PDA

View Full Version : [MU] Server Season 4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.284

Trang : 1 [2] 3

mrgacon
05-08-12, 10:41 AM
bản này ngon thật fix đc bug agi + agi thoải mái ko bị lag
+ agi va điểm khác trực tiếp trong games không cần thay đổi nhân vật
mua bản này bằng phương thức như nào hả godhoang

gdragon92
05-08-12, 10:58 AM
up mấy cái ảnh chơi....:big_smile::big_smile::big_smile:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

heroes1412
05-08-12, 11:50 AM
ai up dùm cái server lên MF dc ko? mềnh k load dc ở mấy host lạ lạ :(

heroes1412
05-08-12, 12:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
main trắng vh bt, main này vh theo 2 cách cổ điển (main edit + hex) đều không xi nhê VH :(

Trong cái rmst.dll nó có 1 chỗ fix lại font nên nó thế ấy mà, giờ tạo cái dll mới, fix lại font để hỗ trợ charset vn, sau đó hook vào là dc ngay. t đã test dc như thế rồi nhá.

gdragon92
05-08-12, 12:12 PM
ai up dùm cái server lên MF dc ko? mềnh k load dc ở mấy host lạ lạ :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
của anh nè. :))

gdragon92
05-08-12, 12:17 PM
bản này dùng main 1.03k vtm của cao thủ phú thọ login bình thường, nhưng move cái la diss luôn. như vậy là sao nhỉ?

HRain
05-08-12, 12:49 PM
giống tui :)) . cái sv này mà config theo non rs thì hay $-)
xài theo nonrs là sai lầm với ss3p2 trở lên =))
thử làm class 3 train lv400+ xem, lúc đó r la làng nha ;))

bản này ngon thật fix đc bug agi + agi thoải mái ko bị lag
+ agi va điểm khác trực tiếp trong games không cần thay đổi nhân vật
mua bản này bằng phương thức như nào hả godhoang
bản này đâu có fix bug agi đâu, có thể do bạn xài cái player.bmd bị giảm agi rồi :)
hoặc bạn để đúng chỉ số agi đánh ra skill
mua bản 279 (full) tại skype của I.A (mathreex), nếu cần wa hẳn forum và pm thằng admin bên ấy là đc

Trong cái rmst.dll nó có 1 chỗ fix lại font nên nó thế ấy mà, giờ tạo cái dll mới, fix lại font để hỗ trợ charset vn, sau đó hook vào là dc ngay. t đã test dc như thế rồi nhá.
xời ơi anh ơi :-w
chuyện này xưa lắm r mà, nếu sửa trong rmst main (tức là vh ấy) thì sẽ gây ra lỗi font ở cashshop, fần này bên em sửa đc rồi ;))

mrgacon
05-08-12, 01:32 PM
ai còn client có maps lorencia giống như trong bức ảnh kia không post cho mình xin

thothiendai
05-08-12, 02:38 PM
bản này dùng main 1.03k vtm của cao thủ phú thọ login bình thường, nhưng move cái la diss luôn. như vậy là sao nhỉ?

HRain
05-08-12, 03:11 PM
ai còn client có maps lorencia giống như trong bức ảnh kia không post cho mình xin
còn giữ đây :>, lười up wá, lên google dò nha:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Faronnia Myth Mu Official Lorencia.rar

thothiendai
05-08-12, 03:24 PM
còn giữ đây :>, lười up wá, lên google dò nha:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Faronnia Myth Mu Official Lorencia.rar

sv này có event medusa k ta :) dò trong monter thì k thấy ẻm

HRain
05-08-12, 03:39 PM
sorry, ss4.6 có event medusa nha :D
phải xài GSCS thì fải.

HRain
05-08-12, 03:45 PM
gdragon gửi hộ tui cái world1, xin cộng cỏ trong skin ấy mà :))
và đây là:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0515430002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gdragon92
06-08-12, 11:48 AM
gdragon gửi hộ tui cái world1, xin cộng cỏ trong skin ấy mà :))
và đây là:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0515430002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

của anh đấy, sao gamezone dạo này nát thế nhỉ, vào mãi chẳng được, ức chế thật, anh up cho e cái skin thanh bar của anh đi. đẹp đấy. ;))

gdragon92
07-08-12, 09:28 AM

gdragon92
07-08-12, 03:42 PM
tiện thể up lại cho em xin cái main 3d+viêth hóa + font đẹp cái, link die hết rồi:|

thothiendai
07-08-12, 05:32 PM
tiện thể up lại cho em xin cái main 3d+viêth hóa + font đẹp cái, link die hết rồi:|

gửi bạn

mrgacon
07-08-12, 07:32 PM
ai update lai cái move full máp cái ko move đc
bản mu ngon thật free gì mà fix hết bug
tăng bao agi cũng đánh ra rồng

ai vào crack bản này cho anh em xài đi 35 connect là max người chơi phí quá ít người vậy đánh nhau ko thích

HRain
07-08-12, 07:43 PM
ai update lai cái move full máp cái ko move đc
bản mu ngon thật free gì mà fix hết bug
tăng bao agi cũng đánh ra rồng

ai vào crack bản này cho anh em xài đi 35 connect là max người chơi phí quá ít người vậy đánh nhau ko thích
èo, vẫn bị bug agi mà bạn ???
move full map à ? lười up wá :D
nhưng bạn k move đc cái nào mới đc ? hay ý là thiếu map ? vd: 3rack,refuge ?

mrgacon
07-08-12, 07:49 PM
không phải các maps đỏ lừ không cho move dù có rất nhiều tiền và pk 0 rồi
chắc file move bị hỏng bạn phải dùng main trong client của họ mới fix bug agi
có move update lên link mf đi bạn
pack 3 file rmst.dll va config.ini với file main lại với nhau ko sợ bị nhìn seri la ngon rồi

HRain
09-08-12, 06:28 PM
ừh, đúng là lâu lâu nó bị cái lỗi lạ lắm, lv 400 thường bị, r kô hiện master exp nữa
tự nhiên ấn M thấy đỏ hết map ngoại trừ loren-noria, cái đó fải xài warp :))

có gì mình sẽ pm I.A sau ;)
để test main rmst xem có fix bug agi như bạn nói kô ha ;))

mrgacon
09-08-12, 11:17 PM
bản này summon ko có skill master à hay phải dùng main 1.06

HRain
10-08-12, 07:49 AM
bản này summon ko có skill master à hay phải dùng main 1.06
season 5 sum mới có skill master =]]
đang ngâm bản ku sún :-?

thothiendai
10-08-12, 10:53 AM
các bạn sài main mini map mình share ở trên ;)
move qa các map mà bị dis . thì vô client
trong mấy cái world copy file TerrainLight.OZJ
đổi tên thành map1.OZJ
là sài đc ngon lành ;) tuy mini mấy map đó có hơi xấu ;)

HRain
10-08-12, 11:15 AM
các bạn sài main mini map mình share ở trên ;)
move qa các map mà bị dis . thì vô client
trong mấy cái world copy file TerrainLight.OZJ
đổi tên thành map1.OZJ
là sài đc ngon lành ;) tuy mini mấy map đó có hơi xấu ;)
cần gì, lấy ảnh map jpg đổi wa ozj, đổi lại tên thành map(số).ozj là xong ;)
đảm bảo đẹp nét như mong mún.

thothiendai
10-08-12, 11:51 AM
cần gì, lấy ảnh map jpg đổi wa ozj, đổi lại tên thành map(số).ozj là xong ;)
đảm bảo đẹp nét như mong mún.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1012460000.jpg
minimap move đc full map :X . dòm rõ ràng và đẹp hehe
ai cho hỏi cách giấu ip ra file .dll với :(

gdragon92
10-08-12, 09:14 PM
GH: dùng main 1.03h bên server của Sun vào server này cứ move đến vucalnus thì bị out ra ngoài luôn, vậy là sao nhỉ:-?:-?

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1012460000.jpg

share tớ cái main bạn đang dùng được không? :-*

thothiendai
11-08-12, 12:10 AM
GH: dùng main 1.03h bên server của Sun vào server này cứ move đến vucalnus thì bị out ra ngoài luôn, vậy là sao nhỉ:-?:-?

share tớ cái main bạn đang dùng được không? :-*

main mình có share trên đó r mà bạn :-? đọc kĩ lại mấy cmt của mình đi

ai crack cái limit sv này đi :((((((

HRain
11-08-12, 07:43 AM
cho gh xin cả fần skin 5 viên ngọc nha =))

à, do vulcan bị thiếu file map ;)
2 cách:
1/ add lại ozj map(số) cho chuẩn
2/ xóa minimap tại map đó trong main.exe
dùng cách 1 đi =))

gdragon92
11-08-12, 09:25 AM
cho gh xin cả fần skin 5 viên ngọc nha =))

à, do vulcan bị thiếu file map ;)
2 cách:
1/ add lại ozj map(số) cho chuẩn
2/ xóa minimap tại map đó trong main.exe
dùng cách 1 đi =))

tắt minimap rồi move lên có được không nhỉ? :-?

thothiendai
11-08-12, 10:02 AM
tắt minimap rồi move lên có được không nhỉ? :-?

chép thử vào client xem :">:">:">

gdragon92
11-08-12, 10:51 AM
chép thử vào client xem :">:">:">

muốn thay map noria thì thay thư mục world bao nhiêu nhỉ?

copysolo
11-08-12, 11:28 AM
vải trượng toàn virus ko mỗi file là 1 con virus chạy server này xong chắc cài lại máy quá =)) ss6 có mỗi 2 con còn server này potay.net =)) nuôi virus mà sống T_T

thothiendai
11-08-12, 01:31 PM
muốn thay map noria thì thay thư mục world bao nhiêu nhỉ?

world 4 đó bạn ....................

gdragon92
11-08-12, 01:45 PM
world 4 đó bạn ....................

thay map có ảnh hưởng đến minimap không nhỉ

thothiendai
11-08-12, 01:50 PM
thay map có ảnh hưởng đến minimap không nhỉ

bạn copy cái map1.ozj ra xog chép world mới vào r lại chép ngược 2 cái kia vào ;))

