10.000 Vpoint, tương tự vs cái còn lại
Còn query thì

update [MEMB_INFO] set [Vpoint]= [Vpoint]+10000 where [Vpoint]>0 ( những acc có vpoint r sẽ được + thêm 10k )
update [MEMB_INFO] set [Vpoint]= 10000 where [Vpoint]=0 ( những acc chưa có vpoint sẽ được 10k Vpoint )

Do mình không xài web nbb nên không biết cái nào là Vpoint của nó. Bạn xem r thay vào chỗ [Vpoint] trong query trên là đ

talama3000
14-06-12, 06:26 PM
vào SQL enterprise , vào Data MuOnline , Table , MEMB_INFO , click phải chọn design table. tìm đến Vpoint thì double click vào , chõ Default Value (0) chỉnh thành 10000 => vừa tạo acc đc tặng 10.000 Vpoint, tương tự vs cái còn lại
Còn query thì

update [MEMB_INFO] set [Vpoint]= [Vpoint]+10000 where [Vpoint]>0 ( những acc có vpoint r sẽ được + thêm 10k )
update [MEMB_INFO] set [Vpoint]= 10000 where [Vpoint]=0 ( những acc chưa có vpoint sẽ được 10k Vpoint )

Do mình không xài web nbb nên không biết cái nào là Vpoint của nó. Bạn xem r thay vào chỗ [Vpoint] trong query trên là đ
vâng ạ! em cảm ơn anh

anh ơi anh xem giúp em bài này với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em biết nó bị lỗi ở trong data MU nhưng mà không biết sửa thế nào ạ? rất mong anh bảo em cách fix cảm ơn anh ạ