PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ html

thusinh198xx
24-04-12, 07:01 PM
em là mem mới . như tiêu đề . em muốn hỏi các bác về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ tự động.
giống như 1 số mu mà khi click chuột vào tin tức từ trang chủ nó sẽ trỏ về diễn đàn. em thấy như vậy rất tiện và hay cho việc dễ quản lý game.
bác nào có hướng dẫn cụ thể chỉ giáo em với nhé. em cám ơn các bác nhiều lắm lắm.

cuocdoisp
24-04-12, 07:53 PM
Phù hợp mọi code vbb 3.x, 4.x

Vào Admincp --> vBulletin Options (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> External Data Provider

Enable External Javascript
This setting allows you to enable/disable the Javascript content syndication system that allows you to embed vBulletin data in HTML pages.

Chọn Đồng ý.

Sau đó dán code tự đồng cập nhập vào index,home,intro mà bạn cần cho nó hiển thị

<script type="text/javascript" src="<? echo "$forum";?>/external.php?type=js&forumids=idnumber"></script>

<script type="text/javascript" align="left">

var max = 12;

if(threads.length < max) max = threads.length;

for (i = 0; i < max; i++)

{

if (threads[i].title.length > 55)

{ threads[i].title = threads[i].title.substring(0, 55) + '...'; threads[i].alt = threads[i].title; }

document.write('<div id="newsTitle"><a href="<? echo "$forum";?>/showthread.php?t=' +

threads[i]['threadid'] + '" target="_blank">' + threads[i]['title'] + '</a></div><div id="newsDate">'

+ threads[i]['threaddate'] + '</div>');

}

</script>

Trong đó <? echo "$forum";?> là link forum. Vì mình còn chèn thêm và làm nhiều nên code mình mới có dạng như vậy.

Nguồn :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thusinh198xx
25-04-12, 12:15 AM
Phù hợp mọi code vbb 3.x, 4.x

Vào Admincp --> vBulletin Options (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> External Data Provider

Enable External Javascript
This setting allows you to enable/disable the Javascript content syndication system that allows you to embed vBulletin data in HTML pages.

Chọn Đồng ý.

Sau đó dán code tự đồng cập nhập vào index,home,intro mà bạn cần cho nó hiển thị

Trong đó <? echo "$forum";?> là link forum. Vì mình còn chèn thêm và làm nhiều nên code mình mới có dạng như vậy.

Nguồn :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bác ơi. thanks bác đã trả lời em. nhưng em có làm theo hướng dẫn này ở bên netbanbe rồi mà ko có dc bác ạ.em có post hỏi lại bên đó rồi mà ko có ai trả lời. hi.
cái <? echo "$forum";?> em thay bằng <? echo "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";?> như thế này mà ko dc bác ạ. ko hiểu vì sao. web của em là html

DJMaster
25-04-12, 12:19 AM
Bác ơi. thanks bác đã trả lời em. nhưng em có làm theo hướng dẫn này ở bên netbanbe rồi mà ko có dc bác ạ.em có post hỏi lại bên đó rồi mà ko có ai trả lời. hi.
cái <? echo "$forum";?> em thay bằng <? echo "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";?> như thế này mà ko dc bác ạ. ko hiểu vì sao. web của em là html
<? echo "$forum";?> = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thusinh198xx
25-04-12, 12:35 AM
<? echo "$forum";?> = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks bác đã hướng dẫn em . em làm xong rồi.ko thấy nó hiển thị lên web. hay phải chờ trang html nó cập nhật thì mới dc a
à mà cho em hỏi nốt là ví dụ em chỉ cho hiển thị tin tức từ box thông báo thì sửa thành <? echo "$forum";?> = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đúng ko anh

thusinh198xx
25-04-12, 09:16 AM
upupupupupupuup ko ai giúp em à

Mr.Hau
25-04-12, 09:36 AM
forum thì làm gì có kiểu link thế kia , code sẵn mà bạn không biết áp dụng thì chịu bạn rồi

đường dẫn forum(ví dụ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lastpr0
25-04-12, 05:04 PM

Web html, dán code PHP vào chắc chạy bằng niềm tin. Chổ đó đâu nhất thiết phải dùng echo, chuyên mục forum là cố định link kia mà

<script type="text/javascript" src="LINK-FORUM/external.php?type=js&forumids=ID-CHUYENMUC"></script>

var max = 12;

{

{ threads[i].title = threads[i].title.substring(0, 55) + '...'; threads[i].alt = threads[i].title; }

document.write('<div id="newsTitle"><a href="LINK-FORUM/showthread.php?t=' +

threads[i]['threadid'] + '" target="_blank">' + threads[i]['title'] + '</a></div><div id="newsDate">'

}

</script>

trong đó,
var max = 12; là số lượng tin tối đa muốn hiển thị
LINK-FORUM (trong code có 2 chổ cần sửa) là đường dẫn full đến forum, vd <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ID-CHUYENMUC là số ID của chuyên mục cần lấy tin tức trong forum.

Ví dụ, link đến chuyên mục có dạng là vầy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ID chính là 491

Như vậy link full là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tự xem và thay nhé, không cần PHP gì ở đây cả.

thusinh198xx
25-04-12, 08:51 PM
Web html, dán code PHP vào chắc chạy bằng niềm tin. Chổ đó đâu nhất thiết phải dùng echo, chuyên mục forum là cố định link kia mà

<script type="text/javascript" src="LINK-FORUM/external.php?type=js&forumids=ID-CHUYENMUC"></script>

var max = 12;

{

document.write('<div id="newsTitle"><a href="LINK-FORUM/showthread.php?t=' +

}

</script>

trong đó,
var max = 12; là số lượng tin tối đa muốn hiển thị
LINK-FORUM (trong code có 2 chổ cần sửa) là đường dẫn full đến forum, vd <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ID-CHUYENMUC là số ID của chuyên mục cần lấy tin tức trong forum.

Ví dụ, link đến chuyên mục có dạng là vầy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ID chính là 491

Như vậy link full là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tự xem và thay nhé, không cần PHP gì ở đây cả.
bác ơi. thick quá em làm dc rồi. bác làm ơn chỉ em nốt cách cho nó cập nhật nhanh hơn dc ko. vì em test post xong. lại phải chờ nó cập nhật lên trang tin tức. có các nào ko các bác
30 charrrr.....

thusinh198xx
26-04-12, 10:53 AM
upuupppppppppppppppp có bác nào giúp em với . :((

thusinh198xx
26-04-12, 02:01 PM
upuupppppppppppppppp có bác nào giúp em với . :((
upupupp các bác nào pro giúp em đi mà hic híc