PDA

View Full Version : [MU] Cần giúp đỡ về khoản Gcoin + Vpoin của web nbb

heroviet2301
19-04-12, 04:18 AM
em mới cài đc web nbb nhưng ko biết tool hay phần chỉnh gcoin + vpoin tiền tệ sau khi nạp thẻ đc ,mong các anh giúp đỡ em về vấn đề này
còn việc mở thêm sub cho SCF em làm đùng theo hướng dẫn mà ko thể chạy cái shortcut của D:\MuServer\Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer
cứ khi chạy StartUp xong thì ko thể chạy thêm đc Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer để có thể log vào sv 2 , các port khác nhau mà sao ko bật thêm đc Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer mong các anh chỉ bảo , cám ơn đã đọc bài ạ

bistro007_hp
19-04-12, 07:02 AM
em mới cài đc web nbb nhưng ko biết tool hay phần chỉnh gcoin + vpoin tiền tệ sau khi nạp thẻ đc ,mong các anh giúp đỡ em về vấn đề này
còn việc mở thêm sub cho SCF em làm đùng theo hướng dẫn mà ko thể chạy cái shortcut của D:\MuServer\Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer
cứ khi chạy StartUp xong thì ko thể chạy thêm đc Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer để có thể log vào sv 2 , các port khác nhau mà sao ko bật thêm đc Sub-2\GameServer/Shortcut to GameServer mong các anh chỉ bảo , cám ơn đã đọc bài ạ
để cộng đựoc Gcoin Vpoin bạn vào 127.0.0.1/server/admin để thêm nhé
Còn vấn đề mở sub mình nghĩ làm sai đâu thôi =)) cho cái mã code của nó ở gamesv/data chỉnh mã code cho nó khác zô

heroviet2301
20-04-12, 12:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
em vào thì nó bắt điền pass , em điền pass xong thì ra thế này , lỗi này là sao ạ

bistro007_hp
20-04-12, 12:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
em vào thì nó bắt điền pass , em điền pass xong thì ra thế này , lỗi này là sao ạ
Hướng dẫn mở hàm curl cho PHP:
- Mở File : "xampp\PHP\php.ini", "xampp\PHP\php5.ini", "xampp\apache\bin\php.ini"
- Tìm từ khóa : "curl"
- Bỏ dấu ";" trước dòng tìm thấy : ";extension=php_curl.dll" => "extension=php_curl.dll"
rồi rs lại xampp
vậy là được

vuhaihoang
20-04-12, 12:35 AM
NBBTài khoản đăng ký : demo | IP đăng ký : 123.123.123.123 | Hạn Sử Dụng (Tháng/Ngày/Năm) : 01/01/2010
-------------------------------------------------------
Tài khoản Gửi đi : demo | IP Gửi đi : xxxx.x.xxx | Chức năng không được sử dụng do : Hết hạn sử dụng License Web cho tính năng Pro
Để cập nhập thông tin LIC. Vui lòng xóa File : admin/license_info.html

Như này nghĩa là chức năng nào mình sẽ không được sử dụng vậy mọi người???

bistro007_hp
20-04-12, 12:49 AM
NBBTài khoản đăng ký : demo | IP đăng ký : 123.123.123.123 | Hạn Sử Dụng (Tháng/Ngày/Năm) : 01/01/2010
Tài khoản Gửi đi : demo | IP Gửi đi : xxxx.x.xxx | Chức năng không được sử dụng do : Hết hạn sử dụng License Web cho tính năng Pro
Để cập nhập thông tin LIC. Vui lòng xóa File : admin/license_info.html

Như này nghĩa là chức năng nào mình sẽ không được sử dụng vậy mọi người???
Đây là bản free của NBB nó báo vậy
tức là bạn k dùng được tính năng như đổi tên chuyển sv..và gjfcode..sms ủy thác rs víp online còn lại thì bình thường nhé bạn
vd như nếu

NBBTài khoản đăng ký : xxxxx | IP đăng ký : 123.123.123.123 | Hạn Sử Dụng (Tháng/Ngày/Năm) : 30/04/2012
Tài khoản Gửi đi : xxxx | IP Gửi đi : xxxx.x.xxx | FULL licsence
tức là bạn đang dùng chức năng phiên bản pro và sử dụng mọi chức năng của nbb đưa ra