PDA

View Full Version : [MU] Custom Items + Set Full Thần + SCF MuServer 11.00.00

Trang : [1] 2

phoxuaxua
08-04-12, 05:43 PM
Share cho bạn nào thích news Item và news set full thần + MuServer SCF 11.00.00
-Setup đơn giản:
1,- Tạo database restore với data chứa trong thư mục DBacks, xong chạy ODBC tùy theo phiên bản windows 32bit hay 64bit
2,-Chạy StartServer.exe, xong rồi vào thư mục GameServer chạy gameServer.exe. Tương tự nếu chay công thành chiến thì vào CongThanh\GameServerCS\GameServer.exe
==============
Server phân bổ quái hợp lý mạnh yếu theo cấp độ và từng Map. Quái càng mạnh thì Exp càng cao.
==============

==============
Download:
======
Client Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (host sắp hết hạn không nhớ sống đến tháng mấy nữa :)) )
Main: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Antihack: Upload sau cho các bạn vì compile=win7 64bit nhieu máy chạy XP không run được, đợi fix sau:
MuServer11.00.00:: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
==============
Update Main1.03Z+ 3D+Antihack:
-----
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-----
có 2 dll 1,- main.dll (checksum item_eng.bmd và skill_eng.bmd,của Client NovaMu links trên, còn dll kia không check gì). Thông tin Server sửa trong dll, các bạn open =hexedit tìm :
Ver: 229<;
Serials:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa lại theo thông tin server của bạn
=============================
Main3D+Antihack bỏ Mu.exe (autoupdate)
-------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Web nguyên bản novamu.net đang chạy:

Picture:
---
By tungcz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2012-04-08
--
By tungcz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2012-04-08
--
--
--
==================================================

Kira.VT
08-04-12, 06:03 PM
sao chọn nhân vật xong máy chủ bị ngẮT vậy chủ thớt :D

carotkhoaitay
08-04-12, 06:44 PM
sao chọn nhân vật xong máy chủ bị ngẮT vậy chủ thớt :D

tắt checksum ở GS đi ...............................

ToiDjTjmToi
08-04-12, 06:48 PM

thantainho
08-04-12, 07:04 PM
Lắm item nhưng không tý nào cả. Để nguyên bản chắc hay hơn. Dù gì cũng thanks

Kira.VT
08-04-12, 07:08 PM

dùng mumaker này nè bác :D
hình như add đồ vào thùng đồ không bị lỗi kis hay sao ý :D

carotkhoaitay
08-04-12, 07:09 PM
antihack mà EF với MG tăng agi ko bị dis thì quá ngon :D

mu8vietnam
08-04-12, 07:19 PM
thank bác nhiều :D bác phoxuaxua có yh ko cho em xin với em đang dev cái server mà có 1 vài vướng mắc muôn học hỏi chút exp :D

LakCongTu
08-04-12, 07:47 PM
nhìn sv hấp dẫn quá. $-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)

Alexandria
08-04-12, 08:04 PM
vậy bữa nói với mình nghĩ edit mu :))

sunhide
08-04-12, 08:08 PM
Wow hay quá :>.....................

LakCongTu
08-04-12, 08:08 PM
ko phải config gì à mọi người.
vào mấy file toàn novamu.net :|

Domino9990
08-04-12, 08:27 PM
Hay quá anh ơi..... Test thử xem nào.........

godhoang
08-04-12, 08:38 PM
main nemesis :-"
mở để hút máu dân thì bản này vô đối
tại sao thì hỏi Khắc Việt nha ;))
tks bác phố

sunhide
08-04-12, 08:58 PM
main nemesis :-"
mở để hút máu dân thì bản này vô đối
tại sao thì hỏi Khắc Việt nha ;))
tks bác phố

=)) hút máu thì chỉ có hút chỗ nào ít còn nhiều thì NEVER :>...

LakCongTu
08-04-12, 09:00 PM
sv này sao mình vào hẳn game thì dis nhỉ. Do lỗi gì đây có phải lỗi items mình add ko nhỉ mọi người???

carotkhoaitay
08-04-12, 09:10 PM
sv này sao mình vào hẳn game thì dis nhỉ. Do lỗi gì đây có phải lỗi items mình add ko nhỉ mọi người???

bỏ checksum ở GS đi là vô được .........

LakCongTu
08-04-12, 09:14 PM
bỏ kiểu gì vậy cậu mình k biết cách bỏ :(

godhoang
08-04-12, 09:20 PM
=)) hút máu thì chỉ có hút chỗ nào ít còn nhiều thì NEVER :>...
hày, có MU tui biết làm đc "nhìu" đó :>
hút đã khát lun :D

thangvp
08-04-12, 09:34 PM
Cho hỏi bản server đã add sẵn new item chua?Nếu add rồi thì làm sao để mặc định các item của sv thì bỏ những gì?

thanhbeokute
08-04-12, 10:04 PM
kết rồi :D =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~
tk chủ bác phoxua

phoxuaxua
08-04-12, 10:27 PM
antihack mà EF với MG tăng agi ko bị dis thì quá ngon :D
ELf và MG tăng bao nhiêu Agi cũng đâu có dis, có điều tăng vào 1 số mức đánh không ra skill, nhưng quái vẫn die. Nguyên bản nó như vậy rồi.

Cho hỏi bản server đã add sẵn new item chua?Nếu add rồi thì làm sao để mặc định các item của sv thì bỏ những gì?
Newitem có sẵn trong server và client. Set full thần dùng MuMaker kèm server tạo được, chọn dánh dấu "Hiep Si"
-Sẽ compile dll antihack with 3D camera rồi up cho các bạn sau. Hiện comp = win7 64bit nhiều máy chạy bị lỗi.
+Nếu bạn nào test mà thấy lỗi gì post lên, nếu fix được mình sẽ fix rồi update cho các bạn

--- Chế độ gộp bài viết ---

thank bác nhiều :D bác phoxuaxua có yh ko cho em xin với em đang dev cái server mà có 1 vài vướng mắc muôn học hỏi chút exp :D

Faker
08-04-12, 10:46 PM
bác Phôxuaxua làm server kì công nhỉ riêng khoản add item new đã lâu vật vã rồi
còn phải học hỏi bác nhiều
thank for share

duyanh12285
09-04-12, 12:22 AM
Ai cho xin cái 5 sub sever luôn các bác ơi...^^ em thanks các bác

VnGeneral
09-04-12, 12:41 AM
phoxua chỉ tớ cách bỏ checksum GS đê :)>-

heroviet2301
09-04-12, 12:43 AM
anh em cho hoi ai cai ban mu nay co thay nhieu loi hay it loi the ,em muốn cho lên online mà config nhiều thứ quá lại mù vi tính :(

carotkhoaitay
09-04-12, 01:10 AM
phoxua chỉ tớ cách bỏ checksum GS đê :)>-

vào gameserver/ SCF_Connect.ini / SCFUseCheckSum=1

chỉnh SCFUseCheckSum= 0

lasker
09-04-12, 01:47 AM
Híc item thần set gì mà option khũng quá vậy anh :(
Dù sao cũng cảm ơn nhiều lắm đang cần ^^!

calvinan
09-04-12, 01:55 AM
Cám ơn bác phoxua đã chia sẽ source server dành cho anh em >:)

Mình không biết cách làm thế nào để config server để đưa lên Online bằng IP WAN (No-IP) cả

Mong có người chỉ giúp cái nha

Thanks nhiều =D>

carotkhoaitay
09-04-12, 01:57 AM

Mình không biết cách làm thế nào để config server để đưa lên Online bằng IP WAN (No-IP) cả

Thanks nhiều =D>

pmm yahoo mình xem làm dùm cho

lasker
09-04-12, 02:06 AM
Nhìn trang web của phoxua thích qua đi :( .
Vừa nhìn vào là khoái liền huhu :( .

hongdaika
09-04-12, 04:22 AM
các bạn cho mình hỏi mình đã cài đặt và Restore Database thành công nhưng khi vào game đăng nhập lại báo id hoặc mật khẩu ko chính xác ai chỉ mình lỗi này với

phoxuaxua
09-04-12, 04:30 AM
các bạn cho mình hỏi mình đã cài đặt và Restore Database thành công nhưng khi vào game đăng nhập lại báo id hoặc mật khẩu ko chính xác ai chỉ mình lỗi này với

Database No MD5, nếu bạn tạo Acc theo MD5 thì phải fix lại db.

-*- Update Main 3D + Antihack links download trên đầu topic

carotkhoaitay
09-04-12, 04:40 AM
Database No MD5, nếu bạn tạo Acc theo MD5 thì phải fix lại db.

-*- Update Main 3D + Antihack links download trên đầu topic

sao bấm vào main nó k hiện gì vậy pxx

phoxuaxua
09-04-12, 04:43 AM
bác Phôxuaxua làm server kì công nhỉ riêng khoản add item new đã lâu vật vã rồi
còn phải học hỏi bác nhiều
thank for share

Không kỳ công lắm đâu, ngày xưa chưa có MagicHand thì kỳ công thật, bây giờ có nó rồi thì làm rất nhanh

anh em cho hoi ai cai ban mu nay co thay nhieu loi hay it loi the ,em muốn cho lên online mà config nhiều thứ quá lại mù vi tính :(
Server này hiện đang online bạn vào test thử nếu cảm thấy Ok thì cứ bê nguyên nó mà online khỏi cần config gì hết, chỉ thay message thành server của bạn thôi

Thanks nhiều =D>
Đưa online cực kỳ đơn giản. Nếu đã biết tạo No-IP rồi, thì chỉ cần mở port Modem. Trên MuServer để nguyên tất cả IP, chỉ thay duy nhất IP trong ConnectServer/data/Serverlist.dat (IP Wan = Online; IP LAN= Offline)

database là No MD5, nếu bạn tạo TK theo dang MD5 thì phải xửa lại db cho đọc được mã hóa md5, hoặc tạo TK bỏ check mục MD5 trên MuMaker đi
=====
Update Main 3D+ Antihack links đầu topic
=====

lasker
09-04-12, 05:21 AM
MuMaker của bạn bị lỗi hình ảnh rồi phoxua oi . Mình chẳng thấy hình đâu hết :(

phoxuaxua
09-04-12, 06:10 AM
MuMaker của bạn bị lỗi hình ảnh rồi phoxua oi . Mình chẳng thấy hình đâu hết :(

