PDA

View Full Version : [MU] Config chuẩn Muserver + DB vào mu bị disconnect

talama3000
12-04-12, 01:18 PM
Chào các anh em làm phiền mọi người một tí.
em có download Muserver của anh alexandria ở topic
(hix hix forum không cho post link + ảnh nên em phải để dấu - thay cho các dấu . mong các anh thông cảm)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em về đã cài DB và config muserver đầy đủ đúng như trong video anh ấy hướng dẫn ( đã click vào file ODBC.reg), em đã edit file main chính xác nhưng không hiểu sao vào MU vẫn bị disconnect ra em chụp một số hình ảnh cho các anh xem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

talama3000
12-04-12, 01:45 PM
ai giúp em với được không ạ?..........................

accelan006
12-04-12, 01:52 PM
client không kết nối dc với sv :-"

talama3000
12-04-12, 02:13 PM
client không kết nối dc với sv :-"

vậy hả anh, anh có thể giúp em xem tại sao client không kết nối được không ạ? em cũng không hiểu sao lại không được

Domino9990
12-04-12, 02:23 PM
bạn chơi off thì vào Start>Run>cmd> ipconfig xem ip nhé.........

xong vào CS bor_serverlist điền ip.

xong hex main ip đó luôn nhé

talama3000
12-04-12, 02:37 PM
bạn chơi off thì vào Start>Run>cmd> ipconfig xem ip nhé.........

xong vào CS bor_serverlist điền ip.

xong hex main ip đó luôn nhé

anh ơi em đã xem ip của mình em đã điền vào đúng rồi anh ạ, em edit file main thành địa chỉ IP của em ==> vào vẫn bị dis anh ạ :(
sáng nay anh alexandria có teamview giúp em thì vào được xong em tắt đi rồi bật lại thì không được nữa anh ạ
rất mong các anh giúp đỡ

talama3000
12-04-12, 03:51 PM
ai xem giúp em với được không?

bistro007_hp
12-04-12, 04:35 PM
ai xem giúp em với được không?
có thể bạn config sai :-" ip
cài offline thì chỉ cần config thành ip lan hoặc ip mạng ảo.
còn online thì nhiều vấn đề khác

Domino9990
12-04-12, 04:52 PM
có thể bạn config sai :-" ip
cài offline thì chỉ cần config thành ip lan hoặc ip mạng ảo.
còn online thì nhiều vấn đề khác
config ip lan cũng chả dc đâu bis.........ko hỉu lí do....

hongdaika
12-04-12, 04:58 PM
pm le0_cp mình chỉ cho yên tâm ko lấy tiền đâu nhé ^_^!