HRain
11-08-12, 03:54 PM
vải trượng toàn virus ko mỗi file là 1 con virus chạy server này xong chắc cài lại máy quá =)) ss6 có mỗi 2 con còn server này potay.net =)) nuôi virus mà sống T_T
cho hỏi quý anh đây xài anti virus gì ạ ?
ở đây Avast và Avira đều không bị gì cả, có chăng cũng là do quý anh xem phim XXX nhiều wá, thành ra tải gì về Virus nó cũng xâm nhập, đập phá trước đó cái Anti rồi =]]

gdragon92
11-08-12, 09:46 PM
cho hỏi quý anh đây xài anti virus gì ạ ?
ở đây Avast và Avira đều không bị gì cả, có chăng cũng là do quý anh xem phim XXX nhiều wá, thành ra tải gì về Virus nó cũng xâm nhập, đập phá trước đó cái Anti rồi =]]

GH có tính đưa SV ol không vậy, mà khi nào thì ol thế!!

hoainiemclub
11-08-12, 10:06 PM
gh hay bạn nào up cho mình cái skin của mấy viên newjewel đi.cần có 1 ít skin mà down client ở mutil 3 tiếng rồi mới đc 15% :((

HRain
11-08-12, 10:32 PM
gh hay bạn nào up cho mình cái skin của mấy viên newjewel đi.cần có 1 ít skin mà down client ở mutil 3 tiếng rồi mới đc 15% :((
kêu lão này share, ổng vừa share lại cho mình, rất cool ;)

hoainiemclub
11-08-12, 10:45 PM
kêu lão này share, ổng vừa share lại cho mình, rất cool ;)

he.hay gh share lun đi.pm ổng mà chưa thấy nói j :)

thothiendai
11-08-12, 11:07 PM
skin custom jewel cho ai cần :P

gdragon92
12-08-12, 08:40 PM
skin custom jewel cho ai cần :P

add vào SV thế nào nhỉ, cái này mình gà quá

HRain
12-08-12, 09:05 PM
add vào SV thế nào nhỉ, cái này mình gà quá
chỉ là skin thôi bồ tèo :>
rất đẹp, rất tốt, lấy từ client ku Sunhide ;)
thực ra bản muserver ku Sún chỉ hơn có mỗi fần custom jewel 4 viên thôi, bí mật nha :D
còn lại bản I.A này tuyệt ;)

gdragon92
12-08-12, 09:41 PM
chỉ là skin thôi bồ tèo :>
rất đẹp, rất tốt, lấy từ client ku Sunhide ;)
thực ra bản muserver ku Sún chỉ hơn có mỗi fần custom jewel 4 viên thôi, bí mật nha :D
còn lại bản I.A này tuyệt ;)

GH share cái main GH đang dùng đi, :))

HRain
12-08-12, 09:48 PM
GH share cái main GH đang dùng đi, :))
kô share đc bạn ơi :)
bạn xài main của bản sunhide đi.

gdragon92
12-08-12, 10:39 PM
kô share đc bạn ơi :)
bạn xài main của bản sunhide đi.

tình hình là tớ không biết Việt hóa, :">
làm thế nào bây giờ
main đó cứ move đến vucanus là out luôn, k biết tại sao

thothiendai
13-08-12, 12:28 AM
tình hình là tớ không biết Việt hóa, :">
làm thế nào bây giờ
main đó cứ move đến vucanus là out luôn, k biết tại sao

ông này ngộ nhỉ . main tui share trên đó việt hoá lun r . cứ đi xin mãi
8-|8-|8-|8-|

gdragon92
13-08-12, 10:19 AM
ông này ngộ nhỉ . main tui share trên đó việt hoá lun r . cứ đi xin mãi
8-|8-|8-|8-|

main của Sun cơ mà, 1.03h, chứ có phải main 1.03k theo SV đâu, vãi đạn!!

gdragon92
15-08-12, 09:47 AM
Topic dạo này chẳng ai nhòm ngó à...chán quá nhỉ...

HRain
15-08-12, 09:53 AM
Topic dạo này chẳng ai nhòm ngó à...chán quá nhỉ...
còn gì nữa đâu, tự xài thôi, vì không có vđề gì xảy ra :D

HRain
15-08-12, 10:04 AM
ai rảnh mua bản 280 lastest version đi :D
mang về sv kô cũng đc =]]

# 1.1.0.280 # - Bans with Timer ADDED
# 1.1.0.279 # Exchanger for PCPoints,WebPoints,CSPoints,Zen ADDED (TEST)
# 1.1.0.278 # - Socket System Type FIXED
# 1.1.0.277 # - TradeSystem UPDATED. Now more secured.
# 1.1.0.276 # - AntiAFK for OffTrade FIXED
# 1.1.0.275 # - OffTrade command money take FIXED
# 1.1.0.274 # - Custom Socket System ADDED

gdragon92
15-08-12, 10:06 AM
ai rảnh mua bản 280 lastest version đi :D
mang về sv kô cũng đc =]]

# 1.1.0.280 # - Bans with Timer ADDED
# 1.1.0.279 # Exchanger for PCPoints,WebPoints,CSPoints,Zen ADDED (TEST)
# 1.1.0.278 # - Socket System Type FIXED
# 1.1.0.277 # - TradeSystem UPDATED. Now more secured.
# 1.1.0.276 # - AntiAFK for OffTrade FIXED
# 1.1.0.275 # - OffTrade command money take FIXED
# 1.1.0.274 # - Custom Socket System ADDED

nó giảm xuống còn 80$ thôi, GH mua về mà dùng..!!!! :))

HRain
15-08-12, 10:16 AM
cách đây 1 tuần thì 80$ giảm giá, giờ way trở lại 100$ r :-<
vừa mua Iphone 3Gs 32Gb xong :-s

gdragon92
15-08-12, 10:24 AM
cách đây 1 tuần thì 80$ giảm giá, giờ way trở lại 100$ r :-<
vừa mua Iphone 3Gs 32Gb xong :-s

ui, sao không mua 4g luôn. 3gs lỗi thời quá rồi...:>
à, nhờ Gh chuyển font cái main 1.03h của Sun cái, không đổi font được, việt hóa không dấu chán quá..(:|

HRain
15-08-12, 10:31 AM
ui, sao không mua 4g luôn. 3gs lỗi thời quá rồi...:>
à, nhờ Gh chuyển font cái main 1.03h của Sun cái, không đổi font được, việt hóa không dấu chán quá..(:|
dùng cả 2 cách: hex và main edit (odimon) không đc à ???
nếu v thì main pack dll rồi, ;)), nhờ anh MTL hoặc những người chuyên về main, nhờ họ unpack ra

gdragon92
15-08-12, 10:34 AM
dùng cả 2 cách: hex và main edit (odimon) không đc à ???
nếu v thì main pack dll rồi, ;)), nhờ anh MTL hoặc những người chuyên về main, nhờ họ unpack ra

uhm. t dùng cả 2 cách rồi mà không được, tình hình muốn fix 1 số lỗi trong main nữa, nhưng trình t gà quá, k làm được...

HRain
19-08-12, 07:29 AM
thông báo: do bản 274 I.A làm custom socket nên bị lỗi không có option socket ở các items

bản 274 trở lên sẽ fix hết.
khắc phục: về lại 272 hoặc 263

gdragon92
19-08-12, 10:23 AM
thông báo: do bản 274 I.A làm custom socket nên bị lỗi không có option socket ở các items

bản 274 trở lên sẽ fix hết.
khắc phục: về lại 272 hoặc 263
GH up lên MF cho bản 272 cái.

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

HRain
19-08-12, 06:30 PM
GH up lên MF cho bản 272 cái.

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

HRain
20-08-12, 03:52 PM
haizzzz, bản I.A này chưa stop dev đâu nha pà kon ;))
up lên 284:

# 1.1.0.284 # - 380Opt, HarmonyOpt Powers disablers ADDED
# 1.1.0.283 # - SQL Connection FIXED
# 1.1.0.282 # - CalcCharacter ADDED
# 1.1.0.281 # - Exchanger minus price FIXED

gdragon92
20-08-12, 04:01 PM
haizzzz, bản I.A này chưa stop dev đâu nha pà kon ;))
up lên 284:

# 1.1.0.284 # - 380Opt, HarmonyOpt Powers disablers ADDED
# 1.1.0.283 # - SQL Connection FIXED
# 1.1.0.282 # - CalcCharacter ADDED
# 1.1.0.281 # - Exchanger minus price FIXED

:)) còn Bug thì còn DEV =))
30 characters.

cuocdoisp
21-08-12, 08:36 AM
Muserver là sống chung với Virus . Avast và Avira mà không báo chứng tỏ Server này đã sạch lắm rồi . KIS hay KAS thì từ xưa đến nay nổi tiếng với việc " giết nhầm còn hơn bỏ sót " . Theo mình bạn lên off nó đi hoặc dùng tạm Avast hay Avira nếu muốn cài Muserver . Và tất nhiên nếu sợ thì thôi .

HRain
21-08-12, 11:11 AM
Muserver là sống chung với Virus . Avast và Avira mà không báo chứng tỏ Server này đã sạch lắm rồi . KIS hay KAS thì từ xưa đến nay nổi tiếng với việc " giết nhầm còn hơn bỏ sót " . Theo mình bạn lên off nó đi hoặc dùng tạm Avast hay Avira nếu muốn cài Muserver . Và tất nhiên nếu sợ thì thôi .

vâng, nhạy quá đôi khi cũng sợ, vì ct bị pack nên AV kô mở đc ==> buộc tội =))
cái này avast và avira nó cũng từng hỏi, chẳng lẽ Kis lại kô ? hì, chẳng qua do cái thằng cùi bắp kia muốn đánh đổ bài viết của em (nó là anti cũ của em mà :D), nên mới "Cố tình không đọc Tiếng Anh" =))

@CopySolo: chú mày bị anh làm 1 trận bên KNTC chưa chừa hay sao mà còn lảng vảng qua đây, trẻ trâu mà đòi lấy vợ sớm, thôi về nhà cho vợ bú đi :D

gdragon92
21-08-12, 12:15 PM
thằng cha đó ảo vãi, vào chém gió lung tung hết cả. bên topic Share sv ss6 wing 4 ý. đéo hiểu nó nói cái gi nữa; trích nguyên văn 1 cái cm của thằng cha này. không biết mọi người thấy chưa. cười vỡ bụng. =))

nói chung Mu server bắt nguồn từ goldhoang.cách đây 20 năm goldhoang đã làm server Mu cho webzen từ bản 0.97D đến giờ đó nên goldhoang là người cod Mu server đầu tiên của korea người ta gọi là webzen thì chúng ta miễn bàn luận nhé!Nên tomatoes chỉ là hàng con cháu của goldhoang thui ngay cả kinglax cũng vậy
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^=))=))=))= ))=)):Laluot_102::Laluot_102:

thothiendai
21-08-12, 10:44 PM
mày ngu quá sao hiểu nó là người chuyên phát tán virus đó thằng ngu con nít mà xía vô chuyện người lớn thì mày có khùng không đấy gdragon92 ân oán của tao với nó mày biết đéo gì xía vào thằng oắc con

sv mu nào k có vr bạn =((=((=((=((

thiendt90
22-08-12, 11:11 AM
SV hay, mình vote cho bạn 1 phiếu ^^!

