PDA

View Full Version : [MU] Mình bị lỗi font chữ trong Mu

Bean_JX
10-04-12, 09:44 PM
mình bị lỗi font chữ trong Mu ss1 mà Van_Bom và alex đã share, bạn nào biết cách khắc phục thì cmd cho mình nhé. mình thx các bạn trước :)
đây là hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0921520000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bean_JX
10-04-12, 10:34 PM
ai biết chỉ mình với :-S
30 ký tự

gmmudt
05-05-12, 10:13 AM
Cái này mình biết nè. Do Màn hình đó bạn. Mình có Màn hình 16k màu thì bị giống bạn đó. Còn Màn hình # xịn hơn thì không bị. Chỉ có các phiên bản MU cũ như 0.97, 0.99 mới bị thui đúng hok bạn?

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

vtm-group
05-05-12, 03:20 PM
mình tưởng cái này là do file text.bmd trong client bị lỗi chứ

màn hình nào chẳng chơi được hả bạn ^^

Van_Bom
05-05-12, 09:45 PM
mình tưởng cái này là do file text.bmd trong client bị lỗi chứ

màn hình nào chẳng chơi được hả bạn ^^

100% không phải do file text.bmd bạn à, tớ ngày xưa cũng bị rồi, và cách khắc phục như sau, bạn hãy cài thêm font chữ, cụ thể như sau:

vào start -> controlPanel -> regional and language Options -> Languages sau đó tích vào 2 cái ở dưới và chọn apply nhớ là chỉ chọn apply chứ đừng ấn oke nhé, sau đó nó đòi cho đĩa Win vào thì bạn lấy đĩa win xp sp2 32 bít cho vào rồi cứ tiếp tục mà làm, sau đó mới ấn oke thì Rs lại máy là oke, vào game thấy font chữ bình thường

1 vài chú ý thêm, câu hỏi này tớ có chả lời cách đây mấy năm rồi, và thứ 2 là bệnh này thường gặp do máy bị virut và máy patch dao diện win 7 hoặc pacth dao diện win Vista vào