Nhìn tên add đồ không cần hình đâu :)) add hình cực lâu nên ngại

bistro007_hp
09-04-12, 06:12 AM
Share cho bạn nào thích news Item và news set full thần + MuServer SCF 11.00.00
-Setup đơn giản:
1,- Tạo database restore với data chứa trong thư mục DBacks, xong chạy ODBC tùy theo phiên bản windows 32bit hay 64bit
2,-Chạy StartServer.exe, xong rồi vào thư mục GameServer chạy gameServer.exe. Tương tự nếu chay công thành chiến thì vào CongThanh\GameServerCS\GameServer.exe
==============
Server phân bổ quái hợp lý mạnh yếu theo cấp độ và từng Map. Quái càng mạnh thì Exp càng cao.
==============
3,- test Server online <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (mạng adsl máy chủ mimo VN vì vậy hơi lag)
==============
Download:
======
Client Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (host sắp hết hạn không nhớ sống đến tháng mấy nữa :)) )
Main: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Antihack: Upload sau cho các bạn vì compile=win7 64bit nhieu máy chạy XP không run được, đợi fix sau:
MuServer11.00.00: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
==============
Update Main10.3Z+ 3D+Antihack:
-----
-----
có 2 dll 1,- main.dll (checksum item_eng.bmd và skill_eng.bmd,của Client NovaMu links trên, còn dll kia không check gì). Thông tin Server sửa trong dll, các bạn open =hexedit tìm :
Ver: 229<;
Serials:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa lại theo thông tin server của bạn
Picture:
---
--
--
--
--
==================================================
cái này mở Mu hút máu dân thì vãi cả .. #-o#-o#-o
bác nào có vps làm Mu cùng vui k pm yahoo nhá :-t:-t lâu k làm Mu nhớ quá :">

lasker
09-04-12, 06:12 AM
Nhìn tên add đồ không cần hình đâu :)) add hình cực lâu nên ngại

Vẫn còn 1 số item trong server mà mu maker chưa add vào đủ , Scepters , Spears , Axe , Staffs .
Mình add Anti Hack rồi mà vào sao không thấy hiện lên gì hết .
Cái mainnocheckitem.dll co cần chỉnh không , mình chỉnh lại cả 2 dll .

hongdaika
09-04-12, 06:29 AM
Cám ơn anh Mu phố xưa đã share 1 sv tốt và hỗ trợ nhiệt tình cho bọn em học hỏi.1 lần nữa cám ơn anh ^_^
anh cho em hỏi lun nha season này đã có master nhân vật thứ 7 chưa anh

LakCongTu
09-04-12, 06:44 AM
sao mình để mấy set Titan vs Brave lên set thần hiệp sĩ trong muker nhưng khi vào game lại là set bt.

supberman
09-04-12, 07:36 AM
thanks mặt anh em cảm ơn anh nhé,nói là làm thật tuyệt vời!tuy ko có điều kiện sài,nhưng đủ hiểu server anh nó chất lượng ra sao rồi!,chắc sẽ có hàng tá muonline ra lò đây!^^

supberman
09-04-12, 08:00 AM
master skill của rf work ko máy huynh nhỉ!

fowler
09-04-12, 08:06 AM
Thanks anh phoxua, em mới học làm mu để chơi với mấy thằng bạn mà chưa lần nào cái MU server nó start All Done ngay từ lần đầu tiên thế này ^^.
Anh cho em hỏi chút là em đã chạy server được rồi, dùng hexedit để thay ip main thành ip ảo của máy em rồi nhưng sao cứ vào game load xong là ngưng kết nối vậy ah? anh làm ơn chỉ giúp em với

godhoang
09-04-12, 08:16 AM
Thanks nhiều =D>
Server, kô fải Source Server :-ss

@phoxuaxua: bác test giùm em thử đặt 2 món trùng series kế nhau xem có bị dis kô :-"
tại 11.00 em dupe wá trời

boyoverflowers
09-04-12, 10:37 AM
server chạy good quá tks bác phố xưa

tuanley
09-04-12, 10:58 AM
thay ip wan trong connectsv và main là được hả các bác

heroes1412
09-04-12, 11:50 AM
Thiếu cái mumaker và Web là đủ bộ nhỉ :">

ngocanh87
09-04-12, 11:50 AM
Bạn thêm dùm 2 cái sub server NPVP và VIP được không, làm bên 6.1 thì ok nhưng làm 6.2 hoài k được. Cũng làm tương tự...mở port mà botay :(

VnGeneral
09-04-12, 11:53 AM
Bác phoxua ơi sao mình hex lại main bác mới up, mình hex = main.dll rồi tìm IP 90.178.168.152 thay = IP WAN (No-IP) của mình nhưng khi kết nối thì sao nó lại ra MU của bác vậy :((

ngocanh87
09-04-12, 12:02 PM
Bạn thêm dùm 2 cái sub server NPVP và VIP được không, làm bên 6.1 thì ok nhưng làm 6.2 hoài k được. Cũng làm tương tự...mở port mà botay :(

Bạn thêm dùm 2 cái sub server NPVP và VIP được không, làm bên 6.1 thì ok nhưng làm 6.2 hoài k được. Cũng làm tương tự...mở port mà botay

Domino9990
09-04-12, 12:08 PM
UP luôn cái Mumaker+ cái Web bác đang sài thì ngon quá bác ơi,

Được voi đòi tiên thôi>:) ..

Thanks mạnh nào anh em........

phoxuaxua
09-04-12, 12:14 PM
Vẫn còn 1 số item trong server mà mu maker chưa add vào đủ , Scepters , Spears , Axe , Staffs .
Mình add Anti Hack rồi mà vào sao không thấy hiện lên gì hết .
Cái mainnocheckitem.dll co cần chỉnh không , mình chỉnh lại cả 2 dll .

Chỉ cần hex 1 cái dll thôi: Nếu dùng đúng client đầu topic thì dùng main.dll, còn dùng file item_eng.bmd khác thì dùng mainNocheckitem.dll(tất nhiên phải đổi lại tên "main.dll"). Đúng một số item vũ khí mình chưa add vào mumaker, nhưng các bạn hãy tự add cho quen, để mỗi khi mình tự add thêm item có thể add thêm vào maker được. Add item vào maker rất đơn giản

Cám ơn anh Mu phố xưa đã share 1 sv tốt và hỗ trợ nhiệt tình cho bọn em học hỏi.1 lần nữa cám ơn anh ^_^
anh cho em hỏi lun nha season này đã có master nhân vật thứ 7 chưa anh
Master skill RF phải chạy main 1.04 trở lên mới add được, nhưng cũng chỉ giả lập skill của các chủng tộc khác thôi

sao mình để mấy set Titan vs Brave lên set thần hiệp sĩ trong muker nhưng khi vào game lại là set bt.
Vì bạn chưa đánh dấu chọn mục set thần ('hiepSi') trong mumaker

master skill của rf work ko máy huynh nhỉ!
Master skill RF phải chạy main 1.04 trở lên mới add được, nhưng cũng chỉ giả lập skill của các chủng tộc khác thôi

Thanks anh phoxua, em mới học làm mu để chơi với mấy thằng bạn mà chưa lần nào cái MU server nó start All Done ngay từ lần đầu tiên thế này ^^.
Anh cho em hỏi chút là em đã chạy server được rồi, dùng hexedit để thay ip main thành ip ảo của máy em rồi nhưng sao cứ vào game load xong là ngưng kết nối vậy ah? anh làm ơn chỉ giúp em với
chỉ cần thay IP trong connectserver thành IP của bạn và tát nhiên phải sửa IP trong main nữa, WAN=online, LAN=offline

Server, kô fải Source Server :-ss

@phoxuaxua: bác test giùm em thử đặt 2 món trùng series kế nhau xem có bị dis kô :-"
tại 11.00 em dupe wá trời
Disconnect, nhưng mình không hiểu dup qua thùng đồ kiểu gì, thử test nhưng không được, vụ này chắc tụi member nó dành hơn :))

thay ip wan trong connectsv và main là được hả các bác đúng thể

Thiếu cái mumaker và Web là đủ bộ nhỉ :">Mumaker có trong Server

Bác phoxua ơi sao mình hex lại main bác mới up, mình hex = main.dll rồi tìm IP 90.178.168.152 thay = IP WAN (No-IP) của mình nhưng khi kết nối thì sao nó lại ra MU của bác vậy :((
hex ip trong main.dll phải chép đè cái main update đi cùng main.dll mới có tác dụng, hoặc nguyên bản client mới load về không chạy autoupdate chép đè main.dll vào là được. Chú ý sửa lại ip trong Mu.exe không nó lại update main.exe chưa hook gì từ novamu. Lát update cái main bỏ Mu.exe cho anh em test, quên không bỏ mu.exe nên anh em không biết chạy main, nó lại update về main của novamu :))

bistro007_hp
09-04-12, 12:25 PM

Mình chỉ xin cái mumaker thôi bác.
Xin cảm ơn.
Web thì mình k cần :">

ngocanh87
09-04-12, 01:00 PM
Có bạn nào giúp tạo sub không..................

phoxuaxua
09-04-12, 01:26 PM
Mình chỉ xin cái mumaker thôi bác.
Xin cảm ơn.
Web thì mình k cần :">
Download lại links Server có Mumaker đi kèm trong Server

Có bạn nào giúp tạo sub không..................
Tạo Sub cực kỳ đơn giản:
1,- tạo thư mục ví dụ Sub-1 copy GameServer+SCFData+Data vào chung thư mục vừa tạo SUB-1. Vào Data\MapServerinfo.dat sửa lại code server ví dụ:

0 0 1 S192.168.0.105 55901 sửa lại thành:

1 0 1 S192.168.0.105 55903
2,- Vào thư mục GameServer\Data\Serverinfo.dat sửa lại dòng này ví dụ:

[GameServerInfo]
ServerName = Sub-1
ServerCode = 1 //sửa đúng code mình đặt trong MapServerinfo.dat lúc nãy đặt là 1
ConnectMemberLoad = 0
-tiếp theo mở SCF_connect.ini sửa lại những dòng này:

[Connect]

SCF_ServerPort=55903 /trùng với port dặt trong MapServerinfo.dat

SCF_JoinServerIP=127.0.0.1
SCF_JoinServerPort=55970

SCF_DataServerIP=127.0.0.1
SCF_DataServerPort=55960

SCF_DataServerIP2=127.0.0.1
SCF_DataServerPort2=55962

SCF_ExDbIP=127.0.0.1
SCF_ExDbPort=55906

SCFGsUdpPort=60224 //dặt khác với những port có trong các sub, server khác ví dụ: 60224-60226-60228-60230....
SCF_SCFExDBIP=127.0.0.1
SCF_SCFExDBPort=55999
3,- vào connectserver/data/serverlist add thêm những sub mình mở thêm với Port trùng với port trong MapServerinfo.dat cho từng Sub
Chỉ vậy thôi làm tương tự cho các Sub tiếp theo. Bất cứ phiên bản MU nào cũng tạo Sub như vậy, không có ss này khác với ss kia. Từ ss1 cho đến SSxxxx đều như nhau.
==================
Update thêm Main bỏ Mu.exe (autoupdate) Links đầu topic:
-----------------
Cách loại bỏ Mu.exe hay mở lại chứ năng Mu.exe Main 1.03Z+ trở lên= Hexedit hay ultraedit:
1,- mở lại Mu.exe: seach code theo hexa (uncheck ASCII) timg chuỗi:

EB 55 68 A4 5B 9A 00 68 80 A4 9E 00 E8 89 54 43
sửa EB thành 75 save lại:
2,- tắt Mu.exe: tìm code:

75 55 68 A4 5B 9A 00 68 80 A4 9E 00 E8 89 54 43
sửa 75 thành EB save là xong

accelan006
09-04-12, 01:35 PM
để ý web bác phoxuaxua góp ý tí.