HRain
22-08-12, 04:24 PM
lưu ý ! bản 284 phải xài SQL 2k8 để sử dụng GS 100%

Faker
22-08-12, 04:55 PM
bản này đã là small bug rồi nhỉ :|

HRain
22-08-12, 06:16 PM
bản này đã là small bug rồi nhỉ :|
chưa thấy bug :|
30cccccccccccccccccccccccccccccccccccc

gdragon92
22-08-12, 08:27 PM
lưu ý ! bản 284 phải xài SQL 2k8 để sử dụng GS 100%

mình vẫn sài sql 2k không biết có sao không nhỉ????

HRain
26-08-12, 01:47 PM
mình vẫn sài sql 2k không biết có sao không nhỉ????
tình hình xài SQL 2k vẫn không sao, dù nó cứ báo smalldate
chắc do cái banned time mới ra ấy mà ;)
lâu, up lại để còn update.

gdragon92
28-08-12, 08:57 AM
WTF? lên hàng VIP rồi kìa...........:))=D>=D>=D>=D>

tinxox
28-08-12, 11:26 AM
Cái server nay hình như kinh doanh sẽ được full rõ ràng la quang cáo tai sao lai đem lên làm mục chú ý chứ . Nhảm thiệt la nhảm

HRain
28-08-12, 11:38 AM
Cái server nay hình như kinh doanh sẽ được full rõ ràng la quang cáo tai sao lai đem lên làm mục chú ý chứ . Nhảm thiệt la nhảm
dạ thưa bạn, hàng release không có nghĩa là hàng free 100%
nhưng chỉ bị xuất hiện dòng credit nhỏ nhỏ (20'/lần) và limit 40ng/sub thì nó chẳng đáng đâu so với chất lượng của server này
và Mod họ tin tưởng, họ có quyền treo bài tùy họ.
Bạn là newbie nhỉ.

sunhide
28-08-12, 12:35 PM
Cậu vui lòng fix lại link client và muserver sang Mediafire hoặc host việt nam nhé.

HRain
28-08-12, 02:04 PM
Cậu vui lòng fix lại link client và muserver sang Mediafire hoặc host việt nam nhé.
ừh, nếu hầu hết các link kia die.
chà, ăn nói ngoan hiền dzậy ai chả yêu :X

sunhide
28-08-12, 02:14 PM
ừh, nếu hầu hết các link kia die.
chà, ăn nói ngoan hiền dzậy ai chả yêu :X

ngoan hiền gì chứ :| treo topic phải link live và host xin cho memb down mà :|

vutienphuong
28-08-12, 04:42 PM
Cho em xin file shop add sẵn bán đồ full +13 dùng để test game cho dễ đi anh :D
Cả mấy cái file drop nữa, nó cứ loạn loạn sao ấy mà giờ không biết lấy ở đâu cho chuẩn để paste vào :">:">

votan9111
28-08-12, 06:09 PM
Cả mấy cái file drop nữa, nó cứ loạn loạn sao ấy mà giờ không biết lấy ở đâu cho chuẩn để paste vào :">:">

Lấy ở bản SS6.3 không bản Ex700 ấy bạn, paste vào chạy cũng tốt lắm :D

gdragon92
28-08-12, 06:44 PM

ở dropsytem thì bạn có thể tùy chỉnh được. tất cả file drop ở bản repack của mình là mình tự viết. bạn thích đồ nào, rơi ở map nào op thế nào bạn có thể tùy chỉnh, cái này khá hay. bạn có thể tự nghiên cứu. đừng ăn sãn nhiều thế. =))

vutienphuong
28-08-12, 07:24 PM
ở dropsytem thì bạn có thể tùy chỉnh được. tất cả file drop ở bản repack của mình là mình tự viết. bạn thích đồ nào, rơi ở map nào op thế nào bạn có thể tùy chỉnh, cái này khá hay. bạn có thể tự nghiên cứu. đừng ăn sãn nhiều thế. =))
ai cũng nhiều lần phải hỏi mà anh hehe
Giúp nốt em cái thêm sub đi, đang pm tự nhiên ko thấy anh trả lời. Hoang mang quá :">

gdragon92
28-08-12, 07:38 PM
ai cũng nhiều lần phải hỏi mà anh hehe
Giúp nốt em cái thêm sub đi, đang pm tự nhiên ko thấy anh trả lời. Hoang mang quá :">

anh vừa ăn cơm xong em. :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

HRain
28-08-12, 07:40 PM
Lấy ở bản SS6.3 không bản Ex700 ấy bạn, paste vào chạy cũng tốt lắm :D
chỉ bậy chừng chết thằng nhỏ nha pa :-ss
kô có item ex700 ở sv này thì sao :))

mrzack
29-08-12, 08:36 PM
mình down về và đang cài thử nhưng mà không biết DB của nó ở đâu. bạn nào hướng dẫn mình cách cài đc không

HRain
29-08-12, 10:19 PM
mình down về và đang cài thử nhưng mà không biết DB của nó ở đâu. bạn nào hướng dẫn mình cách cài đc không
giải nén ra thấy cái Database folder thôi mà :|

Update bản mới nhất (287)
# 1.1.0.287 # - Localization System ADDED
# 1.1.0.286 # - SQL Errors FIXED
# 1.1.0.285 # - Login message FIXED

gdragon92
29-08-12, 10:28 PM
giải nén ra thấy cái Database folder thôi mà :|

Update bản mới nhất (287)

chưa có bản free nhỉ? ;)) 30 characters

a_dragon90
31-08-12, 09:44 AM
Có ai đã sửa được cái lỗi hiển thị cái Sub online bên trái màn hình 1/35 người chưa......

gdragon92
31-08-12, 10:36 AM
Có ai đã sửa được cái lỗi hiển thị cái Sub online bên trái màn hình 1/35 người chưa......

sửa được bạn. bạn muốn sửa không?

a_dragon90
31-08-12, 10:53 AM
Có chứ bạn.Bạn có thể giúp mình chứ........

Có ai bị cái lỗi nhặt được 1 cái đồ Ex nhưng ko thể di chuyển trong hòm đồ cá nhân mà chỉ có thể bán vào shop được ko.........

gdragon92
31-08-12, 11:15 AM

Có ai bị cái lỗi nhặt được 1 cái đồ Ex nhưng ko thể di chuyển trong hòm đồ cá nhân mà chỉ có thể bán vào shop được ko.........

hòm đó chỉ chuyển được đồ exl từ 3 dòng trở xuống. cái này để tránh dup item. con bt thì thay đổi nhân vật là được.

tommy7641
31-08-12, 11:17 AM
có bạn nào có link tải SQL 2k8 r2 k cho mình với muốn thử cài bộ sever này :">

gdragon92
31-08-12, 11:22 AM
có bạn nào có link tải SQL 2k8 r2 k cho mình với muốn thử cài bộ sever này :">

google.vn
thiếu gì đâu bạn. bản này cài trên sql 2k8 bị lỗi thì phải. bạn cứ test đi xem có phải không?

tommy7641
31-08-12, 11:35 AM
google.vn
thiếu gì đâu bạn. bản này cài trên sql 2k8 bị lỗi thì phải. bạn cứ test đi xem có phải không?

tại thấy chủ thới kêu bản 284 phải xài SQL 2k8 để sử dụng GS 100% mà

gdragon92
31-08-12, 03:13 PM
tại thấy chủ thới kêu bản 284 phải xài SQL 2k8 để sử dụng GS 100% mà

bạn cứ thử đi thì biết. =)) 30 characters

hoainiemclub
31-08-12, 04:11 PM
bản này tốt thiệt.:x k biết bây h còn nhiều người thích chơi ss4 k nữa nhỉ.mình thích bản này quá :-ss

vutienphuong
31-08-12, 05:16 PM
bản này tốt thiệt.:x k biết bây h còn nhiều người thích chơi ss4 k nữa nhỉ.mình thích bản này quá :-ss
mê điên đảo luôn, giao diện đẹp cuốn hút lắm >:)>:)>:)>:)

hoainiemclub
31-08-12, 05:24 PM
mê điên đảo luôn, giao diện đẹp cuốn hút lắm >:)>:)>:)>:)

ai có patch sound riêng up dùm mình với.hiz hiz.donw cái client k âm thanh mà mẹt nghỉ rồi :)

HRain
31-08-12, 06:08 PM

phần config xin vui lòng pm gdragon2 với nick chat dưới fần chữ ký

HRain
01-09-12, 06:32 PM
Link 5:

part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update link tải client MF.

thothiendai
01-09-12, 06:54 PM
Link 5:

part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update link tải client MF.

2 link trùng nhau kìa ông ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HRain
01-09-12, 08:04 PM
2 link trùng nhau kìa ông ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Link 5:

đã sửa lại :D

mrzack
01-09-12, 09:37 PM
các bạn cho hỏi chút mình chạy MUmaker báo lỗi thế này "login failed for user 'sa'. reason: not associated with a trusted SQL server connection" giúp mình với

vutienphuong
02-09-12, 01:15 AM
các bạn cho hỏi chút mình chạy MUmaker báo lỗi thế này "login failed for user 'sa'. reason: not associated with a trusted SQL server connection" giúp mình với
xóa file config.ini trong mumarket đi rồi chạy mumarket --- > thiết lập lại là ok

Anh godhoang biết sửa 3 lỗi này không ạ
Thứ 1: Giao dịch items như quần áo vũ khí không được ( panda, ngọc, zen... thì giao dịch ok )
Thứ 2: Thách đấu là bị dis ra không rõ lý do
Thứ 5: Em đang chờ mấy thằng bạn update tiếp
Giúp em với anh nhé :)>-

HRain
02-09-12, 07:55 AM
xóa file config.ini trong mumarket đi rồi chạy mumarket --- > thiết lập lại là ok

Anh godhoang biết sửa 3 lỗi này không ạ
Thứ 1: Giao dịch items như quần áo vũ khí không được ( panda, ngọc, zen... thì giao dịch ok )
Thứ 2: Thách đấu là bị dis ra không rõ lý do
Thứ 5: Em đang chờ mấy thằng bạn update tiếp
Giúp em với anh nhé :)>-
1. giao dịch item full không đc thì mở cái tradesystem.ini config option đc 7 dòng exl đi
2. xài main gì ?

vutienphuong
02-09-12, 01:51 PM
1. giao dịch item full không đc thì mở cái tradesystem.ini config option đc 7 dòng exl đi
2. xài main gì ?
Em nhìn cái dropsystem mà mãi chẳng hiểu gì anh ạ, anh hướng dẫn qua cho em cách add với, em ~:> quá [..]

thothiendai
02-09-12, 03:32 PM
Em nhìn cái dropsystem mà mãi chẳng hiểu gì anh ạ, anh hướng dẫn qua cho em cách add với, em ~:> quá [..]

