PDA

View Full Version : [KT] Giúp mình về web Kiếm Thế

huybekool
21-04-12, 03:48 PM
Mình có web chạy trên xampp bình thường.lúc đăng ký trên localhost thi đươc. Nhưng khi đưa web len online thi khi click vào đăng ky thi no ghi: can't connect to database.Mn thử vào web này xem la lỗi gì hộ mình với: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .Nó không thể hiển thị hết cả trag web được dù mình đã up đủ. Sao cả web toàn màu trắng thế

vipcuonghy
21-04-12, 04:17 PM
Mình có web chạy trên xampp bình thường.lúc đăng ký trên localhost thi đươc. Nhưng khi đưa web len online thi khi click vào đăng ky thi no ghi: can't connect to database.Mn thử vào web này xem la lỗi gì hộ mình với: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .Nó không thể hiển thị hết cả trag web được dù mình đã up đủ. Sao cả web toàn màu trắng thế
đưa lên online ko phải bạn upload lên hosting như vậy đâu,
đề nghị mở cổng 80 để chạy website
còn nếu đưa lên hosting như vậy thì cần phải thiết lập lại cái mysql nhé,

huybekool
21-04-12, 05:48 PM
Bạn có thể chỉ mình cách mở port 80 k0. Cả nếu muốn đưa lên hosting thi phai chinh mysql nhu nao vay

vipcuonghy
21-04-12, 06:26 PM
Bạn có thể chỉ mình cách mở port 80 k0. Cả nếu muốn đưa lên hosting thi phai chinh mysql nhu nao vay

vào modem mở cổng port 80 nhé, vào ip của máy của bạn nhé
còn cho lên hosting thì ko đc vì hai cái độc lập với nhau nhé kiếm thế ko check tài khoản ở trên hosting nhé
trừ trường hợp bạn tích hợp riêng và hosting của bạn là sv của bạn, cái này rất khó hiện tại chỉ có VNG và VTC mới làm đc

huybekool
21-04-12, 07:01 PM
Bạn có biết tại sao web cua minh no toan mau` trắng k0. Dù minh đã up đủ hết, k0 hieu tại sa0 nữa.