PDA

View Full Version : [MU] Xjn hướng dẫn làm Antihack

alopicaso1
15-05-12, 12:44 AM
Sau 1 thang học hỏi kinh nghiệm trên diễn đàn mình đã biết config toàn bộ server Mu chỉ riêng antihack checksum hook DLL la ko biết bác nào biết chỉ dùm mình với cho xin cái video hướng dẫn nhé mình đã vao box luu trữ để tìm hiểu nhưng ko có hình ảnh và video lên ko làm được mong ae giup đỡ.

kbgqedtt
15-05-12, 02:50 AM
Anti game được viết bằng ngôn ngữ C, nó viết dựa theo dạng logic mà các chương trình hack dùng để tấn công vào main và ảnh hưởng đến game.
VD: để chống 1 cái tool là Cheat Enginer, bạn phải viết làm sao cho khi main chạy, mà thấy có 1 chương trình chạy song song tên là CE thì nó lập tức dis game, đó gọi là anti. Nhưng muốn viết được bạn phải biết ngôn ngữ C . Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học . Mình có 1 người yêu, cô ấy có thể giúp bạn. Cô ấy tên là google . Cô ta có thể có những thứ mà bạn cần ^^!
Còn việc hook main, thì forum chúng ta ko thiếu, bạn tự tìm nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc bạn thành công!

heroviet2301
17-05-12, 10:33 PM
Anti game được viết bằng ngôn ngữ C, nó viết dựa theo dạng logic mà các chương trình hack dùng để tấn công vào main và ảnh hưởng đến game.
VD: để chống 1 cái tool là Cheat Enginer, bạn phải viết làm sao cho khi main chạy, mà thấy có 1 chương trình chạy song song tên là CE thì nó lập tức dis game, đó gọi là anti. Nhưng muốn viết được bạn phải biết ngôn ngữ C . Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học . Mình có 1 người yêu, cô ấy có thể giúp bạn. Cô ấy tên là google . Cô ta có thể có những thứ mà bạn cần ^^!
Còn việc hook main, thì forum chúng ta ko thiếu, bạn tự tìm nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc bạn thành công!

Mình cũng đang muốn tự học và tự làm cái anti mà cũng như chủ pic tìm và đã đọc qua nhưng hd ko đầy đủ -> hiểu đc đôi chút
Còn như bạn nói nếu có tiền thì đã đi mua anti chứ đâu phải mệt để tự làm