web bị lệch khung khi dùng độ phân giải màn hình cao (em để 1280x1024px)

p/s: cái hình nền firewall hình như em share chung với intro gì đấy chắc cũng 2 năm rồi nhỉ :">

hongdaika
09-04-12, 01:43 PM
anh ơi dùng DB khác có đuọc ko anh em dùng DB của netbanbe vào game chọn nhân vật xong nó bị đơ luôn anh ak em gửi DB lên cho anh tes giùm em với nhé

phoxuaxua
09-04-12, 01:59 PM

Web này của dh_notable có từ thời napoleon rồi có share trên clb nhưng có ai dùng đâu. Mình abc về web nên dùng cái này nó quen rồi dễ edit, hơn nữa chỉ open Mu giải trí nên cung không cần lắm mấy web đồ sộ khác. Mình sẽ update nguyên cái web này lên, zip xong sẽ up luôn

để ý web bác phoxuaxua góp ý tí.

web bị lệch khung khi dùng độ phân giải màn hình cao (em để 1280x1024px)

p/s: cái hình nền firewall hình như em share chung với intro gì đấy chắc cũng 2 năm rồi nhỉ :">
Đúng rồi đó,mình không biết nhiều về web, nên cũng chẳng edit được cho hợp,web vẫn chỉ chạy được với IE :)), cái intro hồi lâu mình thấy cái hình đẹp lấy về quang lên trang welcome

ngocanh87
09-04-12, 02:08 PM
Bạn cho hỏi sao chạy main trên win7 32bit mở main lên 1 chút là biến mất

phoxuaxua
09-04-12, 02:13 PM
anh ơi dùng DB khác có đuọc ko anh em dùng DB của netbanbe vào game chọn nhân vật xong nó bị đơ luôn anh ak em gửi DB lên cho anh tes giùm em với nhé

Mình không rõ nguyên nhân khi chọn nhân vật bị đơ, nhưng có load cái db này về xem. nếu bạn dùng nguyên bản db này thì chỉ chạy được trên SS6.1 còn chạy SS6,2 trở lên sẽ bị dupe item quan rương đồ. Ví dụ lấy item từ hòm đồ chung ra mở lại item vẫn còn.
-*- Bạn phải chạy thêm cái TitanUpdate chọn Update Warehouse SS6.2 sẽ không bị lỗi dupe item qua hòm đồ
-Từ SS6.2 trở lên SCF đã thay đổi lenght (độ dài) của hòm đồ, chính vì vậy mà mumaker không dùng được, muốn dùng thì mỗi lần mở phải xóa hết những gì có trong đó, nên hơi bất tiện.

Domino9990
09-04-12, 02:15 PM
Web này của dh_notable có từ thời napoleon rồi có share trên clb nhưng có ai dùng đâu. Mình abc về web nên dùng cái này nó quen rồi dễ edit, hơn nữa chỉ open Mu giải trí nên cung không cần lắm mấy web đồ sộ khác. Mình sẽ update nguyên cái web này lên, zip xong sẽ up luôn

Đúng rồi đó,mình không biết nhiều về web, nên cũng chẳng edit được cho hợp,web vẫn chỉ chạy được với IE :)), cái intro hồi lâu mình thấy cái hình đẹp lấy về quang lên trang welcome

Choán Nhiệt tình quá.. thanks lần nữa..............

phoxuaxua
09-04-12, 02:19 PM
Bạn cho hỏi sao chạy main trên win7 32bit mở main lên 1 chút là biến mất
máy mình toàn win7 64bit có sao đâu: Chạy một đoạn main biến mất có nhiều nguyên nhân lắm, 1 vài file nào đó không hợp hoặc thiếu cũng bị, chủ yếu nằm trong Player, Item, và interface. nên load client full mình up đầu topic. hoặc lấy clien nào chạy được thử copy main.exe Items.dll Items.ini sang rồi chạy, nếu chạy Ok thì từng bước copy 2 folder Player và Item sang để lấy new item xem bị ở folder nào

ngocanh87
09-04-12, 02:22 PM
ah hình nhu là cái main mainNOmu.exe đó.

Mà sao mình đã sửa IP trong main.dll mà vẫn kết nối đến munova của bạn

accelan006
09-04-12, 02:22 PM
cảnh báo các bác nào muốn dùng nbb

db mới nhất (trên trang chủ nbb) bị lỗi ODBC khi chạy exdb với joínv hay sao đó. thêm lỗi nữa là chọn nhân vật xong đứng ở khung loading.

hãy chú ý tránh xa nha #-o

hongdaika
09-04-12, 02:39 PM
cáo ai biết chuyển toàn bộ nhân vật từ DB này sang DB khác nhanh ko mình tính chuyển nhưng thủ công lâu quá ai biết giúp mình với

Domino9990
09-04-12, 03:27 PM
winxp pack2 ko run dc với main này luôn..........

phoxuaxua
09-04-12, 04:23 PM
winxp pack2 ko run dc với main này luôn..........
Chạy Mu.exe để nó update main.exe về máy. Main này chưa có hook gì cả, chỉ có hook items.dll để nhìn thấy news item thôi. Nếu không chạy được thì do máy chư không phải do main đâu, hoặc lấy main nào cũng được miễn là chạy được trên máy mình, rồi từ từ hook sau

VnGeneral
09-04-12, 04:56 PM
Phoxua ơi cho mình hỏi làm cách nào để add hàm code 3D vô Main vậy :D

ngocanh87
09-04-12, 05:04 PM
Đã làm theo hướng dẫn, mở port mà vào sub2 vẫn dis

bistro007_hp
09-04-12, 05:25 PM

DB nbb share chỉ dùng cho bản ss6.1 trở xuống.
Bạn có thể update lên để dùng.
Cách tốt nhất ban dùng chính nguyên DB đó chạy query là ok :> vậy là ok nhất nếu muốn sử dụng web NBB :">

kuden10
09-04-12, 05:29 PM
vài hình ảnh sever của anh pho xua :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

meo_meo
09-04-12, 05:39 PM
cho em hỏi chạy sv rồi tạo acc= mu market rồi vào main mu thấy có sever nhưng khi đánh acc tạo bằng mumarket thì không vào được sever mất kết nối

carotkhoaitay
09-04-12, 06:16 PM
sao tạo SUb 2 vào tài khoản nó ghi sai mà vào Sub 1 lại được là sao lỗi chổ nào nhỉ

hongdaika
09-04-12, 09:41 PM
anh muphoxua giúp em cái DB của netbanbe chạy cho bản này với
có cần thêm query ji thì giúp em với nha em cám ơn anh nhiều

Domino9990
09-04-12, 10:08 PM
anh muphoxua giúp em cái DB của netbanbe chạy cho bản này với
có cần thêm query ji thì giúp em với nha em cám ơn anh nhiều

cứ để DB này rồi tìm query Full của NBB chạy query là dc. ko cần phải lấy DB của NBB đâu............

Domino9990
09-04-12, 11:32 PM
Up Website lên luôn Phoxua ơi :D............ đợi hàng.......

phoxuaxua
10-04-12, 01:03 AM
Phoxua ơi cho mình hỏi làm cách nào để add hàm code 3D vô Main vậy :D
offset 3D main 1.03Z có share trên ragezone, cả source nữa, mình kết hợp lại với antihack rồi compile ra 1 dll cho gọn. nó tương tự như tạo 1 dll và hook vào main thôi

Đã làm theo hướng dẫn, mở port mà vào sub2 vẫn dis
Sub-1 vào được thì sub-2 không có lí do gì không vào được, còn tất cả không vào được coi lại config từ đầu, như hom nay mình có xem 1 bạn thao tác từ tạo db đến hex main rất thành thạo nhưng lại sai bet hết, thành thử không vào được game.
-*- Chú ý nếu bạn có card mang, và được cắm vào modem, dù có kết nối internet hay không thì không nên tạo IP ảo, mà dùng IP LAN của modem luôn, IP ảo thì phải off IP LAN không connectserver nó sẽ đọc IP LAN chứ không phải IP ảo. IP ảo chỉ dành cho máy không có card mạng và không được kết nối vào modem

Up Website lên luôn Phoxua ơi :D............ đợi hàng.......

sẽ share, trong nay mai, vì hôm nay đi chơi cả nagyf bây giờ mới về

supberman
10-04-12, 08:05 AM
anh có main 1.04 trở lên nào có items news cho server này share em với,

ngocanh87
10-04-12, 09:32 AM
offset 3D main 1.03Z có share trên ragezone, cả source nữa, mình kết hợp lại với antihack rồi compile ra 1 dll cho gọn. nó tương tự như tạo 1 dll và hook vào main thôi

Sub-1 vào được thì sub-2 không có lí do gì không vào được, còn tất cả không vào được coi lại config từ đầu, như hom nay mình có xem 1 bạn thao tác từ tạo db đến hex main rất thành thạo nhưng lại sai bet hết, thành thử không vào được game.
-*- Chú ý nếu bạn có card mang, và được cắm vào modem, dù có kết nối internet hay không thì không nên tạo IP ảo, mà dùng IP LAN của modem luôn, IP ảo thì phải off IP LAN không connectserver nó sẽ đọc IP LAN chứ không phải IP ảo. IP ảo chỉ dành cho máy không có card mạng và không được kết nối vào modem

sẽ share, trong nay mai, vì hôm nay đi chơi cả nagyf bây giờ mới về

Đúng là không hiểu luôn, sub1 online wan vào bình thường nhưng tạo sub2 làm tương tự mà vào bị diss, nên có gì bạn tv xem cho mình 1 tí. cảm ơn bạn

hongdaika
10-04-12, 09:48 AM
ai cho mình xin cái SCF_Installe với cảm ơn rất nhiều

Jokers
10-04-12, 06:31 PM

phoxuaxua
10-04-12, 06:52 PM

máy mình cài ESET NOD32 phiên bản 5 nhưng không thấy scan gì. nếu có chỉ cảnh báo file bị tools pack thôi. Bản này cũng chạy được All Windows mà. Thực ra chạy trên winXP chỉ cần thay JoinServer thôi mà.
- Update lại Links MuServer add thêm 2 Sub và Hướng dẫn cho các bạn newbie kèm theo main chưa hook anti cho các bạn test ofline.

cuocdoisp
10-04-12, 07:02 PM
avira cũng không có cảnh báo gì . Server đầu tiên mà toàn bộ ko có cảnh bảo đó . Hàng ngon ko virrus

lasker
10-04-12, 07:35 PM
Mình có test thử 2 món trùng Serial , rồi làm cái bước mà mấy đồng chí kêu test , ngay lập tức 5s dis game liền :D .
Nên yên tâm nha các đồng chí :)) , đặc biệt chú ý chỉ nên sử dụng tài khoản bằng số để giảm đc 1 phần tình trạng dupe .

