PDA

View Full Version : [MU] [Help] bị kill chết , trade vẫn thành công => đup

thuynga
26-05-12, 06:21 AM
khi bị kill , giao dịch nó vẫn thực hiện , và đồ có trên cả 2 nhân vật . Pro nào bít làm sao để sau khi bị kill , trade nó tắt đi o ạ !!

HRain
26-05-12, 07:45 AM
server nào hấp dẫn vậy =))
30ccccccccccccccccccccccccc

Alexandria
26-05-12, 08:12 AM
Nên tắt trade ỡ bên sv pvp đi là được >:D<

thuynga
26-05-12, 08:26 AM
Nên tắt trade ỡ bên sv pvp đi là được >:D<

Cũng là 1 cách :))

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ntquang.info
26-05-12, 08:34 AM
Cho trade o lorenmarket là xong, tiện lợi

thuynga
26-05-12, 12:05 PM
Cho trade o lorenmarket là xong, tiện lợi

Fix cho trade ở 1 map làm thế nào bác , ý bác rất good !

thuynga
26-05-12, 02:07 PM
up.............. 300000000000000

mrrainnt
26-05-12, 02:34 PM
Chỉ có cho bật shop ở LorenMarket thì được :| Còn trade 1 map thì không được.
Cách duy nhất là Server Trade không cho PK

thuynga
26-05-12, 02:39 PM
Chỉ có cho bật shop ở LorenMarket thì được :| Còn trade 1 map thì không được.
Cách duy nhất là Server Trade không cho PK

không đc đâu , o kill nhau chết đc , nó lên trade rồi để quái đánh chết :))

Chơi đi !!! b-(

mrrainnt
26-05-12, 02:41 PM
không đc đâu , o kill nhau chết đc , nó lên trade rồi để quái đánh chết :))

Chơi đi !!! b-(

Zị thì Server giao dịch riêng ?? Tắt hết quái đi :-" Thiếu gì cách sao cứ phải chọn cách khó để làm nhỉ ?

phuchungac
26-05-12, 03:04 PM
Zị thì Server giao dịch riêng ?? Tắt hết quái đi :-" Thiếu gì cách sao cứ phải chọn cách khó để làm nhỉ ?

thì phải có sáng kiến mà.mà làm thế mất 1 cái sub mất 1 gameserver...ram yếu thì ...........=((=((=((

HRain
26-05-12, 03:14 PM
thứ nhât: bác NtQuang chém bừa, chưa có server nào có chế độ bật trade tại map
thứ hai: bạn phu nói đúng rồi đó, chạy thêm nó thừa, nhưng có còn hơn không, ai biểu server ôg kia không anti cái này :)), của SCF thì nó anti rồi, thử thì biết ;)) - nhưng yên tâm - sub trade cho innit = 0 là không quái, không event ---> còn khoảng 50mb process thui :D
theo mình nghĩ là bạn đành phải làm sub trade riêng thôi, chỉ còn mỗi cách đó, còn OGC bạn có op gì nữa thì tự nghiên cứu :)

danhsinh01
26-05-12, 04:00 PM
Thay sv là giải pháp tốt nhất :))

thuynga
26-05-12, 04:35 PM
thứ nhât: bác NtQuang chém bừa, chưa có server nào có chế độ bật trade tại map
thứ hai: bạn phu nói đúng rồi đó, chạy thêm nó thừa, nhưng có còn hơn không, ai biểu server ôg kia không anti cái này :)), của SCF thì nó anti rồi, thử thì biết ;)) - nhưng yên tâm - sub trade cho innit = 0 là không quái, không event ---> còn khoảng 50mb process thui :D
theo mình nghĩ là bạn đành phải làm sub trade riêng thôi, chỉ còn mỗi cách đó, còn OGC bạn có op gì nữa thì tự nghiên cứu :)

mình sài SCF mà , hay do chưa bật anti này nhỉ , SCF phần anti này enble ở chỗ nào hả bác !

HRain
26-05-12, 04:42 PM
mình sài SCF mà , hay do chưa bật anti này nhỉ , SCF phần anti này enble ở chỗ nào hả bác !
sao kì vậy, từ bản SCF ss6.1 lúc mình chết hay move, ấn giao dịch là nó báo "antihack...." gì ấy
bạn xem lại đi.

thuynga
26-05-12, 06:49 PM
=(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((

hukhong102
27-05-12, 12:18 AM
Thanks bác đã chia sẻ , em thử với sever em chết vẫn còn trade nhưng thử nhiều cách vẫn không nhân đôi đồ được . Lên không biết có nên làm Sub GD riêng không nữa , vì nếu bị thì sub đó còn phải tắt rất nhiều cái không đơn giảm chỉ là quái không đâu , vì trong sự kiện vẫn có quái và Kantru3 có cái vẫn giết được mình mà không phải là quái như cái thiết bị máy đi qua đi lại bắn độc ...hay npc giết quỷ tự động....
Mong bác có thể cụ thể hơn về cách đúp để anh em cùng tìm hướng giải quyết.

