PDA

View Full Version : [MU] Help về NBB "không có quyền truy cập "

thuynga
14-06-12, 06:17 AM
Sever/config.php

<?php
//Info Data
$type_connect = 'odbc'; //Dạng kết nối Database: 'odbc' hoac 'mssql'
$localhost = 'localhost';
$databaseuser = 'sa'; //User quản lý SQL MuOnline (Thường là 'sa')
$databsepassword = 'khongcopass'; //Mật khẩu quản lý SQL MuOnline
$database = 'MuOnline'; //Database MuOnline ('MuOnline' hoặc 'MeMuOnline')
$passadmin = 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e'; //Pass để vào xem các trang: Log, Admin. Sử dụng dạng mã hóa MD5
$passviewcard = 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e'; //Pass để vào xem các trang: View Card. Sử dụng dạng mã hóa MD5
$passcard = 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e'; //Pass để vào xem các trang: CardPhone. Sử dụng dạng mã hóa MD5
$passcode = 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e'; //Pass để vào xem các trang: Online, CheckIP. Sử dụng dạng mã hóa MD5
$server_md5 = 0; // 1: Sử dụng md5, 0: không sử dụng md5
$type_acc = 0; // 1: Tài khoản chỉ sử dụng số, 0: Tài khoản sử dụng cả số lẫn chữ
$transfercode = 'netbanbe'; // Mã so sánh nhận dữ liệu với Client
$server_wz = 0; //0-Server SCF (Phat trien tu WebZen SS3) | 1-Server phat trien tu WebZen SS4 (ENC)
//Cach kiem tra loai Server
// Vao Database MuOnline > Character : Design Table
// Trong Table Character neu co : SCFMasterLevel, SCFMasterPoints => La Server SCF
// Vao Database MuOnline : Neu co Table T_MasterLevelSystem => La Server phat trien tu WebZen SS4 (ENC)

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"149.3.xxx.xxx" // Hosting
);

Hosting/config.php

<?php
include('config/config_dongbo.php');
include('config/config_chucnang.php');
$opensite = 1;
$title = 'MU Online';
$description = 'Mu Online Season 6';
$keywords = 'Mu Online , MuOnline , MU Season 6, MuSeason 6, Season 6, Mu Season 5 , Season 4 , Season3 , MuOnline , MuVietNam , Mu Viet Nam , MuOnline , Mu Mien Phi , Mu Top Viet Nam , Game Online , Online Game, Game Hay';
$server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
$passtransfer = 'netbanbe';
$getcontent_method = 'POST';
$getcontent_curl = '1';
?>

đã config như trên nhưng khi vào web nó cứ : Khong co quyen truy cap
Đã mở curl của xampp
Modem đã mở porrt 80, các máy khác đã vào đc index của xampp
E thấy mấy ng bảo chạy odbcreg e cũng chạy luôn, chả thấy vào đc, game e test chạy đc on nhé , web local thì ok, cứ vứt lên host là "Khong co quyen truy cap" !
pass sa cũng rất chính xác , hic, khó hiểu quá đi X_X

check conect từ hosting thì có dòng này , chứng tỏ chưa conect đc tới sever :

Kiểm tra kết nối đến Server

Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại:

nhưng trên sever chỉ có mỗi file config , e cho ip vào rùi mà :((

carotkhoaitay
14-06-12, 06:44 AM
có thể do hosting cùi không hỗ trợ hàm rồi

sunhide
14-06-12, 06:45 AM
mình nghĩ chắc phần $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
config sai :D. nếu có config đúng làm gì có quyền truy cập chỉ có 127.0.0.1 và localhost mới vào đc mà.

thuynga
14-06-12, 07:05 AM
mình nghĩ chắc phần $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
config sai :D. nếu có config đúng làm gì có quyền truy cập chỉ có 127.0.0.1 và localhost mới vào đc mà.

phần này e cho thư mục server vào httdocs

chạy localhost/server thì vẫn chạy đc mà , lạ thật đấy , huhu

host e test thử có hỗ trợ curl nhé !

quan trọng là cái này :

Kiểm tra kết nối đến Server

Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại:

nếu sai link sever nó báo thế này nè, e vừa đổi tên server đi cái báo thế cơ:

Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting và đảm bảo phần Web trên Server đang chạy.

relive
14-06-12, 02:14 PM
Em cần giúp đỡ về crack main mu mong các pro dành chút thời gian giúp đỡ newbie trong lĩnh vực crack main :(( nick chát của e là The_KID_1204

