PDA

View Full Version : [MU] Hiện lỗi thông báo khi reset nhân vật

talama3000
02-06-12, 04:56 AM
Chào các anh em có dùng bản Web NNB khi em reset nhân vật thì nó báo như thế này

Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in E:\localhost\htdocs\MU\Server\do_reset.php on line 39
là làm sao ạ? các anh có thể giúp em fix lỗi này với ạ ( em đã bật curl rồi)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

talama3000
02-06-12, 02:03 PM
có ai cho em biết đây là lỗi gì không ạ?................

thanh_ca
02-06-12, 05:30 PM
Code sai ở dòng ấy chứ làm sao :)).Thông báo thế kia thì có trời mới biết.;))

talama3000
03-06-12, 12:11 AM
Code sai ở dòng ấy chứ làm sao :)).Thông báo thế kia thì có trời mới biết.;))

$char_back_reged_check = $sql_char_back_reged_check->numrows(); dòng đó đấy anh ạ em xem ở những bản nnb khác cũng như thế

thanh_ca
03-06-12, 12:18 AM
1 cái file do_reset nó liên quan đến hàng tá phải khác.Nếu k rành về code thì xài mặc định của nó đi bạn ah.Nếu mua lic của NBB thì pm NBB ? đê.:)).

talama3000
03-06-12, 02:24 AM
1 cái file do_reset nó liên quan đến hàng tá phải khác.Nếu k rành về code thì xài mặc định của nó đi bạn ah.Nếu mua lic của NBB thì pm NBB ? đê.:)).

em có download bản NNB Free mới nhất FULL NWebMU v4.12.0425 tại địa chỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em về cài đặt chạy các câu lệnh query thì vẫn hiện lên lỗi đấy anh ạ không biết làm sao, có anh nào cũng dính lỗi này như em không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

talama3000
09-06-12, 09:20 PM
up...................... anh nào giúp em với ạ

talama3000
15-06-12, 05:25 PM
uppppppppppppp anh nào giúp em fix lỗi này với ạ

talama3000
17-06-12, 01:51 PM
Chào các anh em đã fix được lỗi rồi ạ em post lên cho những ai gặp phải không biết cách fix
thực ra ở đây lỗi là do data Mu

$sql_char_back_reged_check = $db->Execute("SELECT Name FROM Character_back WHERE Name='$name' and AccountID = '$login'");
$char_back_reged_check = $sql_char_back_reged_check->numrows();
Thông báo hiện lỗi ở dòng 39 khi reset
câu lệnh ở trên nó chọn dữ liệu từ table Character_back --> em kiểm tra lại thì trong data của em không có table này

em đã cài data của NBB vào và so sánh 2 bên rồi em thêm table Character_back và các Column (trong data Mu của em bị thiếu) là được.

hoainiemclub
17-06-12, 04:21 PM
chưa bị lỗi này nhưng xem luôn mặc công lại bị :)