Mr.LeViAi
27-05-12, 01:18 AM
Nếu nói như chủ topic dupe theo kiểu x2 đồ ( chắc chắn đồ đc x ra sẽ trùng seri ) bật checkseri + quét dupe = nbb và finder là ok
mình cũng đang dùng 10.07.65 antihack vietguard , web nbb , đã tắt hết npc gens , nv npc , botpet , tạo sv trade riêng , không quái vẫn bị dupe như thường :D ( chủ yếu dupe item vpoint và lông vũ )

thuynga
27-05-12, 05:38 AM
Nếu nói như chủ topic dupe theo kiểu x2 đồ ( chắc chắn đồ đc x ra sẽ trùng seri ) bật checkseri + quét dupe = nbb và finder là ok
mình cũng đang dùng 10.07.65 antihack vietguard , web nbb , đã tắt hết npc gens , nv npc , botpet , tạo sv trade riêng , không quái vẫn bị dupe như thường :D ( chủ yếu dupe item vpoint và lông vũ )

khổ nỗi e dùng TV , giờ o đổi đc , phải sài tool, nhưng xin thưa với bác sài j thì sài , nó đang online thì o làm j đc , nó bán item sang nick khác, nick khác bị oan cũng là cả vấn đề . vậy giải pháp phải tìm ra nguyên nhân tận gốc cơ !

[/QUOTE]

Mr.LeViAi
27-05-12, 02:22 PM
khổ nỗi e dùng TV , giờ o đổi đc , phải sài tool, nhưng xin thưa với bác sài j thì sài , nó đang online thì o làm j đc , nó bán item sang nick khác, nick khác bị oan cũng là cả vấn đề . vậy giải pháp phải tìm ra nguyên nhân tận gốc cơ !

Tạm thời bác nào rành ý ngĩa đoạn này cho e lời giải thích với nhé !

Bật check item = 1 nó có chuyển = niềm tin
Click vào item dupe là disconnect rồi

thuynga
27-05-12, 02:38 PM
=(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((

hukhong102
27-05-12, 06:58 PM
Bật check item = 1 nó có chuyển = niềm tin
Click vào item dupe là disconnect rồi

Vấn đề nữa ở chỗ này : B s mà giải nén từ 30 20 10 viên ra là cùng sri ^^
Và đồ săn cũng nhiều cái cùng seri .
Đồ bán shop game..satan , mana... + like , chao rất nhiều cùng seri
............

HRain
27-05-12, 07:48 PM
Vấn đề nữa ở chỗ này : B s mà giải nén từ 30 20 10 viên ra là cùng sri ^^
Và đồ săn cũng nhiều cái cùng seri .
Đồ bán shop game..satan , mana... + like , chao rất nhiều cùng seri
............
bạn sai rùi :D (mình nghĩ vậy) vì:
+ list item.txt ra bạn sẽ thấy item gì có Series, item thì không, 1 = có, 0 = không (ví dụ bình máu đang check 0 Serial)
+ B,S thì có series hẳn hoi cả. Quan trọng là đừng động vào cho tới khi nén lại rồi giải ra.

--> chú ý: Data server không bao giờ xuất ra item trùng Serial nha bạn ;)

Mr.LeViAi
27-05-12, 11:09 PM
+ list item.txt ra bạn sẽ thấy item gì có Series, item thì không, 1 = có, 0 = không (ví dụ bình máu đang check 0 Serial)
+ B,S thì có series hẳn hoi cả. Quan trọng là đừng động vào cho tới khi nén lại rồi giải ra.

Có trùng Seri thì chúng nó cũng rửa đc :)

hukhong102
29-05-12, 01:45 AM

Bác có cái nào quét trùng sri không ạ. Em có sài 1 cái trên gamezone nhưng quét song nó xóa luôn + với lỗi đồ em rơi ra rất nhiều cái trùng sri .
Hiện em tắt Cửa Hàng cá nhân để tránh đup =cách để đồ trên của hàng cho acc khác mua trước khi bảo trì ( bảo trì song nó có 2 bộ). Nhưng lại bị vướng chỗ có mấy món không thể GD được mà không biết sửa ở đâu ,
VD : đồ đã gia cường hoặc gấu Panda
Thanks bác

HRain
29-05-12, 07:54 PM
Bác có cái nào quét trùng sri không ạ. Em có sài 1 cái trên gamezone nhưng quét song nó xóa luôn + với lỗi đồ em rơi ra rất nhiều cái trùng sri .
Hiện em tắt Cửa Hàng cá nhân để tránh đup =cách để đồ trên của hàng cho acc khác mua trước khi bảo trì ( bảo trì song nó có 2 bộ). Nhưng lại bị vướng chỗ có mấy món không thể GD được mà không biết sửa ở đâu ,
VD : đồ đã gia cường hoặc gấu Panda
Thanks bác
hình như SCF nó hay rớt bậy bạ thì phải, nhưng đa phần là đồ cùi như búa táo gì thôi
phần này bạn vô item.txt, nhìn thấy list 1 item, có phần Serial, check 1 thì server sẽ tạo series riêng cho item đó.
nhưng mình không nghĩ DS xuất item trùng serial đc.
phần bảo trì bạn tắt GS cái phụp là đc, đừng để 5-->3--> 1 phút thôngbáo disconnect.