// [MobConfigs]
// #1 Mid [-1-150] - Mob ID ( id quái)
// #2 MMap [-1-100] - Mob Map ( id map )
// #3 MMinLvl [0-400] - Mob Min Lvl ( lv monter min )
// #4 MMaxLvl [0-400] - Mob Max Lvl ( lv monter max )
( phần này dò trong monters.txt ) nếu mún đánh quái nào drop thì cứ để nó là 0

// [ItemConfigs]
// #5 IDropRate [0-10000] - Item Drop Rate ( tỉ lệ rớt tính theo 10000 )
// #6 IGroup [-1-15] - Item Group (-1 - something from Helm/Gloves/Armor/Pants/Boots) ( id group của món đồ đó vd ngọc là 14 . nếu muốn drop nguyên set thì cứ để cái này là -1 )
// #7 IIndex [0-255] - Item Index ( id của item trong group đó . vd ngọc ước nguyện là 13 )

// [ItemOptionConfigs]
// #8 IMinLvl [0-13] - Item Min Lvl ( + nhỏ nhất khi rớt )
// #9 IMaxLvl [0-13] - Item Max Lvl ( + lớn nhất )
// #10 ILvlRate [0-100] - Item Lvl Rate ( khả năng xuất hiện + )

// #11 IMinOpt [0-7] - Item Min Opt ( số op nhỏ nhất vd để 1 là op 4 )
// #12 IMaxOpt [0-7] - Item Max Opt ( số op lớn nhất )
// #13 IOptRate [0-100] - Item Opt Rate ( khả năng xuất hiện )

// #14 ISkill [0/1] - Item Skill ( có skill hay k)
// #15 ISkillRate [0-100] - Item Skill Rate ( khả năg có skill )
// #16 ILuck [0/1] - Item Luck ( có luck hay k )
// #17 ILuckRate [0-100] - Item Luck Rate ( khả năng có luck )

// #18 IMinExc [0-6] - Item Min Num of Excelent Option ( dòng exl nhỏ nhất )
// #19 IMaxExc [0-6] - Item Max Num of Excelent Option ( dòng exl lớn nhất )
// #20 IExcRate [0-100] - Item Num of Excelent Option Rate ( khả năng )

// #21 IAnc [0/5/10] - Item Ancient ( op đồ thần sức khỏe 5 hay 10 . để 0 thì ra đồ thường )
// #22 IAncRate [0-100] - Item Ancient Rate ( khả năng xuất hiện đồ thần)
vd

//#1 #2 #3 #4 #5 #6 #7 #8 #9 #10 #11 #12 #13 #14 #15 #16 #17 #18 #19 #20 #21 #22
1
-1 -1 0 0 400 14 13 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 // Jewel Of Bless
-1 -1 0 0 400 14 14 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 // Jewel Of Soul
-1 -1 0 0 10 -1 52 0 0 0 0 0 0 0 0 1 40 1 4 60 0 0 // set hades
end

vutienphuong
03-09-12, 01:22 AM
// [MobConfigs]
// #1 Mid [-1-150] - Mob ID ( id quái)
// #2 MMap [-1-100] - Mob Map ( id map )
// #3 MMinLvl [0-400] - Mob Min Lvl ( lv monter min )
// #4 MMaxLvl [0-400] - Mob Max Lvl ( lv monter max )
( phần này dò trong monters.txt ) nếu mún đánh quái nào drop thì cứ để nó là 0

// [ItemConfigs]
// #5 IDropRate [0-10000] - Item Drop Rate ( tỉ lệ rớt tính theo 10000 )
// #6 IGroup [-1-15] - Item Group (-1 - something from Helm/Gloves/Armor/Pants/Boots) ( id group của món đồ đó vd ngọc là 14 . nếu muốn drop nguyên set thì cứ để cái này là -1 )
// #7 IIndex [0-255] - Item Index ( id của item trong group đó . vd ngọc ước nguyện là 13 )

// [ItemOptionConfigs]
// #8 IMinLvl [0-13] - Item Min Lvl ( + nhỏ nhất khi rớt )
// #9 IMaxLvl [0-13] - Item Max Lvl ( + lớn nhất )
// #10 ILvlRate [0-100] - Item Lvl Rate ( khả năng xuất hiện + )

// #11 IMinOpt [0-7] - Item Min Opt ( số op nhỏ nhất vd để 1 là op 4 )
// #12 IMaxOpt [0-7] - Item Max Opt ( số op lớn nhất )
// #13 IOptRate [0-100] - Item Opt Rate ( khả năng xuất hiện )

// #14 ISkill [0/1] - Item Skill ( có skill hay k)
// #15 ISkillRate [0-100] - Item Skill Rate ( khả năg có skill )
// #16 ILuck [0/1] - Item Luck ( có luck hay k )
// #17 ILuckRate [0-100] - Item Luck Rate ( khả năng có luck )

// #18 IMinExc [0-6] - Item Min Num of Excelent Option ( dòng exl nhỏ nhất )
// #19 IMaxExc [0-6] - Item Max Num of Excelent Option ( dòng exl lớn nhất )
// #20 IExcRate [0-100] - Item Num of Excelent Option Rate ( khả năng )

// #21 IAnc [0/5/10] - Item Ancient ( op đồ thần sức khỏe 5 hay 10 . để 0 thì ra đồ thường )
// #22 IAncRate [0-100] - Item Ancient Rate ( khả năng xuất hiện đồ thần)
vd

//#1 #2 #3 #4 #5 #6 #7 #8 #9 #10 #11 #12 #13 #14 #15 #16 #17 #18 #19 #20 #21 #22
1
-1 -1 0 0 400 14 13 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 // Jewel Of Bless
-1 -1 0 0 400 14 14 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 // Jewel Of Soul
-1 -1 0 0 10 -1 52 0 0 0 0 0 0 0 0 1 40 1 4 60 0 0 // set hades
end
Rất sâu sắc anh ạ, vọc ngay thôi :D
Thx anh rất nhiều =D>=D>=D>=D>

a_dragon90
03-09-12, 11:45 AM
Có ai chạy thử các Query của nbb với cái DB này chưa.Mặc dù mình chạy đủ hết mà vẫn bị lỗi bảng xếp hạng.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

HRain
03-09-12, 11:57 AM
mua lic của nbb kêu ổng fix collation db lại :))

a_dragon90
03-09-12, 12:01 PM
mua lic của nbb kêu ổng fix collation db lại :))

- Cái DB này chán quá nhỉ.chạy các DB khác thì chẳng thấy cái gì cả.Có cách nào khắc phục không GH ơi.....
- Chạy cái Query nó có báo cái lỗi này là do đâu nhỉ :

Server: Msg 2705, Level 16, State 4, Line 1
Column names in each table must be unique. Column name 'Resets' in table 'Character' is specified more than once.

hoainiemclub
03-09-12, 12:26 PM
- Cái DB này chán quá nhỉ.chạy các DB khác thì chẳng thấy cái gì cả.Có cách nào khắc phục không GH ơi.....

Column names in each table must be unique. Column name 'Resets' in table 'Character' is specified more than once.

sai cái chỗ column resets .có sẵn colum dó rồi.hình như quẻy này chạy để add thêm hả

a_dragon90
03-09-12, 01:12 PM
Ai giúp mình với nhỉ.mãi mà không được chứ............................................

HRain
03-09-12, 01:27 PM
fix collation ở đây là điều chỉnh đường vô cho khớp kiểu giữa web NBB và db thôi :| chứ k fải db hỏng.
query không biết chạy thì quả thật có nói bạn cũng không biết làm đâu. bạn nên tự học hỏi tìm tòi thêm hoặc thuê mướn ai đó đủ rảnh để giúp bạn.
Hoặc không thì chờ vài bữa nữa rảnh tôi up db lên.

a_dragon90
03-09-12, 01:37 PM
fix collation ở đây là điều chỉnh đường vô cho khớp kiểu giữa web NBB và db thôi :| chứ k fải db hỏng.
query không biết chạy thì quả thật có nói bạn cũng không biết làm đâu. bạn nên tự học hỏi tìm tòi thêm hoặc thuê mướn ai đó đủ rảnh để giúp bạn.
Hoặc không thì chờ vài bữa nữa rảnh tôi up db lên.

cho mình xin cái Yahoo được ko GH

thothiendai
03-09-12, 02:54 PM

xóa cái dòng có cột rs đi trong db có sẵn r hình như trong clip hướng dẫn của NBB có nói r mà

a_dragon90
03-09-12, 03:14 PM
xóa cái dòng có cột rs đi trong db có sẵn r hình như trong clip hướng dẫn của NBB có nói r mà

Đã fix được rồi bạn ah.Một lỗi quá ngớ ngẩn đi.Đúng thật là...........Cảm ơn nhé

heroviet2301
03-09-12, 03:26 PM
Các bạn cho mình hỏi là GameServerGS phải để chạy chung Data + SCFData với GameServer 1 thì mới chạy công thành chiến được à , tách riêng ra có bị sao không vì mình tách ra vào Server 20 toàn bị mất Guild Liên minh + đến giờ CTC là treo sub-20 :( (11.11.92)

HRain
03-09-12, 04:34 PM
Các bạn cho mình hỏi là GameServerGS phải để chạy chung Data + SCFData với GameServer 1 thì mới chạy công thành chiến được à , tách riêng ra có bị sao không vì mình tách ra vào Server 20 toàn bị mất Guild Liên minh + đến giờ CTC là treo sub-20 :( (11.11.92)
đợi đủ 100 người chửi bạn khùng tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn.

