PDA

View Full Version : [MU] Ngoài tomates ra có thể mua server của ai khác!

supberman
27-04-12, 05:30 PM
tình hình là định đâu tư làm 1server đàng hoàng,nhưng tomates support thì ai củng biết rồi đó,nên ai có thế giới thiệu mình mình thanks nhiều!

thantainho
27-04-12, 05:34 PM
Mua tomates cho chắc ăn uy tín.... Chứ mấy con chó dịch vụ gì gì đấy lừa miếng đấy... Trong cuộc sống này đừng tin ai hết... Ngoài bố mẹ mình ra....Đồng tiền đui liền với khúc ruột ( nhiều người chải qua rồi VD như con cho : mu8vietnam...... còn nhiều chưa nói hết

MakeLove
27-04-12, 05:36 PM
Ban kiem ai co uy tin trong gamezone ma mua gia cả có khi lai cao

lasker
27-04-12, 06:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phoxuaxua
27-04-12, 06:22 PM
tình hình là định đâu tư làm 1server đàng hoàng,nhưng tomates support thì ai củng biết rồi đó,nên ai có thế giới thiệu mình mình thanks nhiều!
Nói thật đừng có bỏ tiền ra mua MuServer làm gì cho phí $, hỏi kinh nghiệm MOD khoai gì gì đó, sẽ bị thất vọng ngay. Người chơi đông hay ít do admin PR, và cách quản lí Game của admin đó, chứ không phụ thuộc nhiều về phiên bản này nhiều tính năng, bản kia ít tính năng. Ngoài tomatoes, plasma, pinof crack được những phiên bản mới hơn, thì nếu có mua, hãy mua trực tiếp từ các Team dev như SCF, ENC, IGCN . Những bản crack, nếu có lỗi thì cũng chẳng mấy người fix được, chỉ chính những team dev của họ mới fix được thôi, bản thân những người crack không fix được lỗi từ source của GS.
-Còn những bản Repack gì gì đi ở diễn đàn này hay các diễn đàn khác, toàn loại hổ báo cả, server nó thế nào thì cũng chỉ vậy thôi, chẳng fix được cái gì hết cả. Mua những bản này thà số tiền đó chia cho trẻ em lang thang ngoài phố có ích hơn.
+Khuyên chủ topic nếu thực sự gắn bó với MuServer coi như là niềm đam mê thì hãy load đại 1 bản nào đó, nếu chưa biết config thì nhờ 1 người nào đó, rồi từ từ sẽ học hỏi thêm. Những tính năng nào lỗi trong Server thì hãy khắc phục nó trên web, hoặc nếu không thể khắc phục thì hãy bỏ hẳn chức năng đó đi. Hiện tại những tính năng cơ bản của Server thì MuServer nào cũng đáp ứng đủ rồi, còn lại 1 MuOnline có thêm bớt hay không có 1 vài event, tính năng cũng không quan trọng cho lắm. Tại sao nhiều MuOnline giờ này vẫn chạy SS1, những vẫn có 1 lượng khách đông tham gia, chính lẽ này mà cái quan trọng của người chơi chưa hẳn phụ thuộc vào ver mới hay cũ

godhoang
27-04-12, 06:30 PM
thì đương nhiên phải "bàn qua, bàn lại, bàn...tọa" rồi bạn :>
của Tomatoes là những Server crack chính hiệu (tức là các Server mới nhất, crack full, xài)
còn repack là những bản mà tùy ý người xài có muốn thế này thế nọ =))
ví dụ: enable vừa Exl vừa thần = 1 (trong SCFItems.ini) chẳng hạn =))
rồi thay skin, làm một chút mới mẻ (nhiều nhưng đơn giản)

Nhưng nếu xảy ra bug gì, bug dupe hay lỗi game, 99% là do Server SCF có sẵn, có trách thì trách sao team SCF họ kô fix hết mà cố tình tạo bug :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

À quên, nếu mở online, còn tùy thuộc kinh nghiệm admin nữa (khả năng PR, xử lý tạm tình huống khó khăn, tâm huyết, đầu tư,....)
mình thấy nhiều admin cũng không giỏi đâu, nhưng MU rất đông và làm ăn tốt.

