PDA

View Full Version : [MU] [Xin Giúp Đỡ] Lỗi không move đc lên các map lv cao mặc dù đủ lv

heroviet2301
11-06-12, 04:11 PM
Lúc em để offline thì move vẫn bình thường , giờ em cho lên online và cũng ko rõ config nhầm cái gì mà giờ
không thể nào move đc từ cái map Kanturu -> cuối
Click vào Kanturu thì nó move tại chỗ đang đứng rồi báo [move]... trong ảnh
ai biết sửa giúp em với nhé
hoặc hỗ qua yh của em ạ anh_laai_latrai_catdai92 tks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1115490001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1115490002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mutest
11-06-12, 04:29 PM
Lúc em để offline thì move vẫn bình thường , giờ em cho lên online và cũng ko rõ config nhầm cái gì mà giờ
không thể nào move đc từ cái map Kanturu -> cuối
Click vào Kanturu thì nó move tại chỗ đang đứng rồi báo [move]... trong ảnh
ai biết sửa giúp em với nhé
hoặc hỗ qua yh của em ạ anh_laai_latrai_catdai92 tks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1115490001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1115490002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

có phải của bạn move đến mấy map như Barack,Kanturu ... thì bị đứng hình( ah có mấy con bướm vẫn bay và cảnh vật vẫn chuyển động nhưng ko move qua đươc?)

midou21093
11-06-12, 04:37 PM
config lại : movereq(kor).txt trong server

heroviet2301
11-06-12, 04:43 PM
có phải của bạn move đến mấy map như Barack,Kanturu ... thì bị đứng hình( ah có mấy con bướm vẫn bay và cảnh vật vẫn chuyển động nhưng ko move qua đươc?)

không mà là click vào move thì nó move ra tọa độ mình đang đứng luôn , có nghĩa là vẫn đứng chỗ cũ
ngoài Map Kanturu 1 ra click vào mấy map khác ko hiện tượng gì cả ko move đc ko có thông báo gì cả

movereq(kor).txt vẫn nguyên như cũ chuẩn , lúc trước move đc lên có động trạm gì vào đâu
lúc offline đã tét move đc hết map mà

yoken9x
11-06-12, 04:53 PM
Không rành lắm nhưng có thể nào do chưa bật gscs không ?

heroviet2301
11-06-12, 04:56 PM
Không rành lắm nhưng có thể nào do chưa bật gscs không ?
nguyên gốc của sv là phải bật GSCS thì mới move đc mấy cái map như baraks refuge crywold hay ctc
đã loại bỏ mấy dòng đó đi và move đc rồi
Chú ý . lúc offline đã test move full map giờ cho online lại ko mua đc mấy map Kanturu trở đi

896588
11-06-12, 06:36 PM
bạn xem mapserver bạn để ip 127.0.0.1 hay là ip wan

tuanclub
11-06-12, 06:44 PM
Xem Lại File Move Giữa client va server xem đã trùng nhau chưa nhé>:)