PDA

View Full Version : [MU] Giúp nhận dạng các thư mục và config mu sever + client

dh11kt1
14-05-12, 10:23 AM
TỚ CÓ DOWLOAD ĐƯỢC 1 BẢN SEVER MU 6.2 Full config FPT CHUẨN CỦA PHU SANG! NHƯNG KHÔNG BIẾT CONFIG CHOI QUA MANG LAN HAY ONLINE! CÁC BẠN CÓ THỂ GIÚP MÌNH K?
+ Về phần sever:
NHỮNG THƯ MUC NHƯ : TitanSD , Titan SD2, TitanJS, SCFExDB, TitanWzExDB, TitanPS,
Mấy cái đó thì mình nghĩ : TitanSD: Datsever1 , TitanSD2: Datasever2 , TitanJS: JoinSever, còn mầy cái TitanWzExDB, TitanPS, là gì vậy các bạn?
chữ SCF có nghĩa gì vậy?! cái sever này khác so với sever của MuKinglxag mình nhìn vào khó hiểu quá! mong các bạn giúp đỡ mình mới vào nghề :D
Nếu bạn nào biết cách Config Quan LAN và Online thì chỉ mình với ha! mình muốn share cho những người bạn cùng học của mình chơi!
+ Về phần CLient
Sao mình dùng phần mềm Easy Main Tools để đổi IP Mian k dc luôn ~~! ai giúp mình với! mình cám ơn nhiều
Yahoo: nguyenvankhoedh11kt
Phone: 01677764313

lastpr0
14-05-12, 10:37 AM
TitanWzExDB cũng như SCFExDB, nó xử lý các exec,query trong game, friends, guild,...

SCF là tên team dev thôi, chẳng có gì đặc biệt cả, giờ thì gọi nó là titantech, sơ sơ vậy thôi.

TitanPS để quản lý Post message dùng lệnh /post trong game, và thông báo.

Về Client
Easy main tool chỉ edit được các main 1.03Y+ (Đối với GMO/JPN), 1.07V+ (đối với Kor) trở xuống thôi, cao hơn thì đã dùng kiến trúc khác, nó không đọc được. Tham khảo cách dùng hexeditor [UltraEdit] cơ bản, tham khảo thêm ollydbg để hook hít, tìm offset.

Về Online
Bản của phusang là Titantech 11.00.00, thế thì config online chỉ cần add IP WAN vào TitanCS Serverlist.cfg, thế là xong. Main hex đúng ip version serial. Mở port cho CS [Thường 44405] và GS [Thường 55901]

Về yahoo + sdt, cái này không cần, tự mài mò đi cậu.

chauduy
14-05-12, 10:59 AM
TitanWzExDB cũng như SCFExDB, nó xử lý các exec,query trong game, friends, guild,...

SCF là tên team dev thôi, chẳng có gì đặc biệt cả, giờ thì gọi nó là titantech, sơ sơ vậy thôi.

TitanPS để quản lý Post message dùng lệnh /post trong game, và thông báo.

Về Client
Easy main tool chỉ edit được các main 1.03Y+ (Đối với GMO/JPN), 1.07V+ (đối với Kor) trở xuống thôi, cao hơn thì đã dùng kiến trúc khác, nó không đọc được. Tham khảo cách dùng hexeditor [UltraEdit] cơ bản, tham khảo thêm ollydbg để hook hít, tìm offset.

Về Online
Bản của phusang là Titantech 11.00.00, thế thì config online chỉ cần add IP WAN vào TitanCS Serverlist.cfg, thế là xong. Main hex đúng ip version serial. Mở port cho CS [Thường 44405] và GS [Thường 55901]

Về yahoo + sdt, cái này không cần, tự mài mò đi cậu.

cam ơn bạn đã giúp đỡ
cam ơn bạn đã giúp đỡ
cam ơn bạn đã giúp đỡ