@Mrlevi: ngoài ngọc b,s (ss6.1-) và chế độ jewel custom, thì chả có rửa đc item dupe nào hết

minhtan123
29-05-12, 08:12 PM
ai biết Fix Dup Server 11.11.82 không, mình dùng Anti VG , dùng bản 11.11.82 không biết nó dup như nào nữa :|:|

Mr.LeViAi
29-05-12, 09:03 PM
hình như SCF nó hay rớt bậy bạ thì phải, nhưng đa phần là đồ cùi như búa táo gì thôi
phần này bạn vô item.txt, nhìn thấy list 1 item, có phần Serial, check 1 thì server sẽ tạo series riêng cho item đó.
phần bảo trì bạn tắt GS cái phụp là đc, đừng để 5-->3--> 1 phút thôngbáo disconnect.

@Mrlevi: ngoài ngọc b,s (ss6.1-) và chế độ jewel custom, thì chả có rửa đc item dupe nào hết

Có rất nhiều cách rửa đó :)
Ví dụ Item Vpoint -> đổi sang Vpoint và mua lại Item Vpoint ( nếu dùng nbb bản chưa có check item dupe trc' khi đổi )
nói chung bây giờ nó dupe theo kiểu send packet , send code.... nên ko có chuyện trùng seri và quét chả bao giờ ra :))

HRain
29-05-12, 09:31 PM
Có rất nhiều cách rửa đó :)
Ví dụ Item Vpoint -> đổi sang Vpoint và mua lại Item Vpoint ( nếu dùng nbb bản chưa có check item dupe trc' khi đổi )
nói chung bây giờ nó dupe theo kiểu send packet , send code.... nên ko có chuyện trùng seri và quét chả bao giờ ra :))
cái cách trên cùng hồi xưa ta làm hoài =)) hehe
giờ dupe phải cao cơ rồi, tuy nhiên nếu xài anti VG hoặc các anti trên thị trường nay, chí ít cũng 90% ngăn chặn
10% còn lại phụ thuộc vào hacker "có hạng" :) (áp dụng với MU lớn)
không phải no :">

hukhong102
30-05-12, 03:32 AM

Tắt GS cái Rụp bị lùi sever 1 2 phút . EM chơi cái auto 5 4 3 2 1 thì lại ko bị lùi sever . hiện nhiều đồ nghi dup mà ko sao tra sri được . bác nào có phần mềm quét nhưng ko xóa ngay chỉ em với .

HRain
30-05-12, 09:09 AM
SCF Dupe Finder xem :-?
mà lỗi này lạ nhỉ ? gh chưa nghe bao h :D

Mr.LeViAi
30-05-12, 06:54 PM
cái cách trên cùng hồi xưa ta làm hoài =)) hehe
giờ dupe phải cao cơ rồi, tuy nhiên nếu xài anti VG hoặc các anti trên thị trường nay, chí ít cũng 90% ngăn chặn
10% còn lại phụ thuộc vào hacker "có hạng" :) (áp dụng với MU lớn)
không phải no :">

Nhầm to
Mu tôi 6.1 ( 10.07.65 ) và 1 số ngưòi nữa , đang dùng VietGuard , bị hack tưng bừng đây này :))
SCFFindupe , NBB , Scan ( lamphuong ) quét k ra :))

HRain
30-05-12, 09:42 PM
Nhầm to
Mu tôi 6.1 ( 10.07.65 ) và 1 số ngưòi nữa , đang dùng VietGuard , bị hack tưng bừng đây này :))
SCFFindupe , NBB , Scan ( lamphuong ) quét k ra :))
nếu vậy thì xem lại xíu nha ;)
vì tớ thấy Server SCF có 1 số vấn đề
nói chung là nhiều bug dupe lắm :)
tớ post chỉ góp tí kn, bạn đừng quá bận tâm :)

thuynga
30-05-12, 09:55 PM
nếu vậy thì xem lại xíu nha ;)
vì tớ thấy Server SCF có 1 số vấn đề
nói chung là nhiều bug dupe lắm :)
tớ post chỉ góp tí kn, bạn đừng quá bận tâm :)

Theo bác thì bản nào ít bug nhất trên GZ này bác nhỉ !!