PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách kết nối web NBB với Server bằng hosting

heroviet2301
09-06-12, 09:20 PM
Em mới loay hoay kiếm đc cái hosting và em đã up hết web lên host
mục web NBB có quanly + svquanly thì em up quanly lên host còn svquanly em để ở xampp
xin hỏi các anh là muốn kết nối quanly đặt trên host tới máy chủ để đăng nhập và tạo tài khoản thì làm như nào ạ
Mong các anh giúp đỡ ,tks ạ

thanh_ca
09-06-12, 09:48 PM
thêm ip của host vào file config trong server

umihakashi
09-06-12, 09:49 PM
bổ sung ip vào host của serverr

heroviet2301
09-06-12, 10:02 PM
Các bác có thế giải thích kĩ hơn ko , các bác nói thế gà chúng ko hiểu lại phải mò tiếp à
cụ thể là vào mục quanly hay svquanly và config.php ở quanly hay svquanly
và ở đoạn nào nữa ạ :(

heroviet2301
10-06-12, 01:19 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
ai vào giúp em với , em làm xong hết rồi chỉ còn cái kết nối web đặt trên host tới server ở máy chủ thôi ạ :|

tielee2013
10-06-12, 02:35 AM
sửa file config ở quanly/config

<?php
include('config/config_dongbo.php');
include('config/config_chucnang.php');
$opensite = 1;
$title = 'MU Online';
$description = 'Mu Online Season 6';
$keywords = 'Mu Online , MuOnline , MU Season 6, MuSeason 6, Season 6, Mu Season 5 , Season 4 , Season3 , MuOnline , MuVietNam , Mu Viet Nam , MuOnline , Mu Mien Phi , Mu Top Viet Nam , Game Online , Online Game, Game Hay';
$server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
$passtransfer = 'netbanbe';
$getcontent_method = 'POST';
$getcontent_curl = '1';
?>

sửa cái $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; = link nơi bạn đặt svquanly .. ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn mở file config ở svquanly (file config ngag hàg vs' index.php chứ kô fải trog svquanly/config) lên và xem thông số $passtransfer = 'netbanbe'; đã khớp với file config ở folder quanly/config chưa.. nếu chưa thì sửa lại
rồi vẫn ở file config của svquanly bạn kéo xuống có dòng

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"222.255.31.28" // Hosting
);

thay IP hosting = ip của host nơi bạn đặt folder quanly
mình k rõ là đặt domain có được kô...bạn cứ ping domain lấy IP điền vào cho chắc..
all done !

heroviet2301
10-06-12, 03:05 AM
sửa file config ở quanly/config

<?php
include('config/config_dongbo.php');
include('config/config_chucnang.php');
$opensite = 1;
$title = 'MU Online';
$description = 'Mu Online Season 6';
$keywords = 'Mu Online , MuOnline , MU Season 6, MuSeason 6, Season 6, Mu Season 5 , Season 4 , Season3 , MuOnline , MuVietNam , Mu Viet Nam , MuOnline , Mu Mien Phi , Mu Top Viet Nam , Game Online , Online Game, Game Hay';
$server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
$passtransfer = 'netbanbe';
$getcontent_method = 'POST';
$getcontent_curl = '1';
?>

sửa cái $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; = link nơi bạn đặt svquanly .. ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn mở file config ở svquanly (file config ngag hàg vs' index.php chứ kô fải trog svquanly/config) lên và xem thông số $passtransfer = 'netbanbe'; đã khớp với file config ở folder quanly/config chưa.. nếu chưa thì sửa lại
rồi vẫn ở file config của svquanly bạn kéo xuống có dòng

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"222.255.31.28" // Hosting
);

thay IP hosting = ip của host nơi bạn đặt folder quanly
mình k rõ là đặt domain có được kô...bạn cứ ping domain lấy IP điền vào cho chắc..
all done !
mình làm theo như thế rồi mà vẫn ko đc , hét lỗi rồi đến sv bảo trì , mặc dù đã config đồng bộ
team xem giúp mình xíu
yahoo :anh_laai_latrai_catdai92

tielee2013
10-06-12, 05:08 AM
lỗi sv bảo trì là do $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; chưa được config đúng
bạn kiểm tra lại trong file config.php ở quanuly/config xem đúng đường dẫn đến svquanly chưa nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

lỗi sv bảo trì là do $server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; chưa được config đúng
bạn kiểm tra lại trong file config.php ở quanuly/config xem đúng đường dẫn đến svquanly chưa nhé
hoặc kiểm tra $passtransfer = 'netbanbe'; ở quanly/config/config.php và svquanly/config.php đã trùng nhau chưa

chicken1
10-06-12, 06:58 AM
bạn có thể nói làm sao khi mình đóng web để bảo trì
thì phần quản lý tài khoản đưa lên hót cũng báo là website đang bảo trì để nâng cấp không?
mình đóng website trên máy tính thì ok
mà trên hót vẫn đăng nhập được là sao bạn nhỉ?
mong được chỉ giáo
xin cám ơn

heroviet2301
10-06-12, 09:56 AM

--- Chế độ gộp bài viết ---

hoặc kiểm tra $passtransfer = 'netbanbe'; ở quanly/config/config.php và svquanly/config.php đã trùng nhau chưa

Ai team giúp em với ,cả đêm em làm mãi ko đc cái này nó khó hơn đặt trên máy :(
ai team giúp em cái vụ này với , cài xong hết home forum quanly nhưng lại ko đăng kí đc :(
yahoo em đây ai giúp em chút nhé
anh_laai_latrai_catdai92

Domino9990
10-06-12, 10:03 AM
Ai team giúp em với ,cả đêm em làm mãi ko đc cái này nó khó hơn đặt trên máy :(
ai team giúp em cái vụ này với , cài xong hết home forum quanly nhưng lại ko đăng kí đc :(
yahoo em đây ai giúp em chút nhé
anh_laai_latrai_catdai92

ko chịu điền ip host mà..........

thanh_ca
10-06-12, 04:16 PM
NBB có hưỡng dẫn mà k chịu đọc.Chán !!!.