PDA

View Full Version : [MU] Cứu __Dup đồ qua cửa hàng cá nhân ???????????????

hukhong102
25-05-12, 10:44 PM
Tình hình là khi chuẩn bị bảo trì đồ trên của hàng cá nhân bị mua rồi nhưng sau khi bảo trì nó lại có ở cả thằng mua lẫn thằng bán. Các pác nào biết chỉ em cách khắc phục với. Hoặc bảo em cái khóa không cho mở cửa hàng cá nhận tạm cũng được. Thanks

mrrainnt
25-05-12, 11:12 PM
"D:\MuServer\Data\commonserver.cfg"

Search : PersonalShopOpen => Đổi 1 thành 0

1: Mở
0: Tắt

danhsinh01
25-05-12, 11:37 PM

mrraint có cách fix ko chỉ dùm anh em với. ngoài cái tắt cửa hàng đi.

hukhong102
26-05-12, 12:14 AM
thanksssssssssssssssssssssssssssssssss

hukhong102
26-05-12, 12:20 AM

Thanks bác . Cứ tắt tạm đã ^^ Em thấy bác cũng có mấy bài về đúp đồ rồi ^^ em làm theo gần hết.
À có chỗ của thằng xay thẻ bài chao nữa . Em có 1 thằng đứng ở ebelan mà không sao xóa được nó đi dù đã xóa cả mã nv đó đi các thành khác thì ngon lành.
Chính xác thì không tìm được thằng đó được đặt ở đó tại chỗ nào của monterbanases ( ebelan NPC cả ebelan monter cũng không có ). vì lục tung cái banases cũng không ra nó ( mà nó vẫn đứng lù lù đó)

Character Config
;================================================= =========================
CreateCharacter = 1
PersonalShopOpen = 1
UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1
CharacterRecuperationMaxLevel = 100

IsItemDropRingOfTransform = 1
ItemDropRingOfTransform = 1

Bác có biết cái 100 kia để làm gì không bác ??

Mà bác có biết chỗ thay đổi điểm war guild không ạ . em muốn chỉnh từ 20 lên 100 để trận đấu được lâu hơn ( Hoặc cho 8 người paty 1 đội để vào war trong sân bóng cũng được)
Thanks bác lần nữa . Học được ở bác rất nhiều

supberman
26-05-12, 09:10 AM
bạn dùng ver gì mà dupe tè lè vậy,dùng bảng 11.11.82 xem,có bị ko,
bạn vào montersetbase kiếm con monter nào code 375 thì xóa đi,nó là của chaoscard đó!

hukhong102
27-05-12, 12:29 AM
bạn dùng ver gì mà dupe tè lè vậy,dùng bảng 11.11.82 xem,có bị ko,
bạn vào montersetbase kiếm con monter nào code 375 thì xóa đi,nó là của chaoscard đó!

Đã dùng cách của bác , thậm chí còn tra theo từng NPC theo cách xóa từng còn đến hết trong thành đó và tra cả trùng tên vẫn không tìm ra con chết tiệt đó nó vẫn đứng 1 mình và vẫn hoạt động dù cho cả cái thành đó không còn con NPC nào ( vẫn biết như thế là sai nguyên lý hoạt động nhưng đúng thật không xóa nổi nó mà nó vẫn hoạt động).
Dùng đến cách thứ 2 là xóa file hoạt động của con đó thì nó bắt check đủ loại lỗi theo dây chuyền khi bị đứt 1 mắt xích file . Giờ vẫn để tạm đó hix. SCF của em là v230 << không biết em nhìn đúng chưa sao lạ lạ .Hoặc bác bảo em xem cái v SCF ở đâu với ^^. MU em 1 đại ca cài cho giờ ăn với sửa cũng đủ hết ngày ^^

thanh_ca
27-05-12, 03:32 AM
vào SCFData/SCF_SpawnMonsters.txt

240 40 220 29 1
414 40 219 26 1

375 51 20 214 1

xóa dòng màu đỏ kia đi.

thuynga
27-05-12, 05:44 AM
vào SCFData/SCF_SpawnMonsters.txt

xóa dòng màu đỏ kia đi.

Bác ơi , cái file đó tác dụng là j thế ạ , đọc bài của chủ topic nói o rõ e không hiểu lắm ! thậm chí đọc câu văn của chủ topic cũng lủng củng:

có phải ý chủ topic là : bán bằng cửa hàng cá nhân , có ng mua , sau khi tắt sever bảo trì , bật lại thì item có trên cả ng mua và bán ! ok !

thanh_ca
27-05-12, 11:14 AM
Bác ơi , cái file đó tác dụng là j thế ạ , đọc bài của chủ topic nói o rõ e không hiểu lắm ! thậm chí đọc câu văn của chủ topic cũng lủng củng:

có phải ý chủ topic là : bán bằng cửa hàng cá nhân , có ng mua , sau khi tắt sever bảo trì , bật lại thì item có trên cả ng mua và bán ! ok !

đang trả lời cái con NPC ở ELberland ấy mà.Vẫn đề của chủ topic nêu ở topic 1 thì có người trả lời rồi.Đúp đồ quá của hàng cá nhân

HRain
27-05-12, 11:34 AM
đang trả lời cái con NPC ở ELberland ấy mà.Vẫn đề của chủ topic nêu ở topic 1 thì có người trả lời rồi.Đúp đồ quá của hàng cá nhân
Nói dài dòng đéo hiểu quái gì, bực cả mình.
Hỏi: khi ấn tab tắt dần server (5-->3-->1 phút), không những giao dịch = cửa hàng, mà giao dịch qua lại khi vào game thì 2 người cũng sẽ có 1 món đồ đó.
Đáp: đó là bug lỗi, bảo trì thì ấn nút thoát pà nó đi. hết cách rồi

Spawmonster thì hình như đó là phần hiện lại log command /setspawn (set quái ngay trên Game) của GM (chưa test)
bạn xóa hết log quái trong file ấy là ok.

thanh_ca
27-05-12, 11:38 AM
=)) GH dạo này nóng tính nhỉ.Võ công có lên tí nào không ??? Bài viết của chủ topic tôi đâu có hiểu bài đầu tiên.Khi mrraint trả lời mới hiểu :))

HRain
27-05-12, 01:20 PM
=)) GH dạo này nóng tính nhỉ.Võ công có lên tí nào không ??? Bài viết của chủ topic tôi đâu có hiểu bài đầu tiên.Khi mrraint trả lời mới hiểu :))
Võ công gì, ngu hơn xưa thì có
chửi thằng chủ topic, chứ ai dài hơi chửi pro như ông.