PDA

View Full Version : [Help] Pro nào vô giúp em fix lỗi này với

ktyenmy
22-05-12, 08:06 PM
Tình hình là em đã cài xong offline rồi. Khi thử đưa lên online bằng Hamachi nhưng không thành công, e ghỡ hamachi và bật file run.bat lên vào thử thì gặp lỗi như sau:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai biết vui lòng chỉ em cách fix và chỉ e cách config lên online thì càng tốt. e sẽ thanks cháy máy ạk \:D/
Link ảnh đây ạk. Thương tình thì giúp em phát :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ktyenmy
23-05-12, 07:28 AM
Sao không ai giúp e hết vậy :|:|
úp cho lên hàng nào

ktyenmy
23-05-12, 12:35 PM
Sao không có ai vào giúp em hết vậy? đăng bài từ hôm qua tới giờ rồi. :|:|:|:|

thinhlsls
23-05-12, 02:58 PM
Sao không có ai vào giúp em hết vậy? đăng bài từ hôm qua tới giờ rồi. :|:|:|:|
bạn cho ảnh to ra,bé quá không ai nhìn thấy chữ cả

ktyenmy
23-05-12, 04:53 PM
khổ quá. thực tình là e không biết edit cho nó to (:|
thôi thì pots link down pác nào thương tình thì giúp em vậy :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghiadht
23-05-12, 06:35 PM
vấn đề port coi như cho qua .. hamachi mà ... bạn xem thử tắt firewall chưa ...
mình mình đem đi bảo hành rồi nên ko giúp bạn được .. vài hôm nữa máy về .. PM mình giúp cho ..

ktyenmy
23-05-12, 07:16 PM
Cảm ơn bác trước. bác để lại yahoo cho e luôn đc không :)
:(( bây giờ là ấn vào chỗ chơi ngay nó bị cái lỗi đó luôn. bình thường là ghõ tên đăng nhập và mật khẩu rồi mới bị. :((~ Nản quá

zin1007
23-05-12, 07:37 PM
[/COLOR]
vấn đề port coi như cho qua .. hamachi mà ... bạn xem thử tắt firewall chưa ...
mình mình đem đi bảo hành rồi nên ko giúp bạn được .. vài hôm nữa máy về .. PM mình giúp cho ..
vấn đề 1 >:) ha ma chi thì ko cần tắt cái gì nhé bạn. vì xài ha ma chi thì firewall và fire..... gì gì nó cũng thế. tắt hay ko tắt cũng dc

Tình hình là em đã cài xong offline rồi. Khi thử đưa lên online bằng Hamachi nhưng không thành công, e ghỡ hamachi và bật file run.bat lên vào thử thì gặp lỗi như sau:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai biết vui lòng chỉ em cách fix và chỉ e cách config lên online thì càng tốt. e sẽ thanks cháy máy ạk \:D/
Link ảnh đây ạk. Thương tình thì giúp em phát :((

vấn đề 2: có thể bản chưa config hết chăng :-? lên xem lại iis, còn ha ma chỉ cần thay ip vào là luột thôi chứ có gì đâu :-/

Edward_Newgate
23-05-12, 07:38 PM
vấn đề 1 >:) ha ma chi thì ko cần tắt cái gì nhé bạn. vì xài ha ma chi thì firewall và fire..... gì gì nó cũng thế. tắt hay ko tắt cũng dc

vấn đề 2: mình nhìn trong hình là ip: 127.0.0.1 và điều này nói lên bạn chưa thay ip ha ma chi thì sao chạy dc mà chả lỗi thế kia :)

Sao dạo này chả thấy onl gì thế
Tính nhờ tý chuyện mà off liên tục =.=!

hai07dv
23-05-12, 07:43 PM
[/COLOR]

vấn đề 2: có thể bản chưa config hết chăng :-? lên xem lại iis

Em hiểu nhầm ý chủ pic rồi...

Chủ píc có nói tắt hamachi đi rồi chạy apache có sẵn trong server bị bị lỗi như hình

Trích dẫn Gửi bởi ktyenmy Xem bài viết
Tình hình là em đã cài xong offline rồi. ............., e ghỡ hamachi và bật file run.bat lên

Cách fix rất đơn giản: Tắt hamach đi + exit luôn icon hamachi dưới thanh taskbar (nếu không thấy thì tắt trong task manager)..Như thế chạy apache sẵn 127.0.0.1 sẽ không bị lỗi ...

Lỗi này đã mình đã gặp 1 lần và tìm ra được nguyên nhân như thế

ktyenmy
23-05-12, 07:45 PM
không. có nghĩa là em đưa lên onl = hamachi nhưng ko đc nên em remove hamachi đi rồi. bachugacon122 cũng đã config lại rồi nhưng ko chắc chắn đã config hết chưa và e cũng ko rõ là cần config những cái nào. mong các huynh chỉ giáo ^:)^

hai07dv
23-05-12, 07:51 PM
không. có nghĩa là em đưa lên onl = hamachi nhưng ko đc nên em remove hamachi đi rồi. bachugacon122 cũng đã config lại rồi nhưng ko chắc chắn đã config hết chưa và e cũng ko rõ là cần config những cái nào. mong các huynh chỉ giáo ^:)^

Chụp hình bị lỗi khi online hamachi lên để tớ xem qua

Tham khảo bài online hamachi của mình
2.19/ Hướng dẫn đưa nhất kiếm online hamachi (by: hai07dv)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2.20/ Hướng dẫn đưa nhất kiếm online no-ip(by: hai07dv)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ktyenmy
23-05-12, 07:59 PM
tớ xoá đi hết rồi. đang tính xong xuôi offline đâu đấy rồi tính lên online sau mà không được như ý muốn :(

zin1007
23-05-12, 08:02 PM
Chụp hình bị lỗi khi online hamachi lên để tớ xem qua

Tham khảo bài online hamachi của mình
2.19/ Hướng dẫn đưa nhất kiếm online hamachi (by: hai07dv)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2.20/ Hướng dẫn đưa nhất kiếm online no-ip(by: hai07dv)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn này cài guny mà. có phải nhất kiếm đâu :D
p/s: chủ top để lại cái yh đi =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sao dạo này chả thấy onl gì thế
Tính nhờ tý chuyện mà off liên tục =.=!

;)) vấn đề gì thế sếp............

hai07dv
23-05-12, 08:06 PM
bạn này cài guny mà. có phải nhất kiếm đâu :D

Uk nhỉ...Nói mới nhìn kỹ link trong hình 8-} Sr chủ thớt :))

ktyenmy
23-05-12, 08:11 PM
yh của em đây ạk: black_cat_kissyou

ktyenmy
23-05-12, 08:18 PM
Uk nhỉ...Nói mới nhìn kỹ link trong hình 8-} Sr chủ thớt :))
Thế mà e cứ tưởng ;)) bác làm em hớn hở từ lúc bác nói giúp e đến tận bây giờ b-(

hai07dv
23-05-12, 08:43 PM
Thế mà e cứ tưởng ;)) bác làm em hớn hở từ lúc bác nói giúp e đến tận bây giờ b-(

Theo phản xạ ..trả lời 1K đó mà :D ....hjhj với lại ...trong bài + title cũng ko thấy pác đề cập chữ gunny ..vậy nên em cứ fang 1K ....=))

nhoksock97
23-05-12, 09:50 PM
giúp em cái này với
em cài xong nó bị vậy lun :(:(:(:(
ai bit fix gium em cái tkkk

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png