gdragon92
03-09-12, 09:17 PM

hài vãi đái. =))............................................

votan9111
03-09-12, 09:52 PM

:-":-":-":-" Cao thủ cũng phải bo tay với những câu hỏi như thế này, gh thông não cho bạn ấy đi :)):)):))

HRain
05-09-12, 07:15 AM
Chuẩn bị cập nhật bản Edata Server (chạy thay cho DataServer, ExDB, Ranking Server, ChatServer, Event Server)

Hỗ trợ cho: IA Julia, IA Phoenix, ENC, BrCF, Shatters Season 4.5. и т.д.
Kết nối: Trong ODBC, MSSQL, MySQL có thể

Credits:
eRRoR
Hybrid
Imagination Arts

hoainiemclub
05-09-12, 10:32 AM
Chuẩn bị cập nhật bản Edata Server (chạy thay cho DataServer, ExDB, Ranking Server, ChatServer, Event Server)

Hỗ trợ cho: IA Julia, IA Phoenix, ENC, BrCF, Shatters Season 4.5. и т.д.
Kết nối: Trong ODBC, MSSQL, MySQL có thể

Credits:
eRRoR
Hybrid
Imagination Arts

cái main.exe có cần cài thêm j để chạy k godhoang...cái main đó mình dùng chuột giữa là tự động dismain

HRain
05-09-12, 02:01 PM
cái main.exe có cần cài thêm j để chạy k godhoang...cái main đó mình dùng chuột giữa là tự động dismain
haha, mừng wá, cuối cùng cũng tìm đc người từng bị lỗi card như mình :">
do card đồ họa mình k tương thích đó, rất hiếm máy bị.

hoainiemclub
05-09-12, 02:53 PM

mình dùng card ATI.những card nào bị nhỉ.updriver vẫn bị.k biết khắc phục sao

thientruongdx
05-09-12, 02:57 PM

=)) lần đầu tiên nghe đến lỗi vga mà dis đc game =))
Lỗi Vga thì ở đâu nó chả lỗi liên quan gì đến MU

HRain
05-09-12, 06:34 PM
=)) lần đầu tiên nghe đến lỗi vga mà dis đc game =))
Lỗi Vga thì ở đâu nó chả lỗi liên quan gì đến MU
hì, anh dzai tại lo đi chém ít test MU nên không biết cái lỗi này đâu ;))
thực sự là có liên wan giữa dll và card ATI
thậm chí có 1 số main do Card mà nhìn thấy lỗi Move M đỏ lè nữa :D

Nói mua sao chả mua full server thế :|

HRain
07-09-12, 07:07 AM
Ngoài ra các bạn còn có thể test bản này trên Server MUOnline của mình
Địa chỉ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainiemclub
07-09-12, 07:25 AM
Ngoài ra các bạn còn có thể test bản này trên Server MUOnline của mình
Địa chỉ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sao web lại là 3.5 nhỉ ;))300000000000000000000000000000000

gdragon92
07-09-12, 10:14 AM
sao web lại là 3.5 nhỉ ;))300000000000000000000000000000000

do đã loại bỏ sum đi. còn 5 class thôi. anh em vào chiến thôi. =))

hoainiemclub
07-09-12, 02:19 PM
do đã loại bỏ sum đi. còn 5 class thôi. anh em vào chiến thôi. =))

mới test thử 1 chút.phải nói là tuyệt vời :x
ông nào adm tặng mình set + 15 full vs wing 3 đi ;))

gdragon92
07-09-12, 04:02 PM
mới test thử 1 chút.phải nói là tuyệt vời :x
ông nào adm tặng mình set + 15 full vs wing 3 đi ;))

không được đâu sói ạ. hehe. Shop có bán đá thần đó. đập vào là thành đồ full ngay. max là +13 thôi.

boy9xz4
09-09-12, 12:37 AM
Sao mình download server nó báo có virus nhỉ :-/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

votan9111
09-09-12, 12:46 PM
Sao mình download server nó báo có virus nhỉ :-/

Có thì vẫn có mà, có ai bảo là không có đâu bạn. cái này cũng k0 chắc chắn là vr đâu bạn ạ.

HRain
09-09-12, 01:36 PM
chắc link về sau này có vấn đề :|
bạn tải bằng link MF hay link gốc multi ?
sử dụng multi nha, MF hình như do mình up vps bị vr :-s

nghienmu
09-09-12, 06:13 PM
bản này mà có anti nữa là quá ngon......................\:D/\:D/\:D/

hoainiemclub
09-09-12, 06:17 PM
bản này mà có anti nữa là quá ngon......................\:D/\:D/\:D/

ngon =))))))) đang test off bản này.xem thử cái server onl của godhoang rồi thì mún nghỉ mu lun.làm mem cho lành :x nói chung là nhìn rất đẹp

HRain
09-09-12, 06:21 PM
ngon =))))))) đang test off bản này.xem thử cái server onl của godhoang rồi thì mún nghỉ mu lun.làm mem cho lành :x nói chung là nhìn rất đẹp
không biết quảng cáo :-s
mem mới có 30 online max à, Alpha test đó :(
hôk biết mấy bữa nữa open thì sao ta ?

thientruongdx
09-09-12, 06:31 PM
Ku em đang cho OL bản này à. Thấy là bản ss3 mà

hoainiemclub
09-09-12, 06:50 PM
không biết quảng cáo :-s
mem mới có 30 online max à, Alpha test đó :(
hôk biết mấy bữa nữa open thì sao ta ?

theo kinh nghiệm của mình.mu ss 6 thì sau test mem còn khoảng 1/2 ...còn những mem nào thực sự yêu thích Mu mới chơi các mu cũ.

songdoimu
09-09-12, 09:41 PM
mình đã config hoàn tất , nhưng khi mình chạy những file dataserver 1 , dataserver 2 ... nó cứ hiện báo lỗi GSDBset ODBC Connect fail . tuy mình đã chạy hết cả 3 cái ODBC rùi mà nó cũng báo thế . mình sử dụng windows xp sp3 ai có thể chỉ mình cách khắc phục không

khoatayls
10-09-12, 12:59 AM
có ai bik cài server này chỉ e với ạk...đến phần attack hay restore DB ý ạk...em mới học nên ko bik mong các bác chỉ giáo...[-O<

mình đã config hoàn tất , nhưng khi mình chạy những file dataserver 1 , dataserver 2 ... nó cứ hiện báo lỗi GSDBset ODBC Connect fail . tuy mình đã chạy hết cả 3 cái ODBC rùi mà nó cũng báo thế . mình sử dụng windows xp sp3 ai có thể chỉ mình cách khắc phục không
E cũng bị giống bạn này...có bác nào đã cài đc rồi thì HD e với ạk...:|

nghienmu
10-09-12, 12:05 PM
bạn pm yahoo mình cài cho..../

likepro
17-09-12, 08:55 AM
Em chưa cài loại DB file .bank bao giờ ai giúp em cài với :((

Maximum
17-09-12, 09:32 AM

HRain
17-09-12, 09:53 AM
xem lại cái main tí, main edit trong config thì fải

likepro
17-09-12, 10:38 AM
Anh Godhoang ơi em cài cofig lại pass sa với ip rồi load GameServer thì thỉnh thoảng nó nhảy khung cmd của GameServer lỗi SQL màu vàng là sao vậy anh :((

hoainiemclub
17-09-12, 10:51 AM
xem lại cái main tí, main edit trong config thì fải

nhìn cái server + client test của mình so với bác hoàng thấy nản quá.dẹp test luôn.chuyển qua cày
=))=))

Maximum
17-09-12, 12:25 PM

sunhide
17-09-12, 12:33 PM

haizz cái nì là do packet lỗi từ GS hay sao ý.

Maximum
17-09-12, 12:36 PM

HRain
17-09-12, 01:47 PM
a đù, trình bự vãi =))
nói chuyện như tiến sĩ, giáo sư thật ;))

xem lại IP thôi :-<
ông xem lại cònig IP có vđề gì kô

kennyhoang
17-09-12, 01:48 PM

Xem lại cái config . Set Ip chưa. Config Ip đúng hết chưa. Nếu on thỳ xem mở port 44405 55091 chưa!

skriptank
18-09-12, 01:55 PM
@tuanV: khặc khặc, hóa ra ku bé hơn tớ 1tuổi :D. Chúc thi thành công siêu mỹ mãn :>
@thientruongdx: để fix xong hết gửi luôn ;), à mà tùy
main này có vấn đề với những hệ điều hành mà thấy Font chữ đẹp như bức trên godhoang gửi ấy, rê lăn giữa chuột (để xài 3D) thì lập tức văng game ngay ;))
Còn HĐH mà thấy chữ 1 kiểu font thì thoải mái 3D
Cách chữa với HĐH thấy chữ đẹp như ảnh: Run as ---> chế độ XP sp2
Main custom 3D + Skill CT + item + jewel + font đẹp + chế độ chat/exp cực thông minh (như hình) đã VH đây !
Chú ý: main này tớ gửi k9, đừng hiểu lầm :">

@gdragon: hì, cảm ơn bạn đã quan tâm ;)

Có ai còn link của bài viết này ko send mình với #-o

supertun
19-09-12, 12:27 PM
Hey...............cài server chơi đã rồi mỡ ServerStarUp add thêm 2 cái GameServer + GameServerCS cái hết Run đc Server nữa luôn
chạy từng cái cũng ko đc luôn.....ai chĩ mỡ lại dùm cái đi nào
h ko Run đc cái nào hết....đã xóa đi rồi cài lại từ đầu màk ko đc luôn :(

supertun
19-09-12, 12:51 PM
Uppppppppppppppppppppppppppppppp
ai vào tl tui cái nào..........hix hix

skriptank
20-09-12, 10:09 AM
Có ai bị lỗi mang sói hoàng kim đánh dùng skill của sói đánh quái ko chết ko nhỉ, ko biết đây có phải là 1 bug ko ?

Bạn nào có move full map của server này share mình với đc ko, mấy link khác die hết cả rồi. share cả file trong client nha, thanks các bạn nhiều.

HRain
20-09-12, 01:14 PM
nghe list bug bản 284 trial nè:
_Party không pk, pk mà pt thì kô giết wái đc
_duel với người khác, người đó ấn ok là dis
_các tỷ lệ rate mix % có vẻ sai
_drop rate % sai, dù cho drop = 1 vẫn như mưa

...còn nhiều lắm, cái đm bản free có khác.

skriptank
21-09-12, 09:36 PM
nghe list bug bản 284 trial nè:
_Party không pk, pk mà pt thì kô giết wái đc
_duel với người khác, người đó ấn ok là dis
_các tỷ lệ rate mix % có vẻ sai
_drop rate % sai, dù cho drop = 1 vẫn như mưa

...còn nhiều lắm, cái đm bản free có khác.

