PDA

View Full Version : [MU] Mu 0.97D With New Features - Config và Guides [NEWBIE]

sunhide
06-05-12, 09:54 PM
Vài lời nói trước khi share : Đây là link gốc (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và mình nhắc lại mình làm chỉ dành cho các bạn chưa làm đc và biết cách nào vào đc mặc dù rất thích chơi MU mà k làm đc bản này :D cực kì nhẹ ko cần cài networdfame cũng vô tư

Thông Tin Chính
MuServer & Client 0.97D
[Free Project]
Hero Team – [H.R.T]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giới thiệu:

2 DataServer (1.02E Version)
1 EventServer (MU2003_EVENT_SERVER)
1 JoinServer (Non - MD5)
1 ConnectServer (CS)
1 RankingServer
1 ExDB
1 GameServer + Options (By WoLf)
2 DataBases: MuOnline, Ranking
ODBC
Log Deletor

[Ultilities Tools]
- Server Tools: Dupe Finder, MuEditor 2.1, MuMaker 1.06
- Client Tools: BMD Editor (Sky Team), Launcher Builder (Sky Team)

[Query Fix DB]
- 2 Query Fix Guild Creating & Deleting

Support : 65000 Piont của văn bờm
Skill agi nào cũng đánh ra :D ... ngon vật vã

Download(123 mb )
Bao gồm : MUServer , Client , Video hướng dẫn
( PassWord : gamezone ):

Click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1 số pic mà mình chụp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619210000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619210001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619220002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619220003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619220004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0619230005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghienmu
06-05-12, 10:11 PM
teammmmmmmmmmmmmmmmm
tks anh sun
có online đc k nhỉ:)>-:)>-

minhtan123
06-05-12, 10:34 PM
ủa không bán Server Mu nữa ah, hài vãi lúc trước thì [HOT][Repack] Season 6.2 - 11.00.00 SCFMT by Sunhide khi gamezone ra MU thi sửa tên thành [HOT][Repack] Season 6.2 - 11.00.00 SCFMT by GameZone , chủ topic làm chuyện ruồi bu thật =))

sunhide
06-05-12, 10:35 PM
ủa không bán Server Mu nữa ah, hài vãi lúc trước thì [HOT][Repack] Season 6.2 - 11.00.00 SCFMT by Sunhide khi gamezone ra MU thi sửa tên thành [HOT][Repack] Season 6.2 - 11.00.00 SCFMT by GameZone , chủ topic làm chuyện ruồi bu thật =))

đâu phải trước kia anh philo bảo sửa lại mình chưa kịp sửa hết.

Faker
06-05-12, 11:30 PM
GS này nhớ hok lầm thì test lâu rồi cũng tàm tạm h nhiều SS6 quá muốn chở lại thời hoàng kim Mu quả là khó :|

very funny

teammmmmmmmmmmmmmmmm
tks anh sun
có online đc k nhỉ:)>-:)>-

online ver này theo mình là hok ổn cho lắm

thanh_ca
06-05-12, 11:49 PM
Thích mỗi cái fix 65k point kia kia :(

belik1989
06-05-12, 11:56 PM
rất chi là vì mem mới :)) like mạnh =)) mặc dù k dùng :D

sunhide
07-05-12, 01:08 AM
GS này nhớ hok lầm thì test lâu rồi cũng tàm tạm h nhiều SS6 quá muốn chở lại thời hoàng kim Mu quả là khó :|

very funny

online ver này theo mình là hok ổn cho lắm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.LeViAi
07-05-12, 02:09 AM

Faker
07-05-12, 11:05 AM

thì có ai nói ji đâu :| 30charrrrrrrrrrrrrr

bigbigworld
07-05-12, 03:17 PM
Không cần tạo shotcut cho file main rồi thêm connect ... gì đó hả bạn?

sunhide
07-05-12, 04:45 PM
Không cần tạo shotcut cho file main rồi thêm connect ... gì đó hả bạn?

MrKnight
08-05-12, 12:11 PM
Bạn có thể cài sql 2000 trên win7 được không vậy, nếu mình không cài được thì sử dụng bản 2008 có cài được không :), hình như bản này có mace of king thì phải :D

Faker
08-05-12, 09:39 PM
Bạn có thể cài sql 2000 trên win7 được không vậy, nếu mình không cài được thì sử dụng bản 2008 có cài được không :), hình như bản này có mace of king thì phải :D

cài SQL 2k trên win 7 32bit thì là điều có thể
còn 64 bit thì có lẽ là hok thể :|
dùng SQL 2008 cậu thủ att reston xem được hok ;)

MrKnight
09-05-12, 09:51 AM
cài SQL 2k trên win 7 32bit thì là điều có thể
còn 64 bit thì có lẽ là hok thể :|
dùng SQL 2008 cậu thủ att reston xem được hok ;)

Đã cài được, run được SQL rồi, nhưng tới khi chạy sv thì lại báo lỗi không thể connect ODBC mặc dù mình đã chạy ODBC.reg đến cả chục lần, thử cách gì cũng không được. Đến nản quá :((

sunhide
09-05-12, 10:13 AM
Đã cài được, run được SQL rồi, nhưng tới khi chạy sv thì lại báo lỗi không thể connect ODBC mặc dù mình đã chạy ODBC.reg đến cả chục lần, thử cách gì cũng không được. Đến nản quá :((

sao bạn không thử dùng XP hoặc win 7 32bit nhỉ.

MrKnight
09-05-12, 10:24 AM
sao bạn không thử dùng XP hoặc win 7 32bit nhỉ.

Đã chuyển tất cả các file sv về chạy chế độ xp sp3 thì chạy được không báo lỗi nhưng khi vào client thì báo disconnect :(. Ai có lòng hảo tâm làm hộ sv qua VMWare dùm với :(( :(( :((

tuyentc
09-05-12, 03:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0914530000.jpg

sunhide
09-05-12, 09:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0914530000.jpg

sao mình ko bị nhỉ ???30charrrrrrrrrrrrr

tuyentc
10-05-12, 02:59 PM
lỗi font thì văn bờm đã dạy cách nhưng ko khắc phục được. chắc cài lại win cho chắc cốp... cảm ơn chủ thớt share cái sv. dù chỉ lấy những thứ cần thết nhưng vẫn tks :d:D:D:D:D

thatislove
10-06-12, 12:43 PM
cái main shortcut không chạy đc vậy ban ơi, giúp với

sunhide
10-06-12, 01:21 PM
cái main shortcut không chạy đc vậy ban ơi, giúp với

cậu editor lại cho đúng nhé............

thatislove
10-06-12, 01:48 PM
mình chạy đc rồi, web mình cần cài như thế nào vậy bạn, mong bạn giúp, cám ơn nhiều

zerog900
10-04-14, 08:51 AM
em cài được rồi nhưng sao bị lỗi font hay sao mà chữ trong game nó hiện không rõ ràng hết. em thử trên máy ảo lẫn máy thật đều bị như thế. nó không rõ ràng như trong video hướng dẫn của anh. anh hướng dẫn em sửa với!;;)

minhtaochaphet
10-04-14, 10:20 AM
em cài được rồi nhưng sao bị lỗi font hay sao mà chữ trong game nó hiện không rõ ràng hết. em thử trên máy ảo lẫn máy thật đều bị như thế. nó không rõ ràng như trong video hướng dẫn của anh. anh hướng dẫn em sửa với!;;)

có file reg fix hthi font tại các ss1 bạn chịu khó tìm đi đừng đào lên nữa thế nhé

zerog900
11-04-14, 06:18 PM
có file reg fix hthi font tại các ss1 bạn chịu khó tìm đi đừng đào lên nữa thế nhé
Em chào Anh!
Tuy đúng là em gia nhập diễn đàn cũng tương đối lâu nhưng giờ em mới tìm tòi học hỏi thêm, đồng thời em muốn chơi lại những game lúc nhỏ em có chơi. Hiện nay có nhiều ss mới tốt, đẹp: nhưng em không thích hình ảnh đó nên em tìm lại những game cũ em đã từng chơi. Mong anh bỏ qua đừng nặng lời với em! ah nếu anh có được file REG fix lỗi Font thì cho em xin.
Cảm ơn Anh!

minhtaochaphet
11-04-14, 06:46 PM
Em chào Anh!
Tuy đúng là em gia nhập diễn đàn cũng tương đối lâu nhưng giờ em mới tìm tòi học hỏi thêm, đồng thời em muốn chơi lại những game lúc nhỏ em có chơi. Hiện nay có nhiều ss mới tốt, đẹp: nhưng em không thích hình ảnh đó nên em tìm lại những game cũ em đã từng chơi. Mong anh bỏ qua đừng nặng lời với em! ah nếu anh có được file REG fix lỗi Font thì cho em xin.
Cảm ơn Anh!

chào bạn :)

bạn đừng đem từ " lâu " ra nữa :)

hãy cứ bỏ cái từ tham gia từ xxx yy zzzz ( xxx = tháng, yy = ngày, zzzz= năm ) mà thay vào đó là tìm tòi và tìm hiểu bạn ah.

đây là nick mình reg lại để tham gia trong những ngày chờ unbaned thui :)

còn 11 ngày nữa đc ra khỏi đảo =))

chúc bạn tự tìm hiểu nhé :)

ss cũ có 1 cái rất hay là thêm connect IP trong shortcut là bạn mất client rùi :D

zerog900
11-04-14, 08:44 PM
em chịu! anh càng nói thì em càng bí. thật sự em không biết nhiều gì cả, có gì anh bỏ qua và cho em xin file REG nha! :)

TonyNgo
12-04-14, 06:48 AM
em chịu! anh càng nói thì em càng bí. thật sự em không biết nhiều gì cả, có gì anh bỏ qua và cho em xin file REG nha! :)

Thử cái này xem đc không nhé

ne.utehyk7
12-04-14, 07:17 AM

Lỗi font này hex lại Main chuyển lại là ok mà :)

myway
26-07-14, 04:53 PM
thank chủ thớt, :D

freepro921
26-07-14, 05:13 PM
thank chủ thớt, :D

myway
26-07-14, 08:40 PM
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ thánh đào mồ cuốc mả

hi mình vừa mới down về chơi xong, cũng vui ^^

mà tội cái màn hình có chút xíu mình ko biết chỉnh :|

myway
28-07-14, 09:09 PM
Mình dùng Mumaker 1.0.6 creat nhân vật thì bị lỗi Could not find stored procedure WZ_create character
bro nào giúp mình với please :(