PDA

View Full Version : [MU] Xin Query Tặng Point+Zen+LV SeaSon2 Hoặc Cách Tặng

tukochoil2
28-04-12, 02:21 PM
Mình Đang Test SS2 mà không bít Cách tặng Poing+zen+LV cho nhân vật mới tạo như thế nào,,,

Pro nào có query hoăc cách tặng chỉ mình với nhé thanks........

nhokhuynhpq
28-04-12, 02:24 PM
dùng mu maker mà add vào tội gì phải query :-h

hadimx1
28-04-12, 02:30 PM
Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó

Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn

Lần này khôn vào Table nữa mà bạn phải vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau:

INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000

Trong đó hàng chữ Level là số lv để bạn cần có khi mới lập nhân vật ,bạn có thể sử thành 1 con số bất kỳ bạn muốn, vd là 350 chẳng hạn, khi đó nhân vật của bạn khi mới tạo ra sẽ có luôn chỉ số lv là 350

Còn con số 300 ở đây là con số mặc định của 1 số server thông dụng hiện nay, đây là số poin dư có sẵn khi mới lập nhân vật, bạn có thể thay đổi con số này theo ý bạn muốn, vd là 100 như server của Mu Nghiệp Dư hiện nay, khi đó nhân vật khởi tạo lúc đầu sẽ được thưởng 100 điểm dư

Hãy để ý con số phía cuối 200000 (tùy phiên bản mà có con số khác nhá), đây là số tiền khi tạo nhân vật sẽ được 200000 zen, bạn muốn chỉnh bao nhiu tùy thích
Bạn muốn thay đổi chỗ nào thì cứ làm tương tự

Tks nhá;))

Domino9990
28-04-12, 02:39 PM
dùng mu maker mà add vào tội gì phải query :-h

dùng mumaker thì người ta lập toppic làm gì nữa.........

tukochoil2
28-04-12, 02:49 PM
của mình như thế này thì điền sao bạn

INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership

hadimx1
28-04-12, 02:53 PM
Viết thêm dòng cuối của doạn này muốn nhiu zen thì viết zo:)

tukochoil2
28-04-12, 03:00 PM
Viết thêm dòng cuối của doạn này muốn nhiu zen thì viết zo:)

dòng đó đã có rồi mà bạn........ mình chưa hĩu ý bạn lắm...............

hoangvuit2012
28-04-12, 03:03 PM
ủa chỉnh point và zen cho lần khởi tạo đầu tiên hình như vào datbase mà chỉnh ấy

nghienmu
28-04-12, 03:11 PM
cũng cần cái này
ai hướng dẫn cụ thể đi

tukochoil2
28-04-12, 05:16 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

hadimx1
28-04-12, 05:20 PM
Trời Mình hướng dẫn rùi đó :| Viết thêm zen ở dòng cưối của đoạn này getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership, Số zen

tukochoil2
28-04-12, 05:29 PM
Trời Mình hướng dẫn rùi đó :| Viết thêm zen ở dòng cưối của đoạn này getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership, Số zen

dc rồi :d... mà giờ thì Add point thì vào game nó ko có..........

hadimx1
28-04-12, 05:34 PM
Hình như không có. dùng MuMaker đi:|

Domino9990
28-04-12, 10:09 PM
dc rồi :d... mà giờ thì Add point thì vào game nó ko có..........

đỗi DB khác xem sao............