cuocdoisp
27-04-12, 06:33 PM
Cuocdoisp cũng đã từng dùng bản thương mại cả website lần muserver ( của việt nam) và cũng từng dùng bản free , kết luận là nó chẳng khác gì nhau cả . Kinh nghiệm xương máu là không lên mua bất cứ cái gì nếu mình không biết về nó . Mà có một điều rất buồn cười , các bạn không biết lại thích đi mua , mua xong cũng chẳng biết nó có chức năng gì khác so với bản miễn phí cả . Vậy bạn mua để làm gì nhỉ :))

lasker
27-04-12, 06:42 PM
@cuocdoisp
@godhoang
@phoxua
Sau khi nghe các bạn giải thích và tư vấn thì mình mới biết rõ server thương mại vs free là như thế nào .
Giờ thì có thể yên tâm sử dụng :) , mình thấy có 1 số sv share test khá ngon đặc biệt của phoxua :D .
So với thương mãi 1 số người bán vài trăm K hay 1tr chắc không khác gì đâu nhỉ :) .
Nghe có người nói Sv 6.3 của tmt bỏ ra 6tr mua về lỗi te le hột me pm support thì kiểu gì không trả lời v...v
mập mờ .

bistro007_hp
27-04-12, 06:49 PM
@cuocdoisp
@godhoang
@phoxua
Sau khi nghe các bạn giải thích và tư vấn thì mình mới biết rõ server thương mại vs free là như thế nào .
Giờ thì có thể yên tâm sử dụng :) , mình thấy có 1 số sv share test khá ngon đặc biệt của phoxua :D .
So với thương mãi 1 số người bán vài trăm K hay 1tr chắc không khác gì đâu nhỉ :) .
Nghe có người nói Sv 6.3 của tmt bỏ ra 6tr mua về lỗi te le hột me pm support thì kiểu gì không trả lời v...v
mập mờ .
ai mua của tomatoes mà lỗi tè le ko được support thế.
Thông tin này ở đâu ra vậy

nhoxstar
27-04-12, 06:52 PM
Nếu Bạn Có Số Vốn Lớn Thì Hãy Mua Bên Titan Tech :) Chuẫn. nghe nói bản có bản mới khá ngon. còn các bản bh bạn mua 99% bị lổi Dupe ( Rất nan~)

lasker
27-04-12, 06:53 PM
ai mua của tomatoes mà lỗi tè le ko được support thế.
Thông tin này ở đâu ra vậy
Mình đc biết bởi 1 người từng mua và đang sử dụng sv đó onl , nhưng mình không tiết lộ đc :D .

likenone
27-04-12, 06:57 PM
Chân thành nói với chủ topic mình mua sv của tomatoes nè ! Được cái sv ngon nhưng ngồi edit cũng mốc mõm 8-| Server của tomatoes Lic Ip VPS ! Thà bạn xem bản nào ổn định ở GZ hơn là buy ! Mình góp ý kiến thế thôi đừng gạch đá nhé 8-| Con nếu bạn muốn buy thì pm mình sell lại nửa giá khi mua của Tomatoes - Anti VietGuard 25 ngày - Web NBB Đàng hoàng có thể hỏi bistro 8-| Chán MU rồi chuyển qua dev game khác cho vui \m/
+ VPS live 1 tháng buy bên pavietnam
Bổ sung thêm :
Bạn sử dụng bản free do phố xứa share đó support còn hơn cả Buy !

huanst
27-04-12, 07:40 PM
Nói không phải là chê bai mà em thấy thì anh phoxuaxua hỗ trợ rất tận tình bik những gì thì đều hỗ trợ cho ae cả :)Cám ơn anh phoxuaxua đã hỗ trợ em lẫn các bạn trong forum

supberman
27-04-12, 07:46 PM
em ko đòi hỏi gì những cái cao xa,nhưng thật sự em thích server vừa có items news,vừa có skill master rf thế thôi,chứ ss6 mà ko có skill cũa rf thì server nhìn chán lắm,chã ai chơi con thứ 7,nếu anh em nào có server vừa có 2 cái này thì pm em xúc liền!anh phoxxua có yahoo ko cho em xin với!