DieuNinh
14-06-12, 08:04 PM
"149.3.xxx.xxx" // Hosting

IP host của bạn

nếu bạn dùng host US thì chắc là ko được đâu

mình cũng bị 1 lần rồi

tielee2013
14-06-12, 08:27 PM
host kô hỗ trợ nhé
reg 1 host free của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà dùng
đảm bảo dùng đc 100%

thuynga
14-06-12, 08:50 PM
Chuẩn là do host /
Đã test trên các host khác nhau . 2 sever của vietnam , 1 cái chạy đc , 1 cái o , vẫn code đó , chỉ thay ip và thay host !
nhưng o biết là nbb cần những hàm nào nhỉ , để up con shell lên host xem hàm nó dis :))

tieutu
28-09-12, 01:55 AM
Chuẩn là do host /
Đã test trên các host khác nhau . 2 sever của vietnam , 1 cái chạy đc , 1 cái o , vẫn code đó , chỉ thay ip và thay host !
nhưng o biết là nbb cần những hàm nào nhỉ , để up con shell lên host xem hàm nó dis :))
safe_on dis bằng rằng quyền shell apache dí bằng môi a .

thuynga
28-09-12, 05:57 AM
safe_on dis bằng rằng quyền shell apache dí bằng môi a .

xem hàm nó dis , chứ o phải dùng shell để mở hàm , còn kể cả safe_on vẫn có cách hạ safe_off

896588
28-09-12, 09:26 AM
thuynga sài host j vậy nếu là vdata thì pm lũ suppost bảo nó cho ip server để connect db nói thế là nó đưa còn host nơi khác chắc củng vậy thôi

bluesky089
04-10-12, 07:11 AM
Mình xài vdata và cũng bị y chang chủ Topic.

Ngày đầu tiên khi up lên => Kết nối rất OK.

Wa sáng hôm sau tự dưng

Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer

Đã ko chỉnh sửa gì cái IP trong Config của Server.

Xin hỏi chủ Topic đã khắc phục thế nào vậy?

anhlocvk
05-10-12, 12:58 AM
bạn kiểm tra lại ở xampp phần php ý

haiaosa
14-08-15, 10:17 PM
Mình đang thử đưa hệ thống lên online, hệ thống của mình như sau :

Mình sử dụng No-IP tạo 2 domain : 1 cho server, 1 cho web( kèm forum ).

Do mình chưa có tài chính để thuê Hosting xịn nên tất cả: GameServer + NBB NWebMu ( cả Hosting + Server ) + Forums mình đều đặt tại máy nhà mình ( đã mở đủ các port và sẽ mở thêm port nếu lỗi thiếu port ).

Mình cũng bị giống bạn chủ thớt nhưng có khác như sau:

Mình dùng NBB NWebMu v4 Lastest Full đc share bởi The Guardian tại topic này:

BigShare NWebMu v4 Lastest Full Source Code by clbgamesvn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Về phần game server mình đã config offline/online chạy ngon lành rồi. Về phần web thì đã config offline chạy cũng nuột, đến khi đưa phần Hosting lên online thì bị báo lỗi giống chủ thớt là Tình trạng: Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer ( trong khi phần Server mình cũng config offline/online chạy ngon ).

Mình đã search trên clb và cả google các kiểu và đc biết là :

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"" // Hosting
) ;
trong file Config.php ( Server/Config.php ) phải thêm vào địa chỉ IP của hosting. Mình đã thử thay đổi như sau:

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // IP Server Local
"255.133.2.134" // IP Hosting của mình( ngoài internet )
) ;

Vẫn bị lỗi nên thử thay lại kiểu này:

$list_ip = array(
"255.133.2.134", // IP Server Online ( ngoài internet )
"255.133.2.134" // IP Hosting của mình ( ngoài internet )
) ;

vì đoán là đưa lên online thì phải config thằng IP Server cũng phải là địa chỉ IP online và vẫn bị lỗi.

Trong 1 topic khác của HunterSun hướng dẫn có nói : lúc sửa file Config.php ( Server/Config.php ) thì nên sửa = phần mềm EmEditor

Các bạn khi sửa các file config thì bắt buộc xài EmEditor để không bị lỗi nha !
Mình dùng NotePad++,trong file Server/config.php các phần phía trên thì mình sửa thoải mái thấy ko sao, nhưng riêng $list_ip thì sửa nhưng ko thấy có thay đổi gì, sợ là bị lỗi thật! Ai có link down phần mềm EmEditor này thì share cho mình với. Link down của HunterSun bị die rồi.

Đến khi tìm đc topic của chủ thớt thì lại thấy có thể do Server Hosting ko hỗ trợ, vậy nếu đặt Hosting tại nhà thì phải sửa cái gì, lại như thế nào để có thể đem ONLINE con web này hả mn???

slimfit
15-08-15, 05:56 AM
Sever/config.php

Hosting/config.php

Đã mở curl của xampp
E thấy mấy ng bảo chạy odbcreg e cũng chạy luôn, chả thấy vào đc, game e test chạy đc on nhé , web local thì ok, cứ vứt lên host là "Khong co quyen truy cap" !

Ko biết hóting của bạn có IP riêng không

zipcode
15-08-15, 06:41 AM
Sever/config.php

Hosting/config.php

Đã mở curl của xampp

Thay đoạn này là ok nhé
$getcontent_curl = '1';
thay thành
$getcontent_curl = true;

Free host nào mình dùng cũng đều kết nối được hết chưa thấy cái nào chưa kết nối được cả