PDA

View Full Version : [MU] Share file việt hóa client

foreverx
14-06-12, 10:10 AM
Buồn buồn share chơi
Việt hóa Client
Fix lỗi hiển thị item 380 sum
Fix tên đồ không đúng
Fix lỗi 0% Ma thuật
Add luôn custom jewel
Fix item 380 và Socket về level 0 hết ( cái này thấy nhiều người hỏi nên làm dùm luôn )
Fix đảm bảo không bị corrupt
Ai xài thì xài, không xài thì lượn =))
Thanks cũng được , k thanks cũng đựoc , mà chửi là k đc =))
Nói chứ , hàng đây ;))
Sử dụng : Chép vào Data/Local/Eng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legendaryntq
14-06-12, 10:11 AM
Buồn buồn share chơi
Việt hóa Client
Fix lỗi hiển thị item 380 sum
Fix tên đồ không đúng
Fix lỗi 0% Ma thuật
Add luôn custom jewel
Fix item 380 và Socket về level 0 hết ( cái này thấy nhiều người hỏi nên làm dùm luôn )
Fix đảm bảo không bị corrupt
Ai xài thì xài, không xài thì lượn =))
Thanks cũng được , k thanks cũng đựoc , mà chửi là k đc =))
Nói chứ , hàng đây ;))
Sử dụng : Chép vào Data/Local/Eng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ss mấy thế bác
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

foreverx
14-06-12, 10:19 AM
ss mấy thế bác
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Các SS khác dễ chỉnh r. Có SS6 ba cái Eng r ToolTip nhìu người không quen nên chưa biết sử dụng

phusang
14-06-12, 01:17 PM
Các SS khác dễ chỉnh r. Có SS6 ba cái Eng r ToolTip nhìu người không quen nên chưa biết sử dụng

foreverx
14-06-12, 02:27 PM
sai chỉ số là như nào bạn nói rõ tí. bạn thữ xem cái này có bị ko ? Mình xài thấy ổn mà :-?

phusang
14-06-12, 02:35 PM
sai chỉ số là như nào bạn nói rõ tí. bạn thữ xem cái này có bị ko ? Mình xài thấy ổn mà :-?

foreverx
14-06-12, 03:39 PM
nè. mính sử dụng tooltiptext_eng 100% chỉ việt hóa đúng 1 dòng : Armor -> sức chống đỡ phusang : 192 rõ ràng có bị gì đâu.
Ghi chữ phusang vào cho chắc chắn là mới làm tức thì ko fải chôm của ai khác ;))
Thật ra ba cái việt hóa r chỉnh thông số level , 2 tay thành 1 tay của SS6 cũng dễ , do nó khác vs SS2>5 nên lạ nhiều bạn không biết thôi, hiểu là làm được. Lỗi việt hóa xong bị corrupt cùng fix rất đơn giản. Ghét cái có mấy thằng biết mà dấu như mèo dấu cứt vậy nên share chơi :-@

sieugame
14-06-12, 03:44 PM
mình đã thử nhưng vẫn thấy lỗi tên đồ tím + level yêu cầu vẫn là 380...

foreverx
14-06-12, 03:53 PM
Có lộn hông dạ ông :-?
Item 380 :

Item Socket ( của sum , fix level socket ) :

Item 380 sum :

sieugame
14-06-12, 03:55 PM
Có hình minh họa luôn đây, bác chủ topic xem hộ nhé:

Đồ Tìm không có socket thì tên đồ bình thường:

(Em chưa post được link nên đành để link ảnh như trên)

Đồ Tím có dòng socket thì tên đồ nó thành như này:

PS: Phiên bản test là season 6 e3 (main 1.4.4)
Ngoài ra thì level yêu cầu vẫn là 380 với cả 400

phusang
14-06-12, 03:55 PM
nè. mính sử dụng tooltiptext_eng 100% chỉ việt hóa đúng 1 dòng : Armor -> sức chống đỡ phusang : 192 rõ ràng có bị gì đâu.
Ghi chữ phusang vào cho chắc chắn là mới làm tức thì ko fải chôm của ai khác ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thật ra ba cái việt hóa r chỉnh thông số level , 2 tay thành 1 tay của SS6 cũng dễ , do nó khác vs SS2>5 nên lạ nhiều bạn không biết thôi, hiểu là làm được. Lỗi việt hóa xong bị corrupt cùng fix rất đơn giản. Ghét cái có mấy thằng biết mà dấu như mèo dấu cứt vậy nên share chơi :-@

foreverx
14-06-12, 04:19 PM
Không thanks là b-(. Đùa thôi :)). Fix corrupt bmd có 2 cách. 1 là bỏ check CRC ở main. 2 là fix ngay cái bmd cho nó hết corrupt. Mà cách 2 hiệu quả hơn vì người khác khó ( khó chứ không phải là không thể ) chỉnh sửa file của mình với mục đích gì đó ai mà biết ;))

foreverx
14-06-12, 04:27 PM

Lạ nhỉ
Bạn Copy file của mình vào đúng Client/Data/Local/Eng không :-s
Này mình xài bình thường có bị gì đâu

ngocanh87
14-06-12, 04:31 PM
Cái này Add luôn custom jewel

Dùng như nào vậy bạn. cảm ơn bạn

foreverx
14-06-12, 04:38 PM
Cái này Add luôn custom jewel

Dùng như nào vậy bạn. cảm ơn bạn

ý mình là phần việt hóa của mình có làm luôn custom jewel , ai có thì xài , còn server ko có custom jewel thi cùng vẫn xài được. Ví dụ như bạn xài patch custom jewel của ragezone thì tên sẽ là tiếng anh , copy file việt hóa của bản cũ qua thì custom jewel ko có tên thì mình làm luôn cái đó. Cái này chỉ là ngôn ngữ + hiển thì thôi chứ ko lquan gì tới main hay server

phusang
14-06-12, 05:11 PM
Không thanks là b-(. Đùa thôi :)). Fix corrupt bmd có 2 cách. 1 là bỏ check CRC ở main. 2 là fix ngay cái bmd cho nó hết corrupt. Mà cách 2 hiệu quả hơn vì người khác khó ( khó chứ không phải là không thể ) chỉnh sửa file của mình với mục đích gì đó ai mà biết ;))

foreverx
14-06-12, 05:56 PM
@phusang : để lại yahoo đi r mình sẽ pm.

foreverx
14-06-12, 06:11 PM

Bạn qua xem topic này của mình nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phusang
14-06-12, 06:23 PM
@phusang : để lại yahoo đi r mình sẽ pm.

thank bạn, mình pm inbox bạn rồi đấy ^^

hoainiemclub
01-07-12, 03:39 PM
Bạn qua xem topic này của mình nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình rất thích các bài của foreverx .mà k hiểu sao bài của ông ít được quan tâm hơn các bài khác nhỉ :)

HRain
01-07-12, 04:05 PM
mình rất thích các bài của foreverx .mà k hiểu sao bài của ông ít được quan tâm hơn các bài khác nhỉ :)
từ từ rồi mấy ông này sẽ có tiếng thôi ;))
mà nổi tiếng "chậm" cũng là vì những bài viết chưa thực sự hấp dẫn và thuyết phục, cần cố gắng nữa
chứ loanh wanh mấy cái này thì chả lớn nổi...