Há há :)), hạ xuống 274 xem sao godhoang17.
Mà mình duel với ng` khác ở bản này bình thường, ko dis điếc gì cả.

Mà có ai bị cái vụ sói hoàng kim đánh ko chết quái ko ?

HRain
22-09-12, 06:41 AM
Lần Cập nhật Topic này: 22/09/2012

Mua bản full được những lợi ích gì:

_Giá thành hiện tại đã giảm 25$ (còn 75$ thôi)
_Miễn phí fix MU (mà do lỗi game thực sự)
_Miễn phí add option cho main.exe
_Được Update 1->3 lần miễn phí
_Full all, không bị giới hạn như trial !

# 1.1.0.294 # - Duel Annonce Winner & Loser etc.
# 1.1.0.293 # - Chat Core rewritten
# 1.1.0.292 # - Crash Protections ADDED
# 1.1.0.291 # - LostMap in GameServer CS Drop FIXED
# 1.1.0.290 # - Wapr bug FIXED
# 1.1.0.289 # - Monster Spawn FIXED
# 1.1.0.288 # - Vulnerability & CRASH in Localization FIXED

HRain
22-09-12, 07:39 PM
Há há :)), hạ xuống 274 xem sao godhoang17.
Mà mình duel với ng` khác ở bản này bình thường, ko dis điếc gì cả.

Mà có ai bị cái vụ sói hoàng kim đánh ko chết quái ko ?
à ờ, duel ok, do mình để sai mapserver =]]
à nè, tét thử cái này:
1/ sát nhân trong party có đánh đc quái không ?
2/ người bình thường trong party có kill đc người khác không ?

mrgacon
23-09-12, 06:33 AM
sao đi Hỗn Nguyên Lâu và Bạch Long Điện 1 người toản bị đẩy về Devias nhỉ
Dual bị dis nữa

HRain
23-09-12, 08:07 AM
sao đi Hỗn Nguyên Lâu và Bạch Long Điện 1 người toản bị đẩy về Devias nhỉ
Dual bị dis nữa
folder IA Julia/event.ini set lại người đi
Dual bị dis hả ? hiện tại là nghi ngờ chứ chưa test lại dual =]]
sẵn test hộ mình 2 cái trên luôn đi bạn :D

mrgacon
23-09-12, 10:35 AM
mình bị cái 2 người thách đấu nhau bị disconnect

bản này mình làm được cái login đẹp hơn cả EX700

từ ss1 --> ss6 chưa thấy bản nào ngon như bản này

HRain
23-09-12, 10:45 AM
mình bị cái 2 người thách đấu nhau bị disconnect

bản này mình làm được cái login đẹp hơn cả EX700

từ ss1 --> ss6 chưa thấy bản nào ngon như bản này
show mình cái login đẹp đẹp gì xem :-?

mrgacon
23-09-12, 12:23 PM
đây nè

skriptank
23-09-12, 01:11 PM
đây nè

:)), cái bộ đồ mod hình hài phết ^^, login cũng đc đấy chứ, mà bạn có move 45 map của bản này ko share mình với ?

mrgacon
23-09-12, 01:16 PM
bạn down repack của g.dragon đó về trong đó có move full 45 maps rồi

HRain
23-09-12, 02:00 PM
đây nè
èo, thử test bản này gốc 100% trên download đừng thay gì hết xem
à, chụp ảnh đi, lười tải về test wá.

Maximum
27-09-12, 05:46 PM

skriptank
27-09-12, 05:51 PM

ko có luôn lv 2 nhé .

Maximum
27-09-12, 05:58 PM
ko có luôn lv 2 nhé .

Mình chưa thử đánh rớt item socket xem sao, chứ đánh rớt ra item socket có 5 dòng socket fire bug chắc chết lun ^^!

HRain
27-09-12, 06:00 PM

ko có luôn lv 2 nhé .

èo 2 đồng chí này mà qua forum I.A post cái này là bị banned nick luôn ấy chứ =]]
chưa test gì hết mà
muốn item socket rớt ra bao nhiều dòng trống thì vào commonserver.cfg --> find "socket" thì ra

Maximum
27-09-12, 06:15 PM
èo 2 đồng chí này mà qua forum I.A post cái này là bị banned nick luôn ấy chứ =]]
chưa test gì hết mà
muốn item socket rớt ra bao nhiều dòng trống thì vào commonserver.cfg --> find "socket" thì ra

Maximum
27-09-12, 06:23 PM

À còn nữa mình dùng cái bản trên #1 chưa chỉnh sửa gì cả, hình như là move tới stadium nhưng ko vào đc thì phải.

HRain
27-09-12, 06:28 PM
À còn nữa mình dùng cái bản trên #1 chưa chỉnh sửa gì cả, hình như là move tới stadium nhưng ko vào đc thì phải.
move kô vào đc stadium thì chép world 7 và object 7 của client nào vào đc stadium đè thôi :)
còn vụ socket drop, ý tui nói là vd như vũ khí socket rớt ra, muốn có bao nhiêu dòng trống thì theo commonserver.cfg

còn ép khuôn socket 3 với ngọc socket thì chưa thử, thấy gamer nó add bt, nhưng phát hiện là socket 5 bị lỗi, cũng như đá socket Ground (đất) bị lỗi.

Maximum
27-09-12, 06:34 PM
move kô vào đc stadium thì chép world 7 và object 7 của client nào vào đc stadium đè thôi :)
còn vụ socket drop, ý tui nói là vd như vũ khí socket rớt ra, muốn có bao nhiêu dòng trống thì theo commonserver.cfg

còn ép khuôn socket 3 với ngọc socket thì chưa thử, thấy gamer nó add bt, nhưng phát hiện là socket 5 bị lỗi, cũng như đá socket Ground (đất) bị lỗi.

Đúng là chỉnh đc drop item có bn dòng socket trong commonserver cái đó tui ko có ý kiến vì nó alright :D

zZK3yL0v3Zz
27-09-12, 06:51 PM
đây nè

Đổi màu wing sao thế ?????????????????????????????

HRain
27-09-12, 07:11 PM
Đúng là chỉnh đc drop item có bn dòng socket trong commonserver cái đó tui ko có ý kiến vì nó alright :D
à xời, thế thì tớ add vào item(kor).txt r =]], chưa add item(jpn) kô biết có sao kô

Maximum
27-09-12, 08:08 PM
Đổi màu wing sao thế ?????????????????????????????

Nhìn 3 cái skin này hài hài, dù sao classic vẫn là đẹp nhất, new nhiều quá cũng nhìn thấy nhàm lắm,hồi đó dùng bản ss2 của cuonglee tôi là trùm thay skin đấy =)) vì đâu có add đc new item ^^!

Maximum
27-09-12, 08:16 PM
à xời, thế thì tớ add vào item(kor).txt r =]], chưa add item(jpn) kô biết có sao kô

Khuôn thì add đc rồi đấy, nhưng ngọc nguyên tố thì add xong có thêm vài dòng dư thừa :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2720100000.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2720140001.jpg

HRain
27-09-12, 08:43 PM
ừhm, bản này hình như chưa add socket 1 -> 5, phải tự add
của ông add mắc cười vãi chưởng =]]
vào item.bmd xóa mấy cái 1 cho mỗi class đi là kô hiện dòng đó thôi
của tui k bị gì socket.

Maximum
27-09-12, 08:57 PM
ừhm, bản này hình như chưa add socket 1 -> 5, phải tự add
của ông add mắc cười vãi chưởng =]]
vào item.bmd xóa mấy cái 1 cho mỗi class đi là kô hiện dòng đó thôi
của tui k bị gì socket.

Ko phải là xóa hết các dòng cho mỗi class mà thêm số 1 vào cột SU :) trong item(kor) nó 6 số 1 nhưng ngoài item.bmd có 5 số nên nó hiện tức cười như thế :))

Ai có cái skin custom jewel của Arieth ko nhỉ, mấy viên đó lúc trước mới đẹp ấy :)

Maximum
27-09-12, 09:19 PM
Chuẩn luôn rồi :D, ngon lành, thì ra ko phải bug mà là tự mình add và chỉnh sửa :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2721160000.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2721160001.jpg

HRain
27-09-12, 09:54 PM
sẵn đây tét hộ tui cái khuôn socket 4,5 và cục ngọc tính năng socket đất (ground) cái

cách đây 3 tuần tét thấy có vđề

Maximum
28-09-12, 04:19 PM
sẵn đây tét hộ tui cái khuôn socket 4,5 và cục ngọc tính năng socket đất (ground) cái

cách đây 3 tuần tét thấy có vđề

Mới đi làm zìa để tí tui test cho, mà season 4 chỉ có khuôn 3 và socket 3 đúng chuẩn của webzen thôi, lên season 5 nó mới bắt đầu ra khuôn 4 và khuôn 5 :D mà season 4 cũng có thể add vô tư ^^!

Maximum
28-09-12, 05:32 PM
Nghiêm trọng đây tình hình là ko tạo đc seed đất, add = mumaker đc nhưng ko cho vào khuôn đc, add socket đất luôn nhưng ko thể khảm vào item đc, pó tay .com :))

HRain
29-09-12, 07:08 AM
Nghiêm trọng đây tình hình là ko tạo đc seed đất, add = mumaker đc nhưng ko cho vào khuôn đc, add socket đất luôn nhưng ko thể khảm vào item đc, pó tay .com :))
ừhm, chắc do ss4.6 chỉ đc 4socket thôi thì fải =]]
ss5 mới đc 5, nhưng có điều kô hiểu sao ngọc đất có vđề :))

mrgacon
29-09-12, 11:40 AM
ai có tool send message trong game không viết ở tool mà cả server hiện chữ lên màn hình member đó
lần trước có ngươi up lên rồi down về không biết để đâu godhoang có ko

Maximum
29-09-12, 04:04 PM
Send messenger là sao ? GM thì dùng lệnh /gg hoặc ! để nói chuyện = chữ vàng toàn server, còn muốn giới thiệu sv thì vào trong gameServer có news.txt đó, edit lại là xong :d

ừhm, chắc do ss4.6 chỉ đc 4socket thôi thì fải =]]
ss5 mới đc 5, nhưng có điều kô hiểu sao ngọc đất có vđề :))

HRain
29-09-12, 04:22 PM
ai có tool send message trong game không viết ở tool mà cả server hiện chữ lên màn hình member đó
lần trước có ngươi up lên rồi down về không biết để đâu godhoang có ko

tớ cũng quên r :D, tôl ấy thông qua port JS
sẵn gửi lại skin tấm ảnh nền thay cho chân trời nha, xem thử thôi

ss4 mới là 3socket, ss4.6 thì có hơn 3, nhớ kô nhầm thì là như vậy :)
ừhm, chắc lỗi ngọc đất.