Faker
10-04-12, 08:04 PM
client có con Sality đó
mà đặc điểm con này rất là bực mình
nó ăn toàn bộ file exe luôn càng để lâu càng hết thuôc chữa :(
chủ thớt nén file client đừng để dạng exe lây virus đó :D

TearSnows
10-04-12, 09:09 PM
Anh Phoxua cho em hỏi em muốn đổi câu Wellcome novaMu
khi mới bắt đầu vào Game thì chỉnh ở đâu vậy anh. Em muốn làm 1 cái cho mấy đứa bạn cung chơi ấy mà

phoxuaxua
10-04-12, 09:16 PM
client có con Sality đó
mà đặc điểm con này rất là bực mình
nó ăn toàn bộ file exe luôn càng để lâu càng hết thuôc chữa :(
chủ thớt nén file client đừng để dạng exe lây virus đó :D

Có thể bị lây ngay trên host. chứ trên máy mình vừa giải nén, không thấy gì hết. Sality NOD32 nó bắt ngon lành, tuy không xóa được file đã bị nhiễm nhưng cũng không thể lây sang các file khác được. Để đêm nay mình up lại client sạch . Rar cho các bạn an tâm
-------------

Anh Phoxua cho em hỏi em muốn đổi câu Wellcome novaMu
khi mới bắt đầu vào Game thì chỉnh ở đâu vậy anh. Em muốn làm 1 cái cho mấy đứa bạn cung chơi ấy mà

Trong GameServer\SCF_connect.ini

Kira.VT
10-04-12, 09:34 PM
cái main antihack + 3d sao cứ click load đc 1 lúc là văng nhỉ ??

phoxuaxua
10-04-12, 09:46 PM
cái main antihack + 3d sao cứ click load đc 1 lúc là văng nhỉ ??
khi đang loading main , không di chuyển chuột là ok

Domino9990
10-04-12, 09:53 PM
up cái web phoxua ơi..................

bePRO
10-04-12, 10:30 PM
chưa thành công nhưng vẫn thanks chủ thớt cái./

HackerVoDanh
10-04-12, 10:41 PM
muphoxua cho mình hỏi là h xài main 1.04D thì dùng cái item.dll đó hook vào để thấy item dc ko bạn,với lại có lỗi gì ko bạn ơi:D

kuden10
10-04-12, 11:03 PM
chưa thấy đại ca share luôn cái web nhỉ [-O<

phoxuaxua
11-04-12, 01:03 AM

muphoxua cho mình hỏi là h xài main 1.04D thì dùng cái item.dll đó hook vào để thấy item dc ko bạn,với lại có lỗi gì ko bạn ơi:D
Không dùng được vì mỗi main có offset khác nhau. Main 1.04D mình có thể add newitem+glow được, nhưng chỉ add được set quần áo còn items(vũ khí) không tìm được chính xác offset texture nên vũ khi có mầu trắng toát, vì thế mình không muốn share main 1.04D
------------------------------------

chưa thấy đại ca share luôn cái web nhỉ [-O<

Download tại đayhoacwj đầu topic

Vì ngại viết lại querry để cài vào database, nên mình backup lại cái db đang online xóa hết nhân vật, tk. DB đi kèm là dùng bản Server mình share 11.00.00
-*- Do kiến thức web của mình là abc nên mình miễn support web. Config lại web đọc trong file HuongDan.htm

Domino9990
11-04-12, 01:56 AM
Thanks. nhé PHoxua. PHoxua ĐĂng kí MOD BOX MU đi Phoxua ơi..............

gulovepk31
11-04-12, 02:52 AM
clbgamesvn.comclbgamesvn.comclbgamesvn.comclbgames vn.comclbgamesvn.comclbgamesvn.comclbgamesvn.com

Kira.VT
11-04-12, 07:14 AM
khi đang loading main , không di chuyển chuột là ok

ko có cách nào khác ạ :-s
à em mới test đc tí thấy 2 cái này :D
1: skill sức mạnh bóng đêm phạm vi vô cùng hẹp ở 6.1 còn rộng hơn thế này :D
2: 6.2 ko co skill master của rf luôn ạ :D
3: đi vào cáiơở giữa loren bị giật ra

supberman
11-04-12, 10:13 AM
web này bắc buộc chạy ở host hả anh!em muốn chạy trên máy luôn được ko anh

godhoang
11-04-12, 10:51 AM
1. skill của char gì :|, hình như của DL fải kô ??? xem lại agi có cao kô, và khi đánh skill có bay gần hay là effect dame gần ?
2. xài main 1.04d mới support
3. cái này về lại muserver SCF nào có terrain lorencia.att đi kèm ảnh (ví dụ rp 10.09.12 MUNHH chẳng hạn), chép vô lại ;)

Kira.VT
11-04-12, 10:58 AM
1. skill của char gì :|, hình như của DL fải kô ??? xem lại agi có cao kô, và khi đánh skill có bay gần hay là effect dame gần ?
2. xài main 1.04d mới support
3. cái này về lại muserver SCF nào có terrain lorencia.att đi kèm ảnh (ví dụ rp 10.09.12 MUNHH chẳng hạn), chép vô lại ;)

skill Dark side của RF đánh phạm vi cực nhỏ
cậu có thể cho xin main 1.04d ko (chưa add anti :D)

HackerVoDanh
11-04-12, 11:22 AM
muphoxua ơi sao cái main cứ load 1 chút là crash,phải load đi load lại nhiều lần mới dc (main chưa add antihack chỉ có item.dll)

Faker
11-04-12, 11:24 AM
skill Dark side của RF đánh phạm vi cực nhỏ
cậu có thể cho xin main 1.04d ko (chưa add anti :D)

trong box có người share đó hình như là mr.vu thì phải

Kira.VT
11-04-12, 11:36 AM
trong box có người share đó hình như là mr.vu thì phải

cho em xin cái link đc ko ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

duyanh12285
11-04-12, 11:51 AM
dùng mumaker này nè bác :d
hình như add đồ vào thùng đồ không bị lỗi kis hay sao ý :d

cho xin lại cái link đi bro.............

Faker
11-04-12, 11:58 AM
cho em xin cái link đc ko ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhiều lắm

Kira.VT
11-04-12, 12:29 PM
ai cho em hỏi skill Dark Side của RF đánh trong phạm vi cực nhỏ có thể fix ko ạ

phoxuaxua
11-04-12, 12:30 PM
1,-các skill của RF đều phải chỉ vào quái mới đánh được, skill Dark Side không phải là hẹp đâu, bạn thử chỉ vào 1 con quái thật xa xem nó có die không?.
2,-Master skill của RF phải chạy Main 1.04xx trở lên mới có
3,-Uh mới đi vào thì hơi bị giựt ra như kiểu bị trượt , nhưng vẫn đi vào bình thường (chắc do file nào đó trong object1, mình sẽ tìm update sau

web này bắc buộc chạy ở host hả anh!em muốn chạy trên máy luôn được ko anh
Chạy trên localhost thì sửa url = IP local (127.0.0.1).

phoxuaxua
11-04-12, 12:36 PM
muphoxua ơi sao cái main cứ load 1 chút là crash,phải load đi load lại nhiều lần mới dc (main chưa add antihack chỉ có item.dll)

khi đang loading không di chuột, không bị popup của YM nhảy lên sẽ không bị out, cái này do card hình của mình không tương thích 100% với file Glow mầu của Item nên hay sảy ra tình trạng vậy

Kira.VT
11-04-12, 12:39 PM
1,-các skill của RF đều phải chỉ vào quái mới đánh được, skill Dark Side không phải là hẹp đâu, bạn thử chỉ vào 1 con quái thật xa xem nó có die không?.
2,-Master skill của RF phải chạy Main 1.04xx trở lên mới có
3,-Uh mới đi vào thì hơi bị giựt ra như kiểu bị trượt , nhưng vẫn đi vào bình thường (chắc do file nào đó trong object1, mình sẽ tìm update sau

oke tks anh
ai bị cái giự giựt cái ở giữa loren down cái này về chép vào MuServer\Data\Terrains

bản này dùng đồ thần 6.3 của godhoang share được ko bác ?

Domino9990
11-04-12, 12:39 PM
Quanly web Admin vào đâu phoxua ơi????????

thangvp
11-04-12, 12:45 PM
Quanly web Admin vào đâu phoxua ơi????????

Vào theo đường dẫn Web\hosting\quanly

Domino9990
11-04-12, 12:48 PM
Vào theo đường dẫn Web\hosting\quanly

Quanly Admin ấy bạn ơi...............

Kira.VT
11-04-12, 01:05 PM
ai cho em xin cái fix map với
thiếu 6 map thì phải :D

lastpr0
11-04-12, 01:08 PM
Không biết phoxuaxua có thể làm Custom item cho main 1.04 được không ? Không cần vũ khí cũng được, từ từ update sau cũng được mà. Không có Master skill RF thì hơi phí.

:bzNgồi chờ sung rụng nhưng không biết chừng nào sung mới rụng đây :bz

kuden10
11-04-12, 02:08 PM
web này thấy trong thư mục cũng đầy đủ chức năng như , webshop nạp card , quản lý admin, chức năng đăng ký acc thì cũng ko xài được luôn , click vào nó trơ trơ ko thông báo gi cả , lúc setup web ra thì ko thấy ở đâu hết , hic , đai ca pho xua có thể tiết lộ thông tin về web này ko , nguồn web này ở đâu anh :-<

Domino9990
11-04-12, 02:24 PM
web này thấy trong thư mục cũng đầy đủ chức năng như , webshop nạp card , quản lý admin, chức năng đăng ký acc thì cũng ko xài được luôn , click vào nó trơ trơ ko thông báo gi cả , lúc setup web ra thì ko thấy ở đâu hết , hic , đai ca pho xua có thể tiết lộ thông tin về web này ko , nguồn web này ở đâu anh :-<

đăng kí thì bạn dùng trình duyệt Internet Explorer mới đăng kí dc nhé....
WEbshop thì nó nằm trong hosting/shop ấy. dẫn link là sài ......... còn mấy cía kia chút chiều test típ..............

timeerror
11-04-12, 02:55 PM
cho mình hỏi chút xíu: mình đã cài xong database chạy gameserver thành công nhưng khi chạy clien thì báo: phiên bản không hợp lệ,( đã sử dụng hexedit để đổi main thành 192.168.1.101) là sao?

ngocanh87
11-04-12, 03:36 PM
oke tks anh
ai bị cái giự giựt cái ở giữa loren down cái này về chép vào MuServer\Data\Terrains

bản này dùng đồ thần 6.3 của godhoang share được ko bác ?

Không tìm thấy đườg dẫn này bạn

kuden10
11-04-12, 04:03 PM
đăng kí thì bạn dùng trình duyệt Internet Explorer mới đăng kí dc nhé....
WEbshop thì nó nằm trong hosting/shop ấy. dẫn link là sài ......... còn mấy cía kia chút chiều test típ..............

