PDA

View Full Version : [MU] MuServer 1.02 T Season 2 Full Infinity Mu Team

dungciazzzzz
08-06-12, 11:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Move Full map Ss2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Gameserver ok <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào vấn đề : Muserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main Unpack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ip Do Main: munb2.sytes.net)

Main Camera 3D + 90 new item + Glow: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ip Do Main: m281u.sytes.ne

FIX MOVE: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

netframwrok 4.0 để chạy Gameserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client MF : update 10/6/2012

1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vì client nặng nên mình chia 3 phần nhỏ các bạn dow về Client còn 2 folder Data dow xong giải nén về 1 thư mục Data coppy vào client
Hex lại ip main thành của bạn [ ip 192.168.1.19] va Serial Munoibaivipquadi

Hướng dẫn config cho bạn nào chưa biết :

Những chỗ cần đổi thành IP của bạn :

D:\MuServer\CashShopServer>> AllowableIPList
-D:\MuServer\ConnectServer >> ServerList
-D:\MuServer\IFMT_Data>>>>IFMT_Config < Nếu cần thiết>
-D:\MuServer\Data >> CommonServer ,IpList,CashShopOption,MapServerInfo
-D:\MuServer\DataServer1 >> AllowableIPList <Your IP > 192 168 1 19 255
-D:\MuServer\DataServer2 >> AllowableIPList <Your IP> 192 168 1 19 255

Những chỗ cần đổi Pass SQL

-D:\MuServer\CashShopServer >> CashShopOption
-D:\MuServer\EventServer\DATA >> svconfig
-D:\MuServer\ExDB >> ExDB
-D:\MuServer\RankingServer >> svconfig
-D:\\Muserver\IFMT_Data>>>IFMT_Config
-D\\Muserver\Eds >>>>> eDataServer

Để CashShopServer làm việc :

-D:\MuServer\Data >> CashShopOption
UseCashShop = 0 >>>>thành 1
ConnectShopServer = 0 >>>>> thành 1
ShopServerIP = Your IP
ShopServerPort = 55821
UseLotteryEvent = 1

Config MUServerStartUP :

-D:\Muserver\StartUp

[captions]
v0v=cashshop
v1v=exdb
v2v=chatserver.exe
v3v=cs
v4v=ds1
v5v=ds2
v6v=eds
v7v=eventserver
v8v=joinserver
v9v=gameserver
v10v=gameserver_cs
[paths]
v0v=cashshopserver\
v1v=exdb\
v2v=chatserver\
v3v=conectserver\
v4v=dataserver1\
v5v=dataserver2\
v6v=eds\
v7v=eventserver\
v8v=joinserver\
v9v=gameserver\
v10v=gameserver_cs\
[exenames]
v0v=cashshopserver.exe
v1v=exdb.exe
v2v=chatserver.exe
v3v=cs.exe
v4v=dataserver1.exe
v5v=dataserver2.exe
v6v=edataserver.exe
v7v=wz_mu2003_event_server.exe
v8v=joinserver.exe
v9v=gameserver.exe
v10v=gameserver_cs.exe
[parametrs]
v0v=
v1v=127.0.0.1
v2v=
v3v=
v4v=55960
v5v=55962
v6v=127.0.0.1
v7v=
v8v=/p55970 /caYOUR IP /cp55557
v9v=YOU IP 55970 YOU IP 55960 55901
v10v=YOU IP 55970 YOU IP 55960 55919
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=1000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
v6v=1000
v7v=1000
v8v=1000
v9v=1000
v10v=1000
[needrestart]
v0v=no
v1v=no
v2v=no
v3v=no
v4v=no
v5v=no
v6v=no
v7v=no
v8v=no
v9v=no
v10v=no
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=20
ipadd=YOU IP

Nếu không thích chạy MUstartUp mà chạy từng bước trong MuServer\Links

Bạn hãy đổi đường dẫn đúng đến Muserver và thay 127.0.0.1 thành IP của bạn

CÒN ĐÂY LÀ HƯỚNG DẪN CONFIG Công Thành Chiến :

Search file MuServer\Data\CommonServer.cfg So sánh xem đúng như bên dưới không ?

CastleSiegeRun = 1
CastleCycleStartYear =0
CastleCycleStartMonth =0
CastleCycleStartDay =0

CastleSpecificState =0
CastleStateStartYear =0
CastleStateStartMonth =0
CastleStateStartDay =0
CastleStateStartHour =0
CastleStateStartMinute =0

Các bước Config

Open Enterprise Manager:
Select MuOnline DB and in the tables search for MU_Castle_DATA
Press Right Click go to "Open Table" then press "Return all Rows"

Castle Siege Settings:

MAP_SVR_GROUP
0 //Put here 0

SIEGE_START_DATE
04/01/2008 //Put here yesterdays date

SIEGE_END_DATE
04/08/2008 //Yesterdays date + 7days

SIEGE_GUILDLIST
1 //Put here 1

SIEGE_ENDED
0 //Put here 0

CASTLE_OCCUPY
1 //Put here 1

OWNER_GUILD
Your _Guild //Your guild name

MONEY
10000 //Put here 10000

TAX_RATE_CHAOS
3 //Can be change in Senior

TAX_RATE_STORE
3 //Can be change in Senior

TAX_HUNT_ZONE
300000 //Money To entrance in to the "Land Of Trails"

Vậy là xong hết rồi đấy :D

Nguồn từ :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-"

trieuthanh1993
09-06-12, 12:00 AM
bác úp cái client lên link mediafire đi ... 4shared down chậm lắm........................30 charrrrrrrrrrrrrr

nhungocshpy
09-06-12, 12:39 AM
ai rảnh úp dùm client lên MF đi... thanks nhiều :)

tru145
09-06-12, 12:51 AM
Bạn ơi cho mình hỏi chép patch vào client rùi xài 1 trong 2 cái main đó hả bạn? Cái fix move chép vô đâu vậy bạn ?

thanhbeokute
09-06-12, 07:08 AM
Bạn ơi cho mình hỏi chép patch vào client rùi xài 1 trong 2 cái main đó hả bạn? Cái fix move chép vô đâu vậy bạn ?

bạn chép vào client với sever
Chép MoveReq(phi) >> MuServer\Data\Lang\PHI
Chép movereq.bmd >> Vào Client \ Data \ Local

dungciazzzzz
09-06-12, 08:48 AM

Bạn dùng main nào cũng được cả , chỉ can hex ip thành ip của bạn la ok

dungciazzzzz
09-06-12, 08:55 AM
bác úp cái client lên link mediafire đi ... 4shared down chậm lắm........................30 charrrrrrrrrrrrrr
Bạn dùng tạm client này , dow patch vào + 1 trong 2 main đã share vào là chạy ok>:/

nghienmu
09-06-12, 09:04 AM
Bạn dùng tạm client này , dow patch vào + 1 trong 2 main đã share vào là chạy ok>:/

wow hàng hót nha
bản này lỗi nhiều k chủ thớt

trieuthanh1993
09-06-12, 10:17 AM

Move Full map Ss2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Gameserver ok <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào vấn đề : Muserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main Unpack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ip Do Main: munb2.sytes.net)

Main Camera 3D + 90 new item + Glow: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ip Do Main: m281u.sytes.ne

FIX MOVE: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

netframwrok 4.0 để chạy Gameserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn từ :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-"
vấn đề config server ra sao hả bạn :-)

thanhbeokute
09-06-12, 11:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
config chuẩn rồi k biết sao vào game k hiện ra server :|>:)>:)

dungciazzzzz
09-06-12, 11:26 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Xem hình chạy Gameserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhbeokute
09-06-12, 11:44 AM

Xem hình chạy Gameserver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây bạn :-$ trả hiểu làm sao nữa

dungciazzzzz
09-06-12, 12:01 PM

Xin lỗi bạn vội quá chưa xem kỹ vấn đề bạn hỏi :D

Cái lỗi này của bạn là do main đó , bạn Config cái main thanh ip của bạn nhé : pm Y!m vuisomb mình team giúp

luutrunhac
09-06-12, 12:03 PM

anduyx1
09-06-12, 12:28 PM
Xin lỗi bạn vội quá chưa xem kỹ vấn đề bạn hỏi :D

Cái lỗi này của bạn là do main đó , bạn Config cái main thanh ip của bạn nhé : pm Y!m vuisomb mình team giúp
cua minh cung bi du da edit ip

dungciazzzzz
09-06-12, 01:28 PM
cua minh cung bi du da edit ip

Trời các bạn hãy config cho đúng ser vao dc

dungciazzzzz
09-06-12, 01:47 PM
Tối nay sẽ up lại clien cho bản này ! các bạn chờ mai là có ...

Còn một số bạn bị lỗi ko thấy Server là do chua hex đúng ip của main và Commonloc.cfg

< Với những bạn chưa nhin thấy Server thì làm như sau hix ip cua main thành ip của bạn , Chú ý ClientExeSerial=Munoibaivipquadi đổi thành gì bạn muốn nhưng phải đổi trong Main giống như thế nhé !>
Thế là xong rồi ! thưởng thức nào bạn