Maximum
29-09-12, 06:46 PM
tớ cũng quên r :D, tôl ấy thông qua port JS
sẵn gửi lại skin tấm ảnh nền thay cho chân trời nha, xem thử thôi

ss4 mới là 3socket, ss4.6 thì có hơn 3, nhớ kô nhầm thì là như vậy :)
ừhm, chắc lỗi ngọc đất.

Ý bạn là sao ? season 4 với season 4.6 có khác nhau à ? mình nhớ ko lầm thì season 4 5 rồi 6 chứ đâu có season 4.1 4.2 4.6 gì ?

HRain
29-09-12, 07:43 PM
Ý bạn là sao ? season 4 với season 4.6 có khác nhau à ? mình nhớ ko lầm thì season 4 5 rồi 6 chứ đâu có season 4.1 4.2 4.6 gì ?
vậy là do ông ít chơi MU rồi ;))
ss4 kô có vulcanus
ss4.5 có vulcan,swamp nhưng hình như chưa duel vào vulcan đc
ss4.6 duel trong vulcan

giống ss6.1, ss6.2 đấy =]]

mrgacon
29-09-12, 08:21 PM
client có login và item mới nè
hoặc 7zip nhẹ hơn

HRain
30-09-12, 07:37 AM
bản này admin ko chat được trong server nhỉ
=]]. phải để admin trong IA Julia GMsystem ấy, rồi chọn cái 1 ở admin 1 lần check

nói chung bản này (284 free) chỉ phát hiện các lỗi:
1/ socket đất bị lỗi
2/ khuôn trống 5 bị lỗi (chưa chắc)
3/ lỗi với sát nhân bị drop item dù đã tắt thành 0 hay -1 như I.A nói
4/ lỗi party không thể PK, và đã là sát nhân, khi pt thì sát nhân không giết quái đc
5/ Duel 1vs1 vulcannus báo ngắt kn (kô phải crash main)
6/ lỗi hiển thị tiền mua item pcshop (hình như vào item.bmd xem lại giá)
7/ % rate mix wing, % đập item + 9, %xoay condor có vấn đề
8/ drop system, add item vào, cho drop =1 là drop như mưa, mà kô cho drop thì không bao giờ drop
9/ crash server NonPVP sau mỗi 12h (ai test lại hộ)
10/ chức năng cho Master vào vé BC 1->7, DV 1-> 6, CC 1-> 6 có nhưng không xài đc
11/ Moss Gamble dù set tốn wcoin, pcpoint khi mua, nhưng chỉ effect mất zen

p/s: những lỗi mình chưa chắc chắn: 2,6,8,9.

Maximum
30-09-12, 05:51 PM
=]]. phải để admin trong IA Julia GMsystem ấy, rồi chọn cái 1 ở admin 1 lần check

nói chung bản này (284 free) chỉ phát hiện các lỗi:
1/ socket đất bị lỗi
2/ khuôn trống 5 bị lỗi (chưa chắc)
3/ lỗi với sát nhân bị drop item dù đã tắt thành 0 hay -1 như I.A nói
4/ lỗi party không thể PK, và đã là sát nhân, khi pt thì sát nhân không giết quái đc
5/ Duel 1vs1 vulcannus báo ngắt kn (kô phải crash main)
6/ lỗi hiển thị tiền mua item pcshop (hình như vào item.bmd xem lại giá)
7/ % rate mix wing, % đập item + 9, %xoay condor có vấn đề
8/ drop system, add item vào, cho drop =1 là drop như mưa, mà kô cho drop thì không bao giờ drop
9/ crash server NonPVP sau mỗi 12h (ai test lại hộ)
10/ chức năng cho Master vào vé BC 1->7, DV 1-> 6, CC 1-> 6 có nhưng không xài đc
11/ Moss Gamble dù set tốn wcoin, pcpoint khi mua, nhưng chỉ effect mất zen

p/s: những lỗi mình chưa chắc chắn: 2,6,8,9.

Vãi đái thật, cái câu chưa phát hiện bug lúc trước đâu rồi :(

HRain
01-10-12, 11:02 AM
Vãi đái thật, cái câu chưa phát hiện bug lúc trước đâu rồi :(
cái câu ấy chỉ dành cho bản 212 loại cũ ít option ấy =]]
bản 212 có lẽ = bản $ của anh caothuphutho

mrgacon
04-10-12, 04:58 AM
con quái vật hình cái ô chạy chạy godhoang nhớ tên id là gì kô
tôi tìm mãi ko thấy

HRain
04-10-12, 07:21 AM
con quái vật hình cái ô chạy chạy godhoang nhớ tên id là gì kô
tôi tìm mãi ko thấy
cái con là đập nó vỡ tung tóe hoa ra phải kô ?

hình như đây:

// Others
//-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
//Numb Rate Name Level HP MP MinDmg MaxDmg Def MagDef Attack Success Move AttType Range View MoveSpeed AttSpeed Regen Attri ItemR MoneyR MaxI ResWind ResPois ResIce ResWater ResFire
//-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
365 1 "Fortune Pouch" 149 35000 0 0 0 200 0 0 100 10 0 0 1 100 0 10 1 200 10 0 0 254 254 254 254

Maximum
04-10-12, 04:29 PM
cái con là đập nó vỡ tung tóe hoa ra phải kô ?

hình như đây:

Con này hình như Summer Event đánh nó rớt đồ ẹc xí lênh với ngọc :D

HRain
04-10-12, 06:13 PM
Con này hình như Summer Event đánh nó rớt đồ ẹc xí lênh với ngọc :D
thực ra đó là event tết đó nội =]]
SCF thì k hiểu
mẹ ơi, thằng I.A xa wá, khó chuyển tiền paypal ghê :-s

sẵn đây mình làm chi nhánh, ai mua mình bán rẻ bản full 294 giá 1tr =]]
update thường xuyên nếu họ có update cho mình :>

mrgacon
04-10-12, 09:50 PM
con nay hinh túi quà
con hình cái ô cơ mà
quái này gamethuvn.com hay để đó mà ko biết id là gì
bản cũ của team ia cũng để ko biết bản nào

bản này có lỗi boss Selupan ko đánh lại

HRain
04-10-12, 10:06 PM
con nay hinh túi quà
con hình cái ô cơ mà
chụp cái ảnh xem xem, nói chả biết đâu.

mrgacon
07-10-12, 12:07 AM
godhoang tìm hộ cái tìm mãi chả thấy đâu
ai biết cách viết chữ có dấu GameServer ko nhỉ

supertun
07-10-12, 12:09 AM
có ai ko tạo đc SM ko
tui thì tạo đc rồi.....
sao thấy mọi người tranh cãi về con SM nhìu thế

HRain
07-10-12, 08:43 AM
godhoang tìm hộ cái tìm mãi chả thấy đâu
ai biết cách viết chữ có dấu GameServer ko nhỉ
ừa, quái này bản mình không có...
dùng vni locale 1258 trên muserver

có ai ko tạo đc SM ko
tui thì tạo đc rồi.....
sao thấy mọi người tranh cãi về con SM nhìu thế
hi, do hồi ấy tụi mình xài edata hoặc MMT chạy thay DS nên bị :">

Maximum
08-10-12, 06:22 PM
Hài lúc trước tôi vote tên rain giờ lấy tên rain thật =))

huntersun
08-10-12, 06:41 PM
Mai mốt có được update lên bản 2.0 sử dụng SS5.4 không nhỉ :">

HRain
08-10-12, 06:52 PM
Mai mốt có được update lên bản 2.0 sử dụng SS5.4 không nhỉ :">
2 bản không dính líu kô đc update :-s

mrgacon
08-10-12, 10:22 PM
bản này ngon thật online bản free mà ngon vkl

HRain
09-10-12, 06:26 AM
bản này ngon thật online bản free mà ngon vkl

hwa vừa mua xong bản 294, nhìn đã vãi

HRain
09-10-12, 11:35 PM
ngàn lần xin lỗi anh em lẫn bản I.A này nha...
không hề có 1 bug gì ngoài bug socket đất (50%) thôi
do mình nghịch cái db ở collation nhiều wá nên lỗi :(

bản 294 rất ngon nếu ai muốn mua mình sẽ bán lại với giá 1tr/bản

thientruongdx
09-10-12, 11:46 PM
HRain là thằng dis nào :))........................................

supertun
10-10-12, 12:11 AM
ai nói ko có thêm lỗi nhĩ
thử đeo bao tay Triệu Hồn vào thử xem nó ntn
tốc độ đánh thành 65k ý chứ(:|

Share thêm map Arena full cho ae nào cần

HRain
10-10-12, 10:13 AM
HRain là thằng dis nào :))........................................
thằng dis godhoang :">

ok để test ! :)

HRain
10-10-12, 11:00 AM

đã kiểm tra, không bị gì hết :D
bạn xem lại nha, mình dùng tay triệu hồn của DW đủ loại op kể cả không op, tất cả đều bình thường, xem lại item.bmd của bạn :)

thothiendai
10-10-12, 12:32 PM
đã kiểm tra, không bị gì hết :D
bạn xem lại nha, mình dùng tay triệu hồn của DW đủ loại op kể cả không op, tất cả đều bình thường, xem lại item.bmd của bạn :)

v là sài cái database của IA thì k bị mấy lỗi kia à;;);;)

supertun
10-10-12, 12:40 PM
đây nèk
thế nhưng sao tui đeo hơn 10 cái khác nhau thì nó lại hết....ko còn bị nv nữa

sẵn đây cho tui hỏi cái MagicHan 2.0 sử dụng của hoimatnai sao sửa Item.bmd thì những món đồ mới sữa nó bị lỗi Font tên item
còn những món ko sữa thì nó vẫn bt.....ai có cách nào sửa màk ko bị lỗi Font tên item thì chỉ giáo với

HRain
10-10-12, 01:49 PM
v là sài cái database của IA thì k bị mấy lỗi kia à;;);;)
ừh, 1 số chỉnh sửa sai lầm :)
chẳng lỗi gì cả, hwa mới test xong chắc đập đầu chết quá :(
làm mua bản mới...
cái lỗi ngọc socket đang hỏi lại tụi nó, chắc cũng do mình xài client có vđề thôi.