$databsehost = "127.0.0.1";

$databaseuser = "sa";

$databsepassword = "123456";

$localhost = "127.0.0.1";
$dbhost="127.0.0.1";
$dbuser="sa";
$dbpasswd="123456";
$database = "MuOnline";

như thế này , đường dẫn thì điền những gi , bạn nói rỏ được ko :(

kuden10
11-04-12, 04:09 PM
cho mình hỏi chút xíu: mình đã cài xong database chạy gameserver thành công nhưng khi chạy clien thì báo: phiên bản không hợp lệ,( đã sử dụng hexedit để đổi main thành 192.168.1.101) là sao?

vào trong server >> SCFData >> file SCF_Common sửa lại ClientExeVersion=1.03.52 vậy là ok

calvinan
11-04-12, 04:30 PM
Cho hỏi ai cài thành công web của phoxua share hướng dẫn tí được ko T.T

Mình làm giống trong file huongdan.html mà khi đăng ký lại ko hoạt động gì cả (Sory mình ngu về cài web T.T)

timeerror
11-04-12, 04:41 PM
vào trong server >> SCFData >> file SCF_Common sửa lại ClientExeVersion=1.03.52 vậy là ok
mình đã kiểm tra file đó rồi thấy bản thân nó cũng là 1.03.52 rồi giờ làm thế nào nhỉ? cứ kết nối là báo cần update phiên bản

Jokers
11-04-12, 05:24 PM
SCFData >> file SCF_Common sửa lại ClientExeVersion=1.06.86

Hex lai version main : 229<;

Kira.VT
11-04-12, 05:30 PM
ai cho em hỏi em dùng main 1.04D thì đồ nó ko xem đc tên và 1 số đồ lỗi tên là sao ạ?
Và đồ của sum khi chỉ vào thì ko có dòng :D
Ai cho em xin luôn cái fix map thiếu mất 6 map
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1117260001.jpg

kuden10
11-04-12, 05:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanh công cái web shop nhưng khi mua đồ , nó cũng trơ trơ ra chả mua được gi (:|

Kira.VT
11-04-12, 07:45 PM
anh phoxua có nhận add custom cho ss6.1 ko anh ?

phoxuaxua
11-04-12, 07:53 PM
Cho hỏi ai cài thành công web của phoxua share hướng dẫn tí được ko T.T

Mình làm giống trong file huongdan.html mà khi đăng ký lại ko hoạt động gì cả (Sory mình ngu về cài web T.T)
cài web cực kì đơn giản, nếu bạn không dùng dâtbse đi kèm thì restore cái đó ra thành Muonline1 chẳng hạn, rồi xem db của bạn thiếu colum nào thì add vô là chạy thôi. còn dung db đi kèm thì phần hosting up lên host hay trong www localhost sử lại IP hương về máy chủ, trong url.php, còn để trên localhosst thì sửa ip thành 127.0.0.1 (hình như mặc địng của nó là 127.0.0.1 rồi thì phải

mình đã kiểm tra file đó rồi thấy bản thân nó cũng là 1.03.52 rồi giờ làm thế nào nhỉ? cứ kết nối là báo cần update phiên bản
nếu trên server là 1.03.52 thì trong main bạn sửa lại thành 22697. Dung main khong kich hoạt Mu.exe, vì nếu kích hoạt Mu.exe nó sẽ autoupdate main.exe của novamu dang hoạt động về máy của bạn

ai cho em hỏi em dùng main 1.04D thì đồ nó ko xem đc tên và 1 số đồ lỗi tên là sao ạ?
Và đồ của sum khi chỉ vào thì ko có dòng :D
Ai cho em xin luôn cái fix map thiếu mất 6 map
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1117260001.jpg .
Map không cái nào giông cái nào hết, thiếu hay không là do nhu cầu của từng server, add thêm map thôi. Bản này mình chỉ add các Map cơ bản , mà cũng chẳng thiếu map nào cả, có đủ hết. (Barrack và Refuge) thì khi làm lên class3 và đi lên 2 map đó thông qua NPC ở Crywolf.

Main1.04D không hỗ trợ item full Exl+Full thần, nếu add cả 2 Item sẽ mất tên, chỉ add được hoặc là full exp hoặc là full thần, chưa có cách khắc phục vì vậy mình không update main 1.04

Kira.VT
11-04-12, 07:57 PM
cài web cực kì đơn giản, nếu bạn không dùng dâtbse đi kèm thì restore cái đó ra thành Muonline1 chẳng hạn, rồi xem db của bạn thiếu colum nào thì add vô là chạy thôi. còn dung db đi kèm thì phần hosting up lên host hay trong www localhost sử lại IP hương về máy chủ, trong url.php, còn để trên localhosst thì sửa ip thành 127.0.0.1 (hình như mặc địng của nó là 127.0.0.1 rồi thì phải

nếu trên server là 1.03.52 thì trong main bạn sửa lại thành 22697. Dung main khong kich hoạt Mu.exe, vì nếu kích hoạt Mu.exe nó sẽ autoupdate main.exe của novamu dang hoạt động về máy của bạn
.
Map không cái nào giông cái nào hết, thiếu hay không là do nhu cầu của từng server, add thêm map thôi. Bản này mình chỉ add các Map cơ bản , mà cũng chẳng thiếu map nào cả, có đủ hết. (Barrack và Refuge) thì khi làm lên class3 và đi lên 2 map đó thông qua NPC ở Crywolf.

Main1.04D không hỗ trợ item full Exl+Full thần, nếu add cả 2 Item sẽ mất tên, chỉ add được hoặc là full exp hoặc là full thần, chưa có cách khắc phục vì vậy mình không update main 1.04

vậy anh có nhận add customitem cho 6.1 ko ạ ?

phoxuaxua
11-04-12, 07:58 PM
anh phoxua có nhận add custom cho ss6.1 ko anh ?
SS6.1 dùng main 1.07V+ kiêm cái main có add dll ENCTeam.dll là có news item, nếu thích những item có trong novamu thì copy file item(new).txt từ server và item_eng.bmd vào chỗ SS6.1 tương ứng là được, có gì khó khăn đâu, tự làm dần dần sẽ quen thôi

Client Full SS6.1 news item: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

load về lấy file item_eng.bmd convert ra item.txt chép vào server cho đồng bộ

Faker
11-04-12, 08:02 PM
hay thật bác MuPhoXua share cả server lẫn web đang online :D

boyphole
11-04-12, 08:09 PM
1.Ko tạo được đồ hjc hjc
2.thử rất nhìu web cũng ko đc luôn chả biết sao
((chỉnh sửa ok hết rùi mà)
Server đã chạy đc game cũng chay đc ma ko tao đc đồ, ko chạy được web.
>>> Nản<<

bistro007_hp
11-04-12, 08:14 PM
1.Ko tạo được đồ hjc hjc
2.thử rất nhìu web cũng ko đc luôn chả biết sao
((chỉnh sửa ok hết rùi mà)
Server đã chạy đc game cũng chay đc ma ko tao đc đồ, ko chạy được web.
>>> Nản<<
Dùng NBB đi.
Mình thấy Nbb chạy run ok với bản crack <:-P hoặc free.hay cả bản lic ;;);;);;)

timeerror
11-04-12, 09:43 PM
mình đã cài xong cảm ơn phoxua, nhưng cho mình hỏi chút là
- mumaker trong muserver báo lỗi không kết nối được với database vậy khi tạo database mình đặt pass cho user sa là gì? (mình đang đặt pass là sa)
- lấy cái mumaker khác để tạo thì khi vào là đồ thần hoàn toàn không hiển thị tí thông tin nào (nó đen xì phần thông tin) giờ làm thế nào đây?.

vfgvfg1
11-04-12, 10:07 PM
Bác nào có db thích hợp với wed tv 1.85 hay 1.75 không share em với cài mà wed chả nhận được gì cả, sever đã ok. Thank bác phố xưa nha.

bistro007_hp
11-04-12, 10:08 PM
Bác nào có db thích hợp với wed tv 1.85 hay 1.75 không share em với cài mà wed chả nhận được gì cả, sever đã ok. Thank bác phố xưa nha.
DB chỉ việc Install là ok mà có gì đâu:):)

duyanh12285
11-04-12, 10:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ko hiểu lỗi này - i bảo mình với

Domino9990
11-04-12, 10:23 PM
Quản LÝ Admin WEB vào đâu bác Phoxua ơi.............

timeerror
11-04-12, 10:36 PM
sau khi thử add tất cả các bôn hiệp sĩ thì thấy: chỉ có bộ Phoenix Soul là hiện được thông tin còn lại toàn bộ không hiện tí nào. ai biết mình làm sai chỗ nào chỉ với

calvinan
11-04-12, 11:11 PM
Phoxua ơi tool nào để mà mở item_eng.bmd convert ra item.txt mà cậu nói thế :d

phoxuaxua
11-04-12, 11:40 PM
mình đã cài xong cảm ơn phoxua, nhưng cho mình hỏi chút là
- mumaker trong muserver báo lỗi không kết nối được với database vậy khi tạo database mình đặt pass cho user sa là gì? (mình đang đặt pass là sa)
- lấy cái mumaker khác để tạo thì khi vào là đồ thần hoàn toàn không hiển thị tí thông tin nào (nó đen xì phần thông tin) giờ làm thế nào đây?.
Bạn xóa cái Config.ini đi sau đó chạy MuMaker.exe lúc đó chọn localhost và nhập pass sa vào là connect được

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ko hiểu lỗi này - i bảo mình với
Không hiểu chạy thế nào mà hiện lỗi này, nhìn thông báo thì liên quan đến code server trong MapServerinfo.dat

Quản LÝ Admin WEB vào đâu bác Phoxua ơi.............
Mình không quản lý admin trên web mà quản lý trực tiếp trong db, nên cũng không rõ nó có hoạt động không nữa. Web thì mình hơi bị kém

sau khi thử add tất cả các bôn hiệp sĩ thì thấy: chỉ có bộ Phoenix Soul là hiện được thông tin còn lại toàn bộ không hiện tí nào. ai biết mình làm sai chỗ nào chỉ với
Tất cả các set đều OK hết, danh sách các set lấy trong Itemsetoption.txt, hay code item trong Itemsettype.txt. chú ý khi tạo tick vào phần Ancient set chọn "hiepsi". Những set mình add đã được tested

Phoxua ơi tool nào để mà mở item_eng.bmd convert ra item.txt mà cậu nói thế :d
Dùng magichand để connvert

duyanh12285
12-04-12, 01:56 AM
hex ip trong main.dll phải chép đè cái main update đi cùng main.dll mới có tác dụng, hoặc nguyên bản client mới load về không chạy autoupdate chép đè main.dll vào là được. Chú ý sửa lại ip trong Mu.exe không nó lại update main.exe chưa hook gì từ novamu. Lát update cái main bỏ Mu.exe cho anh em test, quên không bỏ mu.exe nên anh em không biết chạy main, nó lại update về main của novamu :))

vfgvfg1
12-04-12, 09:30 AM
các bác cho em hỏi sao em cài đặt server ok hết rồi, vào games Bt sau khi cài wed tv 1.85 xong cofig cung ok, đăng ký đc, nhưng vào games lại thông báo MK không đúng, sau khi em thay DB khác chạy Instal ok, wed đăng ký ok, đăng nhập cũng ok luôn, chọn nhân vật xong nó đơ đơ ra không vào được games em dung DB cua SCF 6.1 :d dung DB tự tạo không đăng nhập đc wed

hongdaika
12-04-12, 12:40 PM
anh phoxua oi anh cho em hỏi có cái main nào run đc cả trên xp ko anh chứ main anh cho chạy đc mỗi trên win7 nhiều người ko chơi đc anh ak anh giúp em với :(

bistro007_hp
12-04-12, 12:54 PM
anh phoxua oi anh cho em hỏi có cái main nào run đc cả trên xp ko anh chứ main anh cho chạy đc mỗi trên win7 nhiều người ko chơi đc anh ak anh giúp em với :(
run được xp mà :|
khi vào main k được bấm gì để yên là vào ok :-*

hongdaika
12-04-12, 01:38 PM
run được xp mà :|
khi vào main k được bấm gì để yên là vào ok :-*

XP 2 ko run đuọc bạn ak nó ko hiện lên cái ji khi kick vào main

phoxuaxua
12-04-12, 01:46 PM
XP 2 ko run đuọc bạn ak nó ko hiện lên cái ji khi kick vào main
click vào main không hiện gì là bị antihack nó phát hiện trong list đen của nó có ct đang chạy nên nó không cho run, chứ không phải không chạy được trên XP-sp2 đâu. mở task manage lên off hết các ct nào không rõ, rồi run lại. Nếu task manage bị disabled thì phải show nó lại, vì antihack anti các process hide nữa

phamloc321
12-04-12, 09:27 PM
ai chỉ mình dùng hexedit sửa IP main = hình ảnh với. tks nhìu

kubi1223
12-04-12, 11:07 PM
ủa vậy ss6.2 này có auto ko vậy máy bạn.