Faker
09-06-12, 04:15 PM
cái này kunkute post rồi mình cũng test lâu lắm rồi cớ khoảng gần 2 năm :

anduyx1
09-06-12, 06:43 PM
Trời các bạn hãy config cho đúng ser vao dc
seri chuan khong can chinh van khong duoc

herovn1994
09-06-12, 06:54 PM
Cho mình hỏi sao mình start sv bị lỗi c++ vậy mấy bạn :(

trieuthanh1993
09-06-12, 07:17 PM
Cho mình hỏi sao mình start sv bị lỗi c++ vậy mấy bạn :(

chuẩn...mình cũg bị lỗi này. start GS thì lỗi microsoft vitual c+++ ( đã cài microsoft vitual c+++ với netframe 4.0 )

herovn1994
09-06-12, 07:34 PM
àk mình hĩu rồi do lỗi C++ nên Gs bị dis các bạn ko thấy SV là fải rồi.buồn gê ko biết còn sv ss2 nào ko

anduyx1
09-06-12, 08:12 PM
àk mình hĩu rồi do lỗi C++ nên Gs bị dis các bạn ko thấy SV là fải rồi.buồn gê ko biết còn sv ss2 nào ko
co cai c++ nhung van k thay server

dungciazzzzz
09-06-12, 08:52 PM
Có bạn nào cần team mình xem hộ nhé ! Y!m vuisomb :-":-"

nhungocshpy
10-06-12, 01:33 AM
ai cho xin cái hexedicter cho main này với

trieuthanh1993
10-06-12, 10:09 AM
chủ thớt đã up client 1.02T kia lên mediafire chưa ạg =))
thế config IP thành IP của máy mình hay là để nguyên 127.0.0.1 hả bác :-ss
mà để 127.0.0.1 thì card ảo bằng IP đó sao đc :))

dungciazzzzz
10-06-12, 05:52 PM
chủ thớt đã up client 1.02T kia lên mediafire chưa ạg =))
thế config IP thành IP của máy mình hay là để nguyên 127.0.0.1 hả bác :-ss
mà để 127.0.0.1 thì card ảo bằng IP đó sao đc :))

Đã update Client rồi bạn !

Cái này bạn test pc của bạn thì để Ip máy tính của bạn đi

akanepro
10-06-12, 08:28 PM
Server thì lên nhấn vào server thì disconnect, mu maker nhấn vào thì bị lỗi Unable to find a version of the runtime... mặc dù đã cài netframe.

trieuthanh1993
10-06-12, 10:10 PM
chủ thớt cho mình xin server của bạn đã config sẵn đc k :)).............upppppppp
lỗi khi đăng nhập thì bị disconnect to server. đã config chuẩn seri + IP
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fff.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dungciazzzzz
11-06-12, 11:43 PM
chủ thớt cho mình xin server của bạn đã config sẵn đc k :)).............upppppppp
lỗi khi đăng nhập thì bị disconnect to server. đã config chuẩn seri + IP
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fff.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình đã hướng dẫn config ở đây bạn xem kỹ coi bạn đã config đúng hết như vậy chưa nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trieuthanh1993
12-06-12, 02:32 PM
Mình đã hướng dẫn config ở đây bạn xem kỹ coi bạn đã config đúng hết như vậy chưa nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đã config chuẩn rùi mà lúc đăng nhập thì ra như vậy :-<

coldsun198
12-06-12, 03:38 PM
Cái Này bạn Vô Window config lai Host trong ''ect'' là oke thôi!

Alexandria
12-06-12, 04:56 PM
chả có gì mới hết chán .... mấy sv củ post đi post lại hoài

trieuthanh1993
12-06-12, 09:13 PM
Cái Này bạn Vô Window config lai Host trong ''ect'' là oke thôi!

config ra sao hả bác :-<. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

coldsun198
12-06-12, 09:50 PM
VÔ Ổ C:/ chon Window==> driver 32===> driver==>ect ==> có file host mở lên bẳng c++ thêm dòng IP và Domain vô là oke
- VÍ Dụ : 192168.1.9 abcd.com.vn ( tên miền mà bạn config trong server đó ) save là oke rồi giờ có thể thấy được sever

trieuthanh1993
13-06-12, 08:09 AM
VÔ Ổ C:/ chon Window==> driver 32===> driver==>ect ==> có file host mở lên bẳng c++ thêm dòng IP và Domain vô là oke
- VÍ Dụ : 192168.1.9 abcd.com.vn ( tên miền mà bạn config trong server đó ) save là oke rồi giờ có thể thấy được sever
tks....=)) mình sửa lại seri như của bọn bồ lại đăng nhập đc....cứ đổi seri là y như chăng đăng nhập disconnect

dungciazzzzz
14-06-12, 10:07 PM
Chẳng có lẽ phải config sẵn cho các bạn ! Server mình đang test chạy Online bình thường.

Nếu nhiều nhiều bạn chưa config được , nếu cần mình sẽ team giúp Y!m vuisomb :-c

luutrunhac
24-06-12, 08:07 PM
ko sửa đc lỗi buff vô tận. giống server của Kúnkute 100%. Trong server khác đúng chữ IFNT thay bằng IFMT.

vuhiep88
16-07-12, 04:28 PM
tắt chức năng rớt đồ ex khi đánh quái thường ở sv này ở đâu thế

tezmonster
16-07-12, 10:30 PM
sao mình ấn M chọn map mà ko move đc thế chép cái fix vô client r mà