đây nèk
thế nhưng sao tui đeo hơn 10 cái khác nhau thì nó lại hết....ko còn bị nv nữa

sẵn đây cho tui hỏi cái MagicHan 2.0 sử dụng của hoimatnai sao sửa Item.bmd thì những món đồ mới sữa nó bị lỗi Font tên item
còn những món ko sữa thì nó vẫn bt.....ai có cách nào sửa màk ko bị lỗi Font tên item thì chỉ giáo với
kô biết, mình mang lần đầu đâu có bị, hình như bạn set lên master = mumaker à ?
set master = mu maker thì nhân vật gặp 1 số lỗi đấy ;)) dù là đúng JPN
xài MGH 2.0 đổi wa vni-1258 type trên thanh công cụ mgh ấy.

HRain
10-10-12, 03:07 PM
supertun test giùm xem mấy món vũ khí rồng (gậy rồng, kiếm rồng,....) dù exl hay thường thì dame vẫn hiện như nhau
vd: kiếm rồng + 0 kô exl
dame: 120~130
kiếm rồng + 0 exl + dòng exl (kô giúp tăng dame): có dame 120~130 luôn

nhưng khi đánh ra thì quả thật chỉ là hiện ảo.

supertun
10-10-12, 03:29 PM
đã Test
dame vũ khí exl ( Gậy + Kiếm + Nõ Rồng) đều như nhau
dù exl hay ko exl giá trị = nhau
cái này ở GameServer rồi
dame = nhau thì điễm đánh quái như nhau thôi có gì ão nữa đâu

HRain
10-10-12, 03:53 PM
đã Test
dame vũ khí exl ( Gậy + Kiếm + Nõ Rồng) đều như nhau
dù exl hay ko exl giá trị = nhau
cái này ở GameServer rồi
dame = nhau thì điễm đánh quái như nhau thôi có gì ão nữa đâu
nói rồi, hiện ảo thôi, ;))
dame thực chất của kiếm rồng exl vẫn nhình hơn, cứ việc test vì mình đã test r :)
để chắc chắn test 100%, bạn mang thêm pel 10% thì sẽ biết max dame
nghiên cứu hoài nhưg k hiểu sao ngọc đất có vđề nữa :(

supertun
10-10-12, 04:06 PM
nói rồi, hiện ảo thôi, ;))
dame thực chất của kiếm rồng exl vẫn nhình hơn, cứ việc test vì mình đã test r :)
để chắc chắn test 100%, bạn mang thêm pel 10% thì sẽ biết max dame
nghiên cứu hoài nhưg k hiểu sao ngọc đất có vđề nữa :(

đã sữ dụng Pen 10% + Pét ko mang W3 nhé
đánh dame con KunDun là thấy rõ màk
str 10k
ene 10k
đánh ra dame rate 3542 điễm
y chang nhau dù exl hay ko
nói chung là chẵng đáng kể bao nhiêu
bi h ít ai sài vũ khí rồng khi đã có Top ;)

còn cái Magichand 2.0 hoimatnai đã thữ chuyễn wa win 1258 vẫn ko đc

huntersun
10-10-12, 04:21 PM
H-Rên share free cái server 294 cho anh em crack nào :-B

HRain
10-10-12, 04:28 PM
H-Rên share free cái server 294 cho anh em crack nào :-B
pm yahoo đi gửi cho :)
@supertun: ok bạn :)

HRain
10-10-12, 10:44 PM
Socket 4,5: 100% :D
giờ còn cái vụ socket đất thôi

HRain
11-10-12, 11:32 AM
@supertun: test hộ option này trong events.ini

BloodCastleAllowingPlayers = 0 // 0: All Except Phonos, 1: All, 2: Just for Phonos
BloodCastleMasterEnterType = [B]1 // 0: Default config, Master Level Characters = BC8 ; 1: ML Characters = from BC1 till BC8

và CalcCharacter.ini xem thử chỉnh dame lên xuống có tác dụng không
thấy 2 cái này chẳng hoạt động mẹ gì cả, chán vãi.

thedefiler
12-10-12, 05:01 AM
Mình cài SQL xong rồi mình Restore db xong mình chạy sv luôn vì k biết chỉnh ip thế nào nó bi lỗi này
Cái JoinServer báo lỗi ip gì đó :D Bạn nào giúp mình pm vào yh caubebuon_3590 nhé.Cám ơn nhiều

HRain
12-10-12, 06:41 AM
chạy cái joinserver mà không ghi md5+ ấy bạn

thedefiler
12-10-12, 08:23 AM
Nó còn báo lỗi GSDBSet ODBC Connect Fail khi chạy qua 2 cái DataServer và Dataserver nữa.....
Mình k chạy được cái JoinServer không có Md 5 - Nó k hiện Icon mà hiện biểu tượng như kiểu ứng dụng trong win 7...Kích vào báo lỗi k biết định dạng file ...

HRain
15-10-12, 09:25 PM
win 7 mấy bit bạn ? thử chạy cả 3 xem, nếu win 32bit thì cứ thế run bt
tuy nhiên hình như có nghe nói vụ này trên 1 số win 7, mình quen xài xp, sv nên k để tâm, sry bạn :)

@all: đừng ai bỏ tiền ra mua server I.A mới, nó đéo support cái quái gì đâu, bực chết đi !

mrgacon
17-10-12, 09:07 PM
cái giá bán quá rẻ như thế ai support

HRain
17-10-12, 09:30 PM
cái giá bán quá rẻ như thế ai support
vấn đề nó nói là nó support mà buồn ghê, còn bảo add on free cho main, tính nhờ add vào Server code trừ thanh bar máu quái (main bên team rain làm ok main r), mà nó bảo bận, mẹ, online hoài, pm éo trả lời.
à, mrgacon: bạn test thử có đúng là map barrack, refuge,...vài map cứ chọn lại nhân vật hoặc vào lại là nó back đến loren hay devias kô ?

GateBol
18-10-12, 12:37 AM
Nó còn báo lỗi GSDBSet ODBC Connect Fail khi chạy qua 2 cái DataServer và Dataserver nữa.....
Mình k chạy được cái JoinServer không có Md 5 - Nó k hiện Icon mà hiện biểu tượng như kiểu ứng dụng trong win 7...Kích vào báo lỗi k biết định dạng file ...

Run as administrator là được bạn à ..........................

GateBol
18-10-12, 01:18 AM
Dòng main này Card Ati không load được thì phải

HRain
18-10-12, 07:06 AM
Dòng main này Card Ati không load được thì phải
ừh, một số card chạy có vấn đề, nên chạy main trắng thử đi.

mrgacon
18-10-12, 07:41 PM
có bị về lorencia tính năng này rất hay đề phòng bị kẹt maps
mình rất thích tính năng này
bản này minh tâm đắc nhất

mrgacon
18-10-12, 07:46 PM
card ati cài driver đi theo đĩa ko load đc đâu lên trang chủ download driver mới nhất là ok đó
còn card onboard đi theo main muốn có mầu lên trang chủ download driver mới nhất cũng có mầu luôn

mrgacon
18-10-12, 07:54 PM
bản full godhoang mua chưa có bị báo số người online trong client ko , có bị quảng cáo tên website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko
và tôi mua của bạn thì gd như nào

HRain
19-10-12, 06:52 AM
bản full godhoang mua chưa có bị báo số người online trong client ko , có bị quảng cáo tên website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko
và tôi mua của bạn thì gd như nào
Bên I.A nó ra 296 có thêm marry system rồi :)
bản full thì sao mà bị mấy cái đó nữa bạn :D
còn của mình nó không support nữa, nên thôi hrain k bán nữa đâu... :-s
mua hẳn của nó = visa.

mrgacon
19-10-12, 07:46 PM
ko cần nó support bạn bán thì bao nhiêu gd như nào

HRain
19-10-12, 09:28 PM
ko cần nó support bạn bán thì bao nhiêu gd như nào
nếu bán thì mình chỉ có thể bán = cách kêu nó làm thêm 1 lic thôi =]]
có điều dạo này thằng ấy pm gì nó chẳng trả lời
tạo nick skype mới để liên lạc thì trả lời nhanh lắm
bực. nick mình thì chẳng nói gì, mẹ cha nó !

mrgacon
19-10-12, 10:38 PM
làm thêm 1 lic giá như nào bạn chỉ mình nhé Server minh 40 người là full rồi pó tay

quangpt.viette
20-10-12, 05:55 PM
Sao chạy sv ngon lành xong hết r, chạy cái main hiện ô đăng nhập xong, đợi 3-4s thấy ngắt kết nối máy chủ 8-| lỗi này là gì man ơi

HRain
20-10-12, 06:07 PM
làm thêm 1 lic giá như nào bạn chỉ mình nhé Server minh 40 người là full rồi pó tay
tạo nhiều sub chứ biết sao :)

Sao chạy sv ngon lành xong hết r, chạy cái main hiện ô đăng nhập xong, đợi 3-4s thấy ngắt kết nối máy chủ 8-| lỗi này là gì man ơi
lỗi này liên wan tới việc bạn chạy nhầm join sv MD5 thì fải

HRain
20-10-12, 07:32 PM
P.S: mr.gacon: bạn test giùm mình thử cộng point = lệnh liên tục coi có bị ngắt kết nối không ?

quangpt.viette
20-10-12, 10:38 PM
Mình chạy cái Md5-, để mặc định chạy cái severstartup của sever bạn đó :-? có phải chỉnh lại ko

HRain
20-10-12, 10:43 PM
Mình chạy cái Md5-, để mặc định chạy cái severstartup của sever bạn đó :-? có phải chỉnh lại ko
mặc định borstart với joinsv md5+ bạn à =]]
đổi lại đi

quangpt.viette
20-10-12, 10:47 PM
thêm cái đuôi như nào vào cái shortcut ý nhỉ :-s lấy trực tiếp nó ko chạy, mình gà ^^

LakCongTu
22-10-12, 12:57 PM
sao bản này mình restore DB k đc nhỉ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

ai biết chỉ mình vs. Tks!:>:>:>:>