Kira.VT
13-04-12, 09:06 AM
ủa vậy ss6.2 này có auto ko vậy máy bạn.

có bạn à
auto in game
30 charrrrrrrrrr

kubi1223
13-04-12, 09:13 AM
Kira. Sao Bi làm cái main bỏ update rồi hex lại mà vào ko đc vậy?? Vào toan là vào thẳng NoVaMu luôn

Kira.VT
13-04-12, 09:34 AM
Kira. Sao Bi làm cái main bỏ update rồi hex lại mà vào ko đc vậy?? Vào toan là vào thẳng NoVaMu luôn

dùng cái main bác ý đính trong Server ấy cho dễ
hex ip 90.xxxxxxxx thành ip của cậu là oke :D

duyanh12285
13-04-12, 10:01 AM

AI GIÚP MÌNH VỤ NÀY VỚI :x...............

phoxuaxua
13-04-12, 11:06 AM

sửa IP trong Mu.exe cũng như trong Main.exe thôi. Load Mu.exe vào Hexedit, seach với từ khóa, "connect" khi tìm được chữ connect đầu tiên, bạn F3 1 cái nữa rồi nhìn lên 1 chút sẽ có IP cần thay. Nếu Client NovaMU thì seach IP: mucz.myvnc.com

ninhmca
13-04-12, 12:40 PM
anh ơi.cho em xin cái db trắng với anh.db của anh hớn 100mb.hix.chạy query toàn lỗi

nyD-vEnus
13-04-12, 04:48 PM
Ai chỉ Edit cái Mu.exe với nào :D

xayda
14-04-12, 08:24 AM
làm thế nào để có điểm master kill luyện dến lever 400 rồi mà đánh mãi nó không lên ai giúp với 8-}

duyanh12285
14-04-12, 11:50 AM
không hiểu sao em pack cái main.dll ko được hả anh toàn báo lỗi

với cả anh có tool nào pack file chuẩn ko ạ

Kira.VT
14-04-12, 12:47 PM
SS6.1 dùng main 1.07V+ kiêm cái main có add dll ENCTeam.dll là có news item, nếu thích những item có trong novamu thì copy file item(new).txt từ server và item_eng.bmd vào chỗ SS6.1 tương ứng là được, có gì khó khăn đâu, tự làm dần dần sẽ quen thôi

Client Full SS6.1 news item: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

load về lấy file item_eng.bmd convert ra item.txt chép vào server cho đồng bộ

convert cái item_eng.bmd ntn hả chủ thớt ????

bistro007_hp
14-04-12, 05:52 PM
convert cái item_eng.bmd ntn hả chủ thớt ????
ko cần convert đâu xóa cái chữ _eng đi thành item.bmd rồi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà sửa :D:D

kubi1223
15-04-12, 03:07 AM
TitanUpdate chọn Update Warehouse SS6.2 ....

cái này download ở đâu vậy mọi người

uh_danchoi
15-04-12, 12:27 PM
Cho mình hỏi là mình dùng Win7 64Bit thì phải cài SQL2005 phải không nhỉ ? mình mới sang bên MU, đọc thấy có 1 số bài nói là win64 bit phải cài sql2005, mà database được backup từ sql2000 hình như không dùng đc cho sql2005 ?

hongdaika
15-04-12, 12:31 PM
anh phoxua ơi giúp em với em tes bản này ko có điểm master ak anh em làm nhiệm vụ rồi train master nhưng ko lên điểm nào anh chỉ em cách sửa ở đâu với nha anh

Kira.VT
15-04-12, 01:15 PM
anh phoxua ơi giúp em với em tes bản này ko có điểm master ak anh em làm nhiệm vụ rồi train master nhưng ko lên điểm nào anh chỉ em cách sửa ở đâu với nha anh

hình như lv đầu nó lâu đó cậu :D

phoxuaxua
15-04-12, 02:31 PM
Cho mình hỏi là mình dùng Win7 64Bit thì phải cài SQL2005 phải không nhỉ ? mình mới sang bên MU, đọc thấy có 1 số bài nói là win64 bit phải cài sql2005, mà database được backup từ sql2000 hình như không dùng đc cho sql2005 ?

sql nào cũng cài được, có điều mình chọn sql cho phù hợp với hdh của mình thôi, ví dụ win7 x64 thì bạn chọn sql2000 Enterprise chạy được cả 2 hệ 32 và 64bit. Mình đang chạy trên win7 x64 và sql2000 có vấn đề gì đâu. Nhưng tốt nhất cài 2005 tốc độ sử lí sẽ nhanh hơn, mới bao giờ cũng được cải tiến hơn cũ mà

pelinh
16-04-12, 03:05 PM
chào cả nhà em là newbie :)

Kira.VT
16-04-12, 03:38 PM
bác phoxua cho em hỏi cách mở offset cho main với đc ko ạ
em muốn add newitem vào main 1.04D

bistro007_hp
16-04-12, 03:40 PM
sql nào cũng cài được, có điều mình chọn sql cho phù hợp với hdh của mình thôi, ví dụ win7 x64 thì bạn chọn sql2000 Enterprise chạy được cả 2 hệ 32 và 64bit. Mình đang chạy trên win7 x64 và sql2000 có vấn đề gì đâu. Nhưng tốt nhất cài 2005 tốc độ sử lí sẽ nhanh hơn, mới bao giờ cũng được cải tiến hơn cũ mà
chạy 2k8 là ngon ;)) nhưng hơi nặng 1 tý cài sql 2k cho nhẹ :D bác à

duyanh12285
16-04-12, 10:56 PM
lỗi khi chạy cái mu.exe fix như nào các bác :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tuse7en
16-04-12, 11:12 PM
?????????????????????????????????????????????????? ???????????????????

phoxuaxua
16-04-12, 11:20 PM
bác phoxua cho em hỏi cách mở offset cho main với đc ko ạ
em muốn add newitem vào main 1.04D

offset: unlimit item main1.04D:
*-* Set quần áo thôi nhé:

00615B5E
00615BA9
006176EA
00617735
Item vũ khí không seach được textures nên mình không post offset, vì nó chỉ nhận item, không nhận được glow mầu

lỗi khi chạy cái mu.exe fix như nào các bác :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tạo web khác trong khung Mu.exe, hoặc vứt cái flash ở trang chủ đi sẽ không bị báo lỗi, lỗi trên là do khung login thiếu jawa để chạy cái flash trên trang chủ của bạn

dhbachkhoa
17-04-12, 02:22 AM
Phoxuaxua ơi, sao mình dùng hex edit hay ultra edit và notepad ++ sửa main.dll đều không đc vậy. Nó báo main.exe-Bad image. The application or dll C:\...\main.dll í not valid window image. Please check this againt your installion dikette.

kubi1223
17-04-12, 06:43 AM
ủa anh phoxua cho em hỏi.. làm sao fix lỗi bị Âm điểm exp của master ?

với lại sao cái cash shop nó để con skeleton 20.000 W COin sao mua nó có 150 W coin vây anh? fix cái giá lại làm sao vậy

Kira.VT
17-04-12, 09:00 AM
muốn add thêm đồ vào sv thì thế nào hả các bác ?
em muốn add thêm ít item

duyanh12285
17-04-12, 09:47 AM
1. Phien bản này đi sky event toàn bị dis......................................
Hoặc đôi lúc ko thể đi được sky event đù đã có vé - ( event này cho chạy rồi )

2. Sau khi đổi ip của cái mu.exe thì lại lỗi này - ai chỉ hộ em với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Diamond
17-04-12, 04:08 PM
mình là new mem.
mình xin ? luôn. máy của mình là Win XP SP2 thì phải cài những cái gì để edit lại phiên bản này.
P/s : cho mình xin các TOOLS và link dow luôn nhá :D:x

mrgacon
17-04-12, 08:29 PM
hàng của phoxuaxua và cuocdoisp toàn hàng ngon thanks nhiều nhiều

duongcao
17-04-12, 09:50 PM
Cám ơn bác phoxua nhiều lắm hàng của bác lúc nào cũng chuẩn :D

hoangyb
17-04-12, 11:57 PM
1. Phien bản này đi sky event toàn bị dis......................................

2. Sau khi đổi ip của cái mu.exe thì lại lỗi này - ai chỉ hộ em với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sửa cho Version của file config.ini ở client trùng với version trong muserver/connectserver/Data/ServerInfo.dat

duyanh12285
18-04-12, 12:28 AM
1. [B]Phien bản này đi sky event toàn bị dis......................................

