PDA

View Full Version : [MU] Anh nào giúp em với ( vấn đề thêm sub Sever )

pelinh
19-04-12, 07:36 PM
Em mở thêm sub sever SCF :

Em làm theo thứ tự sau :

Tên foder : sup1 ( chứa file gamesever , data , SCFdata ( copy từ thư mục Mu sever )
trong D:/ Musever / copy thư mục TitanDS đổi tên thành TitanDS3

*đầu tiên e vào D : Musever / connect sever / Data / SCF_severlist.cfg
_ e tạo thêm 1 dòng : 0 1 "192.168.1.2" 22221 "SHOW"
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó copy : file SCFDS -> đổi tên thành SCFDS3

rồi vào D :/ Musever / SCFDS3 / config.ini --> đổi port thành 44441
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tiếp theo vào D : / Musever / sub1 / data / Mapseverinfo.dat

thêm dòng 1 0 1 192.168.1.2 22221 ( giống connect sever )
Sau đó e vào tiếp : D:/Musever /Sub1/GameServer/SCF_Connect.ini
Thay đổi datasever port2 : 44441 ( giống trên TitanDS3 )

ở dòng SCFGsUdpProt : em tạo bừa : 33331
tiếp theo D:/Musever/Sub1/GameServer/Data/ServerInfo.dat

Đổi tên sever Name : sub1
Sever Code : 1
Sau đó e D:/Musever / sub1 / gamesever --> tạo shortcut của gamesever.exe --> chọn properties --> ô target em thêm
192.168.1.2 55970 192.168.1.2 44441 22221 --> OK ( nếu để IP 127.0.0.1 không Ok được )
Chạy Offline nên em không mở Port , sau đó chạy starup -> RUN TitanDS3 -> Run GameSever.exe chính rồi vào game
Kết quả :(

heroviet2301
19-04-12, 09:33 PM
Mình cũng giống như bạn ,hình như là chạy gameserver để vào game ngoài ra còn chạy thêm cái gameserver ở sub đấy , mình khi chạy thì nó kêu trùng lên chỉ chạy đc mỗi 1 cái gameserver kết quả sv2 để ngắm
đaị ca nào vào giúp bọn em với tk nhiều ạ

bistro007_hp
19-04-12, 09:38 PM
Mình cũng giống như bạn ,hình như là chạy gameserver để vào game ngoài ra còn chạy thêm cái gameserver ở sub đấy , mình khi chạy thì nó kêu trùng lên chỉ chạy đc mỗi 1 cái gameserver kết quả sv2 để ngắm
đaị ca nào vào giúp bọn em với tk nhiều ạ
pm yah! mình mìh share cho mấy sub sv mà sài :-"

pelinh
20-04-12, 06:25 PM
úp lên nhờ người giúp :(

phusang
20-04-12, 07:00 PM
thứ 1: config connectserver phai cung code server, thay doi port cho GS sub (vd: 55901 là sub1 thì sub 2 là 55903 - cách nhau 2 con số nhé)
Thứ 2: thay port trong gameserver sub 2 thành 55903
thế là xong, ko cần chép cái titanDS vào đâu! nếu chạy off hay onl cũng vậy! :D