PDA

View Full Version : [MU] Xin giúp đỡ cách tạo thêm even blue +... cho mu

heroviet2301
20-04-12, 02:19 AM
hiện tại em dùng bản mu của Phu sang thấy trong game rất ít even nếu có thì cũng lâu lâu mới có 1 even
giờ em muốn chỉnh thời gian + thêm các sự kiện ví dụ
SCF_SummerEvent
SCF_BlueEvent
SCF_SkyEvent
SCF_XMasEvent
thì vào phần nào để chỉnh tọa độ và thời gian ạ

phusang
20-04-12, 08:37 AM
hiện tại em dùng bản mu của Phu sang thấy trong game rất ít even nếu có thì cũng lâu lâu mới có 1 even
giờ em muốn chỉnh thời gian + thêm các sự kiện ví dụ
SCF_SummerEvent
SCF_BlueEvent
SCF_SkyEvent
SCF_XMasEvent
thì vào phần nào để chỉnh tọa độ và thời gian ạ

Sv mình share chuẩn giống FPT nên tắt bớt event rồi, bạn muốn thì vao Dat/Events/Eventmanager.dat mà chỉnh nhé! ngoài ra còn vào scfdata/eventconfig mà bật lên nhé! THA^N

xcaravelx
20-04-12, 10:32 AM
Dẹp cái ý định dùng cái server lỏm của phusang open đi ông. vào Realese kiếm cái khác mà dùng cái này online lên chỉ có dẹp MU trong vòng 3 ngày thôi

godhoang
20-04-12, 11:39 AM
Dẹp cái ý định dùng cái server lỏm của phusang open đi ông. vào Realese kiếm cái khác mà dùng cái này online lên chỉ có dẹp MU trong vòng 3 ngày thôi
hơi mạnh miệng nhưng thực chất ông này nói đúng
SCF 11.00.00 là đồ vứt đi, bất cứ ai repack.

Faker
20-04-12, 12:14 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai bao repack SCFMT 11.00.00 là hàng vứt đi
thử coi của Phôxuaxua đi
hoăc repack của phusang đi
ho repack rất tốt
còn bạn xcaravelx hok biết về những tính năng server của phusang thì đành chiu :|

xcaravelx
20-04-12, 04:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai bao repack SCFMT 11.00.00 là hàng vứt đi
thử coi của Phôxuaxua đi
hoăc repack của phusang đi
ho repack rất tốt
còn bạn xcaravelx hok biết về những tính năng server của phusang thì đành chiu :|
Bạn hỏi về bất cứ tính năng gì mình có thể tl cho bạn nghe. Bạn đã test online với sv đó chưa ??? Có lẽ là chưa đúng k.
Bạn đã thử dùng checksum khi chạy cùng sv đó chưa??? Có lẽ là chưa đúng k.
Hay bạn đã bật sv đó nhiều tiếng liên tiếp chưa? Crash sv ...

Faker
20-04-12, 06:56 PM
Bạn hỏi về bất cứ tính năng gì mình có thể tl cho bạn nghe. Bạn đã test online với sv đó chưa ??? Có lẽ là chưa đúng k.
Bạn đã thử dùng checksum khi chạy cùng sv đó chưa??? Có lẽ là chưa đúng k.
Hay bạn đã bật sv đó nhiều tiếng liên tiếp chưa? Crash sv ...

mình thì hok bị cái crash đó :)
còn online thì hok vì mình chỉ chơi off thôi :D

xcaravelx
20-04-12, 10:09 PM
mình thì hok bị cái crash đó :)
còn online thì hok vì mình chỉ chơi off thôi :D
đó là lí do khiến bạn có cái comment ở trên.....

heroviet2301
20-04-12, 10:45 PM

các huynh cho em hỏi sv của bác phu sang bị sao mà lỏm ạ ,em thấy sv đó chạy ngon off và có 1 số lỗi mà em đã fix đc rồi ,
Mu của phu sang lỏm ở chỗ nào ạ để em biết đường tìm mu khác , Realese có mu nào hay ko ạ

fliebc
20-04-12, 10:50 PM

Nếu bạn quả quyết như vậy thì bạn có thể nói rỏ cho AE đc hiểu là:
1. Nó lõm ở chổ nào.
2. Nguyên nhân nào làm nó bị vút đi trong vòng 3 ngày.
3. Bạn có thể tự VD về tính năng nào của phusang mà bạn nghĩ là vớ vẫn nhất đc k.
Hay là bạn có vấn đề với phusang

godhoang
20-04-12, 11:05 PM
không, phusang và anh phoxua repack rất chất
ý mình là nội mấy file của SCF 11.00 kìa :-s
chất lượng file SCF 11.00 quá tệ.

xcaravelx
20-04-12, 11:20 PM
Câu trả lời nằm tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem từ trang 79 tới trang 86 coi bạn ý làm đc những gì sau những lần comment. Thử xem những bug nêu ra bạn ý có dám đả động tới k. Và câu trả lời luôn là " Mặc định GS nó thế" =)) >:/.