Ai giúp hộ em lỗi này ????????????????????//

phoxuaxua
18-04-12, 01:08 AM
mình là new mem.
mình xin ? luôn. máy của mình là Win XP SP2 thì phải cài những cái gì để edit lại phiên bản này.
P/s : cho mình xin các TOOLS và link dow luôn nhá :D:x
ngoai sql ra bạn phải cài dotnetframework 2.0 trở lên, cài VC++ 2005 trở lên, cài hexedit để chỉnh sửa main...

muốn add thêm đồ vào sv thì thế nào hả các bác ?
em muốn add thêm ít item
bạn xin offset mở limit item rồi, mình đã post ở trên, mở main.exe vao olly rồi tìm đến 4 cái offset đó, sử lại sô 35 thành 7F chẳng hạn (7F=127set). save lại, rồi mở itemtooltip lên add thêm tên mấy set mới vào. Lấy nguyên cái client mình up đó, còn muốn add thêm item của mình thì vào box guilde tìm bài trong đó có hướng dẫn rồi, mình sẽ không hướng dẫn lại nữa vì phải viết nhiều mất thời gian

Ai giúp hộ em lỗi này ????????????????????//

Lấy nguyên client đi kèm server sẽ không bị, hoặc trên máy thiếu VC++2005 trở lên, tốt nhất cài VC++2010

testdangky123
18-04-12, 05:39 AM
bản này work good chứ nhỉ

a

strancongtu2
18-04-12, 11:12 AM
Có ai biết tại sao mà thỉnh thoảng chơi, làm gì cũng báo là "Error : Please Relogin" ko?. Còn trong gameserver thì lại báo là "CQUEST Error", CSEASON5 Error. Mình nghĩ cũng nhiều người bị lỗi này. Có ai biết chỉ giùm nhé.

carotkhoaitay
18-04-12, 11:17 AM
Có ai biết tại sao mà thỉnh thoảng chơi, làm gì cũng báo là "Error : Please Relogin" ko?. Còn trong gameserver thì lại báo là "CQUEST Error", CSEASON5 Error. Mình nghĩ cũng nhiều người bị lỗi này. Có ai biết chỉ giùm nhé.

lỗi này ai cũng bị , k biết fix như nào ::ar!

darkman613
18-04-12, 11:17 AM
Cài SQL + Sever + Mạng Ảo.....
hỉnh IP mạng ảo 90.178.168.152
Chạy Sever -->> Không vào được game. Không kết nối được.
Em cài localhost.
Bác nào chỉ em với

strancongtu2
18-04-12, 11:35 AM
lỗi này ai cũng bị , k biết fix như nào ::ar!
Hix, bùn ghê nhỉ. 30charrrrrrr

Kira.VT
18-04-12, 02:39 PM
anh phoxua cho em xin cái main 3D ko có antihack đc ko ạ :D
tiện cho em hỏi ip của mu.exe là gì ạ :D

darkman613
18-04-12, 07:10 PM
Bác nào có lòng tốt TeamViewer giúp em thì tốt quá! :(

Kira.VT
18-04-12, 07:31 PM

up cho cái lỗi này
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

strancongtu2
18-04-12, 09:53 PM
up cho cái lỗi này
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Kèm theo là mất cả điểm master, phải chạy lại server với dc, hjxx

kubi1223
19-04-12, 09:42 AM
anh phoxua hay máy bạn nào biết giúp mình cái điểm master exp. mình muốn các nhân vật cấp 3 . Level 400 mới đánh quái đc tăng Master exp?

nghienmu
19-04-12, 12:40 PM
Anh phoxua share e mấy cái shop chuẩn online đc không
Bán mấy đồ hỗ trợ thôi
Mà bản này quái phân bố ok chưa a

belik1989
19-04-12, 01:04 PM
Cho hỏi sao mình click vào main thì nó chạy đc 1 vạch xong tắt ngúm luôn nhỉ pro vào giải thích hộ với

:-?

lasker
19-04-12, 01:11 PM
Không biết bạn làm sao , chứ lúc đầu bạn share chưa có thay đổi lung tung thì mình down main về hex chỉnh lại vào đc , giờ thì down mấy cái main đó về click vào main nó không vào đc nữa ~.~ . Main NoMu nay main có MU click vào là im lun không chạy gì hết .

Cho hỏi sao mình click vào main thì nó chạy đc 1 vạch xong tắt ngúm luôn nhỉ pro vào giải thích hộ với

Lúc đầu share để im thì ai cũng sài đc , phoxua edit lại rồi up lên lại cái nó đơ tập thể lun hết main :( .

belik1989
19-04-12, 01:55 PM
Chủ 2pic vào giải thích hộ ae với

hàng thì hót mà khó vào quá :(( :(( giúp ae cái nào mấy pro ơi

bearq
19-04-12, 02:06 PM
cần 1 post để xem ae thông cảm >.<

nghienmu
19-04-12, 02:23 PM
tất cả lấy main trong sv mà dùng

phoxuaxua
19-04-12, 03:21 PM
anh phoxua hay máy bạn nào biết giúp mình cái điểm master exp. mình muốn các nhân vật cấp 3 . Level 400 mới đánh quái đc tăng Master exp?Webzen đã mặc định, là nhân vật lên class3 thì điểm kinh nghiệm sẽ là master experence, không thể là điểm kinh nghiệm thường được

Anh phoxua share e mấy cái shop chuẩn online đc không
Bán mấy đồ hỗ trợ thôi
Mà bản này quái phân bố ok chưa a
Bạn hãy tự điều chỉnh cho shop của mình phù hợp với tiêu chí của Mu mình, Edit shop rất đơn giản, bạn mở các file shop ra, những shop bán item exl sẽ có số cuối cùng là 63, bạn sửa lại =0

Mình share lên nhiều loại main, nếu chỉ muốn đơn giản, không antihack, không 3D, thì lấy main kèm trong MuServer (bạn nào không thấy main trong MuServer thì hãy load lại MuServer về). Main này chỉ hook 1 dll để nhận biết news item. Còn main này mà không chạy được nữa, thì chụi thua.

Chỉ còn 2 cách để chạy
1,- lấy main trắng hoàn toàn, không news item, nguyên bản của webzen
2,- đầu tư mua cái card hình tốt hơn cái hiện tại. Những bạn chạy main loading 1 đoạn rồi tự out là do card hình kém, khi load file glow mầu item, bị delay cao nên main out luôn.

Không biết bạn làm sao , chứ lúc đầu bạn share chưa có thay đổi lung tung thì mình down main về hex chỉnh lại vào đc , giờ thì down mấy cái main đó về click vào main nó không vào đc nữa ~.~ . Main NoMu nay main có MU click vào là im lun không chạy gì hết .

Lúc đầu share để im thì ai cũng sài đc , phoxua edit lại rồi up lên lại cái nó đơ tập thể lun hết main :( .

Đã giải thích phần trên

Chủ 2pic vào giải thích hộ ae với

hàng thì hót mà khó vào quá :(( :(( giúp ae cái nào mấy pro ơi

Đã giải thích phần trên

Kira.VT
19-04-12, 04:37 PM
chủ thớt cho em hỏi
sao skyevent đi ko đc ạ ?
bc 8 lúc hạ cổng lúc ko hạ cổng

testdangky123
19-04-12, 05:27 PM
2,- đầu tư mua cái card hình tốt hơn cái hiện tại. Những bạn chạy main loading 1 đoạn rồi tự out là do card hình kém, khi load file glow mầu item, bị delay cao nên main out luôn.
?
card màn hình của anh dùng để chơi Võ lâm, kiếm thế, Mu cùng 1 lúc hả anh
sao card màn hình của anh pro thế :D
card màn hình của em 1gb mà load main nào của anh có dll cũng ko đc
ngoài main trắng :D

lasker
19-04-12, 05:53 PM
Mình test thử Main của bạn để trong Server thì vào đc , còn lại tất cả main có 3D AntiHack giờ hết sử dụng đc rồi , card của mình 1gb ram 2gb , mà click 1 cái là nó ngủm lun chứ chẳng load vào đâu cả , bạn kiểm tra lại giùm hen .
Lúc đầu bạn up cái main3d Antihack thì down về sử dụng đc bình thường , nhưng sau khi bạn up lại thì hết sử dụng đc .

phoxuaxua
19-04-12, 06:07 PM
Mình test thử Main của bạn để trong Server thì vào đc , còn lại tất cả main có 3D AntiHack giờ hết sử dụng đc rồi , card của mình 1gb ram 2gb , mà click 1 cái là nó ngủm lun chứ chẳng load vào đâu cả , bạn kiểm tra lại giùm hen .
Lúc đầu bạn up cái main3d Antihack thì down về sử dụng đc bình thường , nhưng sau khi bạn up lại thì hết sử dụng đc .

À vấn đề click vào main không suy chuyển gì, mình hiểu rồi, vì file main.dll là antihack, mà source antihack mình anti theo class name của các ct hack, rất nhiều ct hack lấy classname trùng với 1 số ct thông thường có thể đang chạy trên máy bạn, nên nó không cho rum main. Bạn vào Task manage off ct nào lạ lạ, hoặc không cần thiết rồi test xem, nhưng quan trọng là nếu test off thì chạy main kèm trong server đó, cần gì antihack, tự mình anti luôn mình à

Diamond
19-04-12, 06:10 PM
ngoai sql ra bạn phải cài dotnetframework 2.0 trở lên, cài VC++ 2005 trở lên, cài hexedit để chỉnh sửa main...

bạn xin offset mở limit item rồi, mình đã post ở trên, mở main.exe vao olly rồi tìm đến 4 cái offset đó, sử lại sô 35 thành 7F chẳng hạn (7F=127set). save lại, rồi mở itemtooltip lên add thêm tên mấy set mới vào. Lấy nguyên cái client mình up đó, còn muốn add thêm item của mình thì vào box guilde tìm bài trong đó có hướng dẫn rồi, mình sẽ không hướng dẫn lại nữa vì phải viết nhiều mất thời gian

Lấy nguyên client đi kèm server sẽ không bị, hoặc trên máy thiếu VC++2005 trở lên, tốt nhất cài VC++2010

cài SQL 2005 dc không thế.
p/s : muphoxua cho xin cái yahoo nhỉ :D

nghienmu
19-04-12, 07:17 PM

Mình cũng giống bạn này
Lấy Main trong server thì vào được
Còn main update kia thì ko vào đc
Bạn cho mình cái yahoo tham khảo đi

Kira.VT
19-04-12, 07:44 PM

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppp

kubi1223
19-04-12, 07:46 PM
Webzen đã mặc định, là nhân vật lên class3 thì điểm kinh nghiệm sẽ là master experence, không thể là điểm kinh nghiệm thường được

Bạn hãy tự điều chỉnh cho shop của mình phù hợp với tiêu chí của Mu mình, Edit shop rất đơn giản, bạn mở các file shop ra, những shop bán item exl sẽ có số cuối cùng là 63, bạn sửa lại =0

Mình share lên nhiều loại main, nếu chỉ muốn đơn giản, không antihack, không 3D, thì lấy main kèm trong MuServer (bạn nào không thấy main trong MuServer thì hãy load lại MuServer về). Main này chỉ hook 1 dll để nhận biết news item. Còn main này mà không chạy được nữa, thì chụi thua.

Chỉ còn 2 cách để chạy
1,- lấy main trắng hoàn toàn, không news item, nguyên bản của webzen

Đã giải thích phần trên

Đã giải thích phần trên

không không . Ý em là em muốn nv cấp 3 lên lvl 400 đánh quái mới lên master exp. còn chưa tới lvl 400 thì là điểm exp bình thường.

Kira.VT
19-04-12, 07:56 PM
không không . Ý em là em muốn nv cấp 3 lên lvl 400 đánh quái mới lên master exp. còn chưa tới lvl 400 thì là điểm exp bình thường.