lasker
27-04-12, 09:40 PM
Chân thành nói với chủ topic mình mua sv của tomatoes nè ! Được cái sv ngon nhưng ngồi edit cũng mốc mõm 8-| Server của tomatoes Lic Ip VPS ! Thà bạn xem bản nào ổn định ở GZ hơn là buy ! Mình góp ý kiến thế thôi đừng gạch đá nhé 8-| Con nếu bạn muốn buy thì pm mình sell lại nửa giá khi mua của Tomatoes - Anti VietGuard 25 ngày - Web NBB Đàng hoàng có thể hỏi bistro 8-| Chán MU rồi chuyển qua dev game khác cho vui \m/
+ VPS live 1 tháng buy bên pavietnam
Bổ sung thêm :
Bạn sử dụng bản free do phố xứa share đó support còn hơn cả Buy !
Chính xác :)
Like ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Có người wen cũng mua của tmt cũng bị giống bạn không rinh đc đi đâu :)) Khổ :)) .
Mà cậu ấy nói Support không nhiệt tình mập mờ , lúc trả lời lúc không , cậu ấy nói không nên mua của tmt nếu như không phải pro ( vì phải cần support nhìu mà tmt không đc nhiệt tình cho lắm )
Mình chỉ nói ý kiến của người wen đã từng mua nói thôi nha . Đừng chém !!!
Mô Phật ~~~

likenone
27-04-12, 10:12 PM
em ko đòi hỏi gì những cái cao xa,nhưng thật sự em thích server vừa có items news,vừa có skill master rf thế thôi,chứ ss6 mà ko có skill cũa rf thì server nhìn chán lắm,chã ai chơi con thứ 7,nếu anh em nào có server vừa có 2 cái này thì pm em xúc liền!anh phoxxua có yahoo ko cho em xin với!

Mua thì pm mình nhé mình sell lại nửa giá cho bạn chán làm lắm rồi ! 8-| Mình support nhiệt tình cho ! New Item do mình sài anti của VietGuard nó ko mở offset Item nên không thể add new Item được 8-|
Nhiều thứ mình cũng không biết đều chờ phố xưa lên mạng hỏi => A Phi cho Phố Xưa lên mod đi , AE trong forum ai cũng nể Phố Xưa cả :-?

chubelonton
27-04-12, 10:16 PM
server của tomates làm gì có news items main có mà gs ko có thì items news bằng niềm tin à!

likenone
27-04-12, 10:20 PM
server của tomates làm gì có news items main có mà gs ko có thì items news bằng niềm tin à!
Mình cũng không dõ mua TMT không nói cái này do mình sài anti vietguard nên chỉnh sửa 1 ký tự cũng ko load vào game nên => như vậy #-o

vietpro8x
27-04-12, 10:35 PM
Mấy bạn này làm admin mà ăn rồi toàn đi hỏi người ta support =)).
Cà chua chỉ bán crack sv +antihack ( dev w4) chỉ support những gì liên quan tới antihack+ những gì người ta DEV mà thôi.
Còn những vụ như việt hóa add item. .v.v. thì tự mà lo đi chứ.
Bán công crack + dev chứ bỏ ra có 5-7tr đòi suport tận tình thì chả ma nào làm đâu ;)). Update thì khi nào cậu ta chắc chắn lấy dc full file mới update nên hãy biết cái khó của người ta. Kiếm dc file tuồn ra ngoài dạo này hơi khoai nhé.
Đòi support những thứ đó đủ hiểu trình ra sao. Những thứ đó search GZ + GG ra 1 đống.

bboyswat
27-04-12, 10:40 PM
Có một số bạn hỏi mình...Mình dùng sv nào chạy cho MU của mình....Mình bảo sv SS2 cuonglee (đã share tã ở trên diễn đàn ) rồi send cho các bạn đó chính cái sv của mình đó luôn...Có không ít hơn 5~8 bạn sau một thời gian cầm server đó quay lại bảo với mình Sv lỗi...Mong mình send cho cái bản thật hơn :(( :-??.Mình lấy trên gamezone nó chỉ có thế đem về chỉ config lại chứ có làm màu làm mè gì đâu.... ùh thì mình cũng thấy nó vài lỗi nhưng toàn những lỗi chả có tý gì ảnh hưởng nhiều đến game ví dụ admin setpoint với zen không chuẩn ( không set được ) v.v.. liên quan tới admin là chính....Vậy sao mình vẫn online bằng server đó trong cả một mùa hè 2011 mà người chơi họ không kêu ca gì nhỉ...anh em vẫn afk 24/24 đều đều chả thấy crash server gì cả :))...có kêu thì kêu MU hơi vật thôi (non-reset nguyên bản mà).