Chuẩn bị ra bản 6.3 để vùi lấp đi cái 6.2 đấy đấy. Bạn tự ngâm cứu nhé

chicken1
20-04-12, 11:27 PM
CỦA BẠN ĐÂY TẶNG BẠN CẢ SERVER 1 THỜI MÌNH ONLINE BÂY GIỜ KHÔNG CÓ TG LÀM
BẠN CÓ THỂ LẤY VỀ VÀ ONL NHÉ CHÚC MAY MẮN THÀNH CÔNG DOWNLOAD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bistro007_hp
20-04-12, 11:37 PM
CỦA BẠN ĐÂY TẶNG BẠN CẢ SERVER 1 THỜI MÌNH ONLINE BÂY GIỜ KHÔNG CÓ TG LÀM
BẠN CÓ THỂ LẤY VỀ VÀ ONL NHÉ CHÚC MAY MẮN THÀNH CÔNG DOWNLOAD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn đưa cái sv rồi k có thông tin gì ai mà biết.
nói thật 11.00.00 nó cùi thjif thôi rồi.:-s

chicken1
20-04-12, 11:50 PM
thông tin à
bạn tải về nhé
sẽ thấy các file được config rồi
quan trong bạn chủ topic muốn có blueven
mình đã add các tọa độ và cho tỉ lệ rớt ngọc
hay là các item dc rớt khi blueven diễn ra

heroviet2301
21-04-12, 12:10 AM
thông tin à
bạn tải về nhé
sẽ thấy các file được config rồi
quan trong bạn chủ topic muốn có blueven
mình đã add các tọa độ và cho tỉ lệ rớt ngọc
hay là các item dc rớt khi blueven diễn ra

cám ơn bạn đã send sv , mình thì cũng đam mê mu từ năm 2003 rồi ,mà cũng chỉ là gamer chơi thôi ,giờ mình muốn kiếm 1 mu ổn định để fix lỗi dần dần cho nó hoàn chỉnh rồi cho online bạn bè anh em .. chơi chu vui ,fix sv đc hơn 1 tuần rồi giờ lại thấy có người bảo sv phu sang lỏm khi đưa lên online nhiều lỗi nghĩ mà nản ,ai biết server mu nào ss6.2 và đã đưa online ngon rồi ko cho mình xin server về fix tk nhiều :(
Mình vào mà ko biết sửa ip của bạn ở đâu cả ,Mình gà mong bạn hướng dẫn đổi các loại IP để main của mình kết nối đc chứ như này mình chịu
Chạy StartServer xong rồi chạy cái gì và sửa cái gì nữa mới kết nối main của mình với server của bạn :(
MuServer\Server-1\Data\MapServerInfo còn sửa ở chỗ nào nữa ko bạn
tiện cho mình hỏi mình muốn chỉnh lại tất cả thời gian các even ở phần nào :)

heroviet2301
21-04-12, 05:04 AM
Cả đêm ngồi mò và cuối cùng cũng vào đc game -> chọn server -> đánh IP + pass -> trả thấy gì nữa (ko kết nối với sv để vào đc phần chọn nv)
ai biết chỉnh lại hết ip ở chỗ nào và đoạn nào ko để em thay lại

bistro007_hp
21-04-12, 12:38 PM
chắc bạn đang dùng winxp dùng joinserver dành cho winxp đấy
mà viết sai chính tả kìa chả thấy gì nữa chứ k phải trả

phoxuaxua
21-04-12, 01:39 PM
Mọi người cứ mặc cảm về SCF11.00.00 . Thực ra mình thấy nó cũng như các Server khác thôi. Qua vài tuần online mình chưa thấy member phản hồi những lỗi gì to tát lắm.
Những lỗi cơ bản của bản này đã được biết đến:
1,-ELF hay bị mất skill khi thoát ra vào lại,(lỗi này lớn đây).
2,-Một vài skill trong bảng Master không add được hết point, hay không add được (lỗi này không lớn lắm có thể fix được, vì do 1 số skill bị add lung tung, nhân vật này sang nhân vật kia, cách fix thì những skill nào không add được, hoặc nhầm sang class khác thì loại bỏ nó trong skill.bmd và skill.txt)
+Nhiều bạn trên Forum có phản hồi masterskill sau khi rs xong thường bị mất, nguyên nhân do 1 số skill cần energy, hay level mới hoạt động được, vì vậy các bạn vào các file skill, item hạ level về 1 hết, khi reset để lại nhân vật 1 số point nhất định để skill đó không bị mờ đi khi mới rs xong, tránh tình trạng mất point masterskill
3,-Event_Blue không hoạt động, nhưng cũng không quan trọng lắm khi 1 event không chạy, cho nó event 24/24 luôn bằng cách add thỏ vào server để thời gian mọc ra thưa thưa 1 chút là được :)) (fix bậy bạ)

4,-Đặc biệt Server hoàn toàn không bị Crash như ai nói, mình đã từng để cả tuần không đụng chạm gì tới Server nhưng vẫn vào game bình thường, không 1 lần nào crash. Nhiều bạn bị crash có thể do máy tính, do windows... còn bản thân Server không bị lỗi này

không có server nào hoàn thiện cả, kể cả files gốc của SCF cũng vậy thôi, vẫn còn nhiều lỗi tiềm ẩn từ source của họ nên họ liên tục update. Đừng ai so sánh bản share free với những bản các bạn mua là tốt hơn nhé, nó như nhau cả thôi, làm mu nho nhỏ hoặc giải trí chỉ có phí tiền bỏ ra để mua Server, những Mu lớn thì họ tự code, tự fix được lỗi và họ cũng chẳng bao giờ giao bán Server cả. các vọc sĩ nếu bỏ $ ra mua thì nên đầu tư vào học hành hay số $ đó làm từ thiện sẽ có ích lợi hơn

Faker
22-04-12, 06:14 PM
không, phusang và anh phoxua repack rất chất
ý mình là nội mấy file của SCF 11.00 kìa :-s
chất lượng file SCF 11.00 quá tệ.

:)) =)) vừa vo đũa cả nắm xong h lại nói :| đọc trang 1 đi nhé
còn SCFMT 11.00.00 thì mình ngẫm lâu rồi cũng coi như các server khác thôi chẳng đặc biệt ji cả :D

Mọi người cứ mặc cảm về SCF11.00.00 . Thực ra mình thấy nó cũng như các Server khác thôi. Qua vài tuần online mình chưa thấy member phản hồi những lỗi gì to tát lắm.
Những lỗi cơ bản của bản này đã được biết đến:
1,-ELF hay bị mất skill khi thoát ra vào lại,(lỗi này lớn đây).
2,-Một vài skill trong bảng Master không add được hết point, hay không add được (lỗi này không lớn lắm có thể fix được, vì do 1 số skill bị add lung tung, nhân vật này sang nhân vật kia, cách fix thì những skill nào không add được, hoặc nhầm sang class khác thì loại bỏ nó trong skill.bmd và skill.txt)
+Nhiều bạn trên Forum có phản hồi masterskill sau khi rs xong thường bị mất, nguyên nhân do 1 số skill cần energy, hay level mới hoạt động được, vì vậy các bạn vào các file skill, item hạ level về 1 hết, khi reset để lại nhân vật 1 số point nhất định để skill đó không bị mờ đi khi mới rs xong, tránh tình trạng mất point masterskill
3,-Event_Blue không hoạt động, nhưng cũng không quan trọng lắm khi 1 event không chạy, cho nó event 24/24 luôn bằng cách add thỏ vào server để thời gian mọc ra thưa thưa 1 chút là được :)) (fix bậy bạ)

4,-Đặc biệt Server hoàn toàn không bị Crash như ai nói, mình đã từng để cả tuần không đụng chạm gì tới Server nhưng vẫn vào game bình thường, không 1 lần nào crash. Nhiều bạn bị crash có thể do máy tính, do windows... còn bản thân Server không bị lỗi này

không có server nào hoàn thiện cả, kể cả files gốc của SCF cũng vậy thôi, vẫn còn nhiều lỗi tiềm ẩn từ source của họ nên họ liên tục update. Đừng ai so sánh bản share free với những bản các bạn mua là tốt hơn nhé, nó như nhau cả thôi, làm mu nho nhỏ hoặc giải trí chỉ có phí tiền bỏ ra để mua Server, những Mu lớn thì họ tự code, tự fix được lỗi và họ cũng chẳng bao giờ giao bán Server cả. các vọc sĩ nếu bỏ $ ra mua thì nên đầu tư vào học hành hay số $ đó làm từ thiện sẽ có ích lợi hơn

Pro Phố xuaxua nói hay lắm mình còn phải học hỏi nhiều ở bạn cảm ơn :D

heroviet2301
22-04-12, 09:58 PM
chắc bạn đang dùng winxp dùng joinserver dành cho winxp đấy
mà viết sai chính tả kìa chả thấy gì nữa chứ k phải trả

Đúng rồi em dùng win xp trên máy ảo
chỉ em rõ dùng joinserver ở phần nào ko .nói thế khác gì bắt em đi mò tiếp :(

fliebc
22-04-12, 10:28 PM
Kết luận chung là không phải sv của phusang cùi mía hay j j đó. Cái cốt yếu là về việc fix lỗi cho sv thì vô vàn, không phải cái bạn biết thì người khác cũng bít, không nên đổ lổi khi mình không dùng đc bản share của người khác. mà hãy xem thử mình có fix đc những lổi mà người khác chưa làm hay chưa làm đc mà thôi