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kubi1223
19-04-12, 08:02 PM
Kira đâu có đâu đứng đánh ở loren hay o dau nó cũng báo là nhận đc 3232 điểm master kinh nghiệm từ lvl 1 tới 400

Kira.VT
19-04-12, 08:23 PM
Kira đâu có đâu đứng đánh ở loren hay o dau nó cũng báo là nhận đc 3232 điểm master kinh nghiệm từ lvl 1 tới 400

mình đã hiểu ý bạn :D
chắc cái đó là do mình là master nên luôn luôn thấy thế đó :D
còn mình ko biết edit cái đó :D
P/S: Có ai dùng lệnh WAR GUILD đc ko ?

kubi1223
19-04-12, 08:31 PM
đâu có cái đó phải có người biết edit mỡi chĩnh đc

Kira.VT
19-04-12, 08:53 PM
anh em edit lại chỗ /pkclear nha
chỉnh têền xuống là 100.000.000
nếu để mặc định là tỷ khi dùng /pkclear sẽ lên thêm 1,5 tỷ đấy :))

tronghue123198
19-04-12, 11:07 PM
lỗi này là jì thế?
sửa júp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

nghienmu
19-04-12, 11:39 PM
lỗi này là jì thế?
sửa júp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

pm ch4ng_kut3_dix3_81 mình làm cho

lasker
20-04-12, 12:20 AM
Mình cũng giống bạn này
Lấy Main trong server thì vào được
Còn main update kia thì ko vào đc

Tèn tèn !!!

bistro007_hp
20-04-12, 12:31 AM
dùng main thường cho lẹ. =)) ấy
rồi làm cái anti hack alf ok

lasker
20-04-12, 12:33 AM
dùng main thường cho lẹ. =)) ấy
rồi làm cái anti hack alf ok
không biết làm , làm giúp đc hong :( .
newbie > ga :bz

Kira.VT
20-04-12, 07:27 PM
em bị thế này
test off oke
cho lên onl thì tất ca chạy ok
riêng cái gs cứ load mãi rồi đứng ko chạy
ai cho em hỏi nguyên nhân do đâu đc ko ạ

nguyenmanhfu
20-04-12, 11:38 PM
bác có main nào đã add skill master của RF không share e với

Kira.VT
21-04-12, 07:13 AM
bác có main nào đã add skill master của RF không share e với

dùng main 1.04D mới có :D
client này load hơi chậm phải ko mọi người ?

choigame19
21-04-12, 05:19 PM
chủ top có thể làm sever thành 1 file sever trên VMWare được không...??

Kira.VT
21-04-12, 07:03 PM
chủ thớt cho em hỏi
sao client lúc vào đc lúc ko vào đc
rồi move bị dis liên tục nữa :(

tronghue123198
22-04-12, 09:46 AM
mình vừa mở online rùi nhưng chậm lém.các bạn vào chém thử nhá.
main: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
File Hosts Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chép đè lên file trong C:\Windows\System32\drivers\etc
để kết nối với server nhá. mở đến 12h trưa nay nhé. hehe
tk test2-->test 20 pass 123456 nhá.
xem có khác với demo ko. mà server nhiều lỗi lém. cái này thấy giống với server mukhunglong.com lém.

nghienmu
22-04-12, 09:52 AM
mình vừa mở online rùi nhưng chậm lém.các bạn vào chém thử nhá.
main: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
File Hosts Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chép đè lên file trong C:\Windows\System32\drivers\etc
để kết nối với server nhá. mở đến 12h trưa nay nhé. hehe
tk test2-->test 20 pass 123456 nhá.
xem có khác với demo ko. mà server nhiều lỗi lém. cái này thấy giống với server mukhunglong.com lém.

bạn cho mình cái yahoo mình hỏi vài cái đc ko

tronghue123198
22-04-12, 09:58 AM
bạn cho mình cái yahoo mình hỏi vài cái đc ko mình cũng gà thui, học hỏi mấy pro nhìu.còn mấy chỗ ko hỉu nữa hỏi các pro sau vậy. ym! ductrong_pt

heroes1412
22-04-12, 01:54 PM
@phoxuaxua: pro có thể share file mdb của mumaker cho newitem dc ko?

Nhầm hàng, đã có sẵn trong sv :D

duyanh12285
23-04-12, 02:21 PM
Cho hỏi cái cash shop in game thì chỉnh giá trị mua Wcoin ở đâu vậy

sao thấy gi 30.000 Wcoin mà mua mất có 100 Wcoin à3:-O

DieuNinh
23-04-12, 02:38 PM
up cho chủ thớt nhé

30char..................................

havankien
23-04-12, 03:07 PM
hót hót kiếm tiền với bảokim thật 100% 1 ngày 500k
đầu tiên ta vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để tạo 1 tài khoản , tạo xong ta chọn mục tài khoản rồi chọn thông
tin tại lý kéo xuống dưới có dòng để điền tên cửa hàng các bạn điền sao sao cũng được
sau đó ấn cập nhập ta sẽ được 1 link ở dưới rồi coppy link đó gửi cho người khác ,
khi người khác kick vào thì ta sẽ được 1k mỗi lần kick . nhanh zo kẻo hết.

strancongtu2
23-04-12, 03:21 PM
Liệu bản này có đưa online được ko các bác nhỉ.

likenone
23-04-12, 03:35 PM
Ai biết lỗi này chỉ mình với !
Bị như sau :
Chạy Auto Update : Ấn Connect thì trả hiện gì cả ! Màn hình desktop không hiện main lên .

Phố Xưa Online Yahoo chờ pồ mấy hôm liền không thấy onl ...

mubattu.net
23-04-12, 05:50 PM
cho em hỏi là em muốn lấy mình phần item de add vào server đang chạy. thì cần lấy những file gì ở client file gì ở server

duyanh12285
24-04-12, 01:02 AM
Cho hỏi cái cash shop in game thì chỉnh giá trị mua Wcoin ở đâu vậy

sao thấy gi 30.000 Wcoin mà mua mất có 100 Wcoin à3:-O

uppppppppppppppppppppppppppp.............

dhbachkhoa
24-04-12, 07:28 AM
Cash shop sv sử dụng đc nhưng làm cách nào cập nhật wcoin cho nhân vật vậy mọi người? Với lại mình dùng mu maker add item toàn bị bug kris hoặc item ko ex, +15. Chỉnh kiểu gì vậy các pro?:o)

duyanh12285
24-04-12, 01:10 PM
Cash shop sv sử dụng đc nhưng làm cách nào cập nhật wcoin cho nhân vật vậy mọi người? Với lại mình dùng mu maker add item toàn bị bug kris hoặc item ko ex, +15. Chỉnh kiểu gì vậy các pro?:o)

1 NHÂN VẬT :
update memb_info
set WCoin = WCoin+10000000
where memb___id = ten tai khoan'

ALL

update memb_info
set WCoin = WCoin+10000000

nghienmu
24-04-12, 03:18 PM
Ai add shop với quái chuẩn rồi share cho anh em đc ko

Kira.VT
24-04-12, 03:47 PM
Ai add shop với quái chuẩn rồi share cho anh em đc ko

quái thế là chuẩn rồi còn gì

nghienmu
24-04-12, 03:50 PM
quái thế là chuẩn rồi còn gì

thế bạn cho mình cái shop đc ko
còn vẫn đề gì nữa k nhỉ:|:|

tuquet
25-04-12, 06:34 PM
cho em hỏi khi em config lên online . thấy server mà bấm vào chọn server lại không thấy hiện khung đăng nhập là tại sao ạ...có ai giúp em với ...

choigame19
25-04-12, 11:01 PM
mình cá là nhìu bạn cài đặt thành công rùi..nhưng khổ nỗi gà như mình cài hoài mà không vào được...hex ip conect vs hex main hết ùi...load main vào game là "Ngắt kết nối máy chủ"...không biz sai chỗ nào...mình cần một video hd đầy đủ...helpppppppppp!!!!

phoxuaxua
25-04-12, 11:25 PM
cho em hỏi khi em config lên online . thấy server mà bấm vào chọn server lại không thấy hiện khung đăng nhập là tại sao ạ...có ai giúp em với ...

Nhiều khả năng do tên miền (no-ip) dài quá nên click vào sever không hiện khung đăng nhập, tạo cái ngắn hơn 16ki tự là được thôi

mình cá là nhìu bạn cài đặt thành công rùi..nhưng khổ nỗi gà như mình cài hoài mà không vào được...hex ip conect vs hex main hết ùi...load main vào game là "Ngắt kết nối máy chủ"...không biz sai chỗ nào...mình cần một video hd đầy đủ...helpppppppppp!!!!

Nhiều khả năng bạn tạo IP ảo trong khi không off IP LAN nên main khi connect sẽ đọc IP LAN và như vậy không đúng và disconnect thôi. Bạn có card mạng nối với modem rồi thì không cần tạo IP ảo nữa. Hoặc bạn chưa thực sự làm quen với hex IP trong main nên hex chưa đúng thôi, từ từ xem lại từng bước sẽ thành công

tronghue123198
25-04-12, 11:33 PM

config thui, bạn xem lại từng bước thật kĩ vào. hex ip, serial, restore database ... ko team minh coi cho.
à phoxua ơi làm sao để launcher ko update vậy?

kubi1223
25-04-12, 11:33 PM
ủa anh sao cái Start event + 5 mỗi lần kundun ra là bị dis.. ai biết fix sao ko

hitech123
26-04-12, 11:48 AM
cho mình xin main trắng của webzen để chạy bản này , máy mình làm main chạy ok , còn máy khác ko có vga rời , vào game load 1 cái là văng ra , anh em nào còn giũ main trắng webzen thì cho mình xin

bistro007_hp
26-04-12, 12:18 PM
config thui, bạn xem lại từng bước thật kĩ vào. hex ip, serial, restore database ... ko team minh coi cho.
nếu muốn laucher k update
vào cái config ở client
mở ra thay =
[Login]
Version=9.99.58
TestVersion=9.98.58
=)) như vậy đỡ phải update.

choigame19
26-04-12, 12:27 PM

bạn có yh không..mình cần bạn giải đáp vài thứ ??

trieuthanh1993
26-04-12, 01:17 PM
ai có thể up video hướng dẫn k...hoặc teamviewer cho mìh. chạy các thứ đủ rồi mà sao vào game nó kêu ngắt kết nối với máy chủ :(
yahoo mìh là :dream.boy_199x
bạn nào giúp mình thì buzz qua yh mìh cái nhe ;)

lieuthunguyet
26-04-12, 02:41 PM
Mumarker sử dụng cho ss6.2 không dc ah các bạn sao không thấy hiển thị item gì hết ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/B]

tronghue123198
26-04-12, 02:49 PM
bạn có yh không..mình cần bạn giải đáp vài thứ ??

bạn để yahoo lại có jì chiều mình coi cho. ko thì pm ductrong_pt

tuquet
26-04-12, 07:20 PM
mu maker lỗi không hiển thị được thùng đồ .. có ai chỉ giúp em với được không ạ . và con NPC trade đồ ở devias config lại nó như thế nào ạ.

kubi1223
27-04-12, 08:39 AM
sao dame con magic bản này to qua vậy ? máy anh biết sửa làm thế nào ko ?

[MagicGladiator]
;//Formula = Ene/Div + Str/Div
SCFAttackDamageMin_StrDiv_MG = 1
SCFAttackDamageMin_EneDiv_MG = 2
SCFAttackDamageMax_StrDiv_MG = 2
SCFAttackDamageMax_EneDiv_MG = 1

;//Formula = Dex/Div
SCFAttackSpeed_Div_MG=10
SCFMagicSpeed_Div_MG=10

;//Formula = Dex/Div
SCFDefense_Div_MG=2

;//Formula = Dex/Div