Sao lại thế nhỉ...^^! Chúc bạn có được những chứng kiến giúp bạn hài lòng với server của chính bạn.

godhoang
27-04-12, 10:41 PM
ông này lâu không online chém bậy bạ gì vậy
add item custom cần chi mô GS

phoxuaxua
28-04-12, 02:29 AM

Hiện tại masterskill của rage fighter chưa có Server private nào suport thực sự, mà chỉ có mod vào thôi, mượn skill của các nhân vật khác, nhưng nó cũng hiện bảng và cho add point, còn tác dụng thực sự không thì không rõ lắm. Chạy main 1.04D trở lên là có masterskill, hiện tại bản 11.00.00 hiện đủ skill RF, còn 11.00.35 lại bị lỗi không add được point

lamvh
28-04-12, 03:03 AM
@cuocdoisp
@godhoang
@phoxua
mập mờ .

Bạn nghe ai nói rằng mua server TMT về lỗi te le , mình mua vài cái sever của anh TMT chưa có lần nào mình mua mà lỗi cả . Tất cả chỉ tại do mình config chưa chuẩn mà thôi . Còn về việc support thì bạn PM thẳng vấn đề , nếu đúng là vấn đề liên liên quan đến Server thì TMT sẽ trả lời , còn hỏi về config như thế nào ảnh không trả lời cũng phải rồi .

lasker
28-04-12, 03:34 AM
Bạn nghe ai nói rằng mua server TMT về lỗi te le , mình mua vài cái sever của anh TMT chưa có lần nào mình mua mà lỗi cả . Tất cả chỉ tại do mình config chưa chuẩn mà thôi . Còn về việc support thì bạn PM thẳng vấn đề , nếu đúng là vấn đề liên liên quan đến Server thì TMT sẽ trả lời , còn hỏi về config như thế nào ảnh không trả lời cũng phải rồi .
Vậy hả , mình thì mình chưa mua , nhưng có 1 người đang onl server đó :) , và nói lại vs mình khuyên không nên mua :D .
Sr nếu như mình nói không chính xác .

MakeLove
28-04-12, 06:03 AM
Theo kinh nghiem mình thỳ nếu muốn sv it bug chỉ có bạn phải có kiến thức về mu thật ok cuứ đừng chờ bỏ tiền mà ăn sẳn vậy thôi . Mình thấy mu nào cũng có bug hết bug nhiều hay ít do thằng ADMin xử lí như nào thôi . Mình có từng test cái sv ss6e3 của bác alex mu.zui.vn gì gì đó thấy nó ok về mọi thứ nhưng được cái pvp ở brack diss gameservercs hoặc gameserver và bi kẹt nhân vật . Nếu như fix được lổi đó thỳ mình thấy sv rất chuẩn vì mình test các event chưa bug gì và silk

duyanh12285
28-04-12, 11:51 AM
đã crack thì ko bao h full

bug là do crack ra thôi

chứ ở nước ngoài ít ai sài từ ngữ crack full

vì donate thì ăn đứt crack rồi

Bạn cứ sài bản nào mà topic có đông người rep ấy là được.... cái ji cũng cần time

có thể hỏi qua các bro support rất nhiệt tình như bác phoxuaxua hoặc cuocdoisp

E thích bác này support mà ko đòi hỏi

vietpro8x
28-04-12, 06:30 PM
Hiện tại masterskill của rage fighter chưa có Server private nào suport thực sự, mà chỉ có mod vào thôi, mượn skill của các nhân vật khác, nhưng nó cũng hiện bảng và cho add point, còn tác dụng thực sự không thì không rõ lắm. Chạy main 1.04D trở lên là có masterskill, hiện tại bản 11.00.00 hiện đủ skill RF, còn 11.00.35 lại bị lỗi không add được point
server IGCN đã chơi đủ skill master RF rồi add point working ngon.

tonsng
28-04-12, 06:46 PM
cho mình xin cái